ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225

ขอบ่นค่าย Rose หน่อยเถอะ

ไม่รู้นะว่ารีบทำ หรือยังไง คุณภาพการเคลื่อนไหวรับไม่ได้จริงๆ
    ขนาด IS อุตส่าห์ซื้อไป ตอนนั้น TV เครื่องเก่า คิดว่าการเคลื่อนไหวคงเป็นแบบนี้แหละ แต่พอได้ TV ใหม่ IS ดูหม่องไปเลย การเคลื่อนไหวกระตุกจนปวดหัว
    ทำไมไม่ทำ FPS 60 ล่ะ เบื่อมากที่อ้างว่าเป็นที่ต้นฉบับ หนูดูต้นฉบับมาแล้วไม่กระตุก

แต่ค่ายอื่นไม่กระตุก มันมีปัญหาที่ค่ายในไทยค่ายเดียวมากกว่า รีบทำแต่ไม่ตรวจสอบ TV รุ่นใหม่ๆ ในบริษัทก็น่าจะมี ทำไมไม่ตรวจสอบก่อนล่ะ ไม่ค่อยหวังกับ SAO เท่าไรเลย

Anime ดีๆ ชอบทำให้เสีย เบื่อจริงๆ ค่ายนี้ ซื้อแล้วทำให้เสีย

ยอมรับจริงว่าหนูโหลด Anime มาบางส่วน
    แต่ที่ซื้อหนูก็สามารถบ่นได้ ตอนแรกคิดว่าอาจจะเป็นที่คน RIP ก็ได้
    แต่พอดูๆอีกที RIP Anime คนละค่าย แท้ๆ แต่ทำไมคุณภาพมันต่างกัน
    เลยไปเอาแผ่น IS แท้ มาเทียบกับ Railgun ภาค 1
    เทียบกันระหว่างแท้ กับเถื่อน แต่ไหนทำไมแท้ถึงแย่กว่าเถื่อน

มีกำลังซื้อ แต่ไม่มีกำลังทำ แล้วจะซื้อมาทำไมตั้งเยอะ ถ้าซื้อมาดองแล้วมันด็ก็ไม่ว่าเลย แต่ดองแล้วยังห่วย อย่าทำเลย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    เลยไปเอาแผ่น IS แท้ มาเทียบกับ Railgun ภาค 1
    ตอนแรกผมอ่านเป็น "IS แท้ มาเหยียบกับ Railgun"

//โน้ววววววววววว T^T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย postgeno159 : 7th May 2013 เมื่อ 14:12

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ตกลงดูแท้หรือดู RIP เนี่ย ผมงงละ - -

ส่วนเรื่องภาพของค่ายนี้ก็ตามนั้น
    แต่แพคเกจสวยมากครับ ผมซื้อเอาแพคเกจ

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ผมไม่รู้ดูซับENGอย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    ตกลงดูแท้หรือดู RIP เนี่ย ผมงงละ - -

ส่วนเรื่องภาพของค่ายนี้ก็ตามนั้น
    แต่แพคเกจสวยมากครับ ผมซื้อเอาแพคเกจ
    ทั้ง Rip ทั้งแท้ 2 อย่าง
    เรื่องสนุกๆ ก็เก็บไว้ แต่การพากย์รับไม่ได้

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    ผมไม่ค่อยชอบเสียงพากย์ของค่ายนี้เท่าไหร่อะ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    โดยส่วนตัวผมว่า ถ้าเป็นอย่างที่คุณบอก แม่มน่าเลิก LC ได้ละ ทำไปก็กาก อย่าทำเลย บางเรื่อง เอาเสียงมาพากไม่ได้เข้ากับตัวละครเล้ย ดูเเล้วเซง ดู J สะใจกว่า เลยไม่ค่อยสนใจพากแผ่นไรแบบนี้อยุเเล้ว น่าเลิกๆทำไปได้เเล้ว บางเรื่องเเม่มโหลดอยู่ดีๆ พอเหนว่ากระเเสดังๆ ชอบมา LC กลางเรื่องเรื่อยๆเลย เซงสุดๆ จาLC ก็ให้มันจบไปก่อนดิ เพราะ ผมไม่สนอยู่เเล้ว เสียงไทยพากแบบไม่มีคุณภาพน่ะ อย่างที่บอกมา เสียงJ สะใจกว่า ได้เข้าถึงอารมเเละจิตใจ ของตัวละครมากกว่าเสียงไทยเยอะ
    เพลงดาบล่องนภา

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    บ่นเรื่องเสียงพากย์อีกละทั้งๆที่มันก็เลือกเสียงเลือกซับได้ ส่วนตัวผมก็ซื้อมาแต่ยังไม่ได้เปิดดูเลย ขี้เกลียด ไม่มีอารมณ์ดูเพราะเคยดูไปละแค่ซื้อมาเก็บไว้เฉยๆ
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ดู SubTh แล้วสั่งแผ่นตรงจาก JP เอามาสะสมไว้ 555+
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    นายระวังสาวกกุหลาบรุมกระทืบนะครับ ติ่งค่ายนี้เค้าโหด

กอปซับ พากไม่ดี ขายด๊อยจีน ว่าเค้าไม่ได้นะครับ ซื้อแผ่นมาห้ามเอามาดูนะครับ ต้องขึ้นหิ้งบูชาอย่างเดียว ชาบู ชาบู

เหมือนภาพจะถูกRipมาเหลือแค่360 -480p อะครับไม่เกินนี้หรอก ภาพเลยไม่ค่อยชัดเท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inflector อ่านกระทู้
    โดยส่วนตัวผมว่า ถ้าเป็นอย่างที่คุณบอก แม่มน่าเลิก LC ได้ละ ทำไปก็กาก อย่าทำเลย บางเรื่อง เอาเสียงมาพากไม่ได้เข้ากับตัวละครเล้ย ดูเเล้วเซง ดู J สะใจกว่า เลยไม่ค่อยสนใจพากแผ่นไรแบบนี้อยุเเล้ว น่าเลิกๆทำไปได้เเล้ว บางเรื่องเเม่มโหลดอยู่ดีๆ พอเหนว่ากระเเสดังๆ ชอบมา LC กลางเรื่องเรื่อยๆเลย เซงสุดๆ จาLC ก็ให้มันจบไปก่อนดิ เพราะ ผมไม่สนอยู่เเล้ว เสียงไทยพากแบบไม่มีคุณภาพน่ะ อย่างที่บอกมา เสียงJ สะใจกว่า ได้เข้าถึงอารมเเละจิตใจ ของตัวละครมากกว่าเสียงไทยเยอะ
    มีค่ายเดียวชอบ LC กลางเรื่อง มีหลายเรื่องเลยที่ DEX กับ Tiga เล่งๆ ไว้ ก็อยากให้มันจบก่อน แล้วค่อยซื้อ อันนี้เข้าใจคนดูจริง
    ขนาด Tiga ถึงจะ LC ไปแล้ว ก็ยังใส่ทำซับเหมือนเดิม แต่ต้องเขียนด้วยว่า LC โดย Tiga
    ดังนั้น DEX กับ Tiga ก็ได้ซื้อแค่ภาคต่อ เรื่องใหม่ๆ แทบไม่มี เพราะโดนสอยหมด

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonza อ่านกระทู้
    บ่นเรื่องเสียงพากย์อีกละทั้งๆที่มันก็เลือกเสียงเลือกซับได้ ส่วนตัวผมก็ซื้อมาแต่ยังไม่ได้เปิดดูเลย ขี้เกลียด ไม่มีอารมณ์ดูเพราะเคยดูไปละแค่ซื้อมาเก็บไว้เฉยๆ
    ถึงจะเปลี่ยนได้ แต่เรื่องภาพก็ยังไม่เปลี่ยน

บอกได้เลย เรื่องไหนที่ดังๆ แล้วเป็นเรื่องใหม่ไม่ใช่ภาคต่อ
    ระวังประมาณ ตอน 10 Rose จะประกาศ LC ที่จริง Rose ซื้อมาแล้วแหละ
    แค่ยังไม่ประกาศ จนกว่าคนจะติดกันเยอะ แล้วก็ประกาศ สะใจ คนดูมาก
    แล้วมันเป็นการตลาดที่ถ้าอยากดูต่อ รอแผ่นไทยแล้วกัน

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    โอ้ นึกว่าผมเป็นคนเดียวซะอีก

ตอนนี้เลยดู sub ไทยจากค่ายต่างๆ แทน

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    http://www.rose.co.th/webboard/154/f...ชิญทางนี้ครับ/

ติชมในนี้ครับ ถ้าคนไปบอกกันเยอะๆ เขาก็คงแก้ไขให้อะนะ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    มีค่ายเดียวชอบ LC กลางเรื่อง มีหลายเรื่องเลยที่ DEX กับ Tiga เล่งๆ ไว้ ก็อยากให้มันจบก่อน แล้วค่อยซื้อ อันนี้เข้าใจคนดูจริง
    ขนาด Tiga ถึงจะ LC ไปแล้ว ก็ยังใส่ทำซับเหมือนเดิม แต่ต้องเขียนด้วยว่า LC โดย Tiga
    ดังนั้น DEX กับ Tiga ก็ได้ซื้อแค่ภาคต่อ เรื่องใหม่ๆ แทบไม่มี เพราะโดนสอยหมด

ถึงจะเปลี่ยนได้ แต่เรื่องภาพก็ยังไม่เปลี่ยน

บอกได้เลย เรื่องไหนที่ดังๆ แล้วเป็นเรื่องใหม่ไม่ใช่ภาคต่อ
    ระวังประมาณ ตอน 10 Rose จะประกาศ LC ที่จริง Rose ซื้อมาแล้วแหละ
    แค่ยังไม่ประกาศ จนกว่าคนจะติดกันเยอะ แล้วก็ประกาศ สะใจ คนดูมาก
    แล้วมันเป็นการตลาดที่ถ้าอยากดูต่อ รอแผ่นไทยแล้วกัน
    น้ำขึ้นก็รีบตักผิดตรงใหนแถมเป็นการตักเพื่อตัดหน้าปลิงอีก อยากดูให้จบก่อนก็ชิงlcก่อนโรสดิ
    i'm brony. problem?

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    พี่แถวบ้านก็ชอบพูดว่า ภาคไทยมันห่วยไม่ได้เรื่องเหมือนกันครับ
    ในความคิดผมคือ ภาษาไทย คำเรียกแทนตัวเอา มันยังเยอะเลยครับ คุณ ผม เธอ ฉัน เรา **** กุ ถ้าภาคแขกจะเป็นยังไง คิดไปแล้วขำตัวเองครับ
    Anime ที่โหลดมา เรื่องภาพ ผมเคยดูจาก tv เก่าๆเครื่องใหญ่ๆจอแถ้ว ภาพชัดดีน่ะ ผมแปลงไฟล์ให้เครื่องเล่น dvd มันเล่นได้
    แต่พอเปลี่ยน tv เป็น tv led ภาพคนละเรื่องกันเลย ที่เคยดูว่าชัด แต่ไม่ชัดเลย คงเป็นเพราะ resolution ของหน้าจอ
    แผ่น cd resolution 350*240 (ไม่แน่ใจเอาแค่แนวๆ)
    แผ่น dvd resolution 720*480 (ไม่แน่ใจครับ)
    แผ่น blu ray resolution 1920*1080 (ไม่แน่ใจครับ)
    ไฟล์ Anime subthai ที่เราโหลดดูกันทุกวันนี้ต่ำๆ resolution 1280*720 กันแล้ว เมื่อดูกัน TV LED สมัยนี้เราถึงว่ามันชัดจัง
    แต่ TV LED เดี่ยวนี้ FULL HD กันหมดแล้ว ในความคิดน่าจะมีผลกับหนัง CD กับ DVD ครับ
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    ก็เข้าใจอยู่มันคิดได้สองแง่
    1.การตลาด
    2.Rose เป็นสาย S เวลาประกาศ LC กลางคัน แล้วเห็นปลิงมาดิ้น มันเลยทำให้ค่าย Rose สะใจ
    Rose ก็เลยประกาศกลางคันทุกเรื่องที่คนติดแต่ถึงกระนั้นมันก็ยังมีค่ายที่ทำซับต่อไปอยู่ดีหาไม่ยาก
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pongtpongt อ่านกระทู้
    http://www.rose.co.th/webboard/154/f...ชิญทางนี้ครับ/

ติชมในนี้ครับ ถ้าคนไปบอกกันเยอะๆ เขาก็คงแก้ไขให้อะนะ
    โห้มีคนบอกเป็นร้อย ไม่เห็นแก้อะไรเลย ไปบอกเขาก็เมิน มีคนบ่นเรื่องการพากย์ก็ไม่เห็นจะดีขึ้นเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonza อ่านกระทู้
    ก็เข้าใจอยู่มันคิดได้สองแง่
    1.การตลาด
    2.Rose เป็นสาย S เวลาประกาศ LC กลางคัน แล้วเห็นปลิงมาดิ้น มันเลยทำให้ค่าย Rose สะใจ
    Rose ก็เลยประกาศกลางคันทุกเรื่องที่คนติดแต่ถึงกระนั้นมันก็ยังมีค่ายที่ทำซับต่อไปอยู่ดีหาไม่ยาก
    มีค่ายเดียวเอง
    แล้วได้ข่าวว่า Rose เคยเอาซับจากคนที่ทำซับมาใส่ DVD แล้วไม่ให้เครดิต
    น่าเกียจมาก มีคนด่าเยอะมาก แต่ก็ไม่สนใจ

คนทำซับบางส่วนเลยไม่อยากทำ เพราะเจอแบบนี้
    สงสารคนทำซับมาก

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720

มีค่ายเดียวเอง
    แล้วได้ข่าวว่า Rose เคยเอาซับจากคนที่ทำซับมาใส่ DVD แล้วไม่ให้เครดิต
    น่าเกียจมาก มีคนด่าเยอะมาก แต่ก็ไม่สนใจ

คนทำซับบางส่วนเลยไม่อยากทำ เพราะเจอแบบนี้
    สงสารคนทำซับมาก
    เค้าก็บอกไปแล้วว่า จ้างฟรีแลนมาแปลซับ แล้วก็ยกเลิกงานฟรีแลนของคนนั้นไปแล้วด้วย

ปล. เรื่องด๋อยจีนเงียบไปเลยแฮะ

มีSkypeใช้กับเขาสักที - -
    ห้องเช่าเล็กๆสีเขียวไม่ใหญ่ = =
    กล่าวขอบคุณ
    966
    ได้รับคำขอบคุณ: 570
    Blog Entries
    6
    ผมรอแบบ BD ออกตอนนี้หัวอ่านแผ่น BD ตกประมาณ 3000-5000 กว่าบาท

ผมหมายถึงหัวอ่านแบบที่ใส่คอมนะไม่ใช่เครื่อง ถ้าเป็นเครื่องผมชื้อไม่ไหวราคาแพงกว่ากันเยอะ

ส่วนเรื่องคุณภาพผมก็ไม่ค่อยชอบเหมือนกันครับ แต่ถ้าทีมงานเขาปรับปรุงให้ดีขึ้นผมว่ายังไก็คงมีการยอมรับกันได้

แต่ส่วนใหญ่คนที่นั้นนั้นเขา อวยเรื่องไหนก็ชื้อเรื่องนั้นไม่ก็ชื้อเก็บไว้เก็งกำไรแล้วขายให้คนที่อยากจะชื้อ --

กล่าวขอบคุณ
    333
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    คุณมี LC ของคุณผม มี Bittorrent ของผมก็พอแล้ว

ปล.ผมไม่เคยซื้อของ Rose เลยแล้วไม่คิดจะซื้อด้วย

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,037
    เราไม่ซื้อของบริษัทนี้มานานแล้ว โหลดเอาดีกว่า สบายใจกว่าเยอะ หุหุ
    .•:* ゜•._•*FACEBOOK•:•._゜*.

กล่าวขอบคุณ
    358
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inflector อ่านกระทู้
    ไปโหลดอิงดูเด๊ะ ดีกว่าเสียงไทยกากๆ ซับไทยไร้คุณภาพเนอะ

เฮอะ ข้ออ้างของปลิง ถ้าซื้อแท้ก็จะรู้ว่ามันเปลี่ยนภาษาได้

ปล.บอกตรงๆผมซื้อแท้เอาแพคเกจอย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    ไปโหลดอิงดูเด๊ะ ดีกว่าเสียงไทยกากๆ ซับไทยไร้คุณภาพเนอะ

เฮอะ ข้ออ้างของปลิง ถ้าซื้อแท้ก็จะรู้ว่ามันเปลี่ยนภาษาได้

ปล.บอกตรงๆผมซื้อแท้เอาแพคเกจอย่างเดียว
    555+ หนูซื้อแท้ เพื่อของแถม แผ่นอะไรนั้น ดูฆ่่าเวลา
    แต่ชอบ Booklet ของ DEX มากกว่าทำสวยดี ของแถมพรีเมียมจริงๆ
    ตอนนั้นซื้อ IS มายังสงสัย แล้วขอแถมแบบ DEX ไปไหนหว่า
    K-on แผ่น 5 ได้เสื้อ
    แผ่นสุดท้ายเป็น Box ได้แก้ว

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    Blog Entries
    2

ผมแทบไม่เคยซื้อแท้เลยครับ (เรื่องไรจะเอาเงินไปโยนทิ้งกับการ์ตูนฟระ!!!)

เรื่องของแท้ก็มีแต่แผ่นเกมเท่านั้นแหละครับ แต่ตอนนี้เลิกซื้อไปแล้ว จน พระย๊ะคะ

กล่าวขอบคุณ
    358
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxk4255k อ่านกระทู้
    ผมแทบไม่เคยซื้อแท้เลยครับ (เรื่องไรจะเอาเงินไปโยนทิ้งกับการ์ตูนฟระ!!!)

เรื่องของแท้ก็มีแต่แผ่นเกมเท่านั้นแหละครับ แต่ตอนนี้เลิกซื้อไปแล้ว จน พระย๊ะคะ
    แล้วแต่ครับ เงินใครเงินมัน
    และจริงๆผมไม่ได้เป็นคนเอาเงินไปทิ้งกับการ์ตูนหรอก

แต่เป็นคน เอาเงินไปทิ้งกับของที่รักของที่ชอบ

ดังนั้นถ้าผมชอบผมรัก ไม่ว่าอะไรผมก็พร้อมจะทิ้งเงินไปกับมันเสมอครับ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: