ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SHIRO YOKIO
    [JKG and SKR ] ราชมังกีฬา สถานที่ศักดิ์ ห้องสมุด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,576
    Blog Entries
    5

Attack on Titan อาจทำเป็นหนังก็เป้นได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dreamzaza55 อ่านกระทู้
    ไอตัว 60 เมตร นั้นผมรู้เป็นใคร>>> (ไม่บอกหรอกเดี๋ยวหาว่าสปอย)
    อ่านมังงะเอาหรือ ตอนไหนบอกด้วยขอ PM ไม่โพสเดี้ยวสปอยตายกันพอดี

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nookza86 อ่านกระทู้
    รู้สึกว่า FanArt ไม่ใช่หรอครับเห็นในเฟส
    โพสลงเพื่อให้ตื่นเต้นเฉยๆ [มั้งนะ]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rockpooh : 13th May 2013 เมื่อ 11:24

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

อย่าเลยอย่าพูดเลย
    กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ไอตัว 60 เมตร นั้นผมรู้เป็นใคร>>> (ไม่บอกหรอกเดี๋ยวหาว่าสปอย)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    ถ้าเป็นหนังก็น่าดูมากอะ แต่ต้องถ่ายทอดอารมได้เหมือนในการตูนนะ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    4,317
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    รู้สึกว่า FanArt ไม่ใช่หรอครับเห็นในเฟส

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    ใครก็ได้ช่วยสรุปเรื่องนี้ให้ฟังหน่อยได้มั้ยครับ คือผมงงว่ามันมาฮิตได้ยังไง อ่านแล้วก็ไม่รู้เรื่องเลย
    ขอบคุนครับ

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    คงมันน่าดูแฮะ

Sux ma diq
    กล่าวขอบคุณ
    1,948
    ได้รับคำขอบคุณ: 949
    กว่าจะได้ดูอีกกี่ปีล่ะนะ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    อนิเมสนุกมาก ไปถามร้านขาหนังสือเขาบอกหมดเลย ทั้งที่ตอนแรกขายไม่ได้ พออนิเมมาเท่านั้น ขายหมดเกลี้ยง

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    📠 🔔 👃 ⛄ 💏 💑 🎃 👶 🎅 🎄 🎁 🎉 👂 👦 💅 👏 👫 💃 👶 💛 💙 💜 💚 💗 💓 💿 📀 💽 🎈 📞 🐵 🍁 💪 🙍 🌂 👌 💖 🐹 🎎 🎐 🎍 🐚 🎏 💝 🎓 👆 👇 💢 👊 💨 👐 👋 😺 😸 👅 😻 😽 💦🐻 🐷 💩 🐮 👀 👄 💋 💔 💘 🐟 👍 🐳 👎 👉 🐺 🐱 🐭 🐹 🐨 🐗 🍎 🍊 🍓 😹 💀 👌 📱 💻 💾 📺 📠 🔔 👃 ⛄ 💏 💑 🎃 👶 🎅 🎄 🎁 🎉 👂 👦 💅 👏 👫 💃 👶 💛 💙 💜 💚 💗 💓 💿 📀 💽 🎈 📞 🐵 🍁 💪 🙍 🌂 👌 💖 🐹 🎎 🎐 🎍 🐚 🎏 💝 🎓 👆 👇 💢 👊 💨 👐 👋 😺 😸 👅 😻 😽 💦🐻 🐷 💩 🐮 👀 👄 💋 💔 💘 🐟 👍 🐳 👎 👉 🐺 🐱 🐭 🐹 🐨 🐗 🍎 🍊 🍓 😹 💀 👌 📱 💻 💾 📺 📠 🔔 👃 ⛄ 💏 💑 🎃 👶 🎅 🎄 🎁 🎉 👂 👦 💅 👏 👫 💃 👶 💛 💙 💜 💚 💗 💓 💿 📀 💽 🎈 📞 🐵 🍁 💪 🙍 🌂 👌 💖 🐹 🎎 🎐 🎍 🐚 🎏 💝 🎓 👆 👇 💢 👊 💨 👐 👋 😺 😸 👅 😻 😽 💦📠 🔔 👃 ⛄ 💏 💑 🎃 👶 🎅 🎄 🎁 🎉 👂 👦 💅 👏 👫 💃 👶 💛 💙 💜 💚 💗 💓 💿 📀 💽 🎈 📞 🐵 🍁 💪 🙍 🌂 👌 💖 🐹 🎎 🎐 🎍 🐚 🎏 💝 🎓 👆 👇 💢 👊 💨 👐 👋 😺 😸 👅 😻 😽 💦🐻 🐷 💩 🐮 👀 👄 💋 💔 💘 🐟 👍 🐳 👎 👉 🐺 🐱 🐭 🐹 🐨 🐗 🍎 🍊 🍓 😹 💀 👌 📱 💻 💾 📺 📠 🔔 👃 ⛄ 💏 💑 🎃 👶 🎅 🎄 🎁 🎉 👂 👦 💅 👏 👫 💃 👶 💛 💙 💜 💚 💗 💓 💿 📀 💽 🎈 📞 🐵 🍁 💪 🙍 🌂 👌 💖 🐹 🎎 🎐 🎍 🐚 🎏 💝 🎓 👆 👇 💢 👊 💨 👐 👋 😺 😸 👅 😻 😽 💦🐻 🐷 💩 🐮 👀 👄 💋 💔 💘 🐟 👍 🐳 👎 👉 🐺 🐱 🐭 🐹 🐨 🐗 🍎 🍊 🍓 😹 💀 👌 📱 💻 💾 📺 📠 🔔 👃 ⛄ 💏 💑 🎃 👶 🎅 🎄 🎁 🎉 👂 👦 💅 👏 👫 💃 👶 💛 💙 💜 💚 💗 💓 💿 📀 💽 🎈 📞
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ถ้าเป็นหนังจะเป็นบุญมากครับ อยู่ที่ว่า

ใครจะซื้อ ลิทสิทธิ์ ไปทำตอนแรกเห็นมีความแอดครีสจะทำหนังตอนนี้เงียบ -0-

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    มันเป็น fan art ครับผม คนทำเขาก็บอกเอาไว้
    อาวุธดี ไม่ได้ทำให้คนเก่ง ปากกาดี ไม่ได้ทำให้ ฉลาด

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ทำไมหนังเรื่อง Resident Evil ไม่ทำไอ่ตัวติดเชื่อ ตัวใหญ่แบบไททัน 60 เมตรบ้าง น๊า

ชอบLikeเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,725
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ถ้าจริงก็น่าดูล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    2,301
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ผมว่าหนังเรื่องนี้ทำยากนะ 2ชั่วโมง วิธีไหนจะดำเนินเรื่องราวได้หมด แล้วออกมาดีเนี้ยยย

#คนที่สปอยเรื่องนี้ ผมว่าไม่ต้อง ทำตัวอักษรขาว ปิดบังอะไรแล้วล่ะครับ เชื่อว่าคน 80% บังเอิญเห็นสปอยกันมาหมดแล้ว 55555

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    Titan หนังเขาทำมาตั้งหลายเรื่องแล้ว

ระวังเดี้ยวเจอ เทพซุส มาจัดการ

กล่าวขอบคุณ
    214
    ทำไมหรอครับทำเเล้วผิดด้วยไหม

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ToshirO อ่านกระทู้
    ใครก็ได้ช่วยสรุปเรื่องนี้ให้ฟังหน่อยได้มั้ยครับ คือผมงงว่ามันมาฮิตได้ยังไง อ่านแล้วก็ไม่รู้เรื่องเลย
    ขอบคุนครับ
    เรื่องนี้ต้องอ่านแบบวิเคราะห์ไปด้วยครับ
    คนเขียนเค้าจะใส่คำใบ้ต่างไว้ในหลายๆตอนแล้วแต่ว่าเราจะสังเกตุเห็นมั้ย
    อีกทั้งเนื้อเรื่องที่เข้มข้นและแสนปวดตับ

สรุป+สปอยล์(เถื่อนๆ)ไม่แน่จริงอย่าคลุมดำ
    >>
    1.เอเลนแปลงร่างเป็นไททันได้
    2.คนที่แปลงร่างเป็นไททันได้เท่าที่รู้ตอนนี้มี 5 คน ไรเนอร์ เบลทูส แอนนี่ เอเลน และ ยูเมียร์
    3.ไรเนอร์ เบลทูส แอนนี่ เป็นพวกเดียวกันคือนักรบที่มาจากนอกกำแพง มีภารกิจคือแทรกซึมและฆ่าทุกชีวิตในกำแพง และภารกิจเสริมคือลักพาตัวเอเลน
    4.ยูเมียร์ เป็นไททันอีกพวกนึงมาจากนอกกำแพงเช่นเดียวกัน แต่คนละพวกกับไร/เบล/แอน และเป็นคนเดียวที่ทางศาสนจักรได้ทราบอยู่แล้วว่าเธอคือไททัน
    5.เอเลนเมื่อรู้ว่าตัวเองคือไททัน ก็ถูกใช้เป็นตัวล่อเพื่อให้สายลับที่แฝงตัวมา(พวกไร/เบล/แอน)เปิดเผยตัวตน
    6.กำแพงเมืองทำมาจากไททัน50เมตรหลายๆตัวยืนเรียงกันแล้วสร้างสารแข็งแบบเดียวกับไททันเกราะออกมาเป็นกำแพง เพราะอะไรยังเป็นความลับแต่คนในศาสนจักรรู้ทุกอย่าง
    7.ยูเมียร์และคริสต้า สนิทกันมากเพราะมีอะไรหลายๆอย่างเหมือนๆกัน คริสต้าเป็นลูกเมียน้อยของขุนนาง ส่วนยูเมียร์เดาว่าน่าจะเป็นเชื้อพระวงค์ต่างเมือง
    8.แอนนี่สัญญากับพ่อตัวเองว่า ไม่ว่ายังไงก็ต้องทำภารกิจให้ลุล่วงและกลับบ้านให้ได้ แต่เธอทำไม่สำเร็จเพราะความใจอ่อนของตัวเธอเอง
    9.ในวิชาต่อสู้มือเปล่าแอนนี่กับเอเลนจับคู่ฝึกซ้อมด้วยกันตลอดแอนนี่ก็ถ่ายทอดวิชาการต่อสู้ให้เอเลน
    10.จากข้อ9ทำให้เอเลนรู้ทันทีว่าไททันหญิงคือเอนนี่จากท่าตั้งการ์ด ซึ่งรู้อยู่เต็มอกแต่เอเลนปฏิเสธความจริง
    11.ไรเนอร์เป็นเกย์!
    <<<

ปล.สมัยก่อนมีโปรเจ็คทำเป็นหนังจริงๆแต่ยกเลิกไปแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chanwitpop : 13th May 2013 เมื่อ 12:33

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-* BeaMZaMaSTeR *-
    แก่งคอย สระบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    1,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,890
    2
    อันนี้ Fan art เขาทำครับ แต่อยากให้มีจริงๆ 555++ รอดูๆๆๆๆๆๆๆ อยากให้มี

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    ประกาศครับ เผื่อใครยังไม่รู้ ใครที่ชอบสปอย ไททัน ถ้ายังสปอยอยู่ ทาง Windsky เขาจะ drop ไม่ทำซับต่อแล้วนะครับ

//ถ้าสร้างจริง คงเป็นหนังของ zone ยุโรป เมกา แน่เลย

กล่าวขอบคุณ
    214
    สปอยอีกหน่อยเเล้วกันนะ(เอเลนเป็นผู้ชายครับ555+)