ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

เรื่องเกี่ยวกับการเรียนเลยนะครับ

คือตอนนี้อยู่ ม.4 แล้วครับ กำลังเรียนสายวิทย์ แต่ยังไม่รู้เลยว่าตัวเองชอบอะไร อยากรีบหาให้เจอจะได้ไม่ต้องเสียเวลาทีหลัง
    รู้สึกว่าตัวเองชอบเล่นเกมแล้วก็ฟังเพลงมากครับ แต่มันจะไปทำเป็นอาชีพอะไรได้อะครับ อยากจะได้แบบที่สามารถทำเป็นอาชีพได้แน่นอนอะครับ
    โปรแกรมเมอร์ไรงี้ไม่เอานะครับ ผมรู้สึกมันเยอะๆไงไม่รู้ น่าปวดหัวมากเลย

DEVGRU
    Denver , Colorado
    กล่าวขอบคุณ
    1,577
    ได้รับคำขอบคุณ: 999
    ลองดูวิชาที่ตัวเองชอบเป็นอันดับแรกก่อนครับ
    ส่วนผมชอบอังกฤษ ความฝันอยากเป็นก็นักการทูต

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ใครค้นหาตัวเองให้เจอ ยิ่งเร็ว ยิ่งดีครับ

เมื่อก่อนผมมีความเชื่อว่าเราต้องจบปริญญาตรีถึงประสบความสำเร็จได้

แต่เดี๋ยวนี้ผมคิดว่าทำอะไรก็ได้ที่เป็นงานสุจริต ทำแล้วได้เงิน และมีความสุข ผมว่านี่แหละถึงจะเรียกว่าประสบความสำเร็จในชีวิต

แต่ถ้าให้แนะนำ เรียนภาษาอังกฤษให้เก่งๆไว้ครับ สมัยนี้ ใครเก่งภาษาได้เปรียบ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

.: drsekyPS :.
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    - ไม่มีงานไหนที่สบายครับ งานทุกงาน เหนื่อยและหนักทั้งนั้น (ยกเว้นอาชีพทุจริต) แต่ถ้าทำงานที่เราชอบก็จะมีความสุขเองละครับ สู้ๆ ม.5 ต้องค้นหาตัวเองให้เจอนะครับ ม.6 ลุยสอบลูกเดียวเลย

กันอินชาวปทุมธานี ?
    กล่าวขอบคุณ
    437
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,192
    Blog Entries
    5
    ความแน่นอนคือความไม่แน่นอน...ใช้เวลาสำรวจตัวเองดีกว่า พิจารณาความเป็นตัวตนของตัวเอง ถ้าคิดถึงสิ่งที่ชอบให้คิดถึงสิ่งที่ไม่ชอบด้วย
    เพราะบางครั้งสิ่งที่ไม่ชอบมันก็มากับสิ่งที่ชอบ ถ้ามีความถนัดนั้นเป็นข้อได้เปรียบ แต่สู้ความพยายามจนถึงที่สุดไม่ได้

และกับบางคนมีอาชีพที่ใฝ่ฝัน แต่ไม่มีความสามารถทางด้านนั้นเลย จึงเกิดขอเสียเปรียบกับคนอื่นที่มีความสามารถมากกว่า
    ไม่มีอะไรตายตัว บอกอยากทำอาชีพที่แน่นอนแนะนำให้ทำอาชีพที่ตัวเองถนัด หรือพูดตรงๆ คือเรื่องที่ตัวเองเก่งที่สุดแล้ว
    แต่ถ้าไม่ชอบงานที่ตัวเองมีความถนัด อยากทำสิ่งที่ชอบแต่ไม่เก่งเรื่องนี้เลย แค่ขอให้ฝึกฝน เรียนรู้กับมัน

*เรียนสายวิทย์ แต่ชอบเล่นเกม และฟังเพลง ?
    "ค่อย ค่อย คิดให้ดีๆ" มีงานด้านใดที่มีความเกี่ยวข้องกับวงการเกมส์ หรือวงการเพลง ถ้าคิดไม่ออกให้ลองทำ
    ไม่ได้หมายความให้ไปทำงานเลยนะ เป็นเพียงคำแนะนำ หาแบบทดสอบ หาลักษณะของอาชีพที่สนใจ
    นำมาดูแล้วพิจารณาว่าเหมาะกับเราไหม ถ้ามันยากเกินตัวเราให้คิดว่าอะไรที่ต้องใช้ความพยายามมักจะได้ผลตอบแทนที่มีคุณค่ากลับมา

"อาชีพไม่ได้สร้างความมั่นคงให้คน แต่คนนั้นแหละที่สร้างความมั่นคงให้อาชีพ"

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าพูดถึงการค้นหาตัวตนของตัวเอง มันไม่ได้มีเวลาแค่ถึงตอนจบ ม.6 แล้วเข้ามหาลัย เข้ามหาลัยแล้วหางาน
    แต่มีเวลาทั้งชีวิต เข้าใจว่าทุกคนอยากพบเป้าหมายที่แน่นอนของตนเองให้เร็วที่สุดเพื่อที่จะได้มีเวลาทำตามสิ่งที่ต้องการมากขึ้น
    หลายคนอยากมีอาชีพที่มั่นคง แต่มันไม่มีจริง ไม่มีอาชีพใดมั่นคง มีแต่มั่นคงมากหรือน้อยกว่ากันเท่านั้นเอง...ความไม่แน่นอนเป็นเรื่องแน่นอน

***ขออภัยจริงๆที่ผมตอบในสิ่งที่คุณถามไม่ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BlueFriday : 10th May 2013 เมื่อ 23:52

It's only after we've lost everything that we're free to do anything.

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ถ้าเป็นเรื่องการเกรียนนี่ ปรึกษาผมได้นะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ไม่ได้จะโน้มน้าวให้เรียนสายนี้นะครับ

ทุกวันนี้คนเรียนจบปริญญาตรีตกงานปีละ 1 แสนคน โดยเฉลี่ย
    แต่ในทางกลับกัน โรงงานและบริษัทต่างๆ ต้องการคนที่จบสายอาชีพถีง 1 แสนคนต่อปี โดยเฉลี่ย

ส่วนนี้เอาไปเป้นแนวทางครับ ทุกวันนี้ผมพูดตรงๆว่าผมเองก็กำลังจะเข้าเรียนโรงเรียนอาชีวะเหมือนกัน อายุ18 หละจะไปนั่งเรียน ปวช1 แต่ไม่เป็นไรเพื่อ อนาคตและสิ่งที่เตือนใจผมเสมอก็คือ ไม่สายเกินจะเรียนขอแค่ตั้งใจและทำให้เต็มที่

ปล.หวังว่า จขกท อาจจะมีแนวทางที่เลือกจะเรียนได้นะครับอย่าคิดนะครับว่าสายอาชีวะที่หลายๆท่านชอบดูถูกกันจบมาเงินจะไม่ดี งานและเงินดีกว่าคนที่ จบ ม.ปลาย อีกครับ
    น้าแถวบ้านผมเรียน BU รุ่นอะไรไม่รู้เรียนตั้ง 5 ปีซั็าแล้วซํ้าอีก สุดท้ายก็จบมาจบสายช่างไฟฟ้า ทุกวันนี้น้าคนนี้ทำงานอยู่การไฟฟ้าเงินเดือนขั้นตํ่าของน้าเค้าอยู่ที่ 50000-90000 บางเดือนอาจจะได้ แสนกว่าๆ ผมพูดจริงๆครับเงินเดือนน้าเค้าขนาดนี้จริงๆ
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

กล่าวขอบคุณ
    347
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ดีแล้วครับ ค้นหาตัวเองตอนนี้ สู้ๆ นะครับ จะได้รู้เป้าหมาย และมีกำลังใจมุ่งไป ผมนี่ ม.6 ยังไม่รู้เลยครับ แม่ให้สอบอะไรก็สอบ มารู้ตัวว่าชอบอะไรก็สอบไม่ติดเสียแล้ว... ถ้ารู้ก่อน คงจะดีมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,037
    รีบๆค้นหาตัวเองให้เจอนะคะ ไม่งั้นจะโดนพ่อแม่บังคับให้เรียนแล้วจะมาเศร้าทีหลัง ^^
    .•:* ゜•._•*FACEBOOK•:•._゜*.

ลาลั้ลลา ลัลลา~
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,441
    ช่วง ม.4-5 เนี่ยลองไปค่ายที่มหาลัยเขาจัดดูครับ สนใจคณะไหนก็ลองไปเข้าดู จะได้ค้นพบตัวเองได้ง่ายขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 589
    ชีวิตยังอีก ยาวไกลครับ กว่าจะพบจริงๆ อาจใกล้ตอน ม.6 หรือบางคนอาจจะจบมหาลัยไปแล้ว
    ผมแนะนำนะ เลือกไอ้ที่มีทางเลือกเยอะๆ ไว้ก่อน มีสิทธิ์ตัดสินใจได้มากกว่า จะได้กลับลำทัน อาจจะหนักหน่อยแต่ก็คุ้มค่านะ

ยกตัวอย่างตอน ม.3 ชอบภาษาอังกฤษเลยอยาก ต่อ สายศิลป์ พอจบ ม.6 ที่ชอบจริงๆ กลับอยากเข้า วิศวะฯ ทำไงล่ะทีครับ ความรู้ไม่มี

ถ้าชอบ จริงๆ แล้วไม่เสียใจทีหลังก็เลือกไปเถอะครับ
    Fuck the world2