ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: ระบายนิดนึง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 107

ประสบการณ์โดนตำรวจค้น

เรื่องมีอยู่ว่า วันนี้ผมไปทำธุระกับเพื่อนแล้วกำลังจะไปเล่นเกมส์ เพื่อนมันบอกว่าขอกลับไปดูบ้านก่อนเพราะฝนจะตก
    ผมก็ไม่ได้ว่าอะไร พอไปถึงบ้านผมก็จอดรออยู่หน้าบ้าน จากนั้นอีกประมาณ 2 นาทีได้มั้ง
    ก็มีรถกระบะมาจอด เปิดกระจกถามว่า "มาทำอะไร" ผมก็บอกไปว่า"มารอเพื่อน"
    จากนั้นคนขับก็พูดว่า "ขอค้นตัวหน่อย" เอาแล้วตำรวจ มันลงมาประมาณ 4 คนได้ รอในรถอีก 1 คน
    บอกขอค้นรถ(มอไซ)หน่อย ผมก็บอกไม่ได้พี่ ผมรีบดึงกุญแจแล้วเดินออกมาเลย
    จากนั้นคนขับที่ขับรถ(เสื้อขาว คนอื่นใส่เสื้อคลุมหมด)ก็มาขึ้นเสียงใส่ผม บอกให้ผมเปิดใต้เบาะ
    ผมบอกถ้าพี่จะดูผมจะเข็นรถเข้าไปในบ้านเพื่อน แล้วจะให้ดูเลย สงสัยคงจะไม่พอใจผมก็เลยเดินกลับไปที่รถ
    จากนั้นคนอีก 3 คนก็บอกกับผม ว่าน้องเปิดใต้เบาะให้พี่ค้นดูหน่อย ผมก็คิดนะ ต้องให้มันดูไม่งั้นไม่จบ จริงๆก็ไม่กลัวตำรวจหรอก
    แต่กลัว****ไม่ใช่ตำรวจจริง มันก็ตรวจแต่ไม่เจออะไร ก็เลยมาตรวจตัวผม ก็ไม่เจออะไรอีก แล้วตอนนั้นเพื่อนผมก็เดินออกจากบ้านมาพอดี
    มันก็เลยโดนตรวจอีกคน สรุปมันก็ไม่เจออะไรเลย แต่ว่าไม่ยอมจบบอกให้ไปตรวจฉี่ที่สถานี โดนผมขึ้นไปกับมัน แล้วให้เพื่อนนั่งมอไซไปโดยมีคนของมันขี่
    พอไปถึงก็ฉี่แล้วตรวจ ก็ไม่เจอ มันก็บอกให้กลับบ้าน
    พอกลับมาถึงบ้านผมกับเพื่อนผมก็คุยกันมันว่า ตำรวจสงสัยว่าผมติดยาเพราะตอนมันขอค้นรถผมๆลุกลี้ลุกลน
    ****จะไม่ให้ลนได้ไง นั่งชิวๆบนรถอยุ่ดีๆมีคนมาขอตรวจ มากันตั้ง 4 คน ใครมันจะไม่ลน
    แต่ที่ผมสงสัยจริงๆก็คือ ตำรวจ(นอกเครื่องแบบ)มีสิทธิที่จะขอค้นตรงหน้าบ้านได้ด้วยหรอครับ
    มันไม่เป็นการละเมิดสิทธิส่วนบุคคลเลยหรอไง
    บอกตรงๆนะตัวผมก็ไม่ชอบตำรวจอยู่แล้ว พอมาเจอแบบนี้****โคตรเกลียดเลยอยู่ดีๆมาค้น ให้กุไม่นู้นนี้เสียเวลา ****ให้ตาย...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blacker : 8th May 2013 เมื่อ 19:29

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3
    มันก็งี้แหละ ผมตืออีกคนที่โคตะระเกลียดเลย

กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,037
    สังคมไทยมีพวกคนแบบนี้เยอะคะ ถ้าเจอทีก็ต้องทำใจอย่างเดียวว่าเราจะดวงดีหรือดวงซวย ดีแล้วที่เขาไม่ยัดยาให้เราไม่งั้นซวยหนักกว่านี้อีกคะ
    .•:* ゜•._•*FACEBOOK•:•._゜*.

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ปกติผมขับรถออกบ้าน จะพกเสื้ออาสา กู้ภัย ตำรวจ vrทางหลวง ผมมีอะไรเป็นใครเบ่งไว้ก่อน 555

ให้พี่ทำบัตรค่ายให้ทุกค่าย ติดตราของนายพันนายพล ติดตราของศาล มีอะไรจัดหมด ตรานิติศาสตร์ยังติด เผื่อมันไม่กล้าเถียงกฎหมาย 55

ขับผ่านด่านเป็นร้อยที ก็ไม่มีอะไรนะครับ นี่ผมกำลังจะติดไซเรนละ กำลังทำเรื่องขออนุญาติใช้สัญญาณไฟว๊าบๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 8th May 2013 เมื่อ 19:35

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ผมก็เคยนะครับวันนั้นตอนเย็น ๆ พวกรุ่นพี่ที่ รร มันไปตีกับใครไม่รู้แล้วผมก็ไปดูจังหวะนั้นผมซื้อน้ำส้ม สแปลช ไปกินด้วย(ที่เป็นขวดแก้วอะ)
    ผมก็ดู ๆ ไปพวกที่ตีก็หายไปไหนไม่รู้เแล้ว หลังจากนั้นตำรวจก็มา มาค้นตัวผมแล้วก็ใครไม่รู้อีก 2 คน 2 คนนั้นค้นเจอ ปืน(ปืนของจริงใส่กระสุน BBgun)
    ผมก็ขำ แล้วพวกนั้นก็โดนบันทึกรายซื่อและที่อยู่ประวัติไรสักอย่าง หลังจากนั้นมันก็มาหาผม ค้น กระเป๋า(ประป๋าผมหนักมาก)แน่นอนในนั้นเต็มไปด้วยหนังสือเรียนทั้งนั้น
    พอมันไม่เจอไรก็ตามผมอีกว่าขวดนั่นเอามาตีหัวคนเหรอผมก็บอกว่าเปล่าเอามากิน แล้วมันก็ให้ผมลงรายชื่อ
    ผมก็ไม่พอใจสิควักมือถือออกมากดเบอร์ลุง ไว้แล้วถามมันว่าจะเอาจริง ๆ เหรอ หร้อมพยักหน้าแบบกวน ๆ
    มันคุยกันสักพักแล้วก็มาบอกผมไปเหอะแล้วอย่ามาให้เห็นอีก เห้อพวกนี้
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    ผมก็เคยโดนแชร์ๆ
    นั่งมอไซซ้อน3ไปส่งเพื่อนที่นึงเป็นซอนเปลี่ยวๆพอถึงหน้าบ้านเพื่อนมีรถเก๋งขับมาจอดเทียบข้างเปิดกระจกคาดว่าน่าจะพูดว่าบ้านยุไหนแต่พวกผมสามคนได้ยินเป็นนี่บ้านพี่ไรงี้นึกว่ามันจะให้เราถอยรถออก
    พวกผมเลยลงพี่ผมก็ถอยรถออกมันรับเปิดประตูลงมาอีกสองคนเอาไฟฉายส่องหน้าผมแล้วพูดว่าขออณุญาติตรวจค้นครับแล้วก็เอากุญแจจากพี่ผมตรวจใต้เบาะอีกคนก็มาลูบทั่วตัวผมซึ่งตอนนั้นึกได้ว่าผมพกสนับมืออยู่
    กระเป๋าหลังมันก็ลูบเจอแต่มันก็ไม่ได้ทำไรเพื่อนผมก็เลยขอยืมโทรสับเพื่อที่จะโทรบอกให้คนที่บ้านมาเปิดประตูพวกมันรีบพูดว่าไม่ต้องครับไม่ต้องพี่แค่มาตรวจค้นเฉยๆซอยนี้มีส่งยาจี้ปล้นเยอะค้นเสร็จมันก็ไป
    ซึ่งพวกผมคาดว่าไม่น่าใช่ตำรวจจริงน่าจะเป็นโจรโขมยมอไซมากกว่าแต่มันเห็นบ้านเพื่อนอยู่ตรงนั้นพอดีมันเลยไม่กล้าทำไร

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    346
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ถ้ามองอีกแง่มุมนึง พวกเค้าก็คงแค่พยายามปฏิบัติหน้าที่ขอบตนเองนะครับ เห็นคุณมีพิรุธเค้าก็สงสัย เพราะยาเสพติดพวกนี้ วัยรุ่นก็ติดกันเยอะแยะ

ถึงจะเสียเวลาไปซักหน่อย แต่ผมว่าคุ้มนะ เพราะแบบว่า ไปตรวจคนที่เป็นพวกติดยา อาจนำไปสู่การจับกุมต่อไป บลาๆๆ ครับ ก็ต้องเข้าใจกันด้วย

แต่ก็นะครับ มันมีหลายมุม

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ผมไม่รู้นะว่าของคุณเขายังไง ... แต่ของผม!!

มีครั้งนึงผมไปซ้อมดนตรีกับเพื่อนอีก2คนกำลังรอให้วงก่อนหน้าซ้อมเสร็จระหว่างรอก็มีผู้ชายคนนึงวิ่งเข้ามาทำทีมาตีสนิทพวกผม
    ไม่กี่วิต่อมามีชาย3-4คนวิ่งมาอีก(น่าจะเป็นตร.นอกเครื่องแบบ)มาจับไอ้คนทีมาตีสนิทพวกนั้นแหละ....รู้สึกเหมือนว่าไอ้คนนั้นมันค้ายา
    พวกผมก็งงเลยดิมาอย่างกะหนังแอ็คชั่น 555

กล่าวขอบคุณ
    12
    ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ จริงๆผมลนก็ตอนบอกขอตรวจเนี่ยแหละ
    ตำรวจจริงบอกตรงๆไม่กลัว กลัวมันไม่ใช่ตำรวจจริงแล้วปล้นรถผมไปมากกว่า

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    ผมจะบอกให้ครับ ซึ่งนี่อาจจะไม่ใช่ตรงทั้งหมด100%ในคำพูดของผม
    คดียาเสพติด จะต้องมีคนแจ้งเป็นเบาะแสไป และนอกจากนี้ ตำรวจการที่จะมาตรวจค้นอย่างนี้ ตายครับ โดนยิงกระจุยแน่
    เพราะฉนั้น การที่คุณจะปกป้องจากตำรวจที่จะทำการตรวจค้นไม่ว่าในรูปแบบใดทั้งสิ้น จะต้องพยายามถามย้อนกลับไปครับ ย้อนจนถึงรายชื่อที่เค้ากำลังต้องการตัวอยู่ ถ้าไม่มีชื่อ แล้วจะมาสุ่มจับแบบนี้ไม่มีหรอกครับ ไม่ใช่เล่นเป็นตำรวจจับโจร ไม่อย่างนั้น อนาคตคุณเจอ คุณยอม คุณโดนยัดยาครับ
    เพราะตำรวจถ้าได้เบาะแสแล้วเค้าจะวางแผนการดีครับ ไม่ใช่บุกไปหาใครไม่รู้ แล้วขอค้น เค้าจะต้องวางแผน นำกำลังไป ทั้งหลัก ทั้งเสริม ไม่งั้นจับไม่ได้ครับ ลองศึกษาได้ตามคลิป youtube ทั่วไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oolldjlloo : 8th May 2013 เมื่อ 20:57

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oolldjlloo อ่านกระทู้
    ผมจะบอกให้ครับ ซึ่งนี่อาจจะไม่ใช่ตรงทั้งหมด100%ในคำพูดของผม
    คดียาเสพติด จะต้องมีคนแจ้งเป็นเบาะแสไป และนอกจากนี้ ตำรวจการที่จะมาตรวจค้นอย่างนี้ ตายครับ โดนยิงกระจุยแน่
    เพราะฉนั้น การที่คุณจะปกป้องจากตำรวจที่จะทำการตรวจค้นไม่ว่าในรูปแบบใดทั้งสิ้น จะต้องพยายามถามย้อนกลับไปครับ ย้อนจนถึงรายชื่อที่เค้ากำลังต้องการตัวอยู่ ถ้าไม่มีชื่อ แล้วจะมาสุ่มจับแบบนี้ไม่มีหรอกครับ ไม่ใช่เล่นเป็นตำรวจจับโจร ไม่อย่างนั้น อนาคตคุณเจอ คุณยอม คุณโดนยัดยาครับ
    เพราะตำรวจถ้าได้เบาะแสแล้วเค้าจะวางแผนการดีครับ ไม่ใช่บุกไปหาใครไม่รู้ แล้วขอค้น เค้าจะต้องวางแผน นำกำลังไป ทั้งหลัก ทั้งเสริม ไม่งั้นจับไม่ได้ครับ ลองศึกษาได้ตามคลิป youtube ทั่วไป
    มันก็อาจจะจริงครับที่ว่าตัวรวจต้องมีเบาะแส แต่ว่าตัวผมไม่เคยมีประวัติไม่ลองไม่เสพ คนรอบข้างผมก็ไม่มีใครติดยา
    ตัวเพื่อนผมเองมันก็ไม่ได้ติดยาและก็ไม่คบกับเพื่อนแบบนั้น
    คำถามคือ ถ้าไม่ได้เรียกว่าจั่วมั่วๆจะเรียกว่าอะไรดี

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    มันนึกจะทำอะไรมันก็ทำ เฮ้ออ ตัวรวจดีก็มีแต่ตำรวจเอี้ยมีเยอะกว่า

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    จับพ่อค้ายาบ้าได้ มันเรียกเงิน 5หมื่นแล้วจะยอมปล่อยตัว ตร.ไทย *****ๆกันทั้งนั้นอยากได้ตังไม่เอาเวลาไปทำงานล่ะไอ้***