ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 33

ลังแลระหว่าง Galaxy S4 กับ HTC One ครับ

สองรุ่นนี้มีอะไรที่แตกต่างมั่งครับ แล้วแนะนำเป็นตัวไหนดีกว่า? รบกวนทีครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    hTC ONE ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    เราใช้ S4 ครับ ถือว่าดีเลยใช้มาอาทิตย์นึงละ ลื่นปรืื้ดดด
    พวกฟีเจอร์ไรมันเยอะดีครับ เราใช้ยังไม่หมดเลย 55555 ระบบมันดีมากครับเครื่องนี้พอใจกะเครื่องนี้มาก
    แต่หน้าจอใหญ่เกิ้น มือเราเล่นบางทีมันไปโดนประจำ เพราะขอบมันเล็กนิดเดียว เรื่องแบตนี่ชาตแปปเดียวเต็มแล้วครับ
    แบตอยู่นานกว่า ไอปู้นเครื่องเก่าเราเยอะมาก โหมดกล้องก็มีพาโนราม่าด้วยหล่ะ 13pixel มีแฟลชกล้องหลังแถมด้วย
    ราคาเบาะๆสำหรับสเปคนี้มาก ถือว่าเยี่ยมครับ
    กำลังใจของการตั้งกระทู้คือ "คำขอบคุณ"

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

GOH!
    กล่าวขอบคุณ
    502
    ได้รับคำขอบคุณ: 653
    ผมใช้ HTC One X มาปีหนึ่งละ โดยส่วนตัวชอบมากเลยนะครับจากหลายๆ อย่างน่ะ ผมก็อธิบายไม่เก่งไม่สันทัดเรื่องพวกนี้
    เอาเป็นว่าให้ HTC One ละกัน

แต่ก็อยู่ที่ท่านด้วยละว่าจะเอาสมาทโฟนมาทำอะไรเป็นหลัก s4 ก็ถือว่าดีพอตัวแต่ไม่ค่อยรู้รายละเอียดมากเท่าไหร่เพราะไม่เคยใช้ของยี่ห้อนี่ แต่รู้สึกจะออกมาถี่จนจะแข่งกับ iPhone เลย
    แต่ให้ HTC One ครับ โดยเฉพาะ One X ยังคงความเป็นสมาร์ทโฟน Next-Gen ได้ดีจนถึงปัจจุบัน
    เร็วๆ นี้....

กล่าวขอบคุณ
    29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kinkart01 อ่านกระทู้
    เราใช้ S4 ครับ ถือว่าดีเลยใช้มาอาทิตย์นึงละ ลื่นปรืื้ดดด
    พวกฟีเจอร์ไรมันเยอะดีครับ เราใช้ยังไม่หมดเลย 55555 ระบบมันดีมากครับเครื่องนี้พอใจกะเครื่องนี้มาก
    แต่หน้าจอใหญ่เกิ้น มือเราเล่นบางทีมันไปโดนประจำ เพราะขอบมันเล็กนิดเดียว เรื่องแบตนี่ชาตแปปเดียวเต็มแล้วครับ
    แบตอยู่นานกว่า ไอปู้นเครื่องเก่าเราเยอะมาก โหมดกล้องก็มีพาโนราม่าด้วยหล่ะ 13pixel มีแฟลชกล้องหลังแถมด้วย
    ราคาเบาะๆสำหรับสเปคนี้มาก ถือว่าเยี่ยมครับ
    แล้วเฉลี่ยๆS4เล่นเว็บผ่าน3G กินแบตกี่นาทีต่อกี่เปอครับ?

Killer_K
    ชัยนาท - ลพบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    ผมใช้ htc one อยู่ ผมใช้สีดำ บอกได้คำเดียวว่าสวยครับ การใช้งานดีอยู่ แต่เรื่องเล่นเกมส์ผมให้ s4 นะ แต่เรื่องแบต พอๆๆ กัน s4 กับ one ถึงขนาดแบต s4 จะมากกว่าก็ตาม s4 สีขาวสวยมาก สวนตัวเป็นผมเลือก one นะครับ ผม ทั้งเรื่องการออกแบบ การทำงานต่างๆๆ สำหรับ htc one ร๊อตแรกเช็คของดีๆๆ นะ เพราะ ตอนนี้มีเรื่องแสงรอด กับขอบไม่สนิทเท่าไร แต่เครื่องผมสมบูร้ณ์ โชคดีไป ถ้าอยากรู้อะไรเกี่ยวกับ htc one แนะนำ เพจนี้ htc one thailand club
    เล่นเกมส์กันโน๊ตบุ๊คกากๆ เกมส์เล่นได้แค่ไหนก็เล่นถ้าเล่นแล้วมีความสุข

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    แล้วแต่ความชอบอ่ะนะ
    ถ้าเน้นฟีเจอร์เอา S4 ดีกว่า
    ถ้าเน้นที่รูปทรงยกให้ HTC One

แต่ต้องจำไว้ว่า ควรอ่านรีวิว และ ดูข้อดี ข้อเสีย ก่อน แล้วตัดสินใจ
    วงการมือถือไปไวมาก ไวกว่า PC อีก

กล่าวขอบคุณ
    29
    รุ้งี้อยากจัด S4กับOne มารวมร่างกันจัง ฟีเจอร์ก็ชอบนะS4 ทรงก็ชอบOne โอ้ยๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    ลองเล่นๆตัวจริงดูครับ งาน TME จะมาแล้ว รอลองเล่นตัวจริงดีกว่าครับว่าชอบอันไหน ส่วนตัวเชียร์ htc one ครับ

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    เล่นมาหมดส่วนตัวนะครับ S4 เป็นมือถือที่ดี แต่ก็เหมือน S3 แหละครับ แต่ถ้าหากว่า กลุ่มเพื่อนคุณใช้ S4 กันเยอะ S4 เป็นมือถือที่ดีมาก

ส่วนตัวผมชอบ I5 เพราะมันไม่ใช่ android แล้วใช้แค่ เล่น line เกม กล้อง แค่นี้ มันก็เลยโอเค

HTC ONE เป็นมือถือที่ดีอีกตัวครับ confirm

Nokia ส่วนตัวผมไม่ชอบ Font ของมันเลย ไม่ค่อยสวยไงไม่รู้ และไม่ประทับใจใน OS มัน ส่วนตัวนะครับ

Samsung กับ Iphone เนี่ย เหมือนเดิมละครับ แค่ปรับนู่น เพิ่มนี่ หลอกกินตังคนบาน แต่ก็อยู่ที่คนชอบครับ

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    HTC ดูดีมีคลาสกว่าเยอะครับ เสปคก็ไม่ได้ด้อยกว่า S4 เท่าไหร่

- ชิบ Snap dargon 1.7 ไม่ต่างจาก 1.9ของ S4 เท่าไหร่หรอกผมว่า Quadcore มันเล่นได้ทุกแอปอยู่แล้ว เร็วไม่เร็วอยู่ที่การว่า Hardware มันเข้ากับ Software(OS)แค่ไหน
    - กล้อง 4 ล้าน Ultrapixel ก็ไม่ได้ด้อยกว่า 13m ของ S4 เป็นเทคโนโลยใหม่ ข้อดีข้อเสียมีทั้งคู่

อีกอย่างผมว่าด้านตัว OS กับHardware HTC น่า่จะจูนได้เก่งกว่าทางซัมซุง ถึงแบทน้อยกว่าหน่อยก็แค่นั้นคนเราใช้อย่างมากก็หกชั่วโมงแล้วก็ชาร์ตกัน การออกแบบก็มีคลาสกว่าเยอะ (ผมเชียร์ HTC เพราะผมใช้ HTC 555)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xcxcxc : 20th May 2013 เมื่อ 17:36

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    จะมาขายของกันหรอ ..

สินค้า มันก็ต้องมี ดีอย่าง เสียอย่าง ถ้าจัดมาเหมือนกัน ทุกประการ ก็ไม่มีความความแตกต่างนอกจาก ยี่ห้อ

ลองนึกว่า SS HTC ทำโทรศัพเหมือนกัน ทั้งรูปทรง ฟังชั่น แต่ต่างกันที่ ยี่ห้อ จะเลือกอันไหนละ ?

HTC กล้อง 4 MP มันสวยก็จริง แต่เวลา ขยาย แตกกว่า พวก 8 - 13MP นะ [หลอกขายดีๆนั้นแหละ ลดราคากล้อง แล้วบอกว่าเป็น อันตร้า ตุ้ย!!]

S4 ก็ดีไปหมด ฟั่งชันเพียบ จนทำให้ internal store เหลือไม่กี่ GB แถมใช้ระยะยาว App งอแง้ กำ,,,

แต่ส่วนตัว ผมชอบวัสดุ อย่าง เหล็ก หรือ อลูมิเนียม นะ มันให้ความรู้สึก ไม่หลอกผู้บริโภคดี ...

ZR โทรศัพ ลูกเมียน้อย Z อิจฉาเบย ...

Ukulele
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    HTC One Winnnnnn

เสียงดี
    กล้องชัด 4 Mp ก็จริงแต่สวย แล้วก็เอามาอัพเฟสมันจะได้อัพไว . ถ่ายแล้วไม่ได้มาขยงขยาย
    ดีไซน์สวยมากกก
    ดีกว่าเยอะ +

Lรื่oeๆ ไปจนแก่!
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    ไม่ได้อวยรุ่นที่ตัวเองใช้นะครับแต่ จากที่สัมผัสมา กับตัวเจ้า HTC one M7 เรื่องสเปค ก็หัวแถวเบียดกับ แบรนดังๆยุ่แล้ว
    แต่ในไทยความนิยมไม่เท่าที่ควร เมกาใช้เยอะ ส่วนตัวผมชอบดีไซ กล้อง ระบบอัลตร้าพิกเซล ชัดดีครับ ระบบ บิ๊งฟีดอีก สะดวกสบายง่ายต่อการใช้งาน
    ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นยุ่กับการใช้งาน แล้ว ความชอบส่วนบุคคล เพราะมือถือ2หมื่นอัพ สเปคไม่ต่างกันครับย่อมมีข้อดีข้อเสียหมดครับ
    JOKERgame::: FX-4100 /ASUS M5A88-M / AMD Radeon HD 6570 / RAM DDR3 Hyper-X 8GB 4*2 /HDD 500 GB 2ลูก/PSU CoollerMaster650Wat @

Lรื่oeๆ ไปจนแก่!
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ingkung อ่านกระทู้
    จะมาขายของกันหรอ ..

สินค้า มันก็ต้องมี ดีอย่าง เสียอย่าง ถ้าจัดมาเหมือนกัน ทุกประการ ก็ไม่มีความความแตกต่างนอกจาก ยี่ห้อ

ลองนึกว่า SS HTC ทำโทรศัพเหมือนกัน ทั้งรูปทรง ฟังชั่น แต่ต่างกันที่ ยี่ห้อ จะเลือกอันไหนละ ?

HTC กล้อง 4 MP มันสวยก็จริง แต่เวลา ขยาย แตกกว่า พวก 8 - 13MP นะ [หลอกขายดีๆนั้นแหละ ลดราคากล้อง แล้วบอกว่าเป็น อันตร้า ตุ้ย!!]

S4 ก็ดีไปหมด ฟั่งชันเพียบ จนทำให้ internal store เหลือไม่กี่ GB แถมใช้ระยะยาว App งอแง้ กำ,,,

แต่ส่วนตัว ผมชอบวัสดุ อย่าง เหล็ก หรือ อลูมิเนียม นะ มันให้ความรู้สึก ไม่หลอกผู้บริโภคดี ...

ZR โทรศัพ ลูกเมียน้อย Z อิจฉาเบย ...
    ผมว่าคุณอะคติมากไปป่าว งั้นสิ่งรอบตัวคุณ คุณไม่ผลิตเองหมดซะเลยละ ทำรู้ วิจารไปทั่วสุดท้ายคุณก็บริโภคมัน รึไม่จริง

จขกท. เค้าอยากทราบทางเลือกจากคนที่ใช้จริง คุณไม่แสดงแบบด้าน+ ก็หุบเหอะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jaetalend : 25th May 2013 เมื่อ 23:57
    JOKERgame::: FX-4100 /ASUS M5A88-M / AMD Radeon HD 6570 / RAM DDR3 Hyper-X 8GB 4*2 /HDD 500 GB 2ลูก/PSU CoollerMaster650Wat @

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ก็ถ้าไม่อยากมีปัญหากับการหาเคสสวยๆ s4 ไปเถอะครับ แต่ถ้าไม่แคร์ one ก็เป็นอะไรที่คุ้มกับค่าตัวมาก

ปล. one ไม่ใส่เคส สวยกว่าใส่เคส มว๊วก!!

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    ใครจะว่ายังไงไม่รู้ ผมสนใจ Xperia Z อยู่ ไม่ใช่เพราะสเป๊คแต่ผมชอบเพราะมันสวยในสายตาผม ผมไม่เคยมานั่ง ฟิกสเป๊คเลยมือถือเนี่ย ดีไซน์ + วัสดุ ได้ผมก็ควักตังจ่ายแล้ว เห็นว่าแก้แอ๊พเด้งได้แล้วพรุ้งนี้ว่าจะเข้ากทมไปสอยละ ยอมรับว่าแฟนบอยโซนี่ครับ หูฟังก็โซนี่ ทีวีก็โซนี่ เครื่องเกมก็โซนี่ เพราะฉะนั้น ดีไซน์โดนใจผมขนาดนี้แล้วคงไม่มีเหตุผลให้ไม่ซื้อแล้วหละ

ผมว่าท่านถามตัวท่านเองเลยครับว่าชอบตัวไหนอย่าให้ใครมาบอกเลย ตัวท่านเองเป็นคนซื้อ เงินก็เงินท่าน ของแบบนี้ใช้ใจตัดสินครับ ยังไงอีกไม่กี่เดือนก็ตกรุ่นไม่ต้องลังเล ชอบอันไหน ทิ่มแม่มอันนั้นอะ 55555 แค่เนี่ยแหละครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ลองเล่นที่ศูนย์ดีกว่าครับ เลือกว่าอะไรที่ตรงการใช้ของคุณ ตอนนี้ผมใช้ S4 อยู่
    ผมก็ไปลองเล่นมาที่ศูนย์ก่อนจะซื้อเหมือนกัน ลองเล่นด้วยตัวเองครับ แล้วเลือกที่เราชอบ
    แบบนั้นถึงจะเรียกว่าคุ้มจริงครับ ^^

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jaetalend อ่านกระทู้
    ผมว่าคุณอะคติมากไปป่าว งั้นสิ่งรอบตัวคุณ คุณไม่ผลิตเองหมดซะเลยละ ทำรู้ วิจารไปทั่วสุดท้ายคุณก็บริโภคมัน รึไม่จริง

จขกท. เค้าอยากทราบทางเลือกจากคนที่ใช้จริง คุณไม่แสดงแบบด้าน+ ก็หุบเหอะครับ
    ก็แค่พูดความจริงเนาะ ..

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    HTC One ^____^
    S4 ก็น่าสนอยู่
    -.........-

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    HTC One นี่มันรองรับเฉพาะซิม3จีอย่างเดียวช่ายปะครับ
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

Killer_K
    ชัยนาท - ลพบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ harnibal409 อ่านกระทู้
    HTC One นี่มันรองรับเฉพาะซิม3จีอย่างเดียวช่ายปะครับ
    ทั้ง htc one s4 3g only
    เล่นเกมส์กันโน๊ตบุ๊คกากๆ เกมส์เล่นได้แค่ไหนก็เล่นถ้าเล่นแล้วมีความสุข