ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 142

[official news]+Muay Thai: Battle of the Master+

[official news]+Muay Thai: Battle of the Master+

.: เกม Fighting สายเลือดไทยแท้ พัฒนาโดยคนไทยแท้ๆ :.
    ---------------------------------------------------------------------------------

ตอนนี้มีเกมไทยหลายๆเกม ออกเปิดตัวกันมาเยอะแยะมากมาย ทั้ง Ong-Bak Tri, 400 และเกมอื่นๆ
    วันนี้เราจะมานำเสนอเกมที่หลายๆคนเริ่มรู้จักบ้างแล้ว นั่นก็คือ Muay Thai: Battle of the Master นั่นเอง

-------------------------------------------------------------------------------------

Muay Thai: Battle of the Master หรือเกมมวยไทย ที่หลายๆคนเข้าใจนั่นเอง เป็นเกมแนว Fighting สายเลือดไทยแท้
    ที่พัฒนาขึ้นโดยคนไทย นำเอามวยไทย ศิลปะการป้อง กันตัว และเป็นวัฒนธรรมของไทย และศิลปะการต่อสู้อื่นๆ ที่โดดเด่น ออกมานำเสนอ
    และสัมผัสกับศิลปะแม่ไม้มวยไทยที่แข็งแกร่ง มีระบบเกมที่แตกต่างจากเกมต่อสู้เกมอื่นๆ นั้นคือ ระบบการเลือกหน้ากาก(?)
    และมีการแต่งตัวให้กับตัวละครตามที่เราต้องการ ซึ่งรายละเอียดเหล่านี้ ทางทีมงานจะค่อยๆ เผยข้อมูลมาให้พวกเราทราบอีกทีนึง

-------------------------------------------------------------------------------------

ตอนนี้เกมมวยไทยได้ปล่อย Game play Alpha version ออกมาให้ชมกันแล้ว เราสามารถเข้าไปให้ติชม
    และให้กำลังใจทีมงานได้นะครับ ทางทีมงานจะนำคอมเม้นเหล่านั้นไปพัฒนาเกมต่อไปครับผม

VDO Game play

Editor : Saitech Interactive

Source : Saitech Interactive

Facebook : https://www.facebook.com/SaitechInteractive >> Thailand Fanpage
    https://www.facebook.com/SaitechInter?ref=hl >>International Fanpage

Youtube : http://www.youtube.com/user/SaitechInteractive?feature= >> Youtube Channel

อย่าลืม THANK & COMMENT เพื่อเป็นกำลังใจให้คนทำและทีมงานด้วยน่ะครั

ปล. อาจมีคนมาโพสก่อนหน้าแล้ว แต่ครั่งนี้ถือเป็น Official News นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sniperbc : 8th May 2013 เมื่อ 18:49

กล่าวขอบคุณ
    1,596
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ตอน ต่อย - เตะ เหยาะแหยะ ไง ไม่รู้ ( ไม่ได้ว่า นะ )

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ไม่รู้มีคนคิดแบบผมหรือปล่าวนะ หรือ ผมเสพของ นอก มากเกินไปก็ไม่รู้

คือ มันไทยเกินอะ แบบ ไทยจ๋าๆ เลย ขนาดผมคนไทยเอง เห็นแล้วยังไม่อยากเล่นเลย เห็นเกมไหนของ ไทย ก็ออกมา พอร์ท นี้ตลอดผมยังไม่มั่นใจเลยว่า ฝรั่ง มันจะอยากเล่น หรือ แม้แต่คนไทย น่าจะทำแหวก มาเป็นยุค ปัจจุบัน เป็นสายลับ นักรบ อะไร ก็ว่ากันไป แล้ว เอา มวยไทย มาใช้เป็น กระบวนท่า ของพระเอก ก็ได้ ปั่นตัวละคร เท่ๆ หล่อๆ สวยๆ หน่อย เอาใจสายนี้บ้าง จะได้มีคนเอาไปอวย มีฉาก เซอร์วิส นิดๆ กราฟฟิก เอาให้เข้ากับยุคสมัย

พูดง่ายแต่ทำยาก บรรลัย แถมประเทศเรา ไม่สนับสนุนทางด้านนี้ คนเก่งๆ ไปอยู่นอก กันหมด เพราะ รุ่ง กว่า งบพัฒนา ก็ ไม่ค่อยมี ดับอนาจ วงการเกมไทย

ปล.ถึงจะบอกว่า อยากให้วงการพัฒนา ควร อุดหนุนเกมไทยทำเยอะๆ จริงๆแล้ว กว่าผมจะ ซื้อเกมแท้ อะนะ ก็ต้อง เลือกอยู่แล้วแหละ ว่าคุ้มไหม ถ้าเกมมันดีจริง ยังไงผมก็ซื้อ

กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Excellent_ อ่านกระทู้
    ตอน ต่อย - เตะ เหยาะแหยะ ไง ไม่รู้ ( ไม่ได้ว่า นะ )
    คงเป็นแค่เวอร์ชั่น Alpha มั้งครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,351
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    อยากให้ดูเกมในแนวเดียวกันที่ดีๆเป็นตัวอย่าง (ไม่ได้บอกให้ลอกเขามานะครับ) ตัวละครใส่หน้ากากทำไม เสียงเวลาต่อสู้ให้มีเสียง ออกจากปาก เช่นโอ้ย อ้า โอ้ว อะไรบ้าง ไม่งั้นมันดูไม่สมจริง ตอนนี้ให้2 เต็ม10นะ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    ชอบท่าทางเวลามันเตะต่อยนะ แต่เอฟเฟคเวลาโดนต่อยกับเสียงมันยังไม่ดีมั้ง อยากเห็นตอนใส่เสียงนักมวยอ่ะ

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    เอาเถอะ.. ผมเชียร์เชื่อว่าเกมส์ไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.- COOL_OR_HOT-.
    กล่าวขอบคุณ
    2,678
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    อย่าพึ่งด่วนสรุปครับ
    ที่เห็นก็เป็นเพียงช่วงการพัฒนาเกมส์อยู่นะครับ
    ผมเองก็อยากเห็นมันเสร็จไวๆครับ

{{Sorry Bro. Ma Bad}}
    กล่าวขอบคุณ
    761
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    ดูแหยะๆจริงๆน่ะแหละ ท่ามันดูแปลกๆ เวลาโดนตีก็ลีลาเยอะเกิน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    www.facebook.com/sengmonday
    กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    กราฟิคมันก็โอเคแหล่ะ.... ระบบ ยังไม่คอยดีเท่าไหร่.......

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่ต้องงงหรอกรูปผมเอง
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    อ่านสิเว้ยเฮ้ย!!!!เขาก็บอกอยู่ว่า Alpha ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ.....ไม่เห็นเหรอไงว่ากำลังอยู่ในช่วงพัฒนาอยู่!!!....รอเกมส์ตัวเต็มมาก่อนค่อยวิจารณ์กันได้ไหม!!...ทำได้ขนาดนี้ถือว่าดีแล้ว!!

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    ปรับท่าให้มันหนักหน่วง เอฟเฟคเอออกไป ใส่เสียงหนักมาๆแทน แค่นี้ก็ใช่ได้ละนะ ปรับโมชั่นอีกนิดก็ดี

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    ไม่รู้มีคนคิดแบบผมหรือปล่าวนะ หรือ ผมเสพของ นอก มากเกินไปก็ไม่รู้

คือ มันไทยเกินอะ แบบ ไทยจ๋าๆ เลย ขนาดผมคนไทยเอง เห็นแล้วยังไม่อยากเล่นเลย เห็นเกมไหนของ ไทย ก็ออกมา พอร์ท นี้ตลอดผมยังไม่มั่นใจเลยว่า ฝรั่ง มันจะอยากเล่น หรือ แม้แต่คนไทย น่าจะทำแหวก มาเป็นยุค ปัจจุบัน เป็นสายลับ นักรบ อะไร ก็ว่ากันไป แล้ว เอา มวยไทย มาใช้เป็น กระบวนท่า ของพระเอก ก็ได้ ปั่นตัวละคร เท่ๆ หล่อๆ สวยๆ หน่อย เอาใจสายนี้บ้าง จะได้มีคนเอาไปอวย มีฉาก เซอร์วิส นิดๆ กราฟฟิก เอาให้เข้ากับยุคสมัย

พูดง่ายแต่ทำยาก บรรลัย แถมประเทศเรา ไม่สนับสนุนทางด้านนี้ คนเก่งๆ ไปอยู่นอก กันหมด เพราะ รุ่ง กว่า งบพัฒนา ก็ ไม่ค่อยมี ดับอนาจ วงการเกมไทย

ปล.ถึงจะบอกว่า อยากให้วงการพัฒนา ควร อุดหนุนเกมไทยทำเยอะๆ จริงๆแล้ว กว่าผมจะ ซื้อเกมแท้ อะนะ ก็ต้อง เลือกอยู่แล้วแหละ ว่าคุ้มไหม ถ้าเกมมันดีจริง ยังไงผมก็ซื้อ
    นั่นหนะซี555 เเม่งจะไทยเกินไปละ คือผมก็คิดเหมือนนายนะ คนเก่งๆเเม่งก็ไปเป็น หมอ วิศวะ หมด เเล้วไทยก็ ANTI เกมจิงๆ ข่าวออกมาก็โทษเเต่เกม เดวนี้เห็นเเม่งสั่งปิดGTAทุกเซิฟ เซงเบย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yokandboss : 8th May 2013 เมื่อ 19:24

กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ผมชอบ อะ นานๆทีจะมีเกมส์ของคนไทยทำขึ้นมา ผมอยากเล่น เพราะเป็นเกมส์ ที่คนในประเทศของเราคิดขึ้นมา ไม่ว่าจะเป็นยังไง ผมชอบครับ พยายามพัฒนา ต่อไปนะครับ
    มีบางสิ่งที่ไม่อาจถ่ายทอดออกมาโดยใช้แค่ตัวหนังสืออย่างเดียว...

สมุทรปราการ <love comsci /c++,java>
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 102
    วิจารณ์ อะถูกแล้วครับ เขาจะได้เอาไปปรับปรุง ดีก็บอกว่าดี ยังไม่ดีก็บอกว่ายังไม่ดี
    LIVERPOOL

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    หลอด HP กับ ตัวเลขเวลาดูไม่ค่อยน่าสนใจทำให้มันเท่ๆ ใส่กรอบเท่ๆก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kengi อ่านกระทู้
    อ่านสิเว้ยเฮ้ย!!!!เขาก็บอกอยู่ว่า Alpha ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ.....ไม่เห็นเหรอไงว่ากำลังอยู่ในช่วงพัฒนาอยู่!!!....รอเกมส์ตัวเต็มมาก่อนค่อยวิจารณ์กันได้ไหม!!...ทำได้ขนาดนี้ถือว่าดีแล้ว!!
    อ่านอีกรอบนะ พวกท่าน -_-

กล่าวขอบคุณ
    1,921
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    3
    ให้ตายเถอะ ออกใน Gameboy Advance ป่ะนั้น

.: Rock rOck roCk rocK :.
    กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ได้รับคำขอบคุณ: 933
    THAILAND ONLY

LOL

124/33 Nonthaburi Maneeyamasterpice
    กล่าวขอบคุณ
    678
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    จะรอดูวอร์ชั่นเต็มและกัน

สงขลา ประเทศไทย
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    จะรอชมเวอร์ชั่นสมบูรณ์นะครับ สู้ๆ เป็นกำลังใจให้
    "ขอขอบคุณสำหรับสังคมแห่งการแบ่งปันแห่งนี้"

กล่าวขอบคุณ
    2,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    ผมคนหนึ่งที่ไม่สนับสนุนไม่รู้สิทำไม แต่เกมคนไทยนั้นเหมือนต้นทุนในการทำมันไม่มากพอ พอเล่นแล้วมันรู้สึกแบบเหมือนเกมตกรุ่นของฟรั่งอ่ะ

ทำให้รู้สึกเล่นทีไรมันไม่สนุกกับเกมที่เล่นเลย --* จริงๆผมอยากได้มันเจ๋งน่ะแต่ของเราไม่มีต้นทุนและประสิทธิภาพ ในการทำของเรายังล้าหลังต่างชาติมากๆ

ทำให้เกมที่ออกมาไม่ถูกใจเด็กสมัยใหม่ที่เล่นเกมฟรั่งจนเคยชิน พอมาจับเกมไทยมันจะห่วยในสายตาไปเลย (อันนี้ความคิดส่วนตัวนะคับผมรู้สึกแบบนี้จริง)

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ติตั้งแต่ตอนเป็น อัลฟ่า ก็ดีแล้วครับ เค้าจะได้รับรู้ความคิดเห็นของคนทั่วไปบ้าง เคยเจอป่ะละ เกมส์ที่ตัวอัลฟ่า กะ ตัวเต็มออกมาเหมือนกันเด๊ะ เพราะไม่มีคนติ

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benzbuccaneer อ่านกระทู้
    วิจารณ์ อะถูกแล้วครับ เขาจะได้เอาไปปรับปรุง ดีก็บอกว่าดี ยังไม่ดีก็บอกว่ายังไม่ดี
    ผมก็คิดเหมือนกันเลยละคับ หรือว่าของคนไทยวิจารณ์ไม่ได้ หรือว่าต้องรอให้ทำเสร็จออกมาห่วยๆแล้วค่อยวิจารณ์กัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benzbuccaneer อ่านกระทู้
    ตอนนี้เกมมวยไทยได้ปล่อย Game play Alpha version ออกมาให้ชมกันแล้ว เราสามารถเข้าไปให้ติชม
    และให้กำลังใจทีมงานได้นะครับ ทางทีมงานจะนำคอมเม้นเหล่านั้นไปพัฒนาเกมต่อไปครับผม
    อีกอย่างเขาก็บอกอยู่ ว่าให้ไปติชมหน่อย กำ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย james3000 : 8th May 2013 เมื่อ 23:07
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    น่าจะเป็น ยกที่ 1 ชก