ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1

Cool [GAME PC] XCOM - ENEMY UNKNOWN เกมส์ที่ทำให้ทุกคนเรียกว่า"เกมส์" ได้เต็มปาก [FULL GAME] [DISC1+DISC2] [ONE2UP] [FILECONDO]

[GAME PC] XCOM - ENEMY UNKNOWN เกมส์ที่ทำให้ทุกคนเรียกว่า"เกมส์" ได้เต็มปาก [FULL GAME] [DISC1+DISC2] [ONE2UP] [FILECONDO]

จาก:managerถ้า จะพูดถึงเกมแนววางแผนการรบแบบเทิร์นเบส แบบเดิมๆในยุคที่เกมยิงครองเมืองนั้นแทบจะกลายเป็นวัตถุโบราณที่ไม่มีใคร สนใจ ไม่แปลกใจที่ก่อนหน้านี้เกมในตำนานอย่าง Xcom เกือบจะกลายเป็นเกมยิง FPS ตามสมัยนิยม

เกม Xcom ถือว่าเป็นหนึ่งในตำนานเกมแนว turn based tactics ในชื่อ UFO: Enemy Unknown ที่ออกบน PC และ PS1 ในช่วงยุค 90 ด้วยเกมเพลย์ที่สนุกและมีอะไรให้ทำมากกว่าเกมในยุคนั้น ถึงว่าเป็นหนึ่งในเกมที่ดีสุดตลอดกาลจนออกภาคต่อมาหลายภาคแต่ด้วยความที่เกม แนวนี้เสื่อมความนิยมทำให้มันถูกกลืนหายไปกับกระแสเกมยิง และหลังจากเคยมีการประกาศสร้าง Xcom เป็นเกมยิงอยู่ดีๆค่าย 2K ก็ประกาศนำ Xcom มาคืนสู่รูปแบบการเล่นเดิมๆของซีรีย์

โดยรูปแบบการเล่นของเกมยังคงเป็นการใส่คำสั่งลากตัวละครไปยังจุดบนแผนที่ ปรับมุมกล้องได้ และการเล่นแบบผลัดกันเดินกับศัตรูแบบดั้งเดิมที่ไม่ซับซ้อน แม้จะดูเชยแต่งานด้านภาพในเกมไม่ได้ดูเชยแม้มันจะหยาบไปนิดแต่การนำเสนอนั้น สุดยอดมากเพราะตอนเล่นเกมจะเป็นมุมมองด้านบน แต่พอใส่คำสั่งแล้วจะมีการปรับให้มุมกล้องเป็นแอ็คชั่นมากขึ้นทั้งการเข้า ที่กำบังการเล็งยิง การบุกประชิดศัตรูที่เหมือนกลายเป็นเกมยิงแนวหน่วยทหาร

ซึ่งไม่ใช่แค่มุมมองจะเหมือนเกมยิง เกมยังได้ใส่การโดนสุ่มยิงหรือการยิงต้านไว้ตลอดที่แม้จะเป็นเทิร์นของเราก็ อาจโดนศัตรูแอบซุ่มยิงได้ ทำให้การเล่นสนุกและท้าทายมากแถมศัตรูในเกมนี้ไม่ได้เผยตัวให้เห็นกันง่ายๆ พวกมันจะซุ่มเงียบซ่อนอยู่ในด่านรอเวลาเราเดินไปหามันถึงจะโผล่ออกมา ทำให้การเล่นต้องค่อยๆเป็นไปอย่างช้าๆต้องวางแผนใช้วางแผนแบบหน่วยทหารจะบุก ไปคนเดียวไม่ได้ต้องมีคนคอยคุ้มกัน เพราะอย่างที่บอกศัตรูรอซุ่มอยู่ตลอดด่านแถมยังมาหลายรูปแบบทั้งตัวเล็กตัว ใหญ่ บินได้หรือพวกลอบโจมตีที่มีทั้งเอเลี่ยนที่คุ้นหน้าคุ้นตากันดีรวมถึงตัว ใหม่ๆที่ดูไฮเทค

ส่วนการเดินในแต่ละเทิร์นผู้เล่นจะสามารถเดินได้ 2 จุดโดยระยะแรกจะอยู่ในระยะที่ยังใส่คำสั่งเช่นโจมตีและยังเดินได้อีกครั้ง หากไม่กดคำสั่ง หรือจะเดินระยะไกลก็ทำได้แต่ต้องระวังเพราะเมื่อเดินไประยะไกลจะไม่มีโอกาส เดินอีกในเทิร์นนั้นและอาจโดนศัตรูที่ซุ่มอยู่เล่นงานได้ ส่วนฉากในเกมที่มีความสมจริงเพราะทุกอย่างสามารถทำลายเพื่อเปิดทางได้ แน่นอนว่าที่กำบังเป็นปัจจัยที่สำคัญมากของเกมเพราะถ้าเราไร้ที่กำบังโดนยิง ทีเดียวอาจดับง่ายๆผู้เล่นต้องมองหาที่กำบังกันตลอดเหมือนเกมยิง อีกทั้งยังมีระยะห่างหรือความสูงต่ำของพื้นที่ล้วนส่งผลต่อความแรงของอาวุธ เกมใส่ความสมจริงขนาดที่ถ้าเราพลาดท่าตัวละครในฉากอาจสติแตกจนยิงกันเอง ดังนั้นการเล่นต้องระมัดระวังตัวกันตลอด

ส่วนเหล่าทหารกล้าในเกมก็จะมาให้เลือกจากทั่วโลก ที่เราสามารถปรับแต่งหน้าตาได้เล็กน้อยแต่ก็ทำให้เราจัดทีมทหารที่แข็งแกร่ง ได้ผ่านการฝึกฝน การใส่อาวุธเครื่องป้องกันและมีคลาสให้เลือกเช่น พวกยิงไกล หรือพวกอาวุธหนัก , สายสนับสนุน เหมือนเกมยิงทั่วๆไป และเรายังปรับแต่งฐานลับใต้ดินเพื่อเพิ่มค่าทีม Xcom ให้สร้างสรรค์สิ่งใหม่ๆได้เช่นเพิ่มค่าวิจัย เพื่อเมื่อเอาเอเลี่ยนมาทดลองจะได้อาวุธที่ดีขึ้น หรือเพิ่มค่าวิศวกรรมเพื่อให้สร้างสิ่งที่ฝ่ายวิจัยทดลองออกมาใช้งานได้

นอกจากนี้เรายังต้องปรับแต่งยานของเราเพื่อให้แข็งแกร่งพอที่จะสู้กับพวกยาน UFO และยังต้องหาดาวเทียมใหม่ๆมาด้วยการเช่าเพื่อเพิ่มเครือข่ายการสนับสนุนใน การค้นหาเอเลี่ยนจากทั่วทั้งโลก ต้องหาเงินมาเพื่อซื้ออาวุธปรับปรุงฐานของเรากันตลอด ซึ่งอย่ามองข้ามเพราะส่วนเสริมที่เกมใส่มาล้วนจำเป็นต่อการเล่นทั้งสิ้น สุดท้ายกับโหมดเล่นกับเพื่อนที่จะเป็นการเล่นแบบเดินคนละตาโดยเราเลือกจะ เป็นเอเลี่ยนก็ได้

การกลับมาของ XCOM Enemy Unknown แม้รูปแบบของเกมจะไม่ได้เปลี่ยนไปจากเดิมนัก แต่ก็แสดงให้เห็นว่ารูปแบบเกมเทิร์นเบส แบบเดิมๆไม่ต้องปรับเปลี่ยนตามกระแสเกมยิงตามสมัยนิยมก็ยังทำออกมาสนุกและ ไม่ดูเชยได้ ห้ามพลาดถ้าคุณเป็นแฟนเกม XCOM เพราะมันได้กลับมาด้วยจิตวิญญาณเดิมในรูปลักษณ์ใหม่ เปรียบเหมือนรถคลาสสิกที่ถูกนำมาทำใหม่แถมยังแรงขับสนุกกว่ารถใหม่ๆ แสดงให้เห็นว่าของเดิมในอดีตไม่ได้เชยเพียงแต่จะมีคนเห็นคุณค่ามันหรือเปล่า

เกมการเล่น
    9.5
    กราฟิก 7.5
    เสียง
    8.5
    ความคิดสร้างสรรค์
    8
    ภาพรวม 9

Minimum:
    CPU: Dual Core 64-bit Intel Core 2 Duo or AMD equivalent processor
    RAM: 1GB of main system memory
    Graphics: DirectX 9 compatible 512 MB graphics card, Nvidia 8000 series series or AMD Radeon 2000 series.
    Operating system: Windows Vista
    DirectX compatible sound card
    7 GB of hard drive space

Recommended:

CPU: Quad core 64 bit Intel or AMD processor
    RAM: 2GB
    Graphics: DirectX 10 compatible 1GB graphics card, Nvidia 400 or AMD 5000.
    Operating system: Windows 7
    DirectX compatible sound card
    7 GB of hard drive space

ควรใช้โปรแกรม 7-zip ในการแตกไฟล์
    ก่อนโหลด(ONE2UP)เปลี่ยนชื่อไฟล์ให้เรียงกันเช่น
    game.7z.001
    game.7z.002

รวม DISC1 + DISC2 ไว้แล้ว
    Password:www.webforfun.net

joker123
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ....เป็นชีวิตจิตใจ
    my home or my office
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    เล่นได้ 100 เปอ

ใชจอยxboxเล่น ง่ายดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oniwaga : 7th May 2013 เมื่อ 19:56
    I believe I can't fly. Because I not have anything to fly

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    4
    ถ้ามี DLC ด้วยจะมีมากเลยนะคับ ไม่รู้ว่ามีอะปล่าว
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    part 1 เสียป่าวคับ

กล่าวขอบคุณ
    1,079
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FakeYim อ่านกระทู้
    part 1 เสียป่าวคับ
    ยังโหลดได้ปรกติน่ะครับ
    ทั้ง2 เว็บ

แนะนำให้คลิกขวา เลือกดาวน์โหลดด้วย IDM ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    โอ้วว

ไว้จะมาโหลดครับผม

ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    1
    มี DLC ใหมครับ อยากได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    Multiplayer ได้รึเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,079
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bararesz อ่านกระทู้
    Multiplayer ได้รึเปล่าครับ
    เท่าที่ผมทราบ สามารถเล่นMULTIPLAYERได้ครับ
    แต่ ไม่รู้ต้องเป็นของแท้ไหม

กล่าวขอบคุณ
    9,741
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    โหลดไปแล้ว เล่นได้ 100% ครับยืนยัน
    เวลาเจอคนเลว...ให้บอกตัวเองว่า...นี่คือตัวอย่างของชีวิต...ที่ไม่พึงประสงค์...

กล่าวขอบคุณ
    15
    DLC อะ มี ปะ (ขอบคุณคับ)

กล่าวขอบคุณ
    1,079
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chutterbaby อ่านกระทู้
    DLC อะ มี ปะ (ขอบคุณคับ)
    เท่าที่ผมหา
    มันไม่มีปล่อยให้ดาวน์โหลดเลยครับ
    ต้องขออภัยด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    อออ๋ ไม่ เป็น ไร ครับ ผม ขอโทษ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    เล่นยากไหมอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ไม่ถึงกับยาก แต่ไม่ง่ายเลย ถ้าสุ่มสี่สุ่มห้าบุก ได้ตายฟรี AI มันฉลาดพอสมควร