ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

ทำไมต้องปิดหน้า ทำภาพเบลอ พวกที่เป็นคนร้ายในข่าวด้วย ไม่เข้าใจ

ทำไมต้องปิดหน้า ทำภาพเบลอ พวกที่เป็นคนร้ายในข่าวด้วย ไม่เข้าใจ

เมื่อเช้าดูข่าว เรื่องเล่าเช้านี้ เห็นคนร้ายที่โดนจับแล้วใส่หมวกไอ้โม่ง ปิดหน้า ส่วนเด็กที่ทำร้ายตำรวจก็ทำภาพเบลอ ทั้งๆ ที่ทำผิด พูดจาไม่มีสำนึกเลย ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องทำภาพเบลอ ทำไมต้องใส่หมวกไอ้โม่งปิดหน้าปิดตา น่าจะเปิดให้เห็นหน้าชัดๆ คนอื่นๆ จะได้ระวังคนพวกนี้เอาไว้

เพื่อนๆ มีความเห็นยังไงครับ หรือว่านี่คือกฏหมายสากลโลก ที่เขาทำๆ กัน แชร์ความเห็นกันหน่อยครับ

หรือที่เขาปิดหน้าเพราะเป็นเด็กกลัวพอโตขึ้นมาเด็กคนนั้นจะเป็นที่รังเกียจทางสังคม จะไม่ได้รับโอกาสในหน้าที่การงาน ทำไมอ่ะในเมื่อที่เขาทำแบบนี้แล้วแสดงว่าเขาเลือกทางเดินนี้เอง !หรือใครมีความคิดเห็นกับเรื่องนี้ยังไง แชร์ความเห็นกันหน่อยครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    รู้สึกว่า เรื่องสิทธิส่วนบุคคลหนะครับ ว่าห้ามประจารความผิด
    แต่ผมไม่เห็นด้วยนะ สวะพวกนี้น่าจะประจารเอาแบบ ไม่ให้มีที่จะยืนบนโลกกันเลยที่เดียว
    มันสะใจดี!

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    ถ้ายังไม่บันลุนิติภาวะ หรือยังอายุไม่ถึง18เข่จะบังหน้ามั้งครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suppermama อ่านกระทู้
    รู้สึกว่า เรื่องสิทธิส่วนบุคคลหนะครับ ว่าห้ามประจารความผิด
    แต่ผมไม่เห็นด้วยนะ สวะพวกนี้น่าจะประจารเอาแบบ ไม่ให้มีที่จะยืนบนโลกกันเลยที่เดียว
    มันสะใจดี!
    แต่ถ้าคนที่สำนึกผิดแล้ว เขาจะยืนตรงไหนดีหล่ะครับ แค่อดีตก็ทำให้ต้องนอนไม่หลับไปหลายคืนแล้ว
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 491
    รู้สึกว่าจะเป็นกฏหมายครับ ที่ไม่อนุญาติให้เปิดเผยใบหน้าของผู้ต้องหาที่เป็นเยาวชนออกสื่อ (อันนี้ไม่แน่ใจรอผู้รู้มาคอนเฟิร์มอีกที)...

คนเราทุกคนมีโอกาศแก้ตัวครับ บางคนก็เป็นเด็กมีปัญหา ไม่มีโอกาศได้เจอคนดีๆ ถ้าคุณเคยผ่านช่วงวัยรุ่นมาคุณก็น่าจะรู้ครับ ว่า "เพื่อน" มีความสำคัญกับพวกเขามากแค่ไหนในวัยนี้ (บางคนสำคัญกว่าพ่อแม่ด้วยซ้ำ)
    เพราะเด็กวัยนี้ส่วนมากยังไม่เข้าใจในการกระทำของผู้ใหญ่ เค้าคิดว่าคนที่เข้าใจพวกเขามากที่สุดก็คือเพื่อนนั่นแหละครับ...

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    แต่ถ้าคนที่สำนึกผิดแล้ว เขาจะยืนตรงไหนดีหล่ะครับ แค่อดีตก็ทำให้ต้องนอนไม่หลับไปหลายคืนแล้ว
    55 ว่าแล้วมาต้องมีคนมาเตือน

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    คนเรามี พลาดกันได้ ย่อมมีการให้อภัยในสังคม ครับ

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    ก็ ถ้าอายุไม่ถึง 18 หรือ 20 เนี่ยแหละ เค้าห้ามเปิดเผย ใบหน้า หรือ ชื่อ เข้าใจบ่บักหรรมน้อย
    . ..

จอมโหดโหลดเน็ตหลุด!
    Around the World
    กล่าวขอบคุณ
    1,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    เกิดจำหน้าได้จะถูกดักตีครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Msguzs อ่านกระทู้
    คนสำนึกผิด มันจะมีซักกี่คนครับ ผมเห็นออกจากคุกได้ก็ไปก่อคดีใหม่ หลายรายแล้วด้วย

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 295
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PEEIII อ่านกระทู้
    คนสำนึกผิด มันจะมีซักกี่คนครับ ผมเห็นออกจากคุกได้ก็ไปก่อคดีใหม่ หลายรายแล้วด้วย
    ผมว่าคนสำนึกผิดก็มีอยู่แล้วแหละแค่เค้าไม่ได้ทำข่าวแค่นั้น

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Msguzs อ่านกระทู้
    เก่งแต่ถ่ม ผมว่านะ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    กระทู้นี้แสดงให้เห็นว่าคนไทยส่วนใหญ่คิดว่า ศาลเตี้ย = ยุติธรรม
    ไม่มีพลเมืองประเทศที่เจริญแล้วประเทศไหนๆวัดความยุติธรรมจากความสะใจหรอกครับ เพราะมันเป็นวัฒนธรรมของคนป่า ไร้ความเป็นอารยะ

ปล.นี่หรือเมืองพุทธ
    รอวันโดนแบน

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PEEIII อ่านกระทู้
    แล้วจะให้เปิดเผยหน้าตา โดนประจาร พอโดนจับ โดนปล่อยออกมา ไม่มีใครรับเข้าทำงาน ตกงาน ไม่มีเงิน กลับเข้าวงจรเดิมทุกคนแบบ 100 เปอร์เซน มีโจรเพิ่มขึ้นตลอดๆทุกๆปี ความคิดโครตเทพเลยครับทุกท่าน หน้าตบมือ ชิxหาย ทำแบบนี้อย่าคิดว่าจะปลอดภัยกันนะครับ เพราะพวกคุณจะอันตรายยิ่งกว่าเก่า เพราะพวกคนทำผิดจะไม่วัน ไม่สามารถที่จะกลับตัวได้อีกเป็นครั้งที่ 2 แล้วเขาก็จำเป็นต้องอยู่อย่างนั้นไปจนตาย แล้วโจรมันก็มีเพิ่มมาเรื่อยๆ จำนวนคนที่กลับตัวมันก็มี แต่ถ้าทำแบบนั้น จำนวนโจรจะมีเยอะยิ่งกว่าเดิม เพราะคนที่ทำผิดไม่สามารถหันกลับมาในสังคมได้อีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NightTheHCG : 4th May 2013 เมื่อ 15:14

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suppermama อ่านกระทู้
    55 ว่าแล้วมาต้องมีคนมาเตือน
    กำ อย่าคิดมากครับ ผมก็แค่ พูดไปงั้น คนเรามันก็ต้องมีกันบ้างแหละ
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

เทคนิคสถาปัตยกรรม
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    ตามนั้นครับ ผู้ต้องหายังเป็นเยาวชน ตรงนี้จะเป็นสิทธิคุ้มครองเยาวชน

มีSkypeใช้กับเขาสักที - -
    ห้องเช่าเล็กๆสีเขียวไม่ใหญ่ = =
    กล่าวขอบคุณ
    966
    ได้รับคำขอบคุณ: 570
    6
    ในรูปข่าวทำผู้ต้องหาเบลอไม่เป็นไรมีรูปหน้าผู้ต้องหาเล็กๆอยู่ข้างๆ....

Newspaper Logic -*-

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    หากคุณยังคิดแบบนั้นอยู่ ก็หมายความว่าคุณมีความคิดเห็นแก่ตัว ไม่รู้จักการให้อภัย ทุกวันนี้ในสังคมหากไม่มีการให้อภัย มันคงวุ่นวายกว่านี้

นั่นมันคุณเห็น คนสำนักผิดออกจากคุกไปทำความดี เคยออกข่าวบ้างมั้ย หากคุณยังมองโลกแค่ในข่าว แนะนำ ตื่นเช้าๆ ขับจักรยานไปทั่วประเทศอาจทำให้คุณมองโลกกว้างขึ้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย babymaster : 4th May 2013 เมื่อ 16:55

เสียใจด้วย ผมยังไม่โดนแบน
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,820
    เอาแล้วไง ทะเลาะกันจนได้
    เมื่อความน่ารังเกียจของผมยังไม่หมด

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MakeMeMelt อ่านกระทู้
    รู้สึกว่าจะเป็นกฏหมายครับ ที่ไม่อนุญาติให้เปิดเผยใบหน้าของผู้ต้องหาที่เป็นเยาวชนออกสื่อ (อันนี้ไม่แน่ใจรอผู้รู้มาคอนเฟิร์มอีกที)...

คนเราทุกคนมีโอกาศแก้ตัวครับ บางคนก็เป็นเด็กมีปัญหา ไม่มีโอกาศได้เจอคนดีๆ ถ้าคุณเคยผ่านช่วงวัยรุ่นมาคุณก็น่าจะรู้ครับ ว่า "เพื่อน" มีความสำคัญกับพวกเขามากแค่ไหนในวัยนี้ (บางคนสำคัญกว่าพ่อแม่ด้วยซ้ำ)
    เพราะเด็กวัยนี้ส่วนมากยังไม่เข้าใจในการกระทำของผู้ใหญ่ เค้าคิดว่าคนที่เข้าใจพวกเขามากที่สุดก็คือเพื่อนนั่นแหละครับ...
    ตามนี้เลยครับ โดนจริงๆ ชอบมากครับ *

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    คนสำนึกผิดอะมีอยู่แล้วล่ะครับแต่ปัญหาของพวกเขามันอยู่ที่สังคมอันเน่าเฟะของพวกเราที่ไม่มีที่ให้เขาไปไงครับเขาถึงต้องเข้าไปอยู่ในวังวนเดิมๆไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    817
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    กระทู้นี้แสดงให้เห็นว่าคนไทยส่วนใหญ่คิดว่า ศาลเตี้ย = ยุติธรรม
    ไม่มีพลเมืองประเทศที่เจริญแล้วประเทศไหนๆวัดความยุติธรรมจากความสะใจหรอกครับ เพราะมันเป็นวัฒนธรรมของคนป่า ไร้ความเป็นอารยะ

ปล.นี่หรือเมืองพุทธ
    ชาบู ชาบู

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    รู้ไหม ทำไมคนที่เป็นโจร พอเข้าคุกพอออกจากคุกก็กลับเข้าไปต่อ ทำไม รู้หรือป่าว เพราะสังคมไม่ยอมรับไง
    ถ้าเป็นเด็ก ยังไม่รู้จักคิด คิดไม่เป็นคือผู้หลงทาง ต่อไปเขาอาจพบทางออกที่ดี เลยไม่ทำให้เห็นหน้าออกสื่อเพราะไม่ให้สังคมรังเกียด อาจกลับไปเป็นโจรต่อ
    แบบย่อๆ ไม่รู้เข้าใจหรือป่าว

เหงา******
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    เยาวชนครับ

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    เท่าที่รู้แค่ว่า เวลาเยาวชนหรือบุคคลที่ยังไม่บรรลุนิติภาวะ จะไม่เผยแพร่ชื่อ หรืออะไรนะครับ

รู้แค่นี้จริงๆ

//นั่งรอดูข้อมูลของแต่ละคน...