ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 134

Lightbulb เกี่ยวกับ BF3 และ การเติมเงินเข้า Steam

คือผมอยากทราบวันที่ BF3 ลดราคาเหลือ 150 บาทอะแล้วถ้าซื้อมานี่เล่นออนไลน์ได้เลยหรือไม่แล้วพวก DLC นี่เขาให้มาด้วยหรือป่าว

การเติมเข้า Steam นี่ทำไงอะครับ ขอละเอียด ๆ ผมจะลองใช้บ้างละ Steam เนี้ย ปล. ผมมือใหม่ Steam นะ จะสนับสนุนของแท้บ้างอะ เห็นว่า BF3 จะลดราคาเหลือ 150 บาท เลยน่าสนใจดี

แล้วเน็ตนี่ต้องแรงขนาดไหนอะครับถึงจะเล่นลื่น ๆ อะ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ (ถ้าผมซื้อได้ + เล่นได้นะ อิอิ )

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    BF3 ที่ว่าจะเหลือ 150 นั่น เกมเพียวๆเลยครับไม่มี dlc

ส่วนเติมเงินเข้าสตีม ใช้ paypal ครับ โยงกับบัตรเครดิต แต่ไม่รู้โยงกับบัตรตรงๆได้มั๊ยเพราะผมใช้ของกสิกร เป็นบัตร shopping

ปล.เผื่อไว้ ถ้า จขกท. เข้าใจว่า bf3 อยู่ในสตีม คิดผิดนะครับ มันอยู่ใน origin แต่ถ้ารู้แล้วก็ขออภัย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    ผมซื้อ steam อย่างเดียวผมใช้บัตรตรงเลยครับซื้อง่ายมากๆครับแค่กดซื้อแล้วกรอกข้อมูล(ครั้งแรกเองหลังจากนั้นไม่ต้อง)แล้วกดยอมรับข้อตกลงแล้วได้ของเลย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6,155
    หะ หะ แล้วจะต้องซื้อ DLC เพื่มอีกใช่ไหมครับ แล้วเพื่มอีกเท่าไหร่อะ แล้วจะซื้อยังไงที่ง่ายๆแต่เหงาอะ เห้ยย ง่ายๆ แบบซื้อแล้วสามารถเล่นออนไลน์ได้เลยอะครับท่าน

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OXYGENz อ่านกระทู้
    หะ หะ แล้วจะต้องซื้อ DLC เพื่มอีกใช่ไหมครับ แล้วเพื่มอีกเท่าไหร่อะ แล้วจะซื้อยังไงที่ง่ายๆแต่เหงาอะ เห้ยย ง่ายๆ แบบซื้อแล้วสามารถเล่นออนไลน์ได้เลยอะครับท่าน
    ไม่ต้องซื้อ dlc เพิ่ม ก็ออนไลน์ ได้แล้วครับ dlc หลักๆที่ได้ ก็จะเป็น ปืน อะครับ แต่ต่างกับ fps ไทยแบบเติมตังซื้อ คือปืนมันไม่ได้ เทพ เวอร์ ส่วนแมพ ไม่ค่อยมีใครเล่นหรอก มี ปิงก็เยอะ เล่นไม่หนุก

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    150 จะเอา dlc ด้วยเรอะ แหม เห็นใจคนซื้อ 1590 บ้าง
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6,155
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ retrosperm อ่านกระทู้
    ไม่ต้องซื้อ dlc เพิ่ม ก็ออนไลน์ ได้แล้วครับ dlc หลักๆที่ได้ ก็จะเป็น ปืน อะครับ แต่ต่างกับ fps ไทยแบบเติมตังซื้อ คือปืนมันไม่ได้ เทพ เวอร์ ส่วนแมพ ไม่ค่อยมีใครเล่นหรอก มี ปิงก็เยอะ เล่นไม่หนุก
    BF3 เนี้ยหรอครับ แต่ก็นะเน็ตที่บ้านผมไม่ค่อยดีเท่าไหร่

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,620
    ไม่รอ bf4 หรอ อีกไม่กี่เดือนเองได้ของใหม่ด้วย
    steam: gafiled1 origin: gafiled-THรับผากชือเกมใน steam ด้วยราคากันเอง

กล่าวขอบคุณ
    6,155
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    150 จะเอา dlc ด้วยเรอะ แหม เห็นใจคนซื้อ 1590 บ้าง

5555+ ก็ผมไม่รู้อะ แล้ว 1590 นี่ซื้อแผ่นได้ไหมครับท่าน

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OXYGENz อ่านกระทู้
    5555+ ก็ผมไม่รู้อะ แล้ว 1590 นี่ซื้อแผ่นได้ไหมครับท่าน
    อันนี้ได้ครับ ซื้อที่ www.zest.co.th เพื่อนผมมันซื้อมา บอกว่าได้เเผ่นอยู่เหมือนกันนะครับ

Battlefield 3 เข้า steam เเล้วเหรอครับ?? ผมเห็นเเต่ Bad Company 2

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,620
    อันนี้ไ่ม่รู้สิ 1590 นั้นรู้สึกราคาเเบบเเผ่นรวม dlc หมด https://www.zest.co.th/content/view/id/12152/ ราคา 1,599.00

หรือจะชื้อที่อืนอันนี้ไม่รู้ราคาลองเช็คดู
    steam: gafiled1 origin: gafiled-THรับผากชือเกมใน steam ด้วยราคากันเอง

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    แหม พวกนั้นก็ซื้อมาหลายปีแล้วนี่ครับ EA ไม่ได้หักหลังซะหน่อย พวกเราสิเพิ่งจะได้เล่นตอนมันลดนี้เอง

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    แล้วถ้าของผมเป็นบัตรสำหรับกดเงินจากธนาคารอย่างเดียวอะครับใช้ได้ไหมของ กสิกร เคยลองแล้วมันไม่ได้ T T

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    เอ... ผมตกข่าวแหะ Steam นำ BF 3 เข้าแล้วเหรอครับ ??

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    BF3ตัว150หมดเขตซื้อแล้วนี่ครับ อีกอย่างถ้าซื้อได้ก็เกมอย่างเดียวครับ ไม่มีDLC ซึ่งเราต้องไปซื้อเอาในOrigin ซึ่งราคาสูงพอสมควรแนะนำว่าไปหาเอาตามร้านขายเกมดีกว่านะครับผม

ส่วนการเติมเงินเข้าสตีมมันต้องใช้บัตรเครดิตครับผม หรือไม่ก็Paypal ส่วนอีกวิธีก็คือโอนเงินจากบัญชีของเราไปให้พวกพ่อค้าที่เค้ารับเติมน่ะครับ แต่อันีน้ก็ต้องดูว่ารายไหนราคาโอนถูกกว่ากัน เพราะบางคนเขา+เปอร์เซ็น หรือไม่ก็ใช้วิธีซื้อSteam Wallet ซึ่งก็ใช้เงินโอนอีกนั่นแหละครับผม

ส่วนการซื้อเกมบนสตีมผมว่าวิธีที่ง่ายสุดคือไปหาเว็บที่เราไว้ใจได้ครับผม จากนั้นก็ดูว่าเราสนใจเกมไหน แล้วก็ดูราคามันครับ ซึ่งมันจะมีทั้งราคาเงินโอนกับราคาบัตรทรูมันนี่ซึ่งราคาบัตรทรูจะบวกค่าบริการอะไรไม่รู้ด้วย แต่ไม่เยอะมาก ลองดูครับง่ายสุดๆ ผมพึ่งสอยมาเหมือนกัน Counter Strike Global Offensive สนุกมากขอบอก ราคาถูกด้วย
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kabukiput อ่านกระทู้
    BF3ตัว150หมดเขตซื้อแล้วนี่ครับ อีกอย่างถ้าซื้อได้ก็เกมอย่างเดียวครับ ไม่มีDLC ซึ่งเราต้องไปซื้อเอาในOrigin ซึ่งราคาสูงพอสมควรแนะนำว่าไปหาเอาตามร้านขายเกมดีกว่านะครับผม

ส่วนการเติมเงินเข้าสตีมมันต้องใช้บัตรเครดิตครับผม หรือไม่ก็Paypal ส่วนอีกวิธีก็คือโอนเงินจากบัญชีของเราไปให้พวกพ่อค้าที่เค้ารับเติมน่ะครับ แต่อันีน้ก็ต้องดูว่ารายไหนราคาโอนถูกกว่ากัน เพราะบางคนเขา+เปอร์เซ็น หรือไม่ก็ใช้วิธีซื้อSteam Wallet ซึ่งก็ใช้เงินโอนอีกนั่นแหละครับผม

ส่วนการซื้อเกมบนสตีมผมว่าวิธีที่ง่ายสุดคือไปหาเว็บที่เราไว้ใจได้ครับผม จากนั้นก็ดูว่าเราสนใจเกมไหน แล้วก็ดูราคามันครับ ซึ่งมันจะมีทั้งราคาเงินโอนกับราคาบัตรทรูมันนี่ซึ่งราคาบัตรทรูจะบวกค่าบริการอะไรไม่รู้ด้วย แต่ไม่เยอะมาก ลองดูครับง่ายสุดๆ ผมพึ่งสอยมาเหมือนกัน Counter Strike Global Offensive สนุกมากขอบอก ราคาถูกด้วย
    555 กรุณาเข้าไปดูใน Origin ด้วยครับว่าช่วงนี้มันเกิดอะไรขึ้น
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

DEVGRU
    Denver , Colorado
    กล่าวขอบคุณ
    1,577
    ได้รับคำขอบคุณ: 999
    เหมือนโดนแทงใจดำ T T

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้
    555 กรุณาเข้าไปดูใน Origin ด้วยครับว่าช่วงนี้มันเกิดอะไรขึ้น
    อ้าวซะงั้น 555 ผมพึ่งกลับจากตจว.ครับ เลยไม่ได้เปิดคอมดูเลย

แต่ เอ มันก็ไม่มีตัวไหนลดราคาเหลือ150นี่ครับวันนี้ มีแต่ตัวธรรมดา 1190 พรีเมี่ยมเฉยๆ 1290 พรีเมี่ยม อิดีชั่น 1590 หรือมันอยู่ตรงไหนหว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kabukiput : 6th May 2013 เมื่อ 22:15
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ถ้าแบบ Limited Edition ลดด้วย แบบ ตอนนั้น ก็ดีน่ะครับ 800 กว่าบาท ^ ^ ได้ครบเลย ได้ของแถมด้วย ^ ^

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kabukiput อ่านกระทู้
    อ้าวซะงั้น 555 ผมพึ่งกลับจากตจว.ครับ เลยไม่ได้เปิดคอมดูเลย

แต่ เอ มันก็ไม่มีตัวไหนลดราคาเหลือ150นี่ครับวันนี้ มีแต่ตัวธรรมดา 1190 พรีเมี่ยมเฉยๆ 1290 พรีเมี่ยม อิดีชั่น 1590 หรือมันอยู่ตรงไหนหว่า
    กรุณาดูกิจกรรมด้วยครับ เพราะตอนนี้มันยังไม่ถึงเวลา 555 เพราะอาทิตนี้เป็นของ The sim จาก 7?? เหลือ 149
    อาทิตหน้าเป็นของ BF แล้ว มันก็นับเวลา ถอยหลัง 3 วันน่ะไม่เห็นรึ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 7th May 2013 เมื่อ 02:56
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-