ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 13

มาเล่น Spec Ops The Line Co op/Multipalyer ผ่าน Tunngle กันครับ (Easy)

พอดีมีคนเล่นน้อยมากเลยอยากจะชวนหลายๆคนมาเล่นด้วยกันครับ

วิธีทำนะครับ
    1.Download Spec ops the line (ตัวเกมผมใช้ของคุณ therockcycle ครับ)
    2.เข้าไปดูที่ http://www.tunngle.net/wiki/Network:Spec_Ops:_The_Line
    3.ทำตาม guide ของ tunngle ทุกอย่างครับ (แต่ห้ามลง greenluma เด็ดขาด และก็ไม่ต้อง join Steam Community Group ด้วยครับ)
    4.ตรงที่ guide บอกให้ย้าย DLC1 ไปไว้ที่ Preorder นั้นถ้าไม่มี Floder Preorder ก็สร้างได้เลยครับ ผมลองเองมาแล้ว
    5.เข้าห้อง spec ops the line ใน tunngle (ไม่เข้าก็ได้)
    6.เข้าเกม
    7.เลือก Multiplayer ถ้าจะยิงกับคนอื่น เลือก cooperative ถ้าจะเล่น co op
    8.เลือก steamwork
    9.เลือก quickmatch
    10.เลือก serachmatch
    11.ถ้าเจอห้องก็จะขึ้นว่า gamefound connecting ถ้าไม่เจอมันจะ host ห้องเองครับ

กระทู้แรกครับ ผิดพลาดอย่างไรขออภัยด้วยครับ
    ขออภัยที่ไม่มีรูปนะครับ แต่ถ้าทำตามทุกขั้นตอนก็เล่นได้ครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ขอบคุณมากครับ ผมลองแล้วเล่น coop ได้ครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ขอบคุณมากครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    แอด stream มาคุยกันได้

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    อัพ update 2 ให้ผมหน่อยครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    หาเพื่อนเล่นอยู่ครับ แอดมาได้ munwa001 ชื่อใน steam SHOOTER[TH]

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    update ครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    แอด steam ผมมาคุยกันหน่อยครับ ไม่ก็เอาชื่อมาเดี๋ยวผมแอดไป แล้ว dl1 ที่ว่าเอามาจากไหน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MunWa001 : 9th May 2013 เมื่อ 18:39

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

We Are The Soshi
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 504
    Blog Entries
    2
    ขอบคุณมากครับ หามานานแล้ว

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MunWa001 อ่านกระทู้
    แอด steam ผมมาคุยกันหน่อยครับ ไม่ก็เอาชื่อมาเดี๋ยวผมแอดไป แล้ว dl1 ที่ว่าเอามาจากไหน
    DLC1 จะมีหลังจากอัพเดทแล้วมั้งนะครับผมเองก็ไม่แน่ใจแต่คิดว่าต้องอัพเดทก่อนครับ

DLC1 เป็น floder ที่อยู่ใน floder Pcconsole แต่ใน guide ที่ให้ไปบอกว่าให้นำ floder DLC1 ไปไว้ใน floder Preorder ที่อยู่ใน floder Pcconsole
    แต่ตอนผมทำผมไม่เจอ floder Preorder ใน floder Pcconsole ผมเลยสร้าง floder Preorder ไว้ใน floder Pcconsole แล้วย้าย floder DLC1 ไปไว้ใน floder Preorder ที่สร้างไว้ครับ

ใน steam ผมใช้ชื่อว่า FEY ถ้าไม่เจอลอง search ว่า suphakornthep ดูครับ ผมไม่มีเกมแท้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ขอ MP fix หน่อยครับ