ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

mikemodern
    Guest

Red face [PC] CRYSIS 2 [2011/FULL/MULTI9] [MediaFire] 7.1 GB

ScreenShot

Trailer

Info
    หลัง จากเหตุการณ์ในภาคแรก 3 ปี ในปี ค.ศ. 2023 โลกถูกทำลายล้างจากภัยพิบัติครั้งร้ายแรงที่สุดและสภาพสังคมก็จวนจะล่มสลาย ณ ตอนนี้เองพวกกองทัพผู้รุกรานได้ยกกองกำลังบุกเข้ารุกราน เต็มพิกัด พวกมันไม่สนเรื่องอื่นนอกจากการกวาดล้างมนุษยชาติให้หมดสิ้น มันเริ่มด้วยการพยายามถอนรากถอนโคนใจกลางนครสำคัญของโลกเช่น นครริโอ เดอ จาเนโรของบราซิล,ลอนดอน อังกฤษและกรุงโตเกียว ญี่ปุ่น แต่ทว่าเหตุการณ์ในภาคนี้จะเริ่มต้นขึ้นที่ "มหานครนิวยอร์ก" เหล่าผู้รุกรานต่างดาวน่าสะพรึงกลัวย่างกรายออกล่าเหยื่อเต็มทั่วถนนทุกแห่ง หน ซ้ำร้ายเชื้อโรคร้ายน่าสยดสยองก็คร่าชีวิตผู้คนที่อยู่ในเมืองไปทั้งบางโดย เชื้อมรณะนั้นแพร่กระจายขยายเร็วเกิดคาด ระบบต่างๆ ในเมืองก็รวนไปหมด ตั้งแต่บนถนนจนถึงขอบฟ้ามีแต่ซากพังทลายแหลกสลายลุกโชนอยู่ในกองเพลิง นี่คือภาพมหานครนิวยอร์กที่คุณจะไม่เคยประสบพบเจอมาก่อนแน่ ไม่ว่าจะระดมกำลังเสริมอำนาจกองทัพให้เข้มขึ้นเท่าไหร่หรือแสนยานุภาพยุ โธปกรณ์ของกองทัพสหรัฐฯ จะมีอาณุภาพร้ายแรงปานใด ก็มิอาจต้านทานเหล่าผู้รุกรานได้ การจะเอาชีวิตรอดในสถานการณ์วุ่นวายในมหานครนี้จะต้องพึ่งสุดยอดเทคโนโลยี ที่ทหารในสมัยนี้ยังไม่เคยได้ประจักษ์ มีเพียงชายผู้เดียวที่ได้กุมความหวังของมวลมนุษยชาติทั้งหมดไว้ มีเพียงสุดยอดทหารหาญ พร้อมสุดยอดเทคโนโลยีล้ำอนาคตจที่เป็นอาวุธทรงอานุภาพที่สุดเท่าที่เคยพบ เห็นมามันคือชุดเกราะ Nanosuit 2.0 เขาเป็นวีรบุรุษคนสุดท้ายที่จะช่วยเหลือมนุษยชาติให้พ้นจากเงื้อมมือผู้ ทำลายล้างท่ามกลางซากกองปูนปรักหักพังซึ่งก็คือมหานครนิวยอร์กแห่งนี้นั่น เอง เขาจะยืนหยัดสู้เพื่อปกป้องมวลมนุษยชาติให้พ้นภัยคลุกคลามในครั้งนี้ให้ได้ ! ชื่อของเขาคือ "Alcatraz"

ความต้องการของระบบ
    - ระบบปฏิบัติการ: Windows 7 / Windows Vista (Service Pack 2) / Windows XP (Service Pack 3)
    - หน่วยประมวลผล: 2Hz Intel Core 2 Duo หรือ AMD Athlon 64 X2 หรือดีกว่า
    - หน่วยความจำ: 2 GB หรือมากกว่า; 3 GB สำหรับ Windows Vista (SP1)
    - ดิสก์ไดรฟ์: ดีวีดีไดรฟ์ความเร็ว 8x หรือมากกว่า
    - ฮาร์ดไดรฟ์: พื้นที่ว่างอย่างน้อย 9 GB
    - การแสดงผล: การ์ดแสดงผลที่รองรับ DirectX 9.0c*
    - เสียง: การ์ดเสียงที่รองรับ DirectX 9.0c
    - การควบคุม: คีย์บอร์ด, เมาส์ หรือ Microsoft Xbox 360 Controller สำหรับ Windows
    *การ์ดแสดงผลที่รองรับ: NVidia 8800GT ที่มีหน่วยความจำ 512 MB, ATI 3850HD ที่มีหน่วยความจำ 512 MB หรือดีกว่า

วิธีลง
    1. โหลดให้ครบทั้ง 37 พาร์ท
    2. แตกไฟล์ ใส่ PASS (มี pass บอกด้านล่าง)
    3. mount image ไฟล์ iso
    4. ทำการติดตั้งเกม รอจนเสร็จ
    5. ก็อปแคร็กไปวางที่ Crysis 2\bin32
    6. เล่น

DOWNLOAD
    คลิกที่รูปเพื่อโหลด

DOWNLOAD CRACK

Part 1-36 = 200 MB
    Part 37 =74 MB

PASS
    MIKEMODERN@JKGth
    Upload By mikemodern

หากมีปัญหา โพสบอกไว้ในกระทู้ได้เลยครับ

คนที่โหลดไปแล้ว แตกไฟล์ ลง เล่นได้ ช่วยมายืนยันด้วยครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mikemodern : 9th July 2011 เมื่อ 07:31

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ^^ สู้ๆครับบ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    กระแส crysis 2 1.0 dx11 กำลังมาแรงครับ
    i7 2600K Z68X UD7 B3 GTX580 X-Fi

Gamer ...
    ประเทศไทย , Bkk Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    PATCH + CRACK V1.1 ต้องใช้ด้วยหรือเปล่าครับ

Gamer ...
    กล่าวขอบคุณ
    116
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TkToU อ่านกระทู้
    PATCH + CRACK V1.1 ต้องใช้ด้วยหรือเปล่าครับ
    บอกด้วยนะครับ ถ้าใช้ ก็บอกวิธีลงด้วยครับ THK หลาย

mikemodern
    Guest
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TkToU อ่านกระทู้
    บอกด้วยนะครับ ถ้าใช้ ก็บอกวิธีลงด้วยครับ THK หลาย
    ไม่ต้องก็ได้ครับ

Gamer ...
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ขอบคุณครับ เล่นเดิม ๆ อยู่ แต่ถ้า ใช้ patch จะเปลี่ยน v ใช่ไหมครับ มีผลยังไงบ้าง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ไม่มีแบบ Rip หรือ Repack หรอครับขี้เกียจโหลดแบบนี้

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอบคุนสำหรับ เกมดีดี ครับ

mikemodern
    Guest
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aizen อ่านกระทู้
    ไม่มีแบบ Rip หรือ Repack หรอครับขี้เกียจโหลดแบบนี้

ผมไม่มีครับ

Gamer ...
    กล่าวขอบคุณ
    116
    มายืนยันครับ เล่นได้ครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    เล่นได้ล่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jinkrasama : 10th July 2011 เมื่อ 03:37

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ขอถามหน่อยครับว่ามีด่านค้างป่าวครับ หรือมีเมติคป่าวครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ทำไม กดโหลด part2 แล้วมันไม่เด้งขึ้นมาให้โหลดอ่ะครับ งง

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ขอบคุณครับ

Stand Up And Scream ((':
    Emo Life GirL (':
    กล่าวขอบคุณ
    518
    ได้รับคำขอบคุณ: 680
    เล่นของพี่ Ramis จบแล้วแหละครับ แต่มาขอบคุณเป็นกำลังใจให้ครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    thank you very much

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณครับ

Bang Chalong, Bang Phli, Samut Prakan
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณมากๆ เลยครับ เป็นกำลังใจให้ต่อไปครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    โอ้ว...ขอบคุณมากนะครับ จ.ข.ก.ท

กำลัง หาโหลด ทดสอบ การืดจอ ตัวใหม่ อยู่ พอ ดีเลยครับ

ขอ แงะ link ไป โหดลหน่อย นะคร๊าบบบ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    เล่นจบนานแล้วครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,054
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    เป็นกำลังใจให้นะครับสู้ๆ
    Fansub

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    thank you สู้ๆนะป็นกำลังใจ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ช่วยด้วยครับ ผมโหลดแล้วก็ลงตามขั้นตอนทุกอย่าง แต่ทำไม พอกดเล่นแล้วมีแต่เสียงกับลูกศรmouseแต่ไม่มีภาพอ่ะครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ แต่สเปคเครื่องถึงนะครับ ขอบคุนครับ

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ 3

ขอบคุณมากครับ ขอให้มีเกมส์ดีๆออกมาเรื่อยๆนะครับ ^^

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: