ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

Grid 2 กับ 6 คำถามรับมือตัวป่วน และการโกง

Grid 2 กับ 6 คำถามรับมือตัวป่วน และการโกง

เว็บไซต์ข่าว GamesBeat ได้สัมภาษณ์ถึงการจัดการกับปัญหาการโกง การป่วนกับเกม Grid 2 ซึ่งคุณ Ross Gowing ผู้เป็น Senior Game Designer ของทีมพัฒนา Codemasters จะเป็นผู้ให้คำตอบในเรื่องนี้

GamesBeat - Grid 2 มีวิธีรับมืออย่างไรกับพวกป่วน พวกเกรียนที่เปลี่ยนจากเกมแข่งรถที่เน้นใช้ทักษะการขับกลายมาเป็นเกมขับรถชนกัน
    Ross Gowing - มันเป็นสิ่งแรกเลยที่เราให้ความสนใจกับประสบการณ์การเล่นแบบ multiplayer ใน Grid 2 ซึ่งมีระบบ Impact Rating System มันจะทำให้เราประเมินได้ว่าผู้เล่นนั้นขับรถแบบใสสะอาดเพียงใด และจะจัดกลุ่มให้คนเล่นที่มีพื้นฐานแบบเดียวกันเล่นด้วยกันแทน ซึ่งจะทำให้ทุกคนได้เล่นในแบบที่ตัวเองชอบ (Talk-TH - ฮานะเนี้ย ไม่แบน ไม่ลงโทษ แต่ถ้าอยากเล่นรถบั้มก็ให้ไปเจอกับพวกชอบเล่นรถบั้มด้วยกัน คิดดีครับ)

GamesBeat - จะจัดการกับผู้เล่นที่ชอบใช้วิธีทำให้ตัวเองได้ประโยชน์ด้วยการขับนอกเส้นทางอย่างไรบ้าง
    Ross Gowing - เราเล็งหัวพวกนี้ไว้อยู่แล้ว เราจะมีระบบคำนวนถึงการหาประโยชน์จากการเล่นแนว ๆ นี้อยู่ ซึ่งระบบจะทำให้รถของคนที่เอาเปรียบเหล่านี้ช้าลงเพื่อเป็นการชดเชย แต่ถ้าใครขับออกนอกถนนแล้วไม่ได้รับประโยชน์ใด ๆ จากการขับลักษณะนี้ก็จะไม่เกิดอะไรขึ้น

GamesBeat - คุณเป็นห่วงกับการใช้โปรแกรมโกงในการเล่นแบบ single-player ไหม หรือคิดว่าผู้เล่นซื้อเกมไปแล้วจะเล่นอย่างไรก็ได้ถ้าเล่นคนเดียว
    Ross Gowing - ระบบการ career นั้นมีการจัดอันดับผู้นำอยู่ ซึ่งเราดูแลเรื่องนี้ไม่ให้ผู้เล่นสามารถโกงคะแนนอันดับได้ แต่อย่างไรก็ดีการเล่นแบบ single-player จะไม่มีรองรับระบบ Impact Rating

GamesBeat - กับการลงโทษผู้เล่นที่โกงด้วยการแบน การขังตัวละครนั้นเป็นเรื่องปกติไปแล้วกับเกมออนไลน์ใหญ่ ๆ สิ่งเหล่านี้ Codemasters คิดจะทำไหม
    Ross Gowing - ใครที่โกง หรือทำตัวแย่ก็จะได้เล่นกับพวกที่ทำตัวเหมือนกับเขา นั้นหมายความว่าเขาจะได้รับสิ่งที่เขาทำไป คนทำดีก็ได้เล่นกับคนดี คนทำไม่ดีก็ได้เล่นกับคนไม่ดี

GamesBeat - มีระบบตรวจสอบอะไรบ้างที่จะทำให้แน่ใจได้ว่า พวกที่ใช้โปรแกรมโกงจะไม่เอาเปรียบผู้เล่นปกติ
    Ross Gowing - รบบ Impact Rating นั้นสามารถตรวจสอบการกระแทกกันของรถ และจัดกลุ่มคนเป็นกลุ่ม ๆ พวกที่ชอบทำตัวโกง ๆ ก็จะได้เล่นกับพวกโกง ๆ ส่วนคนปกติจะได้เล่นกับคนปกติครับ

GamesBeat - จะเกิดอะไรขึ้นกับพวกที่ถูกตรวจสอบได้ว่าเป็นพวกชอบโกง ชอบป่วน แต่ภายหลังกลับตัวกลับใจ เขามีโอกาสที่จะถูกจัดกลุ่มเป็นผู้เล่นปกติอีกไหม
    Ross Gowing - ระบบการจัดกลุ่มของเรานั้นจะตรวจสอบทุก ๆ คน ซึ่งจะมีไอคอนอยู่หน้าชื่อของพวกเขาเป็นสีต่าง ๆ และสีเหล่านี้แสดงถึงการจัดกลุ่มผู้เล่นนั้นแหละ ผู้ที่ทำตัวแย่จะได้คะแนนเป็นลบ และก็สะสมไปเรื่อย ๆ ถ้ากลับมาทำตัวดี แข่งขันตามปกติก็จะได้คะแนนเป็นบวกมาหักล้างกัน ซึ่งสุดท้ายถ้าเขาแก้ค่าลบได้หมดก็จะกลายเป็นผู้เล่นปกติได้

ที่มา GamesBeat

TalkMaster

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสียใจด้วย ผมยังไม่โดนแบน
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,820
    แล้วพวกใช้ของเถื่อนอย่างพวกผม คุณ Ross Gowing เค้าจะรับมือยังไงครับเนี่ย?
    เมื่อความน่ารังเกียจของผมยังไม่หมด

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

SHIRO YOKIO
    [JKG and SKR ] ราชมังกีฬา สถานที่ศักดิ์ ห้องสมุด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,576
    Blog Entries
    5
    พูดซะ ผมไม่อยากเล่น เลย การขับ รถในเกมมันก็ไม่ใช้เรื่องง่ายเลยนะครับที่จะขับ ไปชนคนอื่น มันต้องมีกันบ้าง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockpooh อ่านกระทู้
    พูดซะ ผมไม่อยากเล่น เลย การขับ รถในเกมมันก็ไม่ใช้เรื่องง่ายเลยนะครับที่จะขับ ไปชนคนอื่น มันต้องมีกันบ้าง
    เขาไม่ได้หมายถึงการชนแบบอุบัติเหตุหรือกระแทกนิดๆหน่อยๆครับ ส่วนใหญ่จะพูดถึงพวกเกรียน "ผมชลอความเร็วเข้าโค้ง แต่รถคันหลังขับมาไม่เบรกชนเต็มที่เลย" แบบนี้ผิดทั้งในเกมส์และโลกความเป็นจริงเลย

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: