ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 145

สับสน ต้องการ ข้อเสนอแนะครับ 2ทางนี้

คือว่า ตอนนี้ผม มีงบ อยู่ 7พัน ปลายๆ ภายใน 1-2เดือนนี้ แต่จะเอาไปทำอะไร ตรงนี้หละครับที่ผมกำลังคิดหนักและ

ลังเลอย่างมาก เพราะที่คิดไว้ว่า สักวัน จะเอาไปซื้อกลองชุดมาตี เพื่อเสริมสกิล ให้กับตัวเอง + ใจจริงชอบ

แต่ไม่รู้ตัวเอง เวลาเห็นคนอื่นตี แล้วมัส์ตาม ยิ่งตอนกีฬาสี เขามีประกวด แข่งกลองกันนะ ตีตามสไตล์ คิดอะไรได้ตีไปเลย โคตรมันส์เลยครับ

จริงไปดูๆมา กลองชุด มือ 2 ราคาก็ราวๆ 5-6 และ 7พัน คิดไว้ตั้งนานแล้วครับ แต่กลัวซื้อมาแล้วตัวเอง จะเบื่อ

อีกอย่าง ตีไม่เป็นด้วย เคยไฟฝึกห้องซ้อมอยู่ ทั้งวัน ฝึกกระเดื่อง แล้วๆ โคตรดีใจเลย และแล้วเวลาก็หมด ก็เลย ออก แต่ก็มาฝึกเรื่อยๆไม่บ่อยนัก

1-2เดือน ได้ฝึกที 1 เพราะเพื่อนบอกไม่คุ้มมาแบบนี้ ก็เลยอยากให้ช่วยชีแนะทีครับ เพราะว่า

อีกใจนึง จะซื้อ Board เทพๆ กับ พาวเวอร์ กับ SSD ครับ ตอนนี้คอมก็ปกติ แต่ แค่รู้สึกอย่างเปลี่ยน ไปดูรีวิว ต่างๆมา แล้วเกิดกิเลส

แล้วก็ย้อนไปดูรีวิวที่ เขาตี กลอง มา ก็ โคตรมันส์เลย อยากตีเป็นมาก ช่วยแนะนำ หรือเสนอให้ผมทีครับ ไป ไม่ถูก ลังเลมาก

หรือ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดจากความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    ผมว่าเอากลองเหอะ เบื่อๆก็นั่งตีสนุกจะตาย คอมพอโตๆเดี๋ยวก็เบื่อ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    กลองครับ +1

คอมปล่อยมันกากไป ตามกาลเวลา เราก็ตีกลองแทน 55

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    กลองดีกว่าครับ สาวๆเห็นละชอบนะ 5555

กล่าวขอบคุณ
    3
    แนะ หน่อยครับ ว่า จะเริ่มฝึกยังไง หรอ หรือมั่ว แม่มเลย กลัวเอามาแล้วทำไรไม่เป็นครับ

จะเสียเงินเปล่า

กันอินชาวปทุมธานี ?
    กล่าวขอบคุณ
    437
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,192
    Blog Entries
    5
    ซื้อกลองมาหัด หารายได้ไปซื้อคอมต่อ สรุปได้ทั้งกลองทั้งคอม 555

เป็นผมจะซื้อกลองครับ คอมเวลาผ่านไปเดี๋ยวก็ตกรุ่นมีรุ่นที่ดีกว่า ใหม่ๆ มาตลอด

It's only after we've lost everything that we're free to do anything.

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    กลองครับ ได้วิชาติดตัวโชวสาวได้ด้วย แถมมันส์กว่าเล่นเกมส์อีก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonlion อ่านกระทู้
    แนะ หน่อยครับ ว่า จะเริ่มฝึกยังไง หรอ หรือมั่ว แม่มเลย กลัวเอามาแล้วทำไรไม่เป็นครับ

จะเสียเงินเปล่า

ผมเป็นมือกีตาร์นะตีกลองเป็นนิดๆหน่อยๆ ผมเริ่มจากดูเพื่อนครับเอาจังหวะง่ายๆแล้วไปตีในเพลงเอาให้เข้าทำนอง ไม่ต้องเหมือนครับตีไปเรื่อยๆแล้วเริ่มแกะเพลงจากง่ายไปยากครับ

แล้วก็หาความรู้เพิ่มเติมพวกเทคนิคอะไรต่างๆจากเว็บไซต์ครับ ขอบอกอีกครั้งตีได้มันส์กว่าเล่นเกมส์อีกรับประกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย muchinw : 6th May 2013 เมื่อ 18:49
    ไม่จำเป็น ต้อง เก่ง....

Apk mod for you.
    กล่าวขอบคุณ
    832
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    กลองเถอะตีโชว์ หญิงกรี๊ดได้ เล่นคอมเดี๋ยวเวลาผ่านไป เหนือเทพยังมีโครตเทพ

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ถ้าจะเอากลอง อย่าดู แนวนี้ แบบนี้เลยครับ ลองหาดูพวกที่Coverแบบตั้งกล้องถ่ายของไทยหรือต่างประเทศดีกว่าครับ
    เพราะแบบนี้มันเหมือนโชว์....แต่คุณต้องการแบบไหนละ เล่นโชว์ หรือ เล่นจริงจังเป็นวงดนตรี

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ banksakito อ่านกระทู้
    กลองเถอะตีโชว์ หญิงกรี๊ดได้ เล่นคอมเดี๋ยวเวลาผ่านไป เหนือเทพยังมีโครตเทพ
    เหนือเทพ ก็ยังมีโคตรเทพ 555 ชอบมากมาย

เนาะ กลองก่อนดีกว่า ขอบคุณทุกคนมากเลยครับ กระจ่างเลย

จะไปซื้อกลอง ตึ๊กๆโจ๊ะ เย้.. ติ๊กๆๆๆ โจ๊ะ ตึกตึกโจ๊ะ โอยคิดแล้ว มัน อยากตี

จะว่าไปถ้า ผม ซื้อ ข้างบ้าน เขาจะเชียร์ ผมด้วย สาก หม้อ อะไรพวกนี้ป่ะครับ

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    ผมเลือกกลองนะ คอมพวกนี้เล่นไปเดี๋ยวก็เบื่อ + พัง - กลอง ถ้าเล่นเท่ห์ + มันส์ ถ้า จขกท. เล่นเก่งมากๆ ก็ทำเป็นอาชีพได้ด้วย

คหสต.

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Psychosis อ่านกระทู้
    ถ้าจะเอากลอง อย่าดู แนวนี้ แบบนี้เลยครับ ลองหาดูพวกที่Coverแบบตั้งกล้องถ่ายของไทยหรือต่างประเทศดีกว่าครับ
    เพราะแบบนี้มันเหมือนโชว์....แต่คุณต้องการแบบไหนละ เล่นโชว์ หรือ เล่นจริงจังเป็นวงดนตรี
    แบบไหนก็ได้ ครับ แนะนำ ทั้ง 2อย่างทีครับ ตั้งกลอง โชว์ ยกตัวอย่างมาให้หน่อยครับ

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    อัพคอมไปเลยครับเอาแรงๆมีเกมไหนอยากเล่นก็จัดแท้ไปแบบไม่ต้องกลัวว่าจะเล่นไม่ได้

ส่วนกลองไปถามแม่ก่อนว่าจะเอามาเล่นที่บ้านได้ไหมเพราะเสียงมันดังที่ ท่าได้แล้วเวลาซ่อมเสียงมันจะไปรบกวนชาวบ้านไหม หรือต้องทำห้องซ่อมอีกเสียงตังอีก

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ markops อ่านกระทู้
    อัพคอมไปเลยครับเอาแรงๆมีเกมไหนอยากเล่นก็จัดแท้ไปแบบไม่ต้องกลัวว่าจะเล่นไม่ได้

ส่วนกลองไปถามแม่ก่อนว่าจะเอามาเล่นที่บ้านได้ไหมเพราะเสียงมันดังที่ ท่าได้แล้วเวลาซ่อมเสียงมันจะไปรบกวนชาวบ้านไหม หรือต้องทำห้องซ่อมอีกเสียงตังอีก
    ผมตัดสินใจแล้ว จะเล่นกลอง จะซื้อกลอง ชาวบ้านจะว่ายังไงก็ช่าง เราจะตอบไปว่า อย่ามาขัดขวางทางรุ่ง คนจะดังยังไงก็ฉุดไม่อยู่หรอก

ผู้หญิงตีโคตรมันส์+++++ สวยอีกตางหาก ช๊อบชอบ

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonlion อ่านกระทู้
    ผมตัดสินใจแล้ว จะเล่นกลอง จะซื้อกลอง ชาวบ้านจะว่ายังไงก็ช่าง เราจะตอบไปว่า อย่ามาขัดขวางทางรุ่ง คนจะดังยังไงก็ฉุดไม่อยู่หรอก

ผู้หญิงตีโคตรมันส์+++++ สวยอีกตางหาก ช๊อบชอบ

เฟี้ยวมาก 55+
    ไม่จำเป็น ต้อง เก่ง....

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    1
    กลองเชื่อผม แต่ไม่รบกวนข้างบ้านหรอครับ หรือบ้านเดี่ยว

เคยมีคดีกันนะครับ ตีกลองรบกวนเนี่ย- -*

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballpoi007 อ่านกระทู้
    กลองเชื่อผม แต่ไม่รบกวนข้างบ้านหรอครับ หรือบ้านเดี่ยว

เคยมีคดีกันนะครับ ตีกลองรบกวนเนี่ย- -*
    มีคนบอกว่าให้เอากลองไฟฟ้าก็ได้ ปรับเสียงได้

แต่อยากรู้กลองไฟฟ้ากับ กลองชุดจริงๆ เนี้ย มันแตกต่างกันมากไหม ตัวไหนดีกว่ากัน

กล่าวขอบคุณ
    1,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,383
    ผมก็ว่าจัดกลองครับ อนาคตรุ่งๆเท่เลย คอมเดียวมันก็หมดยุดไปตามกาลเวลา เเต่คุณมีวิชาติดตัวถ้าตีกลอง 555 เเต่ก็เเล้วเเต่ความชอบส่วนตัวเเล้วกันน่ะ คอมก็ได้ กลองก็ดี 555
    .....................................

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

กล่าวขอบคุณ
    844
    ได้รับคำขอบคุณ: 553
    คอมนานวันเข้าก็กากลง แต่กลองเล่นนานวันเข้ากลับเก่งขึ้นนะครับ
    กลอง+1

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,313
    ตีกลองน่ะมันสุดๆเลยนะขอบอกตีคนเดียวตามเพลงยังมันเลยแต่ว่ามันเมื่อยไปนิดอะ

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    ซื้อกลองมาแล้ว จัดรูปมาด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ScorpionzZ : 6th May 2013 เมื่อ 20:48
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    ลองโยนเหรียญหัวก้อยดูครับ คุณจะได้รู้ใจตัวเองว่าอยากได้อะไรมากกว่ากัน
    God's Right Seat

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    มันจะมีแผ่นฝึกอยู่ครับ กลองอ้ะ เป็นแผ่นกลมๆ วางตรงหน้ากลอง แล้วก็ตี จะไม่ค่อยมีเสียง ใช้ฝึกที่บ้่านครับ

ลองถามเจ้าของร้านดู ถ้ากลัวรบกวน

อีกอย่าง กลองชุด กับ กลองไฟฟ้า กลองไฟฟ้าเสียงมันหลากหลายกว่า แพงกว่า

แต่กลองชุด ตีแล้วมันส์กว่า ได้อารมณ์

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    กลอง 7k นี่ไหวเหรอครับ ผมเห็นก็ 10k+
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LIVE อ่านกระทู้
    กลอง 7k นี่ไหวเหรอครับ ผมเห็นก็ 10k+
    มือ สองครับ อิอิ ช่วงนี้จน จัดมือ หนึ่งไม่ไหว มือสองพอสู้ได้ครับ