ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,515
    Blog Entries
    1

ต้านไม่ไหว !! ยอดส่งออก คอมพิวเตอร์พีซี เริ่มลดลงแล้ว

เรียกได้ว่า เป็นชาร์ตที่ทางไมโครซอฟท์ ถึงกับต้องกุมขมับเลยทีเดียว เมื่อบริษัท Asymco ได้เผยยอดการส่งออก คอมพิวเตอร์พีซี ตั้งแต่ช่วงปี 2009 - 2013 โดยเทียบแบบปีต่อปี พบว่า นับตั้งแต่ช่วงกลางปี 2012 เป็นต้นมา ยอดการส่งออก คอมพิวเตอร์พีซี ถึงขั้นติดลบเลยทีเดียว

นอกจากนี้ กราฟดังกล่าว ยังมีเส้นแบ่งชี้ให้เห็นชัดเจนว่า นับตั้งแต่ iPad รุ่นแรกเปิดตัว ทำให้ยอดส่งออก คอมพิวเตอร์พีซี ลดลงขั้นรุนแรงและมีแนวโน้มลดลงอย่างต่อเนื่อง เรียกได้ว่า ถ้าหากไมโครซอฟท์ไม่หาทางปรับปรุงแก้ไข อาจจะถึงจุดจบในเร็ววันนี้ครับ

---------------------------------------
    รายละเอียดเพิ่มเติม : cultofmac.com
    ฟิล์มiPhone ขายฟิล์มกันรอยwww.ifiilm.comฟิล์มไอโฟน ฟิล์มไอแพด ฟิล์มไอพอด ฟิล์มมินิไอแพด แท้จากญี่ปุ่นเริ่มต้นที่37฿

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    พีซี หรือที่เรียกว่า คอมสำเร็จรูปน่ะแหล่ะ

เดี่ยวนี้เขาซื้อประกอบเองแล้วคร้าบๆๆๆ (แต่ว่า ที่ประกอบเองตามร้านก็ โกสวินโดวมาให้อยู่ดี วินแท้ที่ลงให้กับพีซี สำเร็จก็ลดลงไปเยอะอยู่)

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    เดียวนี้เขาไม่ค่อยซื้อคอมชุดแล้วหล่ะมั้ง

SPIRIT BREAKER
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ผมเชื่อว่าสักวันคอมพิเตอร์ จะต้องมียอดจำหน่ายนำ สินค้า IT ทั่วโลก

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ยุคนี้ ถ้าไม่ประกอบเอง มันอยู่ไม่ได้ - -

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    ส่วนมากก็คงจะหนีไม่พ้นประกอบเอง + คอมพิวเตอร์ก็แทบจะมีกันหมดแล้วด้วย

อย่าเห็นแก่ตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2,895
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    ลดราคาๆๆๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    1
    ผมละเซงกับคอมชุด

สเป็กกากมากผิดกับราคาที่โคตรแพง เจ๊งๆไปซะ ก็ดีแล้ว

ประกอบเองละดีกว่า หรือเอาคอมชุดไปขายในพวกบริษัทหรืออะไรที่มันต้องใช้เถอะ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    โดนAppleกินซะเเล้ว

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yedtamon57 อ่านกระทู้
    พีซี หรือที่เรียกว่า คอมสำเร็จรูปน่ะแหล่ะ

เดี่ยวนี้เขาซื้อประกอบเองแล้วคร้าบๆๆๆ (แต่ว่า ที่ประกอบเองตามร้านก็ โกสวินโดวมาให้อยู่ดี วินแท้ที่ลงให้กับพีซี สำเร็จก็ลดลงไปเยอะอยู่)
    จริงๆ PC = personal computer (คอมพิวเตอร์ส่วนบุคคล) นะครับไม่จำเป็นว่าจะต้องเป็นคอมชุดหรือคอมประกอบ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    เอ่อในข่าวไม่ได้มีบอกเลยนะ

ว่าเป็นคอมชุดหรือคอมประกอบ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    1
    ในเรื่องของ Windows นะผมต้องขอบอกว่า ถ้าอยากให้คนหันมาซื้อของเเท้มากขึ้น จะต้องตอบโจทย์ของผู้บริโภคได้ว่า ของเเท้มีดีกว่าของปลอมเเค่ไหน และได้อะไรจากการซื้อของเเท้เพราะหลายๆคนยังคาใจอยู่ที่ว่า "มันก็เหมือนๆกันหนิ เเท้ ก็อป ใช้ได้เหมือนกัน" นั้นเเหละครับประเด็นเลย

กล่าวขอบคุณ
    846
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kamb040 อ่านกระทู้
    ในเรื่องของ Windows นะผมต้องขอบอกว่า ถ้าอยากให้คนหันมาซื้อของเเท้มากขึ้น จะต้องตอบโจทย์ของผู้บริโภคได้ว่า ของเเท้มีดีกว่าของปลอมเเค่ไหน และได้อะไรจากการซื้อของเเท้เพราะหลายๆคนยังคาใจอยู่ที่ว่า "มันก็เหมือนๆกันหนิ เเท้ ก็อป ใช้ได้เหมือนกัน" นั้นเเหละครับประเด็นเลย
    ''

แถมแพงด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    เอาให้ตรงหัวข้อนะ ก็ PC กะ แทบ เค้าเอาไว้ใช้งานคนละอย่าง บางคนมี PC Tablet N/B ครบ มันแล้วแต่การใช้งานมากกว่าครับ

ไม่มีทางที่ฝั่งใด ฝั่งหนึ่งจะเจ๊งได้หลอก เพราะผู้บริโภคหลากหลาย ผู้ผลิตก็มากมี

มันเป็นตามยุคซะมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PEEIII อ่านกระทู้
    ผมละเซงกับคอมชุด

สเป็กกากมากผิดกับราคาที่โคตรแพง เจ๊งๆไปซะ ก็ดีแล้ว

ประกอบเองละดีกว่า หรือเอาคอมชุดไปขายในพวกบริษัทหรืออะไรที่มันต้องใช้เถอะ
    เห็นด้วยครับขายให้พวกบริษัทใช้เถอะแต่ก็อย่าถึงกับเจ๊งเลย ถ้าคอมชุดเจ๊งพวกคอมประกอบราคาขึ้นแน่นอน(แต่ละชิ้นก่อนจะประกอบเป็นเครื่องก็หลายอยู่)

เพราะไม่มีใครสั่งทีละเยอะๆไปประกอบขาย ผู้ผลิตอย่าง Intel ฯลฯ ขึ้นราคาได้สมใจเลยเพราะไม่ต้องง้อโรงงานประกอบคอมชุดที่มียี่ห้อเป็นที่รู้จัก
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

124/33 Nonthaburi Maneeyamasterpice
    กล่าวขอบคุณ
    678
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ถ้าลองเป็นคอมประกอบเทียบกับ I PAD ดิ 55555

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    ในสมัยยังละอ่อน ไม่รู้เรื่องคอมพ์เลย
    ก็ไปซื้อคอมพ์สำเร็จรูปตามร้านใหญ่ๆ ประจำเมือง
    พอซื้อมาใช้ๆ ไป ***** กระตุกโคตรๆ เล่น Dota1 ยังกระตุก อ่ะ
    สเปค ก็โอเคนะ แต่เหมือนไปเจคพอตกับเครื่องย้อมแมวนี่แหละ โคตรเซ็ง!!
    ฮาร์ดดิสก็ตกร่องบ่อยๆ ดัง ติ๊กๆ เวลาใช้ไปนานๆ แค่เปิดเว็บแม่มก็กระตุก โคตรเซ็ง
    ซื้อประกอบแหละดีสุด!!

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    คอมเครื่องหนึ่งอยู่ได้ตั้งกี่ปี -0- จะไปซื้ออะไรบ่อยละ

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    ก็คอมสำเร็จ มันแพงนิหน่าา แรงก็ไม่ยั้งแรง เขาก็ประกอบซิ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zanimkor อ่านกระทู้
    ''

แถมแพงด้วยครับ
    เห็นด้วยครับถ้าลดแบบเกมส์ในสตีมอย่าง149 ผมจัดอย่างเร็วเบย

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    คอมชุด1เครื่อง ซื้อมาแค่ครั้งเดียว ก็อยุ่ได้ครึ่งชีวิตแหละ
    เพียง แต่แค่อัพเกรด ตามการใช้งาน เท่านั้น
    ไม่มีใคร เค้าซื้อใหม่ ยกชุดหมดบ่อยๆ หรอก .....

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kamb040 อ่านกระทู้
    แถไปเรื่อยเลย ก็เพราะว่ากอปจากของแท้ มันก็ต้องเหมือนของแท้สิ แล้วก็ไม่เกี่ยวกับประเด็นกระทู้ด้วย - -

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    ผมเชื่อว่า ซักวัน PC จะ0พันธ์

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ไม่เลว ร้ายขนาดนั้นหลอกมั้ง ^^
    I7-3770 3.40GHz "LogicBoard" NVIDIA GTX 680MX 2GB DDR5 Corsair Vengeance 32GB (4x8GB) SDRAM 768GB of Flash Storage.Aluminum iMac

(^_^)
    กล่าวขอบคุณ
    2,088
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ผมว่า PC มันสำหรับคนชอบเล่นเกมมากกว่าซึ่งมันน้อยกว่าบุคคลทั่วไปที่ต้องการการใช้งานที่ง่ายสะดวก Tablet จึงเป็นที่นิยมเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ