คือ PSP ที่ผมเพิ่งซื้อมามันมีปัญหากับเกมบางเกม(จาก Memorystick) เช่น เข้าเกมไม่ได้ เล่นแล้วมีปัญหา ไม่ยอมโหลด ฯลฯ แต่ที่ผมเซ็งที่สุดก็คือ การเล่นๆอยู่แล้วค้าง

ยกตัวอย่างคือเกม Harvest Moon B&G คือผมเล่นๆอยู่ตามปกติ แต่ซักพักเพลง(ตามฉาก)ก็ดับไปแต่ยังเล่นได้อยู่ แต่ซักพักเกมก็ค้างไปเลย ค้างแบบกดปุ่ม Home ไม่ได้ ต้องปิดเครื่องสถานเดียว

ทั้งๆที่เกมอื่นในเมมก็เล่นได้เกือบหมด ไม่ทราบว่าจะแก้ได้ยังไงครับ ? ขอบคุณล่วงหน้าครับ