ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961

ถามเกี่ยวกับการลง windows 7 ครับ

สวัสดีครับ ผม มีหลายเรื่องเลยครับที่จะถาม เพราะจะลองลง วินโดวส์ ด้วยตัวเองครั้งแรก ผมศึกษาจากคลิปการลงหลายครั้งแล้ว แต่ก็ยังมีหลายอย่างที่ยังสงสัยอยู่

1. Format นี่ Format เฉพาะ ไดร์ C อย่างเดียว หรือต้อง Format ทุก ไดร์ครับ

2. ถ้าเราลงวินโดวส์ใหม่แล้วข้อมูลในไดร์ D ยังอยู่ มันจะมาแปะ อยู่บน แทบรูปด้านล่างนี่ไหมครับ เพราะ
    พอลงวินโดวส์ใหม่ เราก็ไม่ได้ setup มันเป็นโปรแกรมที่อยู่กับ วินโดวส์เก่า ลักษณะเหมือน โปรแกรมแตกไฟล์ใช้ได้เลย

3. ไดร์เวอร์นี่ ตัวแผ่นวินโดวส์ มันเตรียมมาให้ครบทุกอย่างเลยหรือเปล่าครับ หรือ บางอย่างต้องหาเอาครับ

.: drsekyPS :.
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    1. Format เฉพาะไดร์ C ครับ
    2. ลงใหม่ของมูลในไดร์ D จะไม่หาย / ไม่แปะครับ มันก็โล่งเลย (งงๆ คำถาม)
    3. windows 7 มันหาไดร์เวอร์ให้เองครับ แต่ถ้าเป็นโน๊ตบุ๊ค จะให้ดีต้องหาไดร์เวอร์เฉพาะรุ่นมาลงเองครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 353
    นาทีนี้แนะนำ windows 8 ครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jakajanwax อ่านกระทู้
    นาทีนี้แนะนำ windows 8 ครับ
    เห็นพี่ผมบอก มันเหมาะ สำหรับ ดูหนัง ฟังเพลง มากกว่าเล่นเกมอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ donal อ่านกระทู้
    เห็นพี่ผมบอก มันเหมาะ สำหรับ ดูหนัง ฟังเพลง มากกว่าเล่นเกมอ่ะครับ
    ผมใช้ก็เล่นเกมได้ทุกเกมเลยนะเปิดเครื่องไวดีด้วย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: