ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129

Question หนักใจครับ ps3 หรือ ps4 ดี

ตามหัวข้อครับยังไม่เคยเเตะ ps3 เลยมีหลายเกมที่ติดตามมาตั้งเเต่สมัย ps1-2 เเต่พอตอนจะซื้อดันนนน ps4 จะมาซะงั้น

เรื่องของเรื่องคือกลัวว่า ถอย ps3 มาเเล้วมันจะไม่มีเกมหรือบริการอื่นมาให้เล่นอีกเลย(โดนตัดหาง) เหมือนตอนที่ถอย ps2 มาเเล้ว ps3 มา...ได้นานพอสมควร T^T (ไม่ได้ตามข่าว)

เเล้วไอ้ราคา ps3 slim 500gb อีก ลองดูสั่งตามเน็ตมัน +-9000 เเต่ให้เเฟนไปถามที่ศูนย์SONYเซนทรัลพิดโลกมันกลับบอกว่าราคา 13990

ซึ้งราคามันสูงกว่า ps4 (ที่ยังไม่รวมภาษีเสียอีก) ผมเงิบเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ซื้อ ps3 มาก่อนเถอะครับเพราะกว่า ps4 จะออกอีกตั้งนาน แถมกว่าราคาจะนิ่ง นี่คงต้องรออีกหลายเดือน
    ผมซื้อแถว ๆ เซ็นลาด เครื่อง super slim 500GB ได้มา 7500 ครับ
    ปล.เอา last of us มาเล่นเกมเดียวก่อนก็คุ้มโคตรแล้วครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GuY_NoOpPeR อ่านกระทู้
    ตามหัวข้อครับยังไม่เคยเเตะ ps3 เลยมีหลายเกมที่ติดตามมาตั้งเเต่สมัย ps1-2 เเต่พอตอนจะซื้อดันนนน ps4 จะมาซะงั้น

เรื่องของเรื่องคือกลัวว่า ถอย ps3 มาเเล้วมันจะไม่มีเกมหรือบริการอื่นมาให้เล่นอีกเลย(โดนตัดหาง) เหมือนตอนที่ถอย ps2 มาเเล้ว ps3 มา...ได้นานพอสมควร T^T (ไม่ได้ตามข่าว)

เเล้วไอ้ราคา ps3 slim 500gb อีก ลองดูสั่งตามเน็ตมัน +-9000 เเต่ให้เเฟนไปถามที่ศูนย์SONYเซนทรัลพิดโลกมันกลับบอกว่าราคา 13990

ซึ้งราคามันสูงกว่า ps4 (ที่ยังไม่รวมภาษีเสียอีก) ผมเงิบเลย
    ศูนย์ Sony ไทยไม่เคยลดราคาอยู่แล้ว อิอิ

แนะนำ ไป PS 4 ดีกว่า อิอิ เพราะ ของใหม่ยังไงก็ก้าวไกลกว่า

แต่ถ้าจะ PS 3 แนะนำ http://www.lazada.co.th/PS3-Super-Slim-500GB-99986.html

ราคาถูกกว่า ศูนย์ sony แต่ประกัน ศูนย์ Sony เอ๊ะ ยังไง งง = =" 555

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ซื้อ ps3 มาก่อนเถอะครับเพราะกว่า ps4 จะออกอีกตั้งนาน แถมกว่าราคาจะนิ่ง นี่คงต้องรออีกหลายเดือน
    ผมซื้อแถว ๆ เซ็นลาด เครื่อง super slim 500GB ได้มา 7500 ครับ
    ปล.เอา last of us มาเล่นเกมเดียวก่อนก็คุ้มโคตรแล้วครับ
    ผมก็คิดเเบบนั้นเเต่ที่ทำให้ตัดสินใจลำบากก็เพราะราคาศูนย์นี้เเหละ เเต่ว่า mgs5 มีกำหนดลงให้ ps3 รึเปล่าครับ

ตอนนั่นเห็นในตัวอย่างชัวๆคือ xbox1 ขอบคุนมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ศูนย์ Sony ไทยไม่เคยลดราคาอยู่แล้ว อิอิ
    พอเเฟนผมบอกราคาเท่านั้นเเหละผมเงิบเลย 55

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    อย่าพึ่งซื้อครับรอ PS4 ออกก่อน เห็นว่า PS3 มันจะลดเหลือ 4300

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GuY_NoOpPeR อ่านกระทู้
    พอเเฟนผมบอกราคาเท่านั้นเเหละผมเงิบเลย 55
    จัด 3 ไปเหอะ 4 ออกมาปลายปี มาขายไทย แรกๆ20000+ ก็ได้ กว่าจะเหลือ 14000 ข้ามปีโน้น
    ส่วนตอนPS3 ออก เกม PS2 ยังออกมาอีกเยอะ ปลายปีเลย เพราะPS2 ขายได้มากสุด แม้4 จะออก เกม PS3 ก็จะยังออกไปอีกนาน แต่เกมเก่าๆก็สนุก
    ส่วนเรื่องPS3 ลดราคาเหลือ4300 แค่แนวโน้ม มันลดแน่ แต่จะลดเมื่อไหร่หลักPS4 ออก ลดเท่าไหร่ ก็อีกเรื่อง
    ส่วนราคาศูนย์ 13900 ทุกอย่างขายที่ศูนย์มันแพงกว่า ตามร้าน 30-50 % เอาเครื่องตามร้าน ไปพอ ประกันช่างมัน มันไม่พังง่ายๆหรอก
    แถม PS3 รุ่นเก่าๆหน่อยตอนนี้ทำ ด้านมืดได้ เล่นเถื่อนน่ะแหละ รุ่นใหม่โคตรสลิม อาจจะเล่นได้ในอนาคต
    ถ้าเห็นราคาเครื่องแล้ว เงิบ คุณอาจจะต้องเงิบกว่าเมื่อเจอราคาแผ่น PS4[60เหรียญ]ลองคิดเรื่องนี้ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gikkik : 22nd June 2013 เมื่อ 09:10

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ผมก็คิดเเบบนั้นเเต่ที่ทำให้ตัดสินใจลำบากก็เพราะราคาศูนย์นี้เเหละ เเต่ว่า mgs5 มีกำหนดลงให้ ps3 รึเปล่าครับ

ตอนนั่นเห็นในตัวอย่างชัวๆคือ xbox1 ขอบคุนมากครับ
    MGS5 ประกาศลง Ps3 Ps4 Xbox 360 Xbox one ครับ ผมก้เหมือนคุนแหละ ยังคิดหนักอยู่ว่าจะเอาอันไหนดี ใจนึงอยากได้ PS4 เพราะอยากเล่น MGS 5 แบบกราฟฟิคเทพ พร้อมกับเกมใหม่ๆที่ลงให้ PS4 แต่ก็อยากได้ PS3 เพราะเดี๊ยวมันก็จะลดราคาลง หลังจาก Ps 4 ออกจำหน่าย แต่ถ้าคุนคิดดว่าเก็บตังทัน ก็ซื้อ Ps3 มาก่อนก็ได้ เพราะยังไง กว่าราคาจะคงที่ ไหนจะปัญหาเรื่องตัวเครื่องอีก เผื่อว่าเดี๊ยวจะกลายเป็นเหมือนตอน Ps3 ออกใหม่ๆ ก็คงต้องรอดูกันต่อไปอีกสักระยะ ส่วนเกมที่จะออกช่วงแรกๆ ก็มีอยู่ไม่เยอะมากเทียบกับ Ps 3 แล้ว ตอนนี้ Ps 3 ก็ยังคุ้มกว่า

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    เหมือนกันครับตอนนี้อยู่ด้านมืด xbox มานานพอสมควรแล้วพอเห็น last of us เท่านั้นแหละ เห็นเลย ไม่ใช่ ! อยากเล่นทันทีเลยว่าจะจัด ps3 แท้ซักเครื่องไว้ออนไลน์ เลยอยากถามผู้ที่คร่ำหวอดในวงการเกม ps3 ให้ความรู้ที ว่าแผ่น ps3 มือ 2 สามารถออนไลน์ได้มั๊ย แล้วระบบการออนไลน์ของ ps3 ต้องมีค่าบริการอะไรมั๊ย ตอนนี้อยากออนไลน์ bf3 ครับ เอาง่ายๆผมอยากรู้เกี่ยวกับการออนไลน์ของ ps3 ทั้งหมดแบบละเอียดครับ ขอบคุณครับ

ปล.แล้วเกมบางเกมมีเป็นโซนด้วยครับคืออะไร ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย John Marston : 1st July 2013 เมื่อ 23:28

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ John Marston อ่านกระทู้
    เหมือนกันครับตอนนี้อยู่ด้านมืด xbox มานานพอสมควรแล้วพอเห็น last of us เท่านั้นแหละ เห็นเลย ไม่ใช่ ! อยากเล่นทันทีเลยว่าจะจัด ps3 แท้ซักเครื่องไว้ออนไลน์ เลยอยากถามผู้ที่คร่ำหวอดในวงการเกม ps3 ให้ความรู้ที ว่าแผ่น ps3 มือ 2 สามารถออนไลน์ได้มั๊ย แล้วระบบการออนไลน์ของ ps3 ต้องมีค่าบริการอะไรมั๊ย ตอนนี้อยากออนไลน์ bf3 ครับ เอาง่ายๆผมอยากรู้เกี่ยวกับการออนไลน์ของ ps3 ทั้งหมดแบบละเอียดครับ ขอบคุณครับ

ปล.แล้วเกมบางเกมมีเป็นโซนด้วยครับคืออะไร ?
    เจอเพื่อนร่วมทาง Xbox มืดกำลังหา PS3 มาเล่นเหมือนกันครับเรื่องออนฝั่งมืดเขาว่าออนได้ครับแต่อย่าทำอะไรเกินไปเเบบสมัคร psn plus เอาเกมส์ฟรีอะไรเทือกนั้นจะโดนเเบนเอา เห็นเขาว่าฝั่งมืดมีเกมส์ซับไทยด้วย The last of us เขาก็กำลังทำซับกันอยู่

เรื่องโซนงงเหมือนกันครับ เห็นคนว่าซื้อโซน 3 มาคนร้างมาซื้อโซนหนึ่งคนเต็มเซิฟ สงสัยเขาคงเเยกเซิฟเป็นโซนเเผ่น

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ออนได้ถ้าโค้ด ออนไลน์แผ่นยังไม่ได้ใช้ PS3 ออนไลน์ฟรี