ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ใช่โปรแกรมอะไรบีบอัด VDO กันครับ???

คือผมต้องการอัพ VDO ลง YOUTUBE อะครับ
    แต่ปัญหาตอนนี้ของผมคือขนขาดไฟล VDO ของผมมันใหญ่จนอัพ YOUTUBE ช้ามาก
    ตอนนี้ผมก็แปลงเป็น MP4 แล้วอะครับแต่มันก็ยังใหญ่เกินไปอะครับ
    ไม่ทราบว่าสามารถใช้อะไรที่มันทำให้เล็กลงอีกใด้ไหมอะครับ
    บ๊ะ

✩ Kantai Collection ✩
    กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,683
    คุณภาพมันจะถดถอยตามขนาดนะครับท่าน อีกอย่างต้องดูนามสกุลไฟล์ด้วย ถ้า.MP4 น่าจะ Encode H.264 นะผมว่ามันเล็กดี
    อีกอย่างถ้าผ่านการแปลงมามากระวังภาพแตกนะท่าน ขอเตือน 555 (อาจจะเป็นแค่บางฉาก)
    ตอนนี้ที่ผมใช้ก็มี Xilisoft Video Converter Ultimate Freemake Video Converter Format Factory
    หรือบางไฟล์ต้องตัดต่อ ก็จับยัดลง Vegas 12 ครับแล้ว Render เอาผมว่ามันก็เล็กอยู่นะ ไออันที่ได้จาก Vegas 12 เนี่ย
    i7 4770 @3.4GHz / ASRock Z87 Extreme4 / Corsair Vengeance 16GB(4x4) @1600MHz / Asus Strix GTX 970 4GB DDR5 / Cooler Master GX750W

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    Blog Entries
    1
    ผมใช้โปรแกรมแปลงฮะ Xlisoft อ่าครับ แล้วลดคุณภาพลง
    ยามเธอยิ้ม ปานอีแร้งแย่งหมาเน่า ยามเธอเศร้า ช่างละม้ายคล้ายกับผี
    ยามเธอยิ้ม ช่างยั่วยวนกวนตีนดี ยิ้มอีกทีเตะคอพับหลับคาตีน

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    ทันตแพทย์ส่วนใหญ่แนะนำ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    ถ้าใช้ Adobe Media Encoder ก็ตามนี้นะคับ
    ผมทดลองด้วยการบีบอัดงานเรนเดอร์ความยาว 34 วินาที ไฟล์ต้นฉบับหนัก 2.69GB เหลือ 22MB (เป็นไฟล์ 720p ทั้งต้นฉบับและตัวที่บีบอัดแล้วและไม่มีอาการภาพแตก)

ตอนแรกผมก็ใช้ Xilisoft Video Converter นะคับ แต่เดี๋ยวนี้งานผมมันต้องการคุณภาพมากขึ้นเรื่อยๆ จึงหันไปคบของ Adobe แทน หาเวลาศึกษาพักนึง พอใช้เป็นแล้วไม่เคยนอกใจไปใช้โปรแกรมอื่นเลย

ปล. ต้องระวังเรื่องภาพแตกนิดนึงนะคับว่าต่อให้ไฟล์ที่อยู่ในเครื่องท่านจะชัดเจ๋วขนาดไหนแต่ถ้าอัพลง Youtube แล้ว Sever ของ Youtube จะทำการบีบอัดไฟล์ของท่านอีกทีหนึ่ง (ต่อให้ท่านบีบอัดมาแล้วมันก็จะบีบอัดให้อีกที) และคุณภาพในการบีบอัดของ Sever Youtube นั้นบอกได้คำเดียวว่าห่วยมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kachanking : 5th May 2013 เมื่อ 16:12

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Go Let It Out ~
    Krabi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,956
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    ผมใช้ Vegas Pro 11 ครับ

บ้านผมใช้ 12 พอเรนเดอร์แล้วมันเป็นแบบตามคลิปเลย งงมาก มีภาพจากตอนต้นมาแทรกระหว่างคลิป จนปัญญาไม่รู้จะแก้ยังไง ถ้าไม่มีปัญหา vegas 12 ก็โอเคครับ ถ้าปรับ 720p เวลาดูมันก็ชัดดีนะครับผมว่า

เดี๋ยวนี้ทำไมคนสมัครเข้ามาเพื่อชื่อน้ำตาลเยอะจัง...

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    Winrar ครับ บีบให้ไฟล์ Rar ได้เหมือนกันนะ

ชอบเธอไม่ชอบโพสต์
    9601 Wilshire Blvd. 3rd Floor Beverly Hills,US
    กล่าวขอบคุณ
    5,355
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    Winrar ครับ บีบให้ไฟล์ Rar ได้เหมือนกันนะ
    ถ้าบีบเป็น.txt ได่้ผมทำแล้ว 55555555555

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    http://www.jokergameth.com/board/sho...71#post2472171
    นี้เลยครับ Freemake video converter ตัดวีดีโอง่าย แปลงไฟล์เร็ว มีให้เลือกเยอะมากว่าจะใช้กับอะไร ขอสนับสนุนเจ้าของลิงค์ด้วยครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    สุดยอดครับ น่าลอง ผมเพิ่งได้ลองเล่นโปรแกรม video ผมเน้นเรืองความเร็วในการแปลงไฟล์ส่วนใหญ่
    Xilisoft Video Converter , Format Factory , Freemake video converter ผมจับ3โปรแกรมนี้ ลองแปลงไฟล์แล้วจับเวลา ผมว่า Freemake video converter ทำเวลาได้เร็วที่สุดครับ คุณ kachanking มีโปรแกรมอะไรแนะนำอีกไหมครับ ชอบๆ ลอง ผมเน้นเรื่องความเร็วในการแปลงไฟล์ ขอบคุณมากๆ ครับ ผมชื่อ พล ครับ

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ปกติผมจะ Render เป็น MP4 (x264) ตั้ง Bitrate ที่ 2500 ~ 3000 สำหรับผม ขนาดมันกำลังพอดีถ้าเอาไปเทียบกับความยาวกับความคมชัด
    "ผมคิดว่า" ตั้ง Bitate สูงยังไงพอลง Youtube มันก็โดนตัวเว็บ Youtube มัน Render ให้ใหม่เหลือ Bitrate ไม่เกิน 3000 หรอก อันนี้พูดถึงความคมชัดแบบ 720p นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ckdh : 17th April 2014 เมื่อ 21:08

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poland2523 อ่านกระทู้
    สุดยอดครับ น่าลอง ผมเพิ่งได้ลองเล่นโปรแกรม video ผมเน้นเรืองความเร็วในการแปลงไฟล์ส่วนใหญ่
    Xilisoft Video Converter , Format Factory , Freemake video converter ผมจับ3โปรแกรมนี้ ลองแปลงไฟล์แล้วจับเวลา ผมว่า Freemake video converter ทำเวลาได้เร็วที่สุดครับ คุณ kachanking มีโปรแกรมอะไรแนะนำอีกไหมครับ ชอบๆ ลอง ผมเน้นเรื่องความเร็วในการแปลงไฟล์ ขอบคุณมากๆ ครับ ผมชื่อ พล ครับ
    ไม่มีคับ 555

ส่วนตัว ตอนแรกผมใช้ Xilisoft Video Converter ซึ่งสามารถดึงพลังของการ์ดจอมาช่วยในการประมวลผลได้ ทำให้การแปลงไฟล์เร็วขึ้นชัดเจน แบบไม่ต้องเอานาฬิกามาจับเวลาให้เมื่อยเลยคับ (มันรู้สึกได้ถึงความเร็วจริงๆ) แต่ตอนนี้ผมเปลี่ยนมาใช้ Adobe Media Encoder ซึ่งก็ยอมรับว่าเป็นโปรแกรมที่เรื่องมากพอสมควร (ไม่ใช่โปรแกรมสารพัดประโยชน์) แต่ก็ Happy กับเนื้องานที่ได้นะ 555 ตอนนี้ยังไม่มีความคิดที่จะเปลี่ยนไปใช้ตัวอื่นเลย

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ตอนนี้ใช้ Leawo Total Media Converter Ultimate ครับ จะเรียกบีบไฟล์ก็ไม่ใช่เพราะแปลงออกมาใหญ่กว่าไฟล์ต้นฉบับอีก

กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    Format Factory Format Factory
    WE LOVE JOKERGAMETH
    MY CHANNEL >>Oop<<

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    Aiseesoft Total Video Converter Platinum ครับ

ผมใช้อยู่ ^^
    Newbie