ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 78

Firefox ค้างบ่อยมากครับ

ผมใช้รุ่นล่าสุดผมมี Ram 4 Gb เปิดซัก 6 แท็บก็เริ่มกระตุกแล้ว เปิดอีก ก็มี Not Responding บางทีแท็บก็ปิดไปเลย ทั้งๆที่ก็เปิดแค่เน็ตอย่างเดียวไม่ได้เปิดอย่างอื่นด้วย มีวิธีแก้ไหมครับ

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    เปลี่ยนมาใช้ Maxthon สิครับ .. เร็ว เเรง .. เอ๋อบ้าง เป็นบ้างครั้ง ไม่บ่อย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    588
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    ผมว่าก็ไม่นี่ครับอยู่ที่คอมรึเปล่า ถ้าค้างมันจะเซฟหน้าเว็บเพจให้อยู่ไม่ใช่เหรอ
    คนที่มีความคิดจะเป็นเถ้าแก่ จบป.4 ก็เป็นเถ้าแก่ได้......ที่จบปริญญาโท แต่คิดจะเป็นลูกจ้างมันก็เป็นลูกจ้าง ทั้งชีวิต

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ prodjvirusscanful อ่านกระทู้
    เปลี่ยนมาใช้ Maxthon สิครับ .. เร็ว เเรง .. เอ๋อบ้าง เป็นบ้างครั้ง ไม่บ่อย
    ผมชอบหน้าตาของ firefox มากกว่าอะครับ 555+ แต่ตอนที่ผมโหลดมาแรกๆมันยังแรง ลื่นอยู่เลยพอ 1-2 วันผ่านไปก็ช้าแล้ว

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    ลองล้างแคชครับ

http://support.mozilla.org/th/kb/%E0...B8%84%E0%B8%8A

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rukawa อ่านกระทู้
    ลองล้างแคชครับ

http://support.mozilla.org/th/kb/%E0...B8%84%E0%B8%8A
    ขอบคุณครับ ดูเหมือนจะเร็วขึ้นมานะครับ ไม่รู้จะมีอาการกระตุกอีกหรือป่าว แต่กระตุกก็ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณมากๆครับ