ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 600

ออกลูกออกหลานไม่หยุด...Xperia มาใหม่อีกแล้ว

Sony Xperia ZR

New Experience under water

____________________________________________________________________________

ออกมาอีกแล้ว

รู้สึกไหมครับ ? ตั้งแต่ Sony ฉายเดี่ยว No Ericson
    มันออกแบบซอยถี่เลย [ มือถือนะคับ ]

หลังจากเมื่อไม่นานมานี้ออก Z มาแล้ว
    ก็รู้ๆกันว่าถ่าย Video ในนํ้่าได้แต่ถ่ายรูปไม่ได้

เพราะจอสัมผัสไม่สามารถใช้ในนํ้าได้
    เลยอดถ่ายรูปแบบคมๆกันไป

แต่ตัวใหม่นี้จะออกมาแหย่รุ่นพี่ Z
    โดยที่มันจะพมาพร้อมปุ่ม Shutter ข้างๆเครื่อง
    ทำให้สามารถถ่ายภาพคมๆในนํ้าได้ๆ

โดยเจ้าตัวนี้โซนี่เคลมว่าสามารถบันทึกความทรงจำใต้น้ำได้แบบ Full HD กันไว้ [ อวด Samsung S IV ]
    สเปคกล้องของ Xperia ZR จะใช้ไลน์เดียวกันกับ Xperia Z ครับ คือ เซ็นเซอร์ Exmor RS ขนาด 13 ล้านพิกเซล บันทึกวิดีโอแบบ HDR ได้
    รวมถึงฟีเจอร์อื่นๆ ตามที่เราได้เห็นกันใน Z กันไปแล้ว

ส่วนสเปคนอกนั้นจะเหมือนกับ Xperia Z เพราะงั้นขอไม่พูดมาก
    ยกเว้นเรื่องจอที่ตัว ZR ปรับมาใช้จอ OptiContrast OLED ความละเอียด 1280*720 พิกเซลแทน

และเรื่องการกันน้ำตามมาตรฐาน IP55/IP58 ที่โซนี่เคลมว่า กันได้ลึกสุด 1.5 เมตร เป็นเวลานาน 30 นาทีครับ

โซนี่ยังไม่บอกว่าขายเมื่อไหร่อะไรยังไง ใครที่สนใจก็ติดตามข่าวกันดูครับ
    ดีไม่ดี ออกใหม่มาอีก 55555+

Sony นี้แทบจะออกตัวใหม่ๆมาฆ่ากันเอง
    แต่ผมรอไปลองตัว Xperia SP ก่อนว่าโอไหม
    Xperia S เรื่มเก่าแบ้วววว ไฟก็มีแค่สีเดียว

เอ๊า !!! ลืมข่าว ZR

ไม่เขียนละ เตรียมตัวเปิดเทอม
    งั้นเอาคลิปไปดูให้กระจ่าง ~~~~

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BenzdezzS อ่านกระทู้
    ส่วนตัวนี่รอ Homami อย่างเดียว ถถถถถถถถถถ
    ตอนนี้ก็ใช้ Xperia P ให้คุ้มมมไปก่อน กันยา นี้ก็ครบปีแล้ว ><
    โอ้วววว... รอเหมือนกัน
    ได้ S Master MX Digital Amplifier + Cyber Shot
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ElFz : 13th May 2013 เมื่อ 16:22
    TheSunlightHurtMyEyes

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    ส่วนตัวนี่รอ Homami อย่างเดียว ถถถถถถถถถถ
    ตอนนี้ก็ใช้ Xperia P ให้คุ้มมมไปก่อน กันยา นี้ก็ครบปีแล้ว ><

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ตัวนี้ราคาเท่าไหร่ สเป็ค เป็นยังไงบ้าง ใช้ CPU ตัวเดียวกับ Z ป่าวอะ

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    sp เพิ่งไปลองของเพื่อนมาครับ รู้สึกว่ากากมาก โดยเฉพาะกล้อง 555

One Kill One Shot
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BenzdezzS อ่านกระทู้
    กันยานี้ ก็ สนใจปล่อยราคากันเองไหมครับ อิอิอิ
    i7-3770K:ASRock Z77 pro4:HD 7770 VAPOR-X:Corsair 16 GB1600:XFX 750W

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,767
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ผมว่าจะไปถอย XP V แต่รอ Sp ดีกว่าไหมเนี่ย ออกบ่อยจิง Sony

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kinchiro155 อ่านกระทู้
    กันยานี้ ก็ สนใจปล่อยราคากันเองไหมครับ อิอิอิ
    ถถถถถถถถ แนะนำถอยใหม่ดีกว่า รุ่นอื่นเวิร์คกว่าครับบ ถ้าตอนที่ผมซื้อปีที่แล้ว P นี่โอเค แต่ถ้าเทียบกับปีนี้ ไปถอย TX , Z , ZL หรือรุ่นสูงๆขึ้นไปที่จะออกในอนาคต จะคุ้มเงินกว่า

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ต่างจาก z ยังไงหรอครับ สนใจ z อ่า แต่ตัวใหม่ก็อาจจะมีอะไรใหม่กว่า

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    ลดสเปคจอจาก Z นี่หว่า

ปล.ผมอยากรู้ใครเป็นคนเริ่มเรียกมาตรฐาน IP55/IP57/IP58 แบบผิดๆ จริงๆแล้วมันต้องเรียกว่า IPX5/7/8 แอบฮา เห็นมานานล่ะ จะพาคนเข้าใจผิดกันหมดแล้วครับ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ถ้ามันลดสเป็ค จอ แล้วใช้ CPU ตัวเดียวกัน ตามหลักการแล้ว ถึงจอจะไม่ชัดกว่า แต่ ก็แรงกว่า สินะ

(^_^)
    กล่าวขอบคุณ
    2,088
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    คนทำก็ ขยัน ขาย
    คนใช้ก็ ขยัน ซื้อ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    หอกหักจริงๆ เพิ่งซื้อ Xperia V มา ดวก น่าจะรอเอาตัวนี้ แรม 2 GB