ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2
    PhenomII X4 965BE ใครใช้อยู่รบกวน PM สรรพคุณ ให้ผมด้วยนะครับ กำลังสนใจ อิอิ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    PhenomII X4 965BE
    เคยใช้ 955 clock ได้4.0 stable bench กับ CINEBENCH ได้ 3point กว่าๆ เกือบ 4point
    อุณหภูมิตอนใช้ default clock 3.2 ประมาณ 40+ sink ตอนนั้นเป็น 212+
    fullload ไม่เกิน 70 แต่ถ้า sinkโรงงานอาจเกิน ประเด็นตอน clock อยู่ที่ ความร้อนภาคจ่ายไฟ จะถูกดรอปความเร็วที่ 65-70

ส่วนตัว ใช้เล่น ปกติดี เว็บ โปรแกรม run cry-engine กับ unreal ได้ไม่มีปัญหาให้เห็น
    เกมที่ตอนนั้นเล่นอยู่ cod456(high) และ crysis2(low) BF3(low) เล่นได้ปกติดี (HD4670)
    จำพวก IDE netbean ทำงานได้ช้า eclipse ทำงานเร็วปกติ ไม่แตกต่างกับintel
    โดยรวม รู้สึกว่า ใช้งานได้ไม่แตกต่างกับ fx-8150(ที่ตอนนี้ใช้อยู่) เรื่องเกมมีผลนิดหน่อย 3-5 frame

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    ถ้ามันไม่แพงมาก(intel) ยังไงช่วงนี้ก็ยังคงต้องเลือกนายอยู่
    ขอความแรงที่ไม่แพงมากไปดีกว่าได้ของถูกที่คุ้มเกินแต่แรงไม่เท่าอีกฝั่ง

เงินใครเงินมันคร้าบบบบบบบบบบหาซื้อเองไม่หนักหัวใคร 555+

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    แล้วพวกร้านค้ามันจะลดตามมั้ยครับ ? advice ไรงี้
    AMD Phenom II X6 1100T - Mainboard GIGABYTE GA-970A-D3 r 3.0 - Ram G-Skill 1600 DDR3 8GB - AMD HD 7850 2GB

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ใครให้เงินแบ็คอัพสนับสนุนโปรแกรมเทสอันไหน ผลมันก็ดีเวอร์เกินจริงตามนั้นแหล่ะครับ คิดไม่ยาก
    แต่การใช้งานจริงกับผลเทสมันต่างกันครับ ใครคิดว่าอินเทลดี แพงสมราคาก็ใช้ไปครับ 4 คอร์ แพงกว่า 8 คอร์ ก็ว่าไปครับ ^^ ..

ปล. ขนาด 4 คอร์ 8 ทรีด ที่มีความผิดพลาดในการแสดงผลจำนวนคอร์ของวินโดว์เขายังไม่แก้กันเลย เพื่ออะไร เพื่อการตลาดไงครับ..

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hellraizer อ่านกระทู้
    ใครให้เงินแบ็คอัพสนับสนุนโปรแกรมเทสอันไหน ผลมันก็ดีเวอร์เกินจริงตามนั้นแหล่ะครับ คิดไม่ยาก
    แต่การใช้งานจริงกับผลเทสมันต่างกันครับ ใครคิดว่าอินเทลดี แพงสมราคาก็ใช้ไปครับ 4 คอร์ แพงกว่า 8 คอร์ ก็ว่าไปครับ ^^ ..

ปล. ขนาด 4 คอร์ 8 ทรีด ที่มีความผิดพลาดในการแสดงผลจำนวนคอร์ของวินโดว์เขายังไม่แก้กันเลย เพื่ออะไร เพื่อการตลาดไงครับ..
    พูดเหมือนการใช้งานจริง AMD 8 หัว แรงกว่า 4 หัวของ อินเทลสินะ ^ ^... นายแน่ใจนะ เคยลองทดสอบด้วยตัวเองหรือปล่าว

4 หัว 8 เทรด เทรดที่เพิ่มมามันไม่ได้มีไว้เท่ๆ อย่างเดียวหรอกนะ 8 หัว AMD ไม่ได้กินแล้ว แค่ i5 ยังไม่รอด จะเทียบ i7

อย่าใช้ความรู้สึก ใช้ข้อมูลดีกว่า เอามาเรนเดอร์ สิ เดี่ยวรู้เลย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    เก็บตังแปป

กล่าวขอบคุณ
    92
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    พูดเหมือนการใช้งานจริง AMD 8 หัว แรงกว่า 4 หัวของ อินเทลสินะ ^ ^... นายแน่ใจนะ เคยลองทดสอบด้วยตัวเองหรือปล่าว

4 หัว 8 เทรด เทรดที่เพิ่มมามันไม่ได้มีไว้เท่ๆ อย่างเดียวหรอกนะ 8 หัว AMD ไม่ได้กินแล้ว แค่ i5 ยังไม่รอด จะเทียบ i7

อย่าใช้ความรู้สึก ใช้ข้อมูลดีกว่า เอามาเรนเดอร์ สิ เดี่ยวรู้เลย
    ผมซื้อ-ขายคอมฯ PC-Note Book ผ่านมือมาร่วมหลักพันเครื่อง ได้ลองมาก็เกือบทุกรุ่นได้ครับ..
    บางโปรแกรมที่เริ่มใช้โค๊ดของทางฝั่ง AMD บ้างแล้ว ผลเทส 8 คอร์ ก็ออกมาแรงกว่า 4 คอร์น่ะครับ
    ถ้าคุณจะเชื่อผลทดสอบเก่าๆตอน FX ออกมาใหม่ๆมันก็เรื่องของคุณ ไม่ต้องแสดงความคิดเห็นของคุณเกี่ยวกับความคิดเห็นของผมหรอกน๊ะ..

ปล. เอาตัวอย่างของที่ผมขายไปดูให้ชื่นใจน๊ะครับ จะได้ไม่มากล่าวหาว่าผมขี้โม้อีกประเด็นนึง ^^ ..
    - http://www.pantipmarket.com/items/13460936
    - http://www.pantipmarket.com/items/13484349
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hellraizer : 12th May 2013 เมื่อ 20:19

ชอบปล้ำกระทู้
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    มันจะถูกไปไหนเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ของดีราคาถูก อิอิ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hellraizer อ่านกระทู้
    ผมซื้อ-ขายคอมฯ PC-Note Book ผ่านมือมาร่วมหลักพันเครื่อง ได้ลองมาก็เกือบทุกรุ่นได้ครับ..
    บางโปรแกรมที่เริ่มใช้โค๊ดของทางฝั่ง AMD บ้างแล้ว ผลเทส 8 คอร์ ก็ออกมาแรงกว่า 4 คอร์น่ะครับ
    ถ้าคุณจะเชื่อผลทดสอบเก่าๆตอน FX ออกมาใหม่ๆมันก็เรื่องของคุณ ไม่ต้องแสดงความคิดเห็นของคุณเกี่ยวกับความคิดเห็นของผมหรอกน๊ะ..

ปล. เอาตัวอย่างของที่ผมขายไปดูให้ชื่นใจน๊ะครับ จะได้ไม่มากล่าวหาว่าผมขี้โม้อีกประเด็นนึง ^^ ..
    - http://www.pantipmarket.com/items/13460936
    - http://www.pantipmarket.com/items/13484349
    น่าเบื่อจริงๆ จะขาย ไม่ขายยังไง ผมไม่ใจสนหรอก ไม่ต้องเอามา Show ผมไม่สนใจซักนิด

จริงๆมันก็ใช้งานไม่ต่างกันหรอก อยู่ที่ชอบมากกว่า จะคิดยังไงก็แล้วแต่ ไหนๆก็บอกไม่ให้ แสดง คห. แล้ว

ก็หยุดแค่นี้แล้วกัน ^ ^.. CPU แห่งอนาคต

มันแล้วแต่ความต้องการมากกว่าว่าเอาไปทำอะไร

สำหรับผม ใช้งานจริง เอามาทำงาน ตัดต่อ ทำงาน กราฟฟิก 3D FX ตอบโจทย์ ผมไม่ได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kyonman : 12th May 2013 เมื่อ 21:26

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 623
    ไม่ต้องมานั่งเถียงกันหรอกครับ ทั้ง AMD และ Intel ต่างก็มีจุดแข็งของตัวเอง จริงๆแล้วหากตัวโปรแกรมถูกเขียนมาเพื่อนให้ Support กับ CPU นั้นๆ สามารถดึงศักยภาพของแต่ละ Core ออกมา ถึงจะเห็นผลครับ บางโปรแกรม Intel ก็แรงกว่า แต่ก็ยังมีหลายการทดสอบที่ AMD ทำได้ดีกว่านะครับ

เราเป็น End user ยังไงก็ได้ประโยชน์ ใหยิ่งผู้ผลิตแข่งกันทำตลาดผลประโยชน์ก็ยิ่งตกอยุ่กับผู้บริโภคอย่างเราๆนี่แหละ ดังนั้นไม่ว่าใครจะเป็น Fan Boy ของ Intel หรือ AMD ไม่ต้องเถียงกันหรอกจ้า

อย่างตัวผมที่ใช้ทั้ง 2 ค่าย แต่ในใจลึกๆก็แอบเชียร์ AMD นะครับ ไม่ใช่อะไรหรอกกลัว Intel มันจะผูกขาดตลาด ซึ่งตอนนี้ก็เป็นแบบนั้นอยู่ เดี๋ยวไม่มีของถูกใช้เอาน่ะ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    92
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    น่าเบื่อจริงๆ จะขาย ไม่ขายยังไง ผมไม่ใจสนหรอก ไม่ต้องเอามา Show ผมไม่สนใจซักนิด

จริงๆมันก็ใช้งานไม่ต่างกันหรอก อยู่ที่ชอบมากกว่า จะคิดยังไงก็แล้วแต่ ไหนๆก็บอกไม่ให้ แสดง คห. แล้ว

ก็หยุดแค่นี้แล้วกัน ^ ^.. CPU แห่งอนาคต

มันแล้วแต่ความต้องการมากกว่าว่าเอาไปทำอะไร

สำหรับผม ใช้งานจริง เอามาทำงาน ตัดต่อ ทำงาน กราฟฟิก 3D FX ตอบโจทย์ ผมไม่ได้ครับ
    ขอบคุณที่คุณไม่ล้ำเส้น การที่คุณจะแสดงความคิดเห็นน่ะเป็นเรื่องปรกติ แต่ก็ควรจะเกรงใจผู้อื่นด้วยครับ..
    ผมไม่อยากจะหักหารน้ำใจใคร แต่ก็นั่นแหล่ะครับ ผมไม่ใด้เป็นคนเริ่มเกเรครับ ความคิดเห็นแรกของผมก็ไม่ได้ไปดูถูกใครด้วยครับ..

(และตัวอย่างที่เอามาให้ดูก็เพื่อตอบโจทย์ที่คุณตั้งถามผมไว้ว่า เคยใช้หรือเปล่า ผมก็เลยเอามาให้ดู มากกว่านี้ก็เคยใช้ครับ.. )

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    8 Core อยู่ใกล้แค่เอื้อมแล้วสินะ 555+ ความฝันใกล้เป็นจริงอีกนิด ถ้า M/B Ram ลดด้วยก็น่าจะดีมั้งเนอะ 555+
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

I LoVe AMD
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,127
    ลดอยู่คนใช้ 8350 ซื้อมาแรกๆ น้อยใจนะเนี่ย T T
    [FX 8350 / RAM Team xtreem 2133 4*2/ GTX 680 /ASUS Crosshair V Formula ]