ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748

Unhappy แฟนบอกเลิกแล้วครับ ทำอะไรไม่ถูก อยากขอคืนดีก็ทำไม่ได้ ผมควรทำไงดี

ผมใช้เวลานานมากกว่าจะเขียนข้อความพวกนี้ขึ้นมา
    ตอนนี้ผมทำอะไรไม่ถูกเลย วันๆได้แต่เหม่อลอย คิดถึงแต่วันแรกที่พบเค้า สิ่งที่ทำให้เค้า ความหวังที่จะได้เริ่มใหม่กับเค้า ผมคิดอยู่แต่เรื่องพวกนี้วนไปมาอยู่ตลอดเวลา ไม่อยากทำอะไร กินไม่ได้นอนไม่หลับ ถึงแม้จะมีครอบครัว ญาติๆ เพื่อนๆ ที่ค่อยให้กำลังใจอยู่ตลอด แต่ทำไมผมกับคิดว่าผมต้องการกำลังใจแค่จากเธอคนนั้นคนเดียว เข้าเรื่องกันเลยดีกว่า

ผมเป็นเด็กมัธยมปลายครับ อยู่ม.5และกำลังจะก้าวเป็นพี่ใหญ่ของโรงเรียน ซึ่งต่อไปนี้มันจะเป็นช่วงต่อของชีวิต เลยทำให้เกิดเรื่องระหว่างเราสองคนขึ้นครับ
    เนื่องจากช่วงนี้เป็นช่วงที่ต้องติวหนักเรียนหนักเพื่อที่จะเตรียมเข้ามหาลัย ซึ่งในช่วงปิดเทอมใหญ่นี้โรงเรียนผมม.ปลายไม่มีปิดเทอมครับ ม.4ขึ้นม.5 ม.5ขึ้นม.6 ก็ต้องมาเรียนเพื่อรับเนื้อหาเพิ่มเติม
    ซึ่งผมเป็นเด็กคนนึงที่ไม่ค่อยสนใจในการเรียนเท่าไร แต่ก็ไม่ถึงกับว่าทิ้งไปเลย ส่วนแฟนผมเธอเป็นคนเรียนเก่งครับเธอเรียนวิทย์-คณิต ส่วนผมแค่ศิลป์คำนวน โรงเรียนผมมีแค่2สายนี้ครับ เธอจริงจังกับการเรียนมากเพื่อที่จะเตรียมเข้ามหาลัย เธออยากเรียนเภสัชครับ จึงทำให้เธอต้องเรียนหนักกว่าปกติ เลิกเรียนจากโรงเรียนก็มีเรียนพิเศษต่ออีก แต่ในระหว่างที่เธอตั้งใจเรียนนั้นกลับกัน ผม ที่วันๆเอาแต่อยู่หน้าคอม เล่นเกม ดูหนัง เรียนพิเศษเสริมอะไรก็ไม่ไปเพราะตามเพื่อนครับ เพื่อนไม่ไปผมก็ไม่ไป แม้แต่มีสอบย่อยก็เกือบจะไม่ยอมไปถ้าเธอไม่บังคับ

ในวันที่ 3 พฤษภา เป็นวันสุดท้ายที่มีเรียนเสริมก่อนจะมีสอบอีกที ซึ่งในอาทิตย์นั้นทั้งอาทิตย์ผมไม่ได้ไปเรียนเลย เย็นวันที่3 เธอบอกว่าเธอจะกลับบ้านกับเพื่อน(ปกติเธอจะนอนหอกับเพื่อนครับเพราะมีเรียนพิเศษและบ้านเธออยู่บนดอยไกลจากโรงเรียน) เช้าวันที่ 4 เธอโทรมาบอกว่าเธอจะเข้าไร่ไปทำงานกับพ่อเย็นๆอาจจะกลับแล้วจะโทรมาหาใหม่ ผมก็บอกโอเคดูแลตัวเองด้วย ซึ่งตอนที่เธอโทรมานั้นผมยังไม่ตื่นประมาณ10โมงกว่าๆ และเย็นวันนั้นเธอก็โทรมาตามที่บอกเราก็ยังคุยกันเป็นปกติ เธอก็บอกให้ผมเฝ้าเธอนอนตามปกติที่เคยทำมา โอเคผมก็เฝ้าไป แต่ในระหว่างที่เฝ้าผมก็กำลังติดรายการรายการนึงในyoutube แต่ผมวางโทรศัพท์ไว้ไม่ได้นำมาแนบหู และก็ดูรายการต่อไป ทำให้เธอไม่พอใจที่ว่าเธออยากจะนอนแต่ทำไมผมยังมาดูรายการพวกนี้อีก ทำไมไม่สนใจเธอ ผมเฝ้าเธอได้สักพักเธอก็ตัดสายไป ผมก็ไม่ได้สนใจอะไร ก็ดูรายการในyoutubeต่อไปอย่างสนุกสนาน เช้าวันที่ 5 เธอก็โทรมาบอกเหมือนเดิมกับที่บอกในวันที่ 4 ว่าเธอจะเข้าไร่ วันที่ 6 ก็เช่นกันกับ2วันที่ผ่านมา ตัดมาที่ตอนเย็นเธอก็โทรมาบอกให้เฝ้าเหมือนเช่นเคย แต่ครั้งนี้ผมไม่ได้ดูรายการ ผมรู้สึกเหนื่อย ง่วงและเพลียเลยนั่งเฝ้าเค้าแบบเงียบๆ สักพักนึงเธอตัดสายผมไปอีก ผมก็เลยส่งข้อความไปขอโทษเธอประมาณว่า ที่เงียบน่ะเพราะง่วงนอน ไม่ได้วางโทรศัพท์ทิ้งไว้นะ และวันต่อมาก็เริ่มมีสิ่งผิดปกติเกิดขึ้น วันที่ 7 เธอไม่โทรมาหาผมเลย ผมโทรไปหาเธอก็ไม่รับ ผมก็ไม่ได้เอะใจอะไร เพราะคิดว่าเธอกำลังทำงานอยู่ ผมก็ดูรายการในyoutubeไปอย่างปกติเหมือนทุกวัน เวลา5ทุ่มกว่า เธอส่งข้อความมาบอกว่า "ขอโทษ เค้าเหนื่อยจากงานมาทั้งวันแล้ว เค้าหลับเลยไม่ได้รับ ขอโทษด้วย" ผมก็เลยส่งกลับไปว่า "ครับ รักหลับฝันดีครับ" ผมก็นอนดูรายการในyoutubeต่อไปจนประมาณตี2ถึงหลับ วันที่ 8 ก็เช่นกัน เธอไม่โทรมาอีกแล้ว วันนั้นผมก็เลยไม่ได้โทรไป จนตอนเย็นผมก็ส่งข้อความไปถามเค้าว่า "โกรธอะไรกันรึป่าว ไม่โทรมาหาเลย โทรไปก็ไม่รับ" เค้าก็ส่งกลับมาว่า "เปล่า ไม่มีไร แค่เหนื่อยจากงานแล้วก็อยากอยู่กับครอบครัว" พอเธอส่งข้อความกลับมาผมก็รีบกดโทรศัพท์โทรหาเธอในทันที แต่เธอก็ไม่ยอมรับสาย คืนนั้นผมเอาแต่คิดว่าผมจะถูกเธอทิ้งไปอีกรึป่าว(ผมเคยถูกเธอบอกเลิกมาแล้ว2ครั้งนี้เป็นครั้งที่3 แต่ผมก็พยายามง้อจนเค้ายอมคืนดีด้วย) มาถึงวันที่ 9 วันแห่งชะตากรรมของผม เย็นวันนั้นจู่ๆfacebookของเธอก็หายไปซะเฉยๆ ผมก็เริ่มรู้สึกใจเสียละ เพราะตั้งแต่ที่เธอกลับบ้าน เธอก็ไม่ได้ออนfacebookเลย ผมก็เลยลองล็อคอินเข้าfacebookของเธอดู มันก็เข้าได้พร้อมข้อความภาษาอังกฤษแปลได้ความประมาณว่า facebookคุณถูกเปิดใช้งานอีกครั้ง บลาๆ ผมก็เลยส่งข้อความไปหาเค้า ไม่นานนักเข้าก็โทรกลับมา และสิ่งที่ผมคิดมาก่อนหน้านั้นก็เป็นจริง เธอโทรมาบอกเลิกผมครับ เธอให้เหตุผลว่าการที่เธอได้เข้าไร่ทำงานกับพ่อแม่ มันทำให้เธอคิดอะไรได้เยอะแยะ และกลับกันระหว่างที่เธอเข้าไร่ทำงานหนักนั้นผมกลับไม่ได้ทำอะไรเลยวันๆอยู่แต่หน้าคอม ใช้ชีวิตทิ้งขว้างไปวันๆ(เธอไม่ได้พูดรุนแรงแบบนี้หรอกครับ ผมเรียบเรียงมาเพื่อให้อ่านแล้วจะได้เข้าใจได้ง่ายๆ) ไม่จริงจังกับการเรียน เธอว่าเราจะเข้ามหาลัยกันแล้ว มันจะเป็นช่วงต่อของชีวิตแล้ว เธออยากได้คนที่สามารถดูแลเธอได้ คนที่ทำงาน คนที่จริงจังกับชีวิต ไม่ใช่คนที่วันๆเอาแต่อยู่หน้าคอมแบบนี้ เธอกลัวว่าอนาคตของเธอจะไม่มั่นคงถ้าเธอยังอยู่กับผม กลัวว่าผมจะทำอะไรไม่ได้ เธอปรึกษาเรื่องนี้กับพ่อแม่เธอมาแล้วครับ เธอจึงตัดสินใจที่จะเลิก พอได้ยินเธอบอกแบบนั้นผมก็ทำอะไรไม่ได้เพราะผมเคยบอกเธอไว้ตอนที่เรายังคบกันอยู่ว่าถ้าผมถูกเธอบอกเลิกอีกเนี่ยผมจะไม่กลับไปขอคืนดีแล้วนะ เพราะถึงตอนนั้นไม่คงจะไม่มีความหมายอะไรแล้ว ผมต่อชีวิตรักของผมมาได้ 5 เดือน หลังจากที่ถูกเธอบอกเลิกครั้งที่2 เราคบกันมาเกือบ3ปีครึ่งได้แล้วครับ ตั้งแต่ม.2 ผมรักเธอมาก เราผ่านเรื่องร้ายๆด้วยกันมามากมาย จนผมคิดว่าผมอยากให้เธอคนนี้เป็นคนสุดท้ายของชีวิตผม เราจะจับมือเดินเข้ารั้วมหาลัยด้วยกัน แต่ตอนนี้ความคิดพวกนั้นก็ถูกทำลายลงด้วยความไม่เอาไหนก็ผมเอง ผมลำบากใจมากกลัวที่จะต้องเจอหน้าเธอ ตอนที่เธอบอกเลิกผมทำได้แค่สั่งเสียขออะไรบางอย่างกับเธอ บอกให้เธอดูแลตัวเองให้มากๆไม่มีผมค่อยดูแลแล้ว บอกให้เธอตั้งใจเรียนเข้าคณะที่ต้องการให้ได้ เธอบอกเธอจะเปลี่ยนเบอร์เพราะเบอร์ที่เธอใช้อยู่ทุกวันนี้เป็นเบอร์ที่ผมซื้อให้ใช้คู่กัน ผมทำอะไรไม่ได้นอกจากทำใจยอมรับความจริง ผมเสียใจมาก ผมเคยบอกเค้าว่าผมจะเปลี่ยนแปลงตัวเองจะตั้งใจเรียนเพื่อเค้า แต่ผมก็ทำตามที่บอกไม่ได้ ผมอยากจะคืนดีกับเธอมาก ตั้งแต่ที่เธอหายไปผมก็รู้สึกขาดอะไรบางอย่าง ขาดแรงบรรดาลใจ ขาดกำลังใจที่จะตั้งใจเรียน ผมควรจะทำยังไงดีครับ ผมกลัวว่าสิ่งที่ผมกำลังเป็นอยู่นี้จะทำให้ผมเรียนไม่รู้เรื่อง เธอบอกว่าถ้าผมรักเธอก็ปล่อยเธอไปเถอะ ผมจึงต้องจำยอม

สุดท้ายนี้มันอาจจะเป็นเรื่องที่ยาวไปสักหน่อย ผมเป็นเด็กเก็บกดครับเป็นคนเงียบๆไม่ค่อยมีใครให้ระบายด้วย เวลาเก็บกดมากๆจะชอบทำร้ายตัวเอง ทั้งที่เป็นผู้ชายแท้ๆแต่ไม่รู้ทำไมถึงได้อ่อนแอได้ขนาดนี้ ผมอยากจะเตือนเพื่อนๆในjkgว่าถ้าใครที่มีแฟนและกำลังทำตัวแบบผม เปลี่ยนตัวเองซะนะครับ ดูผมเอาไว้เป็นตัวอย่าง ยิ่งใครกำลังจะเข้าสู่ช่วงใหม่ของชีวิตกำลังเข้ามหาลัยยิ่งต้องระวัง ผมไม่อยากให้ใครเป็นอย่างผม ขอขอบคุณทุกท่านที่เสียสละเวลาอันมีค่าเข้ามาอ่านครับ ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย okorakot : 12th May 2013 เมื่อ 21:52

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ปล่อยไปครับ จะไปตายไหนก็ไป ฮ่าๆๆๆ

บอกไปว่า อย่างตรูนี่หาใหม่ได้อีกเยอะ ตอนคบกันไม่อยากจะบอก กิ้กเป็นสิบเด็กเป็นร้อยเมียน้อยเป็นล้าน

สวยไม่จริงอย่าหยิ่งนะน้อง สวยกว่าน้องพี่ก็ทำท้องมาแล้ว อี flower

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ปล่อยไปครับ จะไปตายไหนก็ไป ฮ่าๆๆๆ

บอกไปว่า อย่างตรูนี่หาใหม่ได้อีกเยอะ ตอนคบกันไม่อยากจะบอก กิ้กเป็นสิบเด็กเป็นร้อยเมียน้อยเป็นล้าน

สวยไม่จริงอย่าหยิ่งนะน้อง สวยกว่าน้องพี่ก็ทำท้องมาแล้ว อี flower

ทำแบบนั้นไม่ได้น่ะสิครับ เป็นคนรักใครแล้วจะทุ่มให้สุดตัวเลย จนลืมสนใจตัวเอง นี้คงอาจจะเป็นขอเสียของผมก็ได้ละมั้งครับ รักมากก็เจ็บมาก

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ยอมรับความจริง ยอมรับสิ่งที่ัตัวเองผิดพลาด จดจำไว้เป็นบทเรียน ตั้งจุดมุ่งหมายในอนาคตของเราให้ดีที่สุด คนเราผิด แล้วยอมรับว่าผิด แล้วนำมาแก้ไข เืชื่อว่าหลายคนคงให้อภัยนะครับ แม้แต่เธอคนนั้นก็ตาม ขอเป็นกำลังใจให้แล้วกันนะครับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    คุณมีเกิด ยังต้องมีตาย คนมีรัก ยังต้องมีจาก เวลามีให้เดิน มันก็ยังผ่านไป
    มีอะไรบ้างที่เป็นของคุณบ้าง แม้แต่ร่างกายคุณแท้ๆ ยังไม่ใช่ของของคุณเลย

ความรัก จะให้ดีก็ต้องให้เหมือนการศึกษา รักมี เจ็บมี เลิกก็มี เปลี่ยนรักใหม่ก็ได้
    อย่ายึดถือว่าคนคนนั้นจะเป็นของคุณครับ ถ้าทั้งคู่ยังยอมลดถอยคนละก้าว
    แล้วเริ่มต้นใหม่ นั้นก็คือข้อดีของความรัก หากมีคนหนี และจากไป เรามีสิทธิอะไรให้เขากลับมา

สิ่งที่แนะนำคือ แยกให้ออกว่านั้นคือความรัก หรือความหลงมัวเมากันแน่
    เป็นมนุษย์มีอยู่แล้ว รัก โลภ โกรธ หลง ธรรมดาครับ ทำใจให้เป็นกลาง
    อยู่ในฐานะที่คุณไม่มีแฟนซะ จะได้หาใหม่ได้ แล้วอย่าบอกว่าคุณไม่เหลือใครนะ
    คนที่คอยเลี้ยงเราจนเติบใหญ่ นั้นแหละคือคนที่ยังเหลืออยู่

ชีวิตมนุษย์ชอบโหยหาสิ่งที่จากไปแล้วไม่ได้คืน แต่ไม่ค่อยลองมอง
    สิ่งที่ยังเหลืออยู่... โชคดีครับ รักคือการเรียนรู้...
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

What If ?
    Thailand , Lampang
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,472
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ okorakot อ่านกระทู้
    ทำแบบนั้นไม่ได้น่ะสิครับ เป็นคนรักใครแล้วจะทุ่มให้สุดตัวเลย จนลืมสนใจตัวเอง นี้คงอาจจะเป็นขอเสียของผมก็ได้ละมั้งครับ รักมากก็เจ็บมาก
    แรกๆก็เป็นแบบนี้แหละครับ ผมเป็นเหมือนคุณมาก่อน เราต้องตัดใจซะ แรกๆลองหาไรทำ ไปเที่ยวกับเพื่อน ทำสิ่งที่อยากทำ หรือไม่ก็ลองหาคนใหม่ดู แล้วคุณจะอยู่ได้เองครับ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ okorakot อ่านกระทู้
    แต่ก่อนผมก็เป็นครับ ผมเชื่อว่าใครๆก็เป็น

ยิ่งรักครั้งแรกๆ ถ้าผิดหวังใครก็เสียใจทั้งนั้นครับ

ผมก็ทุ่มเทและจริงจังกับความรักมาก แม้จะเสียใจก็ยอม

มันไม่ใช่ข้อเสียหรอกครับ มันคือความรู้สึกจากใจที่เรามีต่อความรัก

แต่เราก็ควรที่จะควบคุมตัวเองไม่ให้ยึดติดหรือจมปลักและงมงายกับมัน

มันอยู่ที่ตัวเราครับ เพราะความรักไม่เคยทำร้ายใคร มีแต่ใจเราทำร้ายตัวเอง

เราควรที่จะเผื่อใจไว้บ้างเปิดใจและยอมรับความจริง

วันนี้เราอาจจะเสียใจก็จริงแต่มันก็ยิ่งทำให้เราเข้มแข็งต่อไปในวันข้างหน้าครับ

ถือว่าเป็นประสบการณ์ไปนะครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    เสียใจด้วยนะครับ จากเรื่องที่คุณเล่ามาขอให้คุณจดจำเป็นบทเรียนละกัน
    สู้ต่อไปครับ เปลี่ยนแปลงตัวเองซักครั้งแล้วเราจะเห็นอีกด้านของชีวิต
    ทุกคนเป็นกำลังใจให้สำหรับคนที่ไม่ย่อท้อต่ออุปสรรคครับ
    ส่วนเรื่องผู้หญิง เค้าคิดแบบนี้ก็ปล่อยไปเถอะครับ ถ้าเข้ามหาวิทยาลัยแล้วมีคนดีๆอยู่อีกมากมาย คุณก็อาจจะโดนทิ้งได้อยู่ดี
    สู้ต่อไปครับ ตราบเท่าที่ยังมีลมหายใจ
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Killer_K
    ชัยนาท - ลพบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้

เอางั้นเลยหรอ ภูมิ โหดจริงๆๆ
    เล่นเกมส์กันโน๊ตบุ๊คกากๆ เกมส์เล่นได้แค่ไหนก็เล่นถ้าเล่นแล้วมีความสุข

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    เพลงให้กำลังใจครับ ฟังดู

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Everything is Connected
    กล่าวขอบคุณ
    1,255
    ได้รับคำขอบคุณ: 343

ปล่อยให้เขาไปเถอะครับ ให้เขาไปหาคนที่ดูแลเขาได้ดีกว่าเรา
    อย่างน้อยมันก็เป็นสิ่งที่ดีที่สุดที่เราทำให้ โดยการไม่เป็นสิ่งกีดขวางของเธอ :')
    I'm watching on You

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ผมก้อกหักเหมือนกันครับ T T
    ไม่นานมานี้ผมก้โดนแฟนบอกเลิกครับ(แฟนคนแรกด้วย) พอเธอบอกเลิกกับผมได้3วัน ผมก้โทรไปง้อและถามเธอว่าทำไมถึงอยากเลิก เธอก้บอกว่า "มันอึดอัดที่อยู่แบบนี้" เลยอยากเลิก ทั้งๆที่คบกันได้แค่ 3 อาทิตย์เอง
    แล้วผมก้เลิกง้อเธอ แล้วก่อนเปิดเทอมเพื่อนผมมันก้คุยให้ทั้งๆที่ผมไม่ได้อยากให้คุยแต่เพื่อนผมมันก้บอกว่า"กลับมาคบกับผมใหม่ไม่ได้เหรอไม่ต้องไปบอกรักผมหรือส่งข้อความหาผมก้ได้"
    แล้วเธอก้บอกว่า"ถ้าทำแบบนั้นจะไม่สงสารผมบ้างเหรอ" แล้วพอเปิดเทอมผมเห็นหน้าเธอทีไรผมจะรู้สึกซึมเศร้าตลอดและไม่กล้ามองหน้าเธอเวลาเจอกันผมก้จะเดินหนีเธอตลอดเพราะผมยังทำใจไม่ได้และไม่กล้าเข้าไปหา
    ทุกวันนี้อาการแบบนี้ก้ยังเป็นอยู่ครับ เพื่อนผมมันก้ชอบพูดปลอบใจว่า"เราต้องเผชิญหน้ากับความจริง ึงหนีความจริงไม่ได้หรอก"

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ACBII อ่านกระทู้
    ผมก้อกหักเหมือนกันครับ T T
    ไม่นานมานี้ผมก้โดนแฟนบอกเลิกครับ(แฟนคนแรกด้วย) พอเธอบอกเลิกกับผมได้3วัน ผมก้โทรไปง้อและถามเธอว่าทำไมถึงอยากเลิก เธอก้บอกว่า "มันอึดอัดที่อยู่แบบนี้" เลยอยากเลิก ทั้งๆที่คบกันได้แค่ 3 อาทิตย์เอง
    แล้วผมก้เลิกง้อเธอ แล้วก่อนเปิดเทอมเพื่อนผมมันก้คุยให้ทั้งๆที่ผมไม่ได้อยากให้คุยแต่เพื่อนผมมันก้บอกว่า"กลับมาคบกับผมใหม่ไม่ได้เหรอไม่ต้องไปบอกรักผมหรือส่งข้อความหาผมก้ได้"
    แล้วเธอก้บอกว่า"ถ้าทำแบบนั้นจะไม่สงสารผมบ้างเหรอ" แล้วพอเปิดเทอมผมเห็นหน้าเธอทีไรผมจะรู้สึกซึมเศร้าตลอดและไม่กล้ามองหน้าเธอเวลาเจอกันผมก้จะเดินหนีเธอตลอดเพราะผมยังทำใจไม่ได้และไม่กล้าเข้าไปหา
    ทุกวันนี้อาการแบบนี้ก้ยังเป็นอยู่ครับ เพื่อนผมมันก้ชอบพูดปลอบใจว่า"เราต้องเผชิญหน้ากับความจริง ึงหนีความจริงไม่ได้หรอก"
    นั้นคือสิ่งที่ผมกลัวเหมือนกันครับ ทำใจยากสุดๆไปเลยนะครับเนี่ย ต้องเห็นหน้าเธอที่โรงเรียนทุกๆวัน

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SPIRIT BREAKER
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ให้เวลามันเยียวยาคุณสะสิ!!!!!!!!! // เดี๊ยวก็ทำใจได้ครับ วันนึงหารัยทำ ไปเรื่อย ๆ เดี๊ยวก็เลิกคิดถึงเขาได้เอง ลืมไม่ได้หรอก

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 277
    ก็พิสูจน์ให้เธอเห็น ว่าคุณ ก็ไม่ได้แย่ คุณก็ตั้งใจเรียน เลิกเล่นคอม เอาใจใส่เธอบ้าง เค้าให้โอกาสคุณตั้ง3วัน แต่คุณกลับดูรายการ จนเธอโกรธ อยากง้อก็ อัพเกรดตัวเองครับ ตั้งใจเรียน เปลี่ยนชีวิต ทำชีวิตให้มีค่า แล้วถึงตอนนั้นก็ไปง้อครับ

edit : กำลืมอ่านชื่อกระทู้ ถ้าคืนดีไม่ได้ก็ ใช้เวลาเยี่ยวยาครับ หรือถ้าอยากคืนดีก็อ่านข้างบนเลย
    ใจผมหล่อมาก

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    นั้นคือสิ่งที่ผมกลัวเหมือนกันครับ ทำใจยากสุดๆไปเลยนะครับเนี่ย ต้องเห็นหน้าเธอที่โรงเรียนทุกๆวัน
    ยากมากครับ ขนาดอยู่คนล่ะห้องยังเป็นถึงขนาดนี้ ถ้าอยู่ห้องเดียวกันผมไม่อยากคิดเลยว่ามันจะเป็นยังไง

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lnwbot2535 อ่านกระทู้
    ก็พิสูจน์ให้เธอเห็น ว่าคุณ ก็ไม่ได้แย่ คุณก็ตั้งใจเรียน เลิกเล่นคอม เอาใจใส่เธอบ้าง เค้าให้โอกาสคุณตั้ง3วัน แต่คุณกลับดูรายการ จนเธอโกรธ อยากง้อก็ อัพเกรดตัวเองครับ ตั้งใจเรียน เปลี่ยนชีวิต ทำชีวิตให้มีค่า แล้วถึงตอนนั้นก็ไปง้อครับ

edit : กำลืมอ่านชื่อกระทู้ ถ้าคืนดีไม่ได้ก็ ใช้เวลาเยี่ยวยาครับ หรือถ้าอยากคืนดีก็อ่านข้างบนเลย
    ผมก็อยากให้มันเป็นอย่างที่ท่านว่ามานะครับ 3วันที่ว่านั้นผมไม่รู้นิครับว่ามันจะเกิดอะไร พอสุดท้ายมารู้ แทบทรุดเลย จะแก้ตัวมันก็สายไปซะแล้ว ก็คงต้องปฏิวัติตัวเองใหม่อย่างที่ท่านว่าแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    คนเรามันจะมีอารมณ์ ประมาณว่า เมื่อถือ จุด จุดหนึ่งแล้ว จะรู้เอง

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ทำใจ....อย่างกับที่หนังเรื่องนึงบอกไว้ โลกมักเหวี่ยงคนที่ไม่ใช่มาก่อน คนที่ใช่เสมอ (อันนี้จริงประสบการณ์เลย)
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497

โครตเถื่อน 555

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reconnang อ่านกระทู้
    ทำใจ....อย่างกับที่หนังเรื่องนึงบอกไว้ โลกมักเหวี่ยงคนที่ไม่ใช่มาก่อน คนที่ใช่เสมอ (อันนี้จริงประสบการณ์เลย)
    ผมคิดว่าคนนี้จะเป็นคนที่ใช่สำหรับผมซะอีกนะ

กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    มาเป็นเกย์ดิครับ 55555 /ล้อเล่นนะ

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    คนที่อกหัก มีเยอะแยะครับ ทำใจให้สบายๆ
    เวลาเท่านั้น ที่จะทำให้เราอยู่ได้ด้วยตัวเอง

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    สมมุติว่าตอนนี้คุณยังคบอยู่กับแฟนคนนี้ของคุณอยู่ แล้วเวลาผ่านไปประมาณสัก 3 ปี 5 ปี หรือ 10-20 ปี..
    ผมบอกคุณได้เลยว่า มีความเป็นไปได้แทบจะ 100% ที่คุณอยากจะเลิกกับแฟนคนนี้ของคุณตอนนี้ทันที.. เพราะความเบื่อ!! ฯลฯ..

ให้คิดเสียว่าคุณเลิกกับแฟนคนนี้ของคุณเร็วกว่าปกติไปหน่อยก็แล้วกันครับ จะได้ไม่ต้องมานั่งเสียใจ เสียเวลาครับ..
    ปล่อยให้เขาไปหาคนใหม่ แล้วคุณก็มองหาคนใหม่ๆ รสชาติใหม่ๆดูบ้างดีกว่าครับ เชื่อผมเถ๊อะ เดี๋ยวจะหาว่าไม่บอก เอึ๊กๆๆ..

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    ผมก็เคยเป็น อ่านะ แต่หลังจากนั้นเข็มแข็งขึ้นมาเยอะ คิดอะไรได้หลายอย่าง เขาถึงบอกกันว่า ผู้ชายที่พึ่งอกหักน่ากลัวทุกคน555(ฮา)

ตอนแรกที่ผมคบกับรักแรกที่ทุ่มเท ทุ่มใจ ทุ่ม*****หมดเลยเหมือนกัน จนผลสุดท้ายเขาก็จากไปด้วยเหตุผลชอบรุ่นพี่ (เหตุผลเดิมๆของคู่รักวัยเรียน)

แล้วผมก็เหม่อไปอาทิตย์นึง และเริ่มคิดได้หลายอย่าง ว่าตอนแรกเราคิดว่าเขาใช่ แต่สุดท้าย เขาไม่ได้คิเหมือนเรา ไม่ได้คิดที่จะรักเราแบบจริงใจจนแก่จนเฒ่า

ไม่ได้คิดที่จะรักเราจากเบื้องลึกจริงๆ ขอบอกว่าถ้ามาคืนนี้ผมก็คงไม่ยอมแน่นอน เพราะมันเห็นใจคอที่แท้จริงกันแล้ว ถึงจะบอกว่าคนเราก็มีการทําพลาดกันบ้างก็ตาม

แต่เรื่องนี้มันสําคัญที่ใครๆก็รู้ใช่ไหมละครับ จขกท. ตามหาคนที่คิดแบบคุณ คนที่จะรักเราจริงๆโดยไม่หวั่นไหวกับใครเลย หาให้เจอ สู้ไม่ถอยเด้อครับ

แล้วก็อย่าหมกมุ่นมากไปละครับไม่งั้นสุขภาพจิตจะตกไปอีก เปิดโลกใหม่ของตนเองขึ้นซะ!! คุณได้ก้าวกระโดดผ่านสิ่งๆหนึ่งมาได้ด้วยตนเองแล้ว

คนที่กําลังรอคุณอยู่ในกําแพงต่อไปเมื่อคุณพบเขา เขาคนนั้นอาจจะเป็นเพื่อนร่วมทางคอยกระโดดข้ามกําแพงที่เรียกว่าอุปสรรคไปกับคุณตลอดชีวิตก็ได้ครับ(๐^w^๐) ขอให้โชคดีครับ

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: