ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

R.I.P
    กล่าวขอบคุณ
    2,855
    ได้รับคำขอบคุณ: 706

หลังดู Attack On Titan ตอน 5 จบรู้สึกยังไงบ้างครับ(สปอย)

ผมล่ะตกใจจริงๆพระเอกตายจริงๆหรอเนี่ย(ผมไม่ได้อ่านมังงะอะนะ) ผมร้องไห้เลยอ่ะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GUBOSS : 5th May 2013 เมื่อ 10:49

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Rikka takanashi
    เชียงใหม่ เจ้าาาา
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 355
    ผมตกใจไม่คิดว่าจะเป็นงี้ หักมุมเกินอ่ะ 5555555 แต่ผมคิดว่า อัลมิน อาจฝันก็ได้นะ เพราะ ว่า เห็นตอนที่รวมพล รู้สึกอัลมินจะหายไปแล้วก็ ไป โผล่อีกที่ก็ตอนที่มือสั่นๆสะล้ะ จากนั้นก็ เข้าสู่โหมดจิตตกทันที

เวนล้ะ พูดเยอะไป 5555555 เอาเป็นว่า อัลมินอาจฝันก็ได้นะ

ปล.ผมไม่เคยอ่านมังงะเรื่องนี้เลยสักนิด - -*

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jabbawockeez70 อ่านกระทู้
    ออกแล้วหรอครับ - -
    ดู แบบ RAW หน่ะครับ ฉายทุกวันเสาร์ 24.00 ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ponzaaz55 : 5th May 2013 เมื่อ 00:50

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    ออกแล้วหรอครับ - -

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,719
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    พระเอกเป็น titan ครับ สปอยเกินไปป่าวเนี่ยผม

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

R.I.P
    กล่าวขอบคุณ
    2,855
    เห็นเพื่อนมันบอกว่าพระเอกจะกลายเป็นไททั่นจริงหรอครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Rikka takanashi
    เชียงใหม่ เจ้าาาา
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 355
    ผมก็ได้ยินมาเช้นนั้น พอดีไปส่องกระทู้นึงมาเขาสปอยมางี้ เสริมอีกหน่อย
    สปอย
    1.มิคาสะ คน
    2.ไรเนอร์ ยักษ์
    3.เบลบรูท ยักษ์
    4.แอนนี่ ยักษ์
    5.เอเลน นี่ก็ ยักษ์

ทีนี้ ท่านเห็นความเทพของมิคาสะยัง

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

R.I.P
    กล่าวขอบคุณ
    2,855
    คงเป็นแบบข้างบนบอกสินะ อ้าแล้วอีกอย่างเพื่อนมันบอกมาอีกว่า นางเอกโดนกัดขาดครึ่ง ปวดตับเลยโดนเพื่อนมันสปอยสะเละ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    สรุป ไททันเกิดจากคนหรอครับ 55555

ไหนๆก็สปอยแล้ว เอาให้มันสุดเลยไหม ผมขี้เกียจรอดู -0-

กล่าวขอบคุณ
    3,719
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    พอดีผมอ่านมังงะมาครับ เลยพอจะไปไกลกว่าซักหน่อย ถ้าปอยมากเดี๋ยวไม่มันส์

กล่าวขอบคุณ
    698
    ได้รับคำขอบคุณ: 529
    อ้าวหลงเข้ามาแล้วไง
    จะร้องไห่ก็ต่อเมื่อมันล้มเหลวจริงๆ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ข้อความต่อไปนี้อาจจะสปอย
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .ถ้านับจากหลักความเป็นจรองเเล้วพระเอกกําลังจะตาย เเต่ด้วยความเเค้นที่มีต่อไททันอาจทําให้ตัวเองกลายร่างเป็นไททันได้
    เงื่อนไขการเเปลงร่างของตัวเอกคือ ทําให้ตัวเองได้รับบาทเจ็บ มีโอกาสไม่สามานถควบคุมร่างกายได้ทุกเมื่อ...
    ข้อความในวงเล็บเป็นการคาดเดา (ไทัทนมี2เพศ รูปร่างที่เป็นเพศหญิงมีความสามารถในการนึกคิด ยกเว้นตัวเอกที่สามารถควบคุมร่างกายได้)
    ปริศนาทั้งหมดยังเป็นความลับ มีเเต่เพียงพ่อของตัวเอกที่รู้ความลับของไททัน เเละห้องใต้ดินของเค้า

ผมอ่านมังงะในภาษาอังกฤษมานะ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    มิคาสะว่าเท่แล้ว พออ่านไปเจอหัวหน้ารีไวล์แล้วรู้สึกเลยว่าตัวละครนี้เกิดมาเพื่อคิลไททันชัดๆ ฟันแต่ละครั้งสปินเป็นลูกข่าง

เท่สุดๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zpatan : 5th May 2013 เมื่อ 01:42

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    พระเอกไม่ตายนะครับ จะตายได้ไง มันเป็นพระเอก ผมอ่านแล้ว 55555 สปอยล์ๆๆ

เอาจริงๆผมเดาออกตั้งแต่แรกแล้วแหละ พระเอกได้รับพลังของชาวไซย่ามานะครับ กำลังจะแปลงเป็นซุปเปอร์ไซย่า แล้วใช้กระสุนวงจักรถล่มไททัน จนไททันยอมแพ้ครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    สปอยอีก! ถถถถถถถถถถถถถถถถถ

กล่าวขอบคุณ
    63
    มีใครอยากให้สปอยอีกไหมเอ่ย

กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    แหม มาขนาดนี้สปอยมาให้หมดเลยดีกว่า

I have no response.
    กล่าวขอบคุณ
    833
    ได้รับคำขอบคุณ: 836
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sornpraram อ่านกระทู้
    ข้อความต่อไปนี้อาจจะสปอย
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .ถ้านับจากหลักความเป็นจรองเเล้วพระเอกกําลังจะตาย เเต่ด้วยความเเค้นที่มีต่อไททันอาจทําให้ตัวเองกลายร่างเป็นไททันได้
    เงื่อนไขการเเปลงร่างของตัวเอกคือ ทําให้ตัวเองได้รับบาทเจ็บ มีโอกาสไม่สามานถควบคุมร่างกายได้ทุกเมื่อ...
    ข้อความในวงเล็บเป็นการคาดเดา (ไทัทนมี2เพศ รูปร่างที่เป็นเพศหญิงมีความสามารถในการนึกคิด ยกเว้นตัวเอกที่สามารถควบคุมร่างกายได้)
    ปริศนาทั้งหมดยังเป็นความลับ มีเเต่เพียงพ่อของตัวเอกที่รู้ความลับของไททัน เเละห้องใต้ดินของเค้า

ผมอ่านมังงะในภาษาอังกฤษมานะ
    ขอเว็บมังงะ หน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bnnightmal2e อ่านกระทู้
    http://www.mixmanga.com/index.php/ct...ttack-on-titan
    เว็บนี้ภาษาไทยครับ เยอะพอกัน

กล่าวขอบคุณ
    63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bnnightmal2e อ่านกระทู้
    ผมอ่านภาษาอังกฤษของ Mangafox อ่านไป35ตอนเเล้ว

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ที่จริงแล้ว เอเลนได้ยาที่ยังไม่สมบูรณ์ พ่อเลยให้เอเลนไปห้องใต้ดิน ช่วงเวลาว่างเปล่า 100 ปีก่อน ได้มีทีมวิจัยพัฒนาคนให้เป็น
    ไททัน แต่คงจะมีการหักหลังกันเกิดขึ้นมีพวกที่ต้องการอำนาจ เลยได้สั่งให้ เบล กับ ไร ไปทำลายประตู Maria Wall เพื่อคุมอำนาจ
    แล้วพ่อเอเลนเป็นหัวหน้าทีมวิจัยที่บอกว่า เข้าเมืองบ่อยๆ นะ ไปทดลองลับกับพวกทีมวิจัยต่างหาก แต่ก็เกิดเรื่องขึ้นว่า แม่เอเลนตาย
    ทำให้พ่อเอเลนถอดตัวออกมาทำวิจัยให้สมบูรณ์อีกที นั้นเป็นเหตุที่ว่า เอเลน ไม่เหมือนพวกไรเนอร์ เอเลนกำลังรอการอัพเกรดอยู่
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    ไหนๆ จะสปอยละเอาให้มันทั้งเรื่องที่มีตอนนี้เลยแล้วกัน ใครที่อยาก เงิบเองก็ข้ามไปเลยนะครับ
    เอาแค่เหตุการสำคัญๆ แล้วกัน อิอิอิอิอิ ผมแปลผิดแจ้งด้วยนะครับ

สำหรับคนอยากรู้จากที่ผมอ่านนำหน้าไป ถึง 44 ตอน รู้เรื้อเรื่องจากการแปลด้วยตัวเองจริงๆ ตั้งแต่ตอนที่ 23-44 เพียง 15-50 % บางหน้าแปลไม่ออกจริงๆ

(เงื่อนไขการเปลี่ยนร่างจากการเดาของผมคือ มีเป้าหมายที่แน่นอนและชัดเจนในจิตใจ และทำให้ตัวเราบาดเจ็บเพื่อจะได้สร้าง ไททันขึ้นมาจากบาดแผลเพื่อห่อร่างกายจริง หากเป้าหมายไม่ชัดเจนและจิตใจไม่มั่นคงจะไม่สามารถควบคุมตัวเองได้ในร่างไททัน)

ใครจะอ่านก็คุมเอาเด้ออออ
    "- หลังจากเล่ม 5 ของไทย ครั้งสุดท้ายเจอ Female Type(Annie) ที่มีเป้าหมายไล่ล่า Eren เพียงผู้เดียวใครขัดขวางตาย Eren ตัดสินใจเปลี่ยนร่างสู็กับ Annie แต่แพ้โดนรับประทานไปแต่ไม่ได้กลืน Mikasa กับ rivaille ไปเอาออกมา ฉากนั้นมันมาก

- ล่อจับ Annie โดย Armin Eren Mikasa วางแผนซ้อน แต่ไม่สำเร็จ Eren กับ Annie สู้กันอีกครั้ง Eren ก็แพ้อีก แต่ Annie ไม่สามารถหนีออกนอกกำแพงได้ ถูกขัดขวางโดย Mikasa

- Wall Rose ถูกโจมตี ไททันบุกเข้ามามากมาย โจมตี หอคอยสังเกตการ และ หมู่บ้านของ Sasha และ Connie มีเพียง Christa Ymir Ryner (จำได้แค่นี้) และพวกอีก 5-6 คนกันหอสังเกตการมีเพียง 4 คนเท่านั้นที่มีอุปกรณ์เคลื่อนที่ 3D และต่อมาเสียชีวิตทั้งหมดเหลือแต่ตัวเอกทั้งหลาย Ryner ช่วยเพื่อนที่กำลังจะถูกไททันกินแต่โดนกัดแขน Ryner จึงทุ่มไททันขนาด 6 เมตรออกนอกหน้าต่างไปรอดมาได้ ต่อมาถูกล้อมด้วยไททันจนมุมบนหอคอย สุดท้าย Ymir ก็ลงไปต่อสู้และเผยร่างไททัน แต่ก็เกือยตายเพราะ Mikasa กับหน่วยทีมสำรวจ Eren และเจ๊ ฮันซี่ (จำชื่ออังกฤษไม่ได้) มาช่วยไว้ Christa ได้เผยชื่อจริงกับ Ymir ว่าจริงๆ แล้วเธอชื่อ Historia

- หลังจากนั้น ก็กลับเข้ากำแพง Wall Sina และพวกที่เหลือ และกำลังคุยกันอยู่บนกำแพง (จำเนื้อเรื่องไม่ค่อยได้ว่าคุยอะไรกัน) Ryner ได้ยอมเล่าเรื่องเมื่อ 5 ปีก่อนว่าเขาคือ Amored Titan และ Bertholdt คือไททันยัก 60 เมตร และชักชวน Eren เข้ากลุ่มและบอกว่าถ้า Eren เข้ากลุ่มกับพวกเขา จะไม่แตะต้องกำแพงอีก(ถ้าผมแปลถูก) Eren ไม่เชื่อและพยายามไกล่เกี่ยง Ryner เลยโชว์แผลที่ถูกกัดให้ดูว่ามันกำลังหายอย่างรวดเร็ว Mikasa รู้ตัวจึงพุ้งเข้าไปฟัน Ryner กับ Berthodt แขนขาดทั้งคู่ และทั้ง 2 ก็กลายร่างที่แท้จริง Eren จังเปลี่ยนร่างเข้าต่อสู้กับ Armored Titan แต่ Colosal Type Titan เปลี่ยนร่างได้แค่ครึ่งตัวเพราะตัวติดขอบกำแพงจึงขยับได้เพียงครึ่งตัวบน .....

สรุปคือ ขอเรียกตัว Manga Eng ที่เขาแปลมา
    Eren - Male Titan (ผมเรียกเอง - -)
    Annie - Female Titan
    Rymir - Female Titan
    Ryner - Armored Type Titan
    Bertholdt - Collosal Type Titan
    "
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nuninza15 : 5th May 2013 เมื่อ 03:25

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    มิคาสะหุ่นดีมาก -..-

อยากจะบอกนะ ว่าแฟนผมก็หุ่นแบบนี้เลย T______T

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ต่อไปมิคาสะก็จะเป็นไททั่นครับ น่าจะลองให่มิคาสะกัดมือตัวเองดูนะจะได้รู้

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuninza15 อ่านกระทู้
    ไหนๆ จะสปอยละเอาให้มันทั้งเรื่องที่มีตอนนี้เลยแล้วกัน ใครที่อยาก เงิบเองก็ข้ามไปเลยนะครับ
    เอาแค่เหตุการสำคัญๆ แล้วกัน อิอิอิอิอิ ผมแปลผิดแจ้งด้วยนะครับ

สำหรับคนอยากรู้จากที่ผมอ่านนำหน้าไป ถึง 44 ตอน รู้เรื้อเรื่องจากการแปลด้วยตัวเองจริงๆ ตั้งแต่ตอนที่ 23-44 เพียง 15-50 % บางหน้าแปลไม่ออกจริงๆ

(เงื่อนไขการเปลี่ยนร่างจากการเดาของผมคือ มีเป้าหมายที่แน่นอนและชัดเจนในจิตใจ และทำให้ตัวเราบาดเจ็บเพื่อจะได้สร้าง ไททันขึ้นมาจากบาดแผลเพื่อห่อร่างกายจริง หากเป้าหมายไม่ชัดเจนและจิตใจไม่มั่นคงจะไม่สามารถควบคุมตัวเองได้ในร่างไททัน)

ใครจะอ่านก็คุมเอาเด้ออออ
    - หลังจากเล่ม 5 ของไทย ครั้งสุดท้ายเจอ Female Type(Annie) ที่มีเป้าหมายไล่ล่า Eren เพียงผู้เดียวใครขัดขวางตาย Eren ตัดสินใจเปลี่ยนร่างสู็กับ Annie แต่แพ้โดนรับประทานไปแต่ไม่ได้กลืน Mikasa กับ rivaille ไปเอาออกมา ฉากนั้นมันมาก

- ล่อจับ Annie โดย Armin Eren Mikasa วางแผนซ้อน แต่ไม่สำเร็จ Eren กับ Annie สู้กันอีกครั้ง Eren ก็แพ้อีก แต่ Annie ไม่สามารถหนีออกนอกกำแพงได้ ถูกขัดขวางโดย Mikasa

- Wall Rose ถูกโจมตี ไททันบุกเข้ามามากมาย โจมตี หอคอยสังเกตการ และ หมู่บ้านของ Sasha และ Connie มีเพียง Christa Ymir Ryner (จำได้แค่นี้) และพวกอีก 5-6 คนกันหอสังเกตการมีเพียง 4 คนเท่านั้นที่มีอุปกรณ์เคลื่อนที่ 3D และต่อมาเสียชีวิตทั้งหมดเหลือแต่ตัวเอกทั้งหลาย Ryner ช่วยเพื่อนที่กำลังจะถูกไททันกินแต่โดนกัดแขน Ryner จึงทุ่มไททันขนาด 6 เมตรออกนอกหน้าต่างไปรอดมาได้ ต่อมาถูกล้อมด้วยไททันจนมุมบนหอคอย สุดท้าย Ymir ก็ลงไปต่อสู้และเผยร่างไททัน แต่ก็เกือยตายเพราะ Mikasa กับหน่วยทีมสำรวจ Eren และเจ๊ ฮันซี่ (จำชื่ออังกฤษไม่ได้) มาช่วยไว้ Christa ได้เผยชื่อจริงกับ Ymir ว่าจริงๆ แล้วเธอชื่อ Historia

- หลังจากนั้น ก็กลับเข้ากำแพง Wall Sina และพวกที่เหลือ และกำลังคุยกันอยู่บนกำแพง (จำเนื้อเรื่องไม่ค่อยได้ว่าคุยอะไรกัน) Ryner ได้ยอมเล่าเรื่องเมื่อ 5 ปีก่อนว่าเขาคือ Amored Titan และ Bertholdt คือไททันยัก 60 เมตร และชักชวน Eren เข้ากลุ่มและบอกว่าถ้า Eren เข้ากลุ่มกับพวกเขา จะไม่แตะต้องกำแพงอีก(ถ้าผมแปลถูก) Eren ไม่เชื่อและพยายามไกล่เกี่ยง Ryner เลยโชว์แผลที่ถูกกัดให้ดูว่ามันกำลังหายอย่างรวดเร็ว Mikasa รู้ตัวจึงพุ้งเข้าไปฟัน Ryner กับ Berthodt แขนขาดทั้งคู่ และทั้ง 2 ก็กลายร่างที่แท้จริง Eren จังเปลี่ยนร่างเข้าต่อสู้กับ Armored Titan แต่ Colosal Type Titan เปลี่ยนร่างได้แค่ครึ่งตัวเพราะตัวติดขอบกำแพงจึงขยับได้เพียงครึ่งตัวบน .....

ผมงงตรง Rose Wall Sina Wall ของคุณอะ Maria Wall คือ Wall ที่โดนไททันยึด แต่ Sina Wall มันคือ Wall ชั้นในสุด Rose Wall คือ Wall ที่โดนบุกล่าสุดกับเอเลนอาศัยอยู่
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014