ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763

ผมว่าผมงานเข้าละ ทำไงดีครับ

ผมเห็นหลายกระทู้ ก็สงสัย ว่าทำไมมีปัญหากันเยอะจัง เครียดขนาดนั้นเลยหรอ
    ตอนนี้ผมเข้าใจทุกคนแล้วครับ มันเครียดจริงๆ

พ่อกับแม่้แฟนผม เขาห้ามไม่ให้ลูกมีแฟน แบบเข้มงวดมาก
    แล้วตอนนี้เค้ารู้แล้ว ว่าคบกัน ผมเครียดมากเลย ไม่อยากเลิก แล้วก็ไม่อยากคบกันแบบซ่อนๆ

คือเรื่องนี้ผมผิดเอง ผมดันไปแอดเฟสพ่อเค้าเมื่อ 2 ปีก่อน คือ พ่อเค้าก็รู้ทุกอย่าง แต่พึ่งมาพูด

แฟนผมทักเฟสมา ว่า เลิกไหม สนุกไหมที่ทำแบบนี้

ผมก็ตกใจ เลยโทรไปหาเค้า เค้าร้องไห้ แล้วก็ว่าผม แล้วก็พูดว่า รู้มั้ย เค้าต้องโดนอะไรบ้าง
    สุดท้ายก็รู้ ว่าพ่อรู้แล้ว แล้วเค้าก็ตัดบท ว่าจะไปทำการบ้าน อ่านหนังสือแล้ว

คือตอนนี้ผมทำอะไรได้มั่งครับ หรือได้แต่ขอโทษ กับอยู่เงียบๆ TT

ถ้ามองในแง่ดีแล้ว ตอนที่คุยโทรศัพท์กันจบแล้ว ไม่ได้พูดถึงเรื่องเลิกกัน ก็อาจจะไม่เลิก

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

{{Sorry Bro. Ma Bad}}
    กล่าวขอบคุณ
    761
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    และนั่นคือหนึ่งในเหตุผลที่ผมไม่อยากแอดพ่อแม่ ญาติ และ ครู

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อารม ประมาณผมตอนนี้เลย

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เข้าใจความรู้สึกนะครับ

ผมว่าถ้าจะรักกัน ก็ควรจะเปิดเผยและบอกให้รู้นะครับ

บางทีพอมารู้ทีหลัง แล้วเขาให้เลิกกันแล้วจะเสียใจครับ

อย่างพ่อแม่ผม คุยกับพ่อแม่เมียผมแล้วครับ

พรุ่งนี้ พ่อเมีย ก็ให้ผมไปเอามะม่วงที่บ้านอยู่

คือถ้ารักใครแล้วเปิดใจคุย มันจะไม่มีปัญหาครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ทางออกที่ดีที่สุดคือคุยครับ ให้เข้าระบายออกมาให้หมด หรือเราใจกล้า จริงๆ ไปพูดกับพ่อเข้าเลย (ถ้าไม่กลัวตายอ่ะนะ)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    ง่าย ๆ สั้น ๆ กล้า เป็นพอ

(ผ่านมาแล้ว ^^ )

สู้ๆ
    ก็ไม่รู้สินะ >///<

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    นี่มันเป็นปัญหาที่ทุกคู่ต้องเจอ อยู่แล้ว พ่อแม่ ไม่ให้ลูกมีแฟน อาจจะเพราะอายุ หรือไม่ชอบแฟนลูกสาว ฐานะ หน้าตา การงาน

ลูกสาว 15 ห้ามมีแฟน
    ลูกสาว 20 ห้ามมีแฟน
    ลูกสาว 25 พ่อแม่บ่นมีแฟนกับเขาได้หรือยัง
    ลูกสาว 30 พ่อแม่ถามหาเมื่อไหร่จะมีครอบครัวแต่งงานมีลูก อยากอุ้มหลาน

แปลก ไหม

อยากบอกว่า ไม่ควรเลิก แต่ถ้าฝ่ายหญิงทนไม่ได้ ผมเห็นว่าเราควรกลับมานั่งคิดแล้วละว่าผู้หญิงคนนี้เหมาะที่จะร่วมเดินทางไปกับเราหรือเปล่า
    อยู่กับเราในวันที่มีความสุข แต่พอทุกข์ วันที่ต้องเจอกับ ปัญหาหนัก กลับหนีหายหน้า

บางทีนี่อาจจะเป็นข้ออ้าง พอเจอคนใหม่กลับ รักกันได้ เร็วกว่าเรา
    แล้วเราจะมีคำถามในใจว่า ทำไมกับคนนั้นถึงได้ รวดเร็ว แต่กับเรากว่าจะก้าวไปแต่ละทียากเหลือเกิน

ทางเดียวที่เราทำได้คือให้กำลังใจฝ่ายหญิง แต่ถ้าอายุ สัก25 นี่ค่อยพามาเปิดตัว มันน่าจะดูเหมาะสม ด้วยอายุ และหน้าที่การงานที่ดูมั่นคง
    ว่าที่คือจะฝากลูกสาวทั้งคนไว้ได้ แต่ถ้าบ้านรวยนะ เหตุผลต่างๆที่กล่าวมาก็ลบทิ้งไปได้เลย
    ถ้าบ้านรวยก็ โชว์ไปว่ามีอะไรดี

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    จะเข้ามหาลัยแล้วครับ จะว่ารักกัน ก็ ไม่ได้รักมากเหมือนคู่อื่น แต่ก็ไม่เคยทะเลาะกันครับ แฟนไม่เคยนอกใจ มีแต่เพื่อนตุ๊ด กับทอม
    ตอนนี้คบปีกว่าแล้ว

เพื่อนบางคนยังอิจฉาเลย ว่าหน้าตาอย่างผม จะเจอคนดีๆแบบนี้ได้ T______T

ช่วยกันอวยพรให้พ่อแม่แฟนผมเค้าไม่โกรธกันเถอะ สาธุ TT

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    หน้าตา ตูก็ออกจะดูดี ทำไมไม่ยังไม่มีแฟน บ้างวะ
    ถ้ารักกัน จริง ก็ ลุย ๆ ไปเลยครับ คุยกันให้รู้เรื่อง คงไม่อยากให้มัน จบแบบนี้ใช้ไหมละครับ ^ ^ ถ้าไม่กล้า อย่างน้องก็ควรทำอะไรยังอย่าง นะครับ
    ผมไม่ใช้โลลิค่อนนะ !

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    อย่าตัดใจครับเชื่อผม แอบคบไปดิ ไม่ชอบก็ต้องทำและถ้าคุณรักจิงๆจังๆนะ แอบให้เนียนกว่าเดิมถ้าคุณรักจิงๆจังๆนะ

หาช่องทางติดต่อกัน ให้น้อยและปลอดภัยกว่าเดิม ถ้าคุณรักจิงๆจังๆนะ

คบกันไปนานๆรอจนถึงช่วงเวลาที่เหมาะๆ ขอแต่งงานถ้าคุณรักจิงๆจังๆนะ ต้องนานมากเลย

ถ้าพ่อเค้าจำได้ ไม่ก็เล่าให้พ่อเค้าฟังเลยว่าคบกันมานานแค่ไหน สารภาพไป คิดว่าพ่อแม่เค้าจะประทับใจมั๊ย อันนี้ไม่รู้ เป็นผมมีลูกเขยรักลูกสาวตัวเองมากขนาดเจอแบบนี้ยังไม่ไปไหนก็ยอมว๊ะ

**ถ้าคุณรักจิงๆจังๆนะ เพราะมันจะเสียเวลาโพด จุ๊บๆ สู้ๆ ยังมีคนเจ็บกว่านี้เยอะ ที่ไม่มีทางเลือกอะไรเลย
    .....................................................................

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pamzar5546 อ่านกระทู้
    จะเข้ามหาลัยแล้วครับ จะว่ารักกัน ก็ ไม่ได้รักมากเหมือนคู่อื่น แต่ก็ไม่เคยทะเลาะกันครับ แฟนไม่เคยนอกใจ มีแต่เพื่อนตุ๊ด กับทอม
    ตอนนี้คบปีกว่าแล้ว

เพื่อนบางคนยังอิจฉาเลย ว่าหน้าตาอย่างผม จะเจอคนดีๆแบบนี้ได้ T______T

ช่วยกันอวยพรให้พ่อแม่แฟนผมเค้าไม่โกรธกันเถอะ สาธุ TT
    งั้นอวยพรขอให้นายได้เป็นลูกเขยครับ 555

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ขอบคุณทุกคนครับ รอพรุ่งนี้

ถ้าไม่มีไรผิดปกติก็ โชคดีไป

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 253
    ผมก็เหมือนกัน จะ18 แล้วแม่ยังห้ามเรื่องมีแฟนอยู่เลย
    คงต้องรอเข้ามหาลัยได้ก่อนมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    นี่ๆ จะบอก

เจอยังงี้อ่ะ ลุยต่อเถอะ

ลุยไปถึงบอสตัวสุดท้ายเลยครับ

บอส MomDad สู้คุณไม่ได้หรอก

ถ้าคุณแสดงความจริงใจออกมาว่ารักลูกสาวเขาจริงและจะไม่ทำให้เธอเสียใจ
    ชีวิตนั้นเป็นของเรา จงสู้เพื่อมัน !

The Way of Chef .
    Thailand Lampang 52000 // Hua Hin 77110
    กล่าวขอบคุณ
    4,684
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    อย่าเพิ่งเลิกเลยครับ ยังรักกันอยู่เลย ทางออกที่กีมีเสมอไปเยอะแยะครับ แค่จัดการให้เป้นเท่านั้นเอง สู้ ๆ นะครับ เอาใจช่วย จขกท.
    ASUS M5A78L-M LX:AMD FX-8350 Kingston HyperX 8 GB Giggabyte GTX 660 OC

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ผมไม่เลิกอยู่แล้วครับ คงต้องรอดูฝ่ายนั้นละ

Jean-ernest Pomare
    กล่าวขอบคุณ
    2,879
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ไปคุยกับพ่อเขาเลยครับ เพื่อนผมก็เป็นแบบพ่อกีดกันไม่ให้ไปคบกับเพื่อนหญิงของผมอีกคนคบเป็นแฟนน่ะ แต่ทั้งสองก็ไม่สนใจข้อห้ามเพราะผมได้เป็นตัวกลางคอยปลอบทั้งสองไม่ให้ทะเลาะคอยออกความคิดเห็นว่าควรทำยังไง คอยช่วยเหลือทุกอย่างไม่ให้เค้าบอกเลิกกัน แล้วผมก็ได้เข้าไปคุยกับพ่อแม่ฝ่ายเพื่อนชายผม จนในที่สุดทางพ่อเพื่อนชายผมก็ยอมรับแล้วชวนครอบครัวทางเพื่อนฝ่ายหญิงผมไปเที่ยวทะเล จบแบบ Happy เลยทีนี้

(คิดไปคิดมาตรูอยู่เบื้องหลังความช่วยเหลือทุกอย่างทำไมตรูไม่ได้รับบัตรเชิญด้วยฟะอยากเที่ยวทะเลมั่ง T^T)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kothkeo178 : 14th May 2013 เมื่อ 08:46
    ถ้าจะเจ็บ ก็ขอให้มันเจ็บจนถึงที่สุด!!

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ผู้ใหญ่หัวโบราณสุดๆก็เป็นแบบนี้แหละครับ รับไม่ได้ที่ลูกจะมาแฟนตอนที่เรียนอยู่ ซึ่งหารู้ไม่ มีแฟนตอนวัยเรียนนี่

เป็นโอกาสทองทองแล้วทีจะไม่ทำให้ลูกสาวตัวเองขึ้นคาน (ถ้ารักกันจริง) แล้งยิ่งจบไปแล้ว ทำงาน ยิ่งแล้วใหญ่

ใครมาจะมอง ถ้าไม่สวย ไม่เก่งจริง หรือถ้าสวยจิงเก่ง ก็โดนมองว่าเป็ยดอกฟ้า เอื้อมไม่ถึง จนไม่มีใครกล้าจีบ

จะบอกว่าในวัยมัธยมอ่ะ ก็เริ่มจีบๆดูๆกันไปก่อน อารมแรกรักวัยรุ่นเป็นธรรมดา มาเริ่งจริงจังกันตอนเข้ามหาวิทยาลัยดีกว่า

ไม่จำเป็นต้องบอก พ่อแม่ถ้าเค้าเป็นพวกหัวโบราณรุนแรง เพราะเค้าจะแอนตี้ทุกวิถีทาง ไปบอกเค้าเอาตอนที่จบไปแล้ว มีงานทำจะปลอดภัยกว่า

สิ่งที่พลาดสำหรับ จขกท. คือ ไปรับแอดพ่อแฟน ทำให้เข้ารูหมดเปลือกเลย จะแย้งไปก็ไม่ทันแล้ว ตอนนี้ก็ทำได้แค่เงียบๆกันไปก่อน ให้เรื่องมันซาลง

ถ้าคิดถึงกันก็แอบโทรคุยกันบ้าง แล้วถ้าเข้ามหาวิทยาลัยแล้ว ถ้าโชคดีได้เรียนที่เดียวกัน ก็สบายแล้ว อดทนเอาไว้ครับ แล้วมันจะดีเอง
    0000000000000000000000

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,409
    เป็นกำลังใจให้ครับ

แนะนำ เป็นเพื่อนกันครับ แต่เพื่อนสนิทครับ รอวันที่เข้าจะเปิดโอกาสให้ลูกสาวคบหาดูใจชายหนุ่ม ครับ
    Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก

-* BeaMZaMaSTeR *-
    แก่งคอย สระบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    1,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,890
    Blog Entries
    2
    น่าสงสารครับ ถ้าเป็นผมก็เครียดน่าดูเลยล่ะ อย่ายอมแพ้แล้วสู้ต่อไป ถ้ารักกันจริงไม่มีอะไรมาขวางได้หรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 228

The Beginning of Passion

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ของผมเนี้ยซิ แม่ของฝ่ายหญิงบอกมาเลยว่า "แม่ไม่ชอบหน้ามัน" แหม จุกเลยครับแต่ยังไง ผมก็สู้รักเธอคบเธอต่อไป แต่พ่อของแฟนผมไม่ว่านะ
    ไม่ได้ขี้เกียจ.....แต่แค่ตอนนี้ไม่ได้ขยัน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    ร้อยทั้งร้อย ถ้าเราเป็นคนดี ยังไงพ่อแม่ของเขาก็ยอมรับ

อย่างแรกคือคบกันไปก่อน เรียนให้จบ มีการมีงานประมาณนี้

ผมไม่รู้นะครับว่า ปัจุบัน จขกท.รับผิดชอบอะไรได้บ้าง

การที่ฝากลูกสาวให้คนอื่นดูแล มันก็ต้องดูที่หลายๆปัจจัยด้วย

แต่ผมชอบคำนี้นะ

"คนเรา ไม่ใช่จะรอให้คนอื่นเขามาดูแลเพียงอย่างเดียว แต่ก็ต้องทำตนให้เพื่อนที่พึ่งแก่ตนเอง และผู้อื่นให้ได้ด้วย"
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    บอกได้คำเดียวว่าเหนื่อย ผมก็เคยประสบมา แต่ตอนนี้พ่อแม่เธิเพลาๆลงมากแล้ว สามารถไปหากันได้ถึงบ้านแต่ก็ต้องมีขอบเขต

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    ถ้าคิดว่าเลิกกับเค้าแล้วเราไม่เสียใจร้องให้ฟูมฟายขี้มูกโปร่ง ผมแนะนำให้ตัดใจเลยครับ
    ความรักวัยรุ่นไม่มีอะไรแน่นอน ทำงานเก็บเงินเลี้ยงตัวเองได้ค่อยเริ่มต้นใหม่ครับ