ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349

:: สอบถามเกี่ยวกับการเพิ่มแรม ::

คือผมใช้ ram 2 GB อยู่ แต่อยากจะเพิ่มเป็น 4 GB เลยอยากจะรู้ว่า จะซื้อแบบ ram 2 gb แบบอันเดิมที่ผมใช้อยู่มาเพิ่มหรือจะซ์้อแบบแพ๊กคู่ 4 GB เลยอ่ะครับ
    และประสิทธิภาพมันต่างกันไหม

ปล.ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    บางกะปิ - ลำสาลี
    กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,008
    ซื้อเป็นแบบ 4Gb สองแถวเลยครับ คุ้มกว่า

4Gb แถวนึงค่าตัวไม่ถึงพันครับ หรือจะซื้อทีละแถวก็ได้นะครับ

ของผมใส่ 4 Gb 1 แถว เดี๋ยวผมก็จะซื้อ 4 Gb อีกแถวมาใส่เพิ่มครับ
    AMD X6 1605T 4GHz # 880GMH-U3S3 #Team Xtreem 8G/2133# Gigabyte GTX 570

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    ดูที่เมนบอร์ดครับ ว่าอัดมากสุดเท่าไหร่? ใส่แรมอัดมากสุดได้กี่กิ๊ก

หรือดูบัสแรมก็ได้ครับ หากถ้าใช้ DDR2 บัส 800 2กิ๊ก X2 ตัวจะได้เท่ากับ DDR2 บัส 1600 4กิ๊ก ก็เพียงพอต่อการใช้งานแล้วครับ.. นี่คือการใช้ dual channels

ถ้าหากต้องการเยอะกว่านี้ก็ไม่เป็นไรครับ และถ้าใช้ DDR3 ก็จะถูกมากสำหรับเรื่องราคาแรม..
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"