ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,926

ICT จับ Hacker ได้แล้ว !!!

โอ้วไม่นะ Bitchecker

War would end if the Dead could Return

Sux ma diq
    กล่าวขอบคุณ
    1,948
    ได้รับคำขอบคุณ: 949
    โง่จริงๆ โจมตีตัวเอง5555

.: drsekyPS :.
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    Hack me 127.0.0.1

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    จับแพะไปทีนึงแล้ว เอาเวลาไปหาต้นตอเว็บที่ดูหมิ่นสถาบันดีกว่ามั้ยครับ "ICT" ทำตัวเป็นเด็กเป็นเล็กไปได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cpt.noppakit : 10th May 2013 เมื่อ 19:51
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ICT ไทยเน่าในมาก ขนาดโดนเด็กแฮ็กค์ได้

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,926
    สงสัยมีส่วนน้อยสินะ ที่ได้ยินเรื่องราวของ Bitchecker 127.0.0.1
    War would end if the Dead could Return

เสียใจด้วย ผมยังไม่โดนแบน
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,820
    ICT ไม่ได้เรื่องเลย จู้จี้จุกจิกมาก แบนนู่นแบนนี่
    เมื่อความน่ารังเกียจของผมยังไม่หมด

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ก็ตามนั้นหละคับ อธิบายให้ผมที

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,714
    Blog Entries
    4
    บ้านเราไม่มีใครที่บริหารได้ดีกว่านี้แล้วอ้อ T-T"

ปล...เสียใจอ๊ะ ..

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    คนบ้าไร Hack ตัวเอง

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ฟิัว~~~~~~~~~~~~~~
    กล่าวขอบคุณ
    7,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,087
    เจอละ bitchacker ในตำนาน เค้ามาเป็น รมต.ICTบ้านเรานี้เอง
    No Money . , . , . , . No Honey

เทคนิคสถาปัตยกรรม
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    ไอแฮคไอพีตัวเองนี่มันฟังคุ้นๆ เหมือนตำนานแฮคเกอร์ขั้นเทพของฝรั่งที่จะยิงไอพีชาวบ้านแต่ดันยิง ไอพี 127.0.0.1 ซะงั้น

กล่าวขอบคุณ
    3,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 629
    กลัวแล้ว อย่านะ!!

Release My Soul
    กล่าวขอบคุณ
    564
    ได้รับคำขอบคุณ: 542
    นี่มัน Hacker ในตำนาน นึกถึงยังฮาเลย"แน่จริงปิด Firewall ก่อนสิ"

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    นี่มัน IP ของสุดยอดแฮกเกอร์ในตำนาน นิหว่า 555+

อย่าเลยอย่าพูดเลย
    กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    555+ 127.0.0.1

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    ผู้บริหาร"ชุดนี้"****ฉลาดทุกคนเลย ขยันสร้างผลงานไม่ว่าจะเป็นจิงหรือปั้นขึ้นมา สบายใจหละ
    .....................................................................

{One step is ever Change}
    สงขลา , หาดใหญ่
    กล่าวขอบคุณ
    312
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ICT เขาถนัดแต่บล็อคพวกเว็บโป๊ครับผม 5555
    {My neme : Pao JaGauR}

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    โจมตีเลยครับ เอาแรงๆเอาให้ล้างเครื่องทั้งบ้านมันเลย เผื่อประเทศจะได้พัฒนาขึ้น 555+

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    กรุณา อ่านให้จบ แล้วคุณจะ ฮา ถ้าไม่เก็ทก็ขออภัย

มาดู hacker รุ่นเดอะ คุยกัน
    เพิ่มเติม : แฮคเกอร์งี่เง่านั่นชื่อ checker แล้วก็คนที่โดนแฮค[รึป่าว]และเอาข้อความนี้มาเผยแพร่ ชื่อ Elch.
    ไอพี 127.0.0.1 หรือที่รู้จักกันในชื่อของ ' localhost ' ก็ไอพีเครื่องคุณน่ะแหละ [สำหรับ Windows นะ]

***** ข้อมูลเพิ่มเติมสำหรับคนไทย by Thor [ update 27/07/48 ] *****
    - ผมคิดว่าในต่างประเทศนั้นมีหลายๆ คนที่ไม่รู้ว่า 127.0.0.1 คือไอพีเครื่องตัวเอง แต่ก็ไม่ใช่ว่าทุกคนไม่รู้ ผมคิดว่าคนไทยหรือเด็กไทยหลายๆ คนอาจจะรู้ว่า IP 127.0.0.1 คือ IP เครื่องตัวเองจากเซิฟเวอร์เถื่อน RO หรือเกมออนไลน์อื่นๆ ทีมี Emulator มาทำเป็นออฟไลน์

Thor Comment : checker เป็นเด็กเรียนชาวเยอรมัน

* checker (~java@euirc-a97f9137.dip.t-dialin.net) ออกจากห้องเนื่องจาก (ไม่มีการตอบสนองโดยการ Ping #)
    * checker (~java@euirc-61a2169c.dip.t-dialin.net) เข้าสู่ห้อง #stopHipHop
    <checker> ****เตะกุออกจากห้องทำไมวะ
    <checker> คุยกันดีๆก็ได้
    <checker> ตอบมาเห้ย
    <Elch> พวกเราไม่ได้เตะแกออกนะ
    <Elch> แกหลุดเอง : * checker (~java@euirc-a97f9137.dip.t-dialin.net) ออกจากห้องเนื่องจาก (ไม่มีการตอบสนองโดยการ Ping #)
    <checker> โม้ๆ
    <checker> เน็ตบ้านกุไม่เคยห่วย
    <checker> แล้วก็ไม่เคยหลุดด้วย
    <checker> ****เตะกุใช่มั้ย
    <checker> หือ
    <HopperHunter|afk> 555555+
    <HopperHunter|afk> งี่เง่าเอ้ย ตลกตายล่ะ
    <checker> ปิดปาก****ไป HopperHunter
    <checker> กุมีโปรแกรมแฮ๊คนะ****
    <checker> เด่วกุแฮ็คเครื่อง****ซะเลยนิ
    <Elch> เออๆ****เก่งแล้วล่ะ
    <checker> หุบปากซะ เด๋วกุแฮค****ซะเลย**
    <Elch> ไม่สนใจเว้ย แน่จริง****แฮคกูดิ แฮคกูดิ
    <checker> บอกไอพี****มา เด๋วเครื่อง****ก็ตายใน 10 วิ
    <Elch> อ้า น่าจะเป้น 129.0.0.1
    <Elch> เอ๊ะ หรือ 127.0.0.1
    <Elch> ใช่ๆ ไอพีผม : 127.0.0.1 เอ้า แฮคมาดิ จะรอดูว่าทำได้ซํกกี่น้ำ
    <checker> อีก 5 นาที ข้อมูลใน HDD ****หมดแน่**
    <Elch> โอ้ย กุกลัวจังเล้ย
    <checker> เงียบไปเชี้ย
    <checker> กุมีโปรแกรมที่ใส่ ip ลงไปแล้วกดแค่คลิกเดียวเครื่อง****ก็พัง
    <checker> บอกลาได้เลย
    <Elch> บอกลาถึงใครล่ะ
    <checker> น่ะแหละ
    <checker>บ๊ายบาย
    <Elch> โอ้ คุณเป็น Hacker ที่เก่งจริงๆเลยนะ
    * checker (~java@euirc-a97f9137.dip.t-dialin.net) ออกจากห้องเนื่องจาก (ไม่มีการตอบสนองโดยการ Ping #)

Thor Comment : หารุไม่ 127.0.0.1 คือ loop back ip น่ะเอง [ดูท่าว่า checker จะมี Hacker Tools เพียบเลย แต่มันคงบื้อมาก]
    127.0.0.1 ก็เครื่องตัวเองไง - - แฮ๊คเครื่องตัวเอง โอ้ว
    ฺecker ยิง nuke เครื่องตัวเองเข้าจังๆ หลังจากนั้น
    สองนาทีต่อมาเขาก็กลับมา

* checker (~java@euirc-61a2169c.dip.t-dialin.net) เข้าสู่ห้อง #stopHipHop
    <checker> 55555+ เครื่องกุค้างไปเลยสงสัยยิงหนัก กุว่าเครื่อง****ไม่เหลือแล้วล่ะ
    5555555
    <Elch> checker ****ลองแฮคกุอีกทีดิ IP กุอันเดิม : 127.0.0.1
    <checker> ****โง่จริงๆ Elch
    <checker> ลาก่อนคอม****
    เกิดไรขึ้น
    <checker> ลาก่อน elch

เกิดความเครียดมากยิ่งขึ้นในห้องแชทรูม เค้าจะทำยังไง เพื่อจัดการกะ Elch ให้จงได้ [หลังจากที่ไม่สำเร็จไป ถึง 2 ครั้ง ]
    แล้วเค้าก็เข้าใจถึงปัญหาทันที !!!

หกนาทีต่อมาเขาก็กลับมาอีก

<checker> Elch ****หน้าตัวเมีย
    checker แกอายุกี่ปีนั่น
    <Elch> เป็นเชี้ยไร checker?
    <checker> ****มีไฟวอ
    <checker> ไฟร์วอลล์
    <Elch> อะไรกุไม่รุ้เรื่อง
    <checker> ตู 26 ปี
    26 จริงๆ อะ [สงสัยคิดว่า 26 ปี มันโง่บรมได้แบบนี้อยู่เหรอวะ]
    <Elch> ****รู้ได้ไงว่ากุมีไฟร์วอลล์
    .....
    <checker> ****เป็นเกย์ไง! Fire Wall ของ****ส่ง packet ที่ทำให้เครื่องดับกลับเข้ากุหมดn
    <checker> มาสู้กันแบบลูกผู้ชาย แน่จริงแกปิดไฟร์วอลล์ดิวะ
    <Elch> วู้วว แล้วไง?
    <checker> แล้วเด๋วไวรัสกูก็จะส่งเข้าไปพังคอม****
    ****แฮคตัวเองอยุ่ใช่มั้ยนิ checker
    <Elch> ใช่ checker กำลังพยายามแฮคผม
    เอ้ย checker การปิดหรือเจาะ expolit Firewall เป็นพื้นฐานของแฮคเกอร์เลยนะ ****ไม่มีสิทธิ์ที่จะบอกเขาให้ไปปิด อยากแฮค****ก็เจาะเองดิ
    <checker> เออใช่ กุแฮคมันได้แล้วแต่มันมีไฟร์วอลล์ ไฟร์วอล์มันเตะ packet ที่ส่งไปกลบหากุหมด
    Elch แกใช้ไฟร์วอลล์ของบริษัทไรอ่ะ
    <checker> แบบว่า หน้าตัวเมีย
    FireWall เป็นด่านแรกที่แกจะต้องเจาะมัน แค่นี้ก็ทำไม่ได้..แกน่ะแหละหน้าตัวเมีย
    <checker> ปิดไฟร์วอลล์ดิเด๋วกุจะส่งไวรัสไปแดกเครื่อง****
    <Elch> ม่าาาาาา อาววววววววว
    checker ถ้าแกบอกให้ Elch ปิดไฟร์วอลล์ ****ก็ต้องปิดเหมือนกัน จะได้เท่าเทียม
    <checker> เหรอ
    <checker> กุไม่อยากแฮคถ้ามันมัวแต่หลบหลังไฟร์วอลล์
    <checker> elch ปิด FireWall ซะถ้า****แน่จิง
    checker กุว่า****พยายามเจาะ Firewall ให้ได้เองดีก่ามั้ง มันเป็นเบสิค เข้าใจมั้ยเบสิคของแฮคเกอร์เลยน่ะ ทำไม่ได้****ก็โง่ตายแล้ว
    <checker> เงียบไป**
    55555555
    <checker> คนใช้ firewall มีแต่คนหัวโบราณทั้งนั้นแหละ
    <checker> ใช่ ถ้า****แน่จริง ****ปิดไฟร์วอลล์ดิ

เขา ว่าผมเป็นตุ๊ดด้วยล่ะที่ใช้ไฟร์วอลล์ และก็หาว่าผมหัวโบราณด้วย แต่ผมคิดว่าคนแก่ๆ น่าจะฉลาดกว่าคนหนุ่มๆ แบบมันนะ เอาเถอะ ผมจะดูว่าเขาเป็นแฮคเกอร์อัจฉริยะจริงๆ รึป่าว ผมก้อคงต้อง ไปตามน้ำเรื่อยๆ
    ปล.โดยความสัตย์จริง ผมขอบอกเลยว่าผมไม่มีไฟร์วอลล์ ผมมีแค่ Router อันนึงเท่านั้นเอง

<Elch> เอ้า มีคนสอนกุปิด Firewall แล้ว อ่ะตอนนี้กุปิด FireWall แล้ว เอาดิ มาแฮคกุดิ
    hacker แฮคไม่ด้ร้อก
    <Black<TdV>> หึหึ
    <checker> ...
    <Elch> checker กุรอ****ยิงไวรัสมาอยู่นะ มาดิๆ
    จะให้กุบอกกี่ครั้งก็ได้ บักนั่นมันไม่ใช่แฮคเกอร์ร้อก
    <checker> ****อยากได้ไวรัสใช่มั้ย กุจัดให้
    <checker> บอกไอพี****มาแล้วเด๋วกุส่งไป
    กุก็เคยเป็นแฮคเกอร์มาก่อนนะ จากการวิเคราห์ของกุ 100.00% ****ไม่ใช่แฮคเกอร์ร้อกกก ..^^
    <Elch> ไอพีกุ 127.0.0.1
    <Elch> จำง่ายๆ มาดิ
    <checker> 5555555555555555+ โง่เอ้ย จบกัน****
    <checker> ตอนนี้ไฟล์แรกโดนลบไปแล้ว
    <Elch> หือ
    <Elch> ไหน ดูซิ

ผม เปิด Windows explorer เทียบระหว่างที่มันบอกว่า มันลบไฟล์ ... หัวใจผมเต้นเร็ว ผมตกใจมาก ไฟล์ผมจะถูกลบไปจริงๆรึ ผมเริ่มควบคุมเมาส์ไม่อยู่ระหว่างที่ไปคลิกเปิด Windows Explorer..... นี่ผมกำลังโดนเขาแฮคอยู่ใช่มั้ย

<checker> ตาย**** บอกลาคอมได้เลย ไม่ต้องโทษใคร โทษตัว****น่ะแหละ
    <Elch> โอ้มันแย่จัง
    <checker> Drive G ****ไปแล้ว
    <Elch> ใช่... ฉันทำไรไม่ได้เลย ตายแน่
    <checker> อีก 20 วิ Drive F ****ก็จะไปด้วย

ใช่อย่างที่เขาว่า ไดร์ฟ G: กะ F: ผมหายไปจริงๆด้วย [ นี่กุเคยมี 2drive นี้ด้วยเหรอวะ HuhHuh? ] ผมกลัวมาก มือผมเริ่มสั่นตอนพิมพ์ Keyboard และ รู้สึกแย่มากเลยด้วย แต่ checker ก็ทำให้ผมรุสึกผ่อนคลายขึ้นด้วย มุขเพลงของเค้า

<checker> tupac rules [Thor Comment : คาดว่าเป็นคำพ้องเสียงในภาษาเยอรมัน ไม่ก็เป้นมุขแป๊กๆไรซักอย่าง]
    <checker>Drive F:,E: ****ไปแล้ว ลาก่อน Elch

ไดรฟ์ E? โอ้แม่เจ้า! เกมกุอยู่ในนั้นหมดเรยยว้อย รูปที่ตูถ่ายไปตอนเที่ยวด้วย ผมลองเข้าไปดู E: มันก็ยังอยุ่ครบ แต่ HACKER ผู้ทรงพลังนาม checker ก็บอกว่า ไฟล์ทุกไฟล์มันหายไปแล้ว.... เอ๊ะ มันยังไง

Hacker wrote:
    <checker>Drive D: โดนลบไป 45% แล้ว
    <He> เขาพูดไรน่ะ
    <Elch> เค้าว่า checker กำลังขำแบบไม่ลืมหูลืมตาอยู่มั้ง
    <Black<TdV>> ^^
    <checker> Drive D: ****ไปแล้ว
    <He> เหรอ checker

โอ้ว โน่ววว checker ลบ cd-rom ไดรฟ์ผมไปแล้ว! ผมอยากไปถามมันจริงๆ มันทำได้ไง โอ้วพระเจ้า มันลบ Hardware ได้ด้วย โอ้ววว มันทำได้ไงเนี่ย โอ้ววววววว วววว

<checker> อ้ายโง่ Elch ทีหลัง****จำไว้นะว่าอย่าบอกไอพีให้ใครรู้
    <checker> เอาล่ะ อีก 70% Drive C ****ก็จะไปลงนรก

คิดว่าผมควรบอกเค้ารึยัง ว่าเขากำลังพังเครื่อง ตัวเองอยู่ ?

สายไปแล้ว เป็นเวลา 20.22 ที่ผม[และคนอื่นๆในIRC]ได้รับ message สุดท้ายจาก checker หลังจากนั้น เราก็ไม่เห็นเค้าอีกเลย

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: