ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

การไร้มารยาทของคนบางคน จนทำให้เด็กปั๊ม NGV ต่างด้าว ด่ารวมคนไทย

การไร้มารยาทของคนบางคน จนทำให้เด็กปั๊ม NGV ต่างด้าว ด่ารวมคนไทย

จขกท.นำมาจากเวปพันทิบของคุณ j.ton ห้องรัชดา

เนื่องจาก วันที่ 6/5/56 ผมได้ไปเดิมแก๊ส NGV ที่ปั๊มแห่งหนึ่ง คิวยาวถึงหน้าปั้ม
    ผมก็ต่อคิวตามปกติ ถึงหัวจ่ายก็เวลาครึ่งชั่วโมงได้ พอรถผมจะเลี้ยวเข้าหัวจ่าย
    ก็มีรถคันนึงทำท่าจะเบียดผมเข้าไปที่หัวจ่ายที่ผมจะเลี้ยวเข้า ผมไม่ยอมเพราะเค้าไม่ได้ต่อคิว
    แล้วพอดีมีหัวจ่ายนึงมีรถออกพอดี รถคันนั้นไม่พลาดเลี้ยวเข้าไปทันที
    ทั้งๆๆที่รถต่อคิวยาวมาก พอเด็กปั๊มเดินมาบอกให้ไปต่อคิวใหม่ก็ไม่ยอมไป
    เค้าก็หน้าด้านไม่ยอมไปแถมปิดประตูปิดกระจกดับเครื่องไม่ยอมคุยกับเด็กปั๊มอีก
    จนสุดท้ายเด็กปั๊มก็ต้องยอมเกิมแก็ส ให้ แล้วเด็กปั๊มก็ตะโกนด่าดังมาก
    ว่า " คนไทยก็เป็นแบบนี้ไร้มารยาท จึงมีแต่คนโกง "
    ผมได้ยินแล้วรู้สึกอายแทนมากครับ โดนเด็กปั๊มต่างด้าวด่าแบบนี้
    ผมเลยให้พี่สาวแฟนที่นั่งข้างหลังช่วยถ่ายรูปมาลงให้ดูซักหน่อยครับ

อ้าว !!! รถใครสารภาพมาด่วนเลย 555+ ล้อเล่นครับ

ที่มา: http://pantip.com/topic/30454253,postjung.com

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    โห่แย่จริงๆ คนพวกเนี้ย ผมก็เคยนะ แต่เป็นข้าวแกงน่ะ ไม่ใช่รถ เป็นป้าคนนึง แต่งตัวดูมีฐานะหน่อยๆ

พวกคนที่ต่อคิวซื้อแกงอยู่ตั้งหลายคน ป้าแกมา ตะโกนเลย เอาอันนี้ ๆ พูดเสียงดังอยู่นั้นแหละ จะแทรกคิวให้ได้เลย คนอื่นก็มองกันหมดเลย คนขายเลยให้แกไป เพราะเสียงดังรำคาญ

พอป้าแกซื้อเสร็จเท่านั้นแหละ คนด่ากันเต็มเลย ผมล่ะเอื่อมเลย -*-

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    แล้วมันเมินเอาฝาน้ำมันไปอีกทางซะงั้น 55 เลยโยงซะยาวเลย

อย่าเห็นแก่ตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2,895
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    อ่านแล้วต้องลองมองย้อนกลับมาดูตัวเองด้วยนะครับผมคิดแบบนี้เสมอ ไม่อย่างงั้นแล้วเราจะเห็นแต่ว่าคนอื่นเลวไปหมดมีเราที่ดีอยู่คนเดียว ความเห็นส่วนตัวนะครับ

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    แล้วมันเมินเอาฝาน้ำมันไปอีกทางซะงั้น 55 เลยโยงซะยาวเลย
    NGV มันแก๊ส นะท่าน ... จุดเติมมันอยู่หลังรถ/หน้ารถ !!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BenzdezzS : 9th May 2013 เมื่อ 09:36

กล่าวขอบคุณ
    1,467
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    Blog Entries
    1
    ผมชินแล้วละครับเรื่องโดนแซงคิว โดนมาตั้งแต่เด็กยันลูกบวชก็ยังโดน
    (เพราะอากาศมันร้อนนะครับ)

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    1
    เค้าใช้ความมากินบ่อยไงครับ งี้ก็เจอ พวกขาประจำเขาก็เป็นแบบนี้แหละ อยู่ที่แม่ค้าแล้วครับ

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    ถ้าผมเป็นเด็กปั้มนะผมไม่เติมให้ปล่อยให้มันรออยู่นั่นเหละช่างมันอย่าไปสน ให้คนได้เห็นถึงความเห็นแก่ตัวของมัน

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ my dath อ่านกระทู้
    ถ้าผมเป็นเด็กปั้มนะผมไม่เติมให้ปล่อยให้มันรออยู่นั่นเหละช่างมันอย่าไปสน ให้คนได้เห็นถึงความเห็นแก่ตัวของมัน
    ผมก็คิดแบบนี้เหมือนกันครับ นิสัยเสีย
    Now your NIGHTMARE come to LIFE

กล่าวขอบคุณ
    1,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    5
    จขกท ผมขอยืม rpg ไปยิงมันหน่อย
    MeltDown

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BenzdezzS อ่านกระทู้
    NGV มันแก๊ส นะท่าน ... จุดเติมมันอยู่หลังรถ/หน้ารถ !!
    ถ้ารถ CNG จากโรงงานจุดเติมมันจะอยู่ที่เดียวกับน้ำมันครับ เปิดฝาเติมน้ำมันมา แต่อย่างว่าหละใช้ CNG ไม่มีโอกาสเลือกหัวจ่าย อันไหนว่างก็วิ่งเข้าอันนั้น

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    รู้มั้ยครับว่าสมัยโบราณเขมรเรืองอำนาจมากกว่าไทย
    ตอนนั้นไทยยังเป็นคนกลุ่มน้อย ยังไม่ได้มีชื่อว่าประเทศไทยหรอกครับ
    คนเขมรเรียกคนเถื่อนบริเวณขวานทองว่า "เสียม" ใช่ครับ มันออกเสียงในทำนองเดียวกันกับ "สยาม"
    แล้วรู้มั้ยครับว่า เสียม ภาษาเขมรมันคืออะไร

มันคือพวก "ขี้ขโมย" หรือ "ขี้โกง" ครับ
    ตลกดีนะครับ
    รอวันโดนแบน

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    จขกท. อยากให้ดังไปให้จ่า drama addict เลยครับ ฮ่าๆ
    ประจานไปเลยครับคนแบบนี้

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    คนเลวๆมันมีทุกสังคมล่ะครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,714
    4
    พนักงานปั๊มแถวบ้านผม...ทาแป้งสีเหลือง ๆ บนหน้าด้วย ....

น้องเค้าพูดจาดีมากเลย ..(ฟังไม่ค่อยเข้าใจทุกคำแต่รู้ว่าเค้าพูดดีมาก..)

เวลาผมไปเติมเค้าจำผมได้..เค้าเรียกผมว่า..พี่รูปหล่อ

หลังเติมแก๊สเสร็จ...เค้าจะพูดตลอดว่า...ขอบคุณที่ใช้บริการครับ..ขอโทษทีนะครับที่ให้รอนาน...เหมือนกันเด๊ะ ๆ ทุกครั้งเลย..

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เดี๋ยวเจอกัน ใช้Ngv. ใช่ไหม ผมเสยตรูดแม่มบึ้มแน่ 555

แล้วผมจะกระโดดลงก่อน

ไม่เป็นไร ผมมีหลายคัน

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    4
    น่าจะปล่อยให้มันจอดอยู่อย่างนั้น ทั้งวันนะคับ 55+
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+

Drama " Tea Time " :)
    Kanagawa,Yokohama,Japan
    กล่าวขอบคุณ
    6,664
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,180
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ panasaz อ่านกระทู้
    พนักงานปั๊มแถวบ้านผม...ทาแป้งสีเหลือง ๆ บนหน้าด้วย ....

น้องเค้าพูดจาดีมากเลย ..(ฟังไม่ค่อยเข้าใจทุกคำแต่รู้ว่าเค้าพูดดีมาก..)

เวลาผมไปเติมเค้าจำผมได้..เค้าเรียกผมว่า..พี่รูปหล่อ

หลังเติมแก๊สเสร็จ...เค้าจะพูดตลอดว่า...ขอบคุณที่ใช้บริการครับ..ขอโทษทีนะครับที่ให้รอนาน...เหมือนกันเด๊ะ ๆ ทุกครั้งเลย..
    พี่รูปหล่อ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    แม่ผมเป็นคนฟิลิปปินส์ครับ แม่เคยบอกว่า ตอนแรกมาไทยดีกว่าตรงทีมันสะอาด ดูเจริญกว่ากะจริง แต่ทำไมคนไทยมันนิสัยแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    มันปล่อยให้รอไม่ได้หรอกครับ เพราะมีคนรอตั้งเยอะ อีกอย่างพวกแก๊สไรงี้ใช้เวลาเติมนานกว่าน้ำมันครับ มันจึงทำไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ผมไปเติมน้ำมันช่วงสงกรานต์ ก็มีรถเข้ามาแซงคิวครับ อยู่ปั้มที่โคราช ขับเข้ามาอย่างแรงแล้วเบียดเลย แทบจะพูดได้ว่า ชนหัวจ่ายเถอะ!!!

กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 724
    อย่าว่าแต่ แค่เติมน้ำมัน กับ ซื่อข้าวเลยครับ รถประจำทางก็มีครับ ไม่ชอบต่อคิวขึ้นรถ กลัวจะไม่ได้นั้ง สบายๆ
    คนเราไม่ได้มีความประเสริฐอะไรเลยก็เป็นเพียงสิ่งมีชีวิตที่มาจากวิวัฒนาการ เท่านั้น