ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

7อันดับ แฉฮีโร่ในกระแสใครรวยใครจนสุดเดี๋ยวรู้

7อันดับ แฉฮีโร่ในกระแสใครรวยใครจนสุดเดี๋ยวรู้

เนื่องจากไปเจอภาพๆ นึงมาที่มีการจัดอันดับรายได้ของเหล่าซุปเปอร์ฮีโร่ หรือที่เรียกว่าSuperhero’s salaries กันครับ ทั้งค่าย DC และ Marvel ก็ลองมาดูกันขำๆ เนอะไม่ซีเรียส (รายได้ในที่นี้กล่าวถึงในฐานะคนธรรมดายามที่ไม่ได้เป็นฮีโร่นะครับ) มาดูกันเลยว่าใครรวยที่สุดและใครกันที่จนที่สุด แฉฮีโร่! กันละทีนี..

อันดับที่ 7 ผู้ที่มีรายได้น้อยที่สุดจะเป็นใครไม่ได้นอกจาก Spiderman (ค่าย Marvel) หรือ ช่างภาพหนุ่ม ปีเตอร์ ปาร์คเกอร์ที่มีรายได้รวมๆ อยู่ที่ 43,000 เหรียญฯ /ปี (เป็นเงินไทยก็ราวๆ 1,290,000 บาท)

อันดับที่ 6 The man of Steel (ซุปเปอร์แมน) หรือ หนุ่มนักข่าวสุดซุ่มซ่าม อ่อนแอไม่มีใครเกินคลาร์ก เคนท์ (ค่าย DC Comics) ที่มีรายได้อยู่ที่ 53,354 เหรียญ/ปี (เป็นเงินไทยก็ราวๆ 1,600,620 บาท)

ต่อด้วยอันดับที่ 5 กัปตันอเมริกา หรือ สตีฟ โรเจอร์ (ค่าย Marvel) มีรายได้อยู่ที่ 64,339เหรียญ/ปี (เป็นเงินไทยก็ราวๆ 1,930,170 บาท)

ต่อด้วยอันดับที่ 4 The Hulk หรือ ดร.บรูซ แบนเนอร์ (ค่าย Marvel) ที่มีรายได้อยู่ที่ 105,403 เหรียญ/ปี (เป็นเงินไทยก็ราวๆ 3,162,090 บาท) ดูในหนังพี่แกโดดหนีทหารไปมาดูไม่น่ามีรายได้เยอะนะเนี่ย แต่อย่างว่าละเป็นถึง ด็อกเตอร์ผู้เชี่ยวชาญรังสีแกมม่าก็ต้องมีดีกรีนิดนึง หุหุ

อันดับที่ 3 Batman (ค่าย DC Comics) หรือ มหาเศรษฐี บรู๊ซ เวย์น เจ้าของบริษัท เวย์น เอ็นเตอร์ไพรซ์ แห่งนครก็อธแธม อัศวินรัติกาลผู้มาพร้อมชุดเกราะและอาวุธยุทโธปกรณ์สุดล้ำสุดไฮเทค 6.5 พันล้านเหรียญ/ปี (เป็นเงินไทยก็ราวๆ 195,000,000,000 บาท)

ต่อด้วย อันดับที่ 2 บุรุษในชุดเกราะเหล็ก Iron man (ค่าย Marvel) หรือ มหาเศรษฐี โทนี่ สตาร์คสุดยอดอัฉริยะผู้ให้กำเนิดชุดเกราะสุดไฮเทค เจ้าของบริษัทผลิตอาวุธ stark industries มีรายได้อยู่ที่ 8.8 พันล้านเหรียญ/ปี (เป็นเงินไทยก็ราวๆ 264,000,000,000 บาท) เจ้านี่ต้องเยอะหน่อยเพราะชุดเกราะแกเยอะโคตร

และแล้วก็เดินทางมาถึงอันดับที่ 1 ได้แก่ ธอร์ Thor (ค่าย Marvel) ไม่รู้เป็นไงมาไงพี่แกรวยสุดเลยระดับ Infinity เยอะไม่มีที่สิ้นสุด (น่าจะเพราะพี่แกเป็นเทพทรัพย์สมบัติเลยเยอะเป็นพิเศษก็บุตรแห่งเทพโอดินนี่หนา กษัตริย์ แห่งเมืองแอสการ์ด) ใครที่ดูภาพยนต์ก็น่าจะเห็นบ้านเมืองที่หรูอลังการดั่งแดนสวรรค์

ไงก็ดูกันขำๆ นะครับ เพราะจัดมาจากภาพเว็บนอกดังกล่าว เป็นแหล่งอ้างอิงครับ (ยังไม่ขอรวมฮีโร่ตัวอื่นนอกเหนือจากนี้นะครับ) (หมายเหตุค่าเงินอาจมีการเปลี่ยนแปลงนะครับ จขกท x 30 นะครับ) ถ้าผิดพลาดประการใด ขออภัยล่วงหน้ามา ณ ที่นี้ด้วยครับ ขอบคุณเพื่อนๆ ที่ติดตามชมครับ

ที่มา itplaza

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3
    หมดยุคของฮีโร่รุ่นเก๋า แล้วครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    แต่เอาจริงๆต่อให้ซุปเปอร์แมน หรือ ธอร์ สู้กับกองทัพหุ่น Ironman นับ 30-40 ตัวก็แทบแย่เหมือนกันนะ
    ปล.แบทแมนไม่ต้องพูดถึงเจอเข้าไปแค่ 10 ตัวก็น่าจะแพ้ละแหละ(มั้ง)

The Joker
    กล่าวขอบคุณ
    5,717
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,647
    แหม่ รวยกว่ามังกรSmogใน The Hobit อีกนะเนี่ย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,467
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    1
    ตาลายกับ 0 เยอะไปจนนับไม่ถูกเลย

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Darkgamer อ่านกระทู้
    แต่เอาจริงๆต่อให้ซุปเปอร์แมน หรือ ธอร์ สู้กับกองทัพหุ่น Ironman นับ 30-40 ตัวก็แทบแย่เหมือนกันนะ
    ปล.แบทแมนไม่ต้องพูดถึงเจอเข้าไปแค่ 10 ตัวก็น่าจะแพ้ละแหละ(มั้ง)
    ผมว่า เสร็จพี่ ซุป แน่ๆ 30 - 40 ตัวเอง เอาไม่อยู่หรอก ดูหนังมากเกินไปหรือปล่าว เลยไม่รู้ว่า สเกล พลัง ของเฮียชุป แกมีขนาดไหน

แบทแมน นี้โครตพ่อของความฉลาด เลยนะ แนะนำ ไปอ่าน คอมมิค ของทั้ง 2 ค่ายดีกว่า อย่าดูแต่หนัง

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    1
    จะหาอ่านการ์ตูนอย่างงี้ได้ที่ไหนอะครับ อยากลองอ่านมานานละ

เป็นภาษาไทยหรืออังกฤษก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    ต้อง รวยถึงจะ เป็นฮีโร่ (ล้อเล่น)

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    ถ้าไม่นับเทพ ... Stark ก็รวยสุด และผมชอบ Stark ที่สุดฮะ *-*

กล่าวขอบคุณ
    366
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ผมเข้ามาเพราะ เพิ่งรุ้ว่า ไอ้แมงมุม อยู่ ค่าย Marvel //เผ่นนนนนน

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    ปีเตอร์ ก็ไม่ใช่ย่อยเลยนะ รายได้ตก เดือนละ 107500 ได้เยอะมาก - -

กล่าวขอบคุณ
    759
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Darkgamer อ่านกระทู้
    ไม่ครับ ถ้าพูดถึงแบทแมน 10 ตัวเหงื่อยังไม่ตกเลยครับ ขนาดซุปเปอร์แมนยังต้องยอมแพ้เลยครับ ไม่ใช่แค่รอบเดียวน่ะครับมีมาหลายรอบแล้ว ส่วนพี่ซุปพลังเขามีจำกัดครับถ้าขาดดวงอาทิตย์ก็เป็นแค่ที่มีพลังเยอะครับ และซุปเปอร์แมนถึงมีพลังเยอะแต่เป็นคนที่แพ้ได้อย่างง่ายแบบว่าล้มง่ายครับ

ปล.ถ้าเอาจักวาล Marvel มาสู้กับ DC ไม่สามารถสู้กันได้ครับ เพราะแต่ละจักรวาลก็จะมี HERO ที่หักลบกับฮีโร่ใน DC เสมอครับ เช่น HUCK กับ Superman ครับ
    การร้องไห้ไม่ใช่แสดงความอ่อนแอแต่เป็นการแสดงให้เห็นว่าคุณนั้นได้เข้มแข็งขึ้นแล้ว

ลองมองไปบนท้องฟ้าดูซิ
    กล่าวขอบคุณ
    1,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,717
    ถึงยังไง Batman ก็ยังเป็นที่หนึ่งในใจผม

ผมว่าซุปเปอร์ฮีโร่ที่ไม่ได้เวอร์ผมว่า Batman นี่ละ คือทุกๆสามารถเป็นอย่างเขาได้

ส่วนนอกนั้นจะต้องผู้มีพลังวิเศษซึ่งในปัจจุบันหรือทางวิทยาศาสตร์ผมว่ามันมีทางเป็นไปได้น้อยมากๆ เช่น ซุปเปอร์แมน คนอะไรจะยิ่งแสงออกจากตาได้

ผมว่า Batman นี่ละที่ไม่ได้เวอร์อย่างคนอื่นๆเขา เพราะแกเป็นแค่คนใส่ชุดเท่านั้น
    ปรึกษา พูดคุยได้ที่ Facebook Tanonamnaj หรือ Hi5 Tanonamnaj
    ขอเวลา 1 นาที ยืนตรงนี้เงียบ ๆ แล้วมองไปบนฟ้า ลองคิดดูสิว่า ชีวิตมันวิเศษแค่ไหน

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kheammachart อ่านกระทู้
    ไม่ครับ ถ้าพูดถึงแบทแมน 10 ตัวเหงื่อยังไม่ตกเลยครับ ขนาดซุปเปอร์แมนยังต้องยอมแพ้เลยครับ ไม่ใช่แค่รอบเดียวน่ะครับมีมาหลายรอบแล้ว ส่วนพี่ซุปพลังเขามีจำกัดครับถ้าขาดดวงอาทิตย์ก็เป็นแค่ที่มีพลังเยอะครับ และซุปเปอร์แมนถึงมีพลังเยอะแต่เป็นคนที่แพ้ได้อย่างง่ายแบบว่าล้มง่ายครับ

ปล.ถ้าเอาจักวาล Marvel มาสู้กับ DC ไม่สามารถสู้กันได้ครับ เพราะแต่ละจักรวาลก็จะมี HERO ที่หักลบกับฮีโร่ใน DC เสมอครับ เช่น HUCK กับ Superman ครับ

มันควรไปซัดหน้ากับพี่ซุปเปอร์เเมนงั้นหรอ เจ้านี้ก็พอมั้ง

Doomsday Vs Hulk

** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

DKZ
    กล่าวขอบคุณ
    265
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ผมไม่เข้า ข้างไหนนะครับ แต่สวนตัว ชอบ DC (เพิ่งโหลด DCUO เสร็จ) แบทแมน ที่ชนะ ซุป ได้ เพราะ พี่ซุปไว้ใจ นะครับ เลย ให้แบทเป็นคน เก็บ คริปโตนไนท์ไว้

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ถ้า
    All Reed Richrad

vs
    all batman

ใครจะชนะ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jjjena1234 อ่านกระทู้
    ปีเตอร์ ก็ไม่ใช่ย่อยเลยนะ รายได้ตก เดือนละ 107500 ได้เยอะมาก - -
    ถือว่าขี้ๆสำหรับต่างชาติครับ ค่าครองชีพเค้าสูง

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    2
    ขอค้าน นิดนึงนะครับ

ต่อให้ Iron man มา 100 ตัว batman อาจชนะนะ เค้ามีซุปเปอร์ EMP ทำให้ไฟฟ้าหยุดทำงานได้นะครับ

ขนาดยานพรีเดเตอร์ยังตกได้เลยนะครับ วัดกันไม่ได้หรอก

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PhraoBWS อ่านกระทู้
    แหม่ รวยกว่ามังกรSmogใน The Hobit อีกนะเนี่ย
    กำ 555 สมอร์ก มาซะงั้น 555

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    อยากรูัจังว่าจะมีใครจนกว่าสไปเดอร์แมนอีกไหมเนี่ย เห็นในหนังโคตรน่าสงสารเลย
    . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    อนาถใจ Spider Man เราอุส่าชอบ 55

Man Of Steel
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,603
    หนุ่มนักข่าวสุดซุ่มซ่าม อ่อนแอไม่มีใครเกินคลาร์ก เคนท์ ///
    มีเรื่องแน่ๆๆ เลย จขกท.... ###
    ล้อเล่นครับ

กล่าวขอบคุณ
    759
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    สงสารพี่ spider man
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kheammachart : 11th May 2013 เมื่อ 00:16
    การร้องไห้ไม่ใช่แสดงความอ่อนแอแต่เป็นการแสดงให้เห็นว่าคุณนั้นได้เข้มแข็งขึ้นแล้ว