ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748

.:: Games News :: ข้อมูลล่าสุดเกม Watch Dogs บนเครื่อง PlayStation 4 ::.

.:: Games News :: ข้อมูลล่าสุดเกม Watch Dogs บนเครื่อง PlayStation 4 ::.

ค่าย Ubisoft เตรียมปล่อยเกมตัวใหม่ล่าสุดของทางค่าย Watch Dogs ออกมาให้เล่นกับบนเครื่องเกม Console รุ่นต่างๆภายในเดือนพฤศจิกายนนี้ แต่ตัวเกมในตอนนี้นั้นยังอยู่ในระหว่างการพัฒนาและเครื่องเกมรุ่นล่าสุดของทาง Sony อย่าง PlayStation 4 ก็เป็นหนึ่งในเครื่อง Console ที่ทางค่าย Ubisoft หมายมั่นปั้นมือนำเกมนี้มาลงให้ ลองมาชมวีดีโอสนทนาของผู้สร้างและพัฒนาเกม Dominic Guay และ Jonathan Morin พูดคุยเกี่ยวกับเกมนี้บนเครื่อง PlayStation 4 ว่าเค้ามีความคิดเห็นอย่างไรบ้าง และระบบการเล่นต่างๆภายในเกมจะมีความน่าสนใจมากน้อยแค่ไหน

เกม Watch Dogs มีกำหนดวางจำหน่ายบนเครื่อง PC, Wii U, PlayStation 3, PlayStation 4, Xbox 360 และ Xboxรุ่นใหม่ ในวันที่ 19 พฤศจิกายนนี้ที่อเมริกา ส่วนที่ยุโรปจะวางจำหน่ายตามหลังมาในวันที่ 22 พฤศจิกายน

Credit :: Flashfly.net

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย okorakot : 5th May 2013 เมื่อ 18:57

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1
    น่าจะทำงานร่วมกับ Wei Shen

"
    ไอ้หมาหมัดเมา ต่อยหลับไม่เลือกหน้า
    "

จาก
    Sleeping Dogs นะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PEEIII : 5th May 2013 เมื่อ 13:56 เหตุผล: wei shen

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เกมดูหมา? แต่ทำไมในเกมไม่มีหมาซักตัวเลย 55555

เหงา******
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nookiesrl อ่านกระทู้
    เกมดูหมา? แต่ทำไมในเกมไม่มีหมาซักตัวเลย 55555
    นั่นคือมุข ? 555

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PEEIII อ่านกระทู้
    น่าจะทำงานร่วมกับ Wei Shen

"
    ไอ้หมาหมัดเมา ต่อยหลับไม่เลือกหน้า
    "

จาก
    Sleeping Dogs นะ

ดูหมาไปก่อนแล้วค่อยไปหลับหมา
    Puirez//

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nookiesrl อ่านกระทู้
    ครั้งแรกที่ได้เห็นชื่อเกมก็คิดว่าชื่อเกมมองหมาหรือไงกันเนี้ย

สรุปแล้วมันแปลว่า ผู้สังเกตการณ์หรือผู้เฝ้ามองนั้นเอง
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    อยากเล่นใจจะขาดแล้วนะครับ แหม่

LiverpoolFC
    กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    เกมน่าเล่นแห่งปีนะครับ แห่ม

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    ซื้อ PS3 ให้ได้ก่อนตอนนี้ ฮ่า ๆ ๆๆ แล้วค่อยมาจัด PS4 แต่คงอีกนาน T^T (หาตัง)

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    Watch Dog = ระวังตำรวจ

ตำรวจเขามันเรียกว่า Dog หรือ หมาต๋า นั่นเอง(สำหรับคนไม่เคยรู้)

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    ปีนี้ ubisoft ทำสำเร็จทั้ง WD ทั้ง AC4 สุดยอดจริงๆ

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    โอ้ว เล่นรอ GTA V

นักตกเหวตายมืออาชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kellidev อ่านกระทู้
    Watch Dog = ระวังตำรวจ

ตำรวจเขามันเรียกว่า Dog หรือ หมาต๋า นั่นเอง(สำหรับคนไม่เคยรู้)
    อันที่จริง Watchdog มันแปลตรงตัวเลยครับ หมา หมาเฝ้ายามครับ
    ในที่นี้เขาน่าจะหมายถึงกลุ่มคนที่คอยจับตามองอยู่ (หรืออาจจะแปลว่าตำรวจก็เป็นไปได้)

แต่มันไม่ได้แปลว่าระวังตำรวจแน่นอนครับ (คำใช้เรียกตำรวจในภาษาอังกฤษมีเป็นร้อยครับ)
    แถมผิดหลักแกรมมาร์ด้วย ถ้าจะแปลอย่างนั้น
    "Revenge has to be done with a smile."
    -Hayakawa Yuzuko (Yuzuko Peppermint)

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DAggErlS อ่านกระทู้
    อันที่จริง Watchdog มันแปลตรงตัวเลยครับ หมา หมาเฝ้ายามครับ
    ในที่นี้เขาน่าจะหมายถึงกลุ่มคนที่คอยจับตามองอยู่ (หรืออาจจะแปลว่าตำรวจก็เป็นไปได้)

แต่มันไม่ได้แปลว่าระวังตำรวจแน่นอนครับ (คำใช้เรียกตำรวจในภาษาอังกฤษมีเป็นร้อยครับ)
    แถมผิดหลักแกรมมาร์ด้วย ถ้าจะแปลอย่างนั้น
    Watch Dogs วรรคครับ ไม่ใช่ Watchdog ถ้าติดกันถึงจะแปลตามนั้น แต่ถ้าวรรคแปลแบบนี้ไม่ผิดหลักแกรมมาร์ครับ