ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 74

นิสัย Dota 2 ของคนไทยบางคน

เวลาผมเล่นดอทเอ2เนี่ย ส่วนมากจะค้นหาเกม เล่นกับฝรั่ง ส่วนตัวชอบนิสัยฝรั่งนะ รู้สึกนิสัยดีมาก ผมเล่นไม่เก่ง ก็ไม่เคยโดนว่าอะ

ผมอยากลองตี้กับคนไทยมั้ง ในตอนเล่น ผมทำผิดไรหน่อย ก็ด่าละ ไป last ก็ โดนด่า พูดออกไมค์เลยอะ ตอนนี้ก็ไม่ได้เล่นกับคนไทยแล้ว

ค้นหาแมพ เล่นกับฝรั่ง บางทีเจอคนไทยในทีมตัวเองด้วย มีด่าด้วย fuck fuck fuck

แค่นี้ละคับ มาบ่นหน่อย อิอิ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ก็ด่า นิดหน่อยไม่เป็นอะไรหรอกครับ
    หาคนพาเกรียน DOTA2 -->thesunchil<-- แอดมา
    ดูความเกรียน DOTA2 -->รูปความเกรียน DOTA2

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    จะว่าไปแล้วนอกเกมคนไทยถือว่ามีมารยาทอันดับต้นๆของโลกแต่พอในโลกsocial เท่านั้นแหละเก่งกล้าสามารถกันใหญ่

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jajajaja120 อ่านกระทู้
    ก็ด่า นิดหน่อยไม่เป็นอะไรหรอกครับ
    ความเป็นมารยาทไม่มีครับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Keroan
    กล่าวขอบคุณ
    293
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,458
    ส่วนมากผมเล่นจะโดนฝรั่งด่าบ่อยมากครับ ผมเล่นไม่ค่อยเป็น เเต่สุดท้ายผมก็ทำทีมชนะตลอดเล่น Tiny อะ555

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    207
    ผมเล่นไป ไม่ค่อยโดนฝรั่งด่าหรอก ทีมworkมากบางครั้งอะ บางที เราเล่นๆดีสกิลดี ๆก็บอก Nice

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ผมว่าค่อนข้าง"จริง"นะ โดยส่วนตัว เล่นส่วนมากเจอะแต่คนจีน บางทีก็เจอคนไทยบ้าง มันต่างกันมากในเรื่องนิสัยการเล่น(บ้างคนอะนะ)

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 237
    ตี้เฉพาะกับเพื่อนดีกว่าครับ
    เล่นคนเดียวกดค้นหาเลยดีกว่า
    STEAM
    เว็บบล็อก ข่าวสาร เรื่องราว จากเกม revrepeat.com

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ตั้งแต่เล่นมา ผมเจอคนไทยี่นิสัยดีเยอะนะ

แต่ว่าผมกลับเจอ จีนเตี๊ยะมันชอบด่าไม่พิมพ์ด่าด้วยนะมันเล่นเปิดไมค์พูดภาษาตัวเองด่าเลย
    หนวกหูมากและไมค์มันเสียงรบกวนชิบเหมือนเล่นอยู่ในตลาดนัด แถมชอบออกเกมส์ด้วย จีนหรือเวียดนามรึปล่าวก็ไม่รู้

แล้วก็เจอ รัสเซีย เข้ามาเล่นในโซน SEA โครตอ่อน เพราะมันปิงเยอะ

มาเลเซีย ชอบโดนฝรั่งว่า เพราะชอบเกรียน

เจอพวกฝรั่งที่เคร่งภาษา พิมพ์ภาษาบ้านตน ก็โดนด่า และจะด่าแบบ รวมๆเลย เช่น fu*k malay แต่ไม่แน่อาจจะเป็นประเทศที่ใช้ภาษาอังกฤษในโซน SEA

คนไทยแม่มชอบออกเกมส์และผมก็เจอแต่พวกฝีมือห่วยบรม แล้วก็บ่น lag lag lag นี่แหละที่เจอบ่อย

หมายเหตุ อันนี้ที่เจอในด้านเสียนะ ด้านดีด้านฉยๆก็มี 555

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    693
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ผมไม่เล่นกับคนไทยด้วยกันแล้วครับเบื่อไปเล่นกับฝรั่งดันซวยไปเจอไทยด้วยกันก็มี
    IRON MAN

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    เคยเจอเหตุการณ์นึง ประทับใจฝรั่งมาก

ผมบอกเขาว่า "ผมมาเล่นครั้งแรกนะ ผมทำอะไรผิดไปก็ขอโทษด้วย"

เขาตอบมาว่า "ไม่เป็นไร แค่นายตั้งใจเล่นไปเรื่อยๆก็พอ" (ผมแปลมาคร่าวๆนะ)

โห ซึ้งสุดๆเลยอะ T^T

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    อินโดนิเซีย,ฟิลิปปินส์,ออสเตรเลีย เกรียนๆทั้งนั้นเปิดเกมมา****ด่า noob เลยเซงจิต (เจอกับคนพวกนี้อย่าด่ากับมันนะเราด่าไม่ทันหรอก พิมอังกฤษไม่เก่งด่า suck english )

l.:: Head Hunter ::.l
    กล่าวขอบคุณ
    611
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    ตั้งแต่เล่นมา ผมเจอคนไทยี่นิสัยดีเยอะนะ

แต่ว่าผมกลับเจอ จีนเตี๊ยะมันชอบด่าไม่พิมพ์ด่าด้วยนะมันเล่นเปิดไมค์พูดภาษาตัวเองด่าเลย
    หนวกหูมากและไมค์มันเสียงรบกวนชิบเหมือนเล่นอยู่ในตลาดนัด แถมชอบออกเกมส์ด้วย จีนหรือเวียดนามรึปล่าวก็ไม่รู้

แล้วก็เจอ รัสเซีย เข้ามาเล่นในโซน SEA โครตอ่อน เพราะมันปิงเยอะ

มาเลเซีย ชอบโดนฝรั่งว่า เพราะชอบเกรียน

เจอพวกฝรั่งที่เคร่งภาษา พิมพ์ภาษาบ้านตน ก็โดนด่า และจะด่าแบบ รวมๆเลย เช่น fu*k malay แต่ไม่แน่อาจจะเป็นประเทศที่ใช้ภาษาอังกฤษในโซน SEA

คนไทยแม่มชอบออกเกมส์และผมก็เจอแต่พวกฝีมือห่วยบรม แล้วก็บ่น lag lag lag นี่แหละที่เจอบ่อย

หมายเหตุ อันนี้ที่เจอในด้านเสียนะ ด้านดีด้านฉยๆก็มี 555
    ผมนี่แหละคนไทยหนึ่งในนั้นเน็ต TOT ล้าสมัยเหลือเกินปิงเกือบ 500 ตลอดเลย T T เล่นแทบไม่ได้ต้องออก
    CPU : AMD A6-3650 APU with Radeon(tm) HD Graphics 2.60 GHz - RAM : 8.00 GB - VGA : AMD Radeon HD 6790 1GB DDR5 - Mainboard : BIOSTAR A55ML+ - PSU XFX : 650W

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Some Where In Uttaradit.
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    ผมชอบคนจีนเล่นอ่ะฮะ โหดดี (ถึงมันจะพูด อังกฤษไม่เป็นสักคำก็เหอะ = =') ซัพก็ซัพ จริงๆ ส่วน Carry ไม่ค่อยเจอเล่น จะเจอแต่คนไทยเล่น "คนไทย หัวใจแครี่ เย้ววว!"
    That's What You Get When You Let Your Win.

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    300
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    เมื่อ2วันที่ผ่านมาผมได้ประสบเจอทีมแย่ๆมา2วันเต็มๆ - - แทบบ้าแถมเล่นไม่ดีโดนรุมด่าอีกทั้งๆที่พวกมันซับไม่ดีเท่าอีกฝั่งนึง - - เลยเบื่อๆเล่นกับคนอื่นนอกจากจะมีเพื่อนเล่นด้วย
    What is this????

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ไทยนู้บเกมแนวนี้คับแต่แนว FPS เก่งจัง

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    207
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lattapol087 อ่านกระทู้
    ไทยนู้บเกมแนวนี้คับแต่แนว FPS เก่งจัง
    นู้บไรไม่ว่าหรอก แต่แค่ไม่ชอบนิสัยบางคน

FPS นี่พวก เกรียน SF PB ป่าว

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    สำหรับผม มันเรื่องปกติ ครับตั้งแต่เล่นดอท 1 ละ ถ้าเริ่มมีปากผมก็จะเงียบไว้ก่อนแล้ว เล่นให้ดี เอาสกอคิวให้เยอะกว่ามันไว้ก่อน แอสซิสไม่ต้องสน แล้วเคยเริ่มปากกลับ 555+ แต่ผมไม่ด่าใครก่อนนะ
    เกมถูกๆจาก G2A

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pong42567 อ่านกระทู้
    ผมนี่แหละคนไทยหนึ่งในนั้นเน็ต TOT ล้าสมัยเหลือเกินปิงเกือบ 500 ตลอดเลย T T เล่นแทบไม่ได้ต้องออก
    แต่ก็ไม่โดนผมด่านะส่วนมากผมจะเงียบๆไว้ก่อนเราไม่เก่งภาษาไปด่าแข่งเดี๋ยวโดนด่าชาติเกิดแย่เลย

แต่ผมชอบ report มากกว่าพวกที่ชอบออกนี่ มีตานึงเล่นล่างผมเล่นคอมโบกดซะยับเลย
    แต่เลนกลางกับเลนบนมันอ่อนมากคนไทยนี่แหละแล้วมันก็ออกปล่อยให้ผมสู้กับ 2-4 เกือบจะชนะและเพราะอีกฝั่งเล่นแต่ตัว int ฝั่งผมเนี่ยไอพวกที่ออก hero late เกมส์ทั้งนั้น
    อุส่าห์ดันจนป้อมกลางแตกครีปใหญ่แล้ว ถ้าอยู่กันครบคงชนะไปแล้ว เพราะมีพวกโง่ๆมาอยู่ในทีม พิมพ์แล้วโมโหชิบๆ
    น่าเบื่อที่สุดเลย ไอพวกเล่น late เกมส์แล้วห่วยแตก ผมยั๊วะละไม่หายเลย

แถม ผมเป็นคนนึงที่เล่น hero ซัพทีม และชอบโดนว่าเรื่องการล้ำหน้าไปตาย จะไม่ล้ำได้ยังไง Tank บ้าอะไรอยู่หลังซัพ
    ไอผมจะถอยไปหลังทีมอยู่หลังมันก็ถอยมาอยู่หลังผมกวนตรี*มากมาย และอีกอย่างชอบรอให้มันเปิดก่อนแถมชอบให้ ซัพเปิดด้วย ที่กล่าวมาทั้งหมดคือที่ผมเจอมาเยอะเลยนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 12th May 2013 เมื่อ 19:06

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้

ผมเคยเจอ รัสเซีย ครั้งเดียวครับ แล้วมามาคนเดียวโหดสุดๆ แล้วมันก็พูดข่มขู่ตั้งแต่ต้นเกมจะทำสงครามไรประมาณนี้ แบบจะฆ่าเราให้หมดตอนแรกแค่คิดว่าขู่แต่ดันโหดจริง
    AMD Phenom II X6 1100T - Mainboard GIGABYTE GA-970A-D3 r 3.0 - Ram G-Skill 1600 DDR3 8GB - AMD HD 7850 2GB

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    แต่เวลาเจอเกรียนไทยอยู่ทีมตรงข้ามสะใจมากๆ ได้ตบเกรียนมันสักที ชอบมากยิ่งเวลาเจอพวก GU lnw GU ROCK TH GU THAI ออและชื่อบ่งบอกหรือประกาศ เอกราช ตนเองตอนนี้กลายเป็นtagชื่อที่โดนเหมารวมว่าเป็นเกรยนแล้วนะครับ ใครไม่อยากโดนหาว่าเกรียนทั้งๆทีไม่ทำอะไรผิดผมแนะให้เปลี่ยนนะครับ

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    เหอะ ๆ ส่วนมากผมจะเจอ
    ไอพวก จีนนี่ ด่าอย่างเดียวเลย
    แหม่ ตัวเองก็ไม่ได้โหดนะ =w=
    Do it now.Sometimes later become never.

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teepagon อ่านกระทู้
    ผมชอบคนจีนเล่นอ่ะฮะ โหดดี (ถึงมันจะพูด อังกฤษไม่เป็นสักคำก็เหอะ = =') ซัพก็ซัพ จริงๆ ส่วน Carry ไม่ค่อยเจอเล่น จะเจอแต่คนไทยเล่น "คนไทย หัวใจแครี่ เย้ววว!"
    เวลาเจอไอ้พวกเจ๊กเนี่ย ถ้าอยู่คนละทีม จาคอยเอามันก่อน หมั่นใส้พวกเเม่ง มันพยายามจาพูดกับเรานะ เเต่พูดเจ๊ก ห่วยใครจาไปรู้เรื่องกับ**** พยายาม พูดeng กับมัน ไม่เคยตอบด้วยeng ซักคำ อย่าางเก่งก็ fuck noob หรือ SB (ไม่ใช่ spirit breaker นะ เเต่มันเป็นคำด่าน่ะ ต้องลองดูจังหวะเกมในตอนนั้นเอา เพราะ SB คือ หน้าี พอดีมีเพื่อนเรียนสายห้องสองภาษา เค้าเรียนจีน มีพวกเจ๊กไรมาเรียนด้วยเยอะ ก็บอกๆ กันมาน่ะคับ มันเป็นคำย่อ อย่าง คำว่า "จิปา" แปลว่า -วย อย่างงี้อ่ะคับ) ถึงเกลียดพวกมันจิงๆอ่ะ ยอมรับอยู่สองอย่าง พวกตำราพิชัยสงครามของมัน สอนดีมาก กับ สาวๆสวยดีเหมือนกันคับ
    เพลงดาบล่องนภา

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    ผมเล่นจนได้เพื่อนฟิลิบปินแต่ผมอ่อนอังกฤษเลยพิมงงๆอะ
    ส่วนคนไทยผมเล่นกะคนชื่อ omega เขาชอบเล่นไพรโรและผมก็จะชอบไปตาย
    และก็พิม lol ทั้งแมพ
    แอดมาเล่นกันได้ครับ ไม่เคยด่า Steam pcore2000 แต่ผมชอบทักนะ
    จะเปิดเทอร์มและผมเล่น 3-6โมงพอเด๊ยวการเรียนเสีย
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

Chiang Mai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    เล่นกับฝรั่งดีที่สุดครับ

ใครเล่น planetside 2 ลองจินตนาการดูสิครับว่า ถ้ามีพวกเกรียนไทยหลุดมาสักคน เกมมันจะไม่น่าเล่นขนาดไหน.....