ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    878
    ได้รับคำขอบคุณ: 21

Angry มีปัญหาเกี่ยวไวรัสช๊อตคัดครับ

มีปัญหานิดหน่อยครับ พอดีเครื่องผมไม่ลงสแกนไวรัสด้วย ไม่รู้เกี่ยวไหมนะครับ

คือผมเพิ่งโดนเพราะเพื่อนผมเอาแฟชไดว์มาเสียบเนี่ยแหละครับ ตอนแรกมันก็บอกว่าไม่ใช่ไวรัสผมก็แปลกใจ แต่ไม่ได้คิดอะไรกดไป พอทีนี้ผมจะมาใช้งาน แค่นั้นแหละ เจอแบบนี้เลย ผมลองหาวิธีแก้ในเว็บแล้วนะ ที่บอกว่าใช้โปรแกรมบ้างอะไรบ้าง มันหายนะ แต่พอเสียบใหม่ก็เป็นอีก ใครเคยเจอแล้วมีวิธีแก้ไหมครับ

ผมไม่ค่อยอยากจะลงสแกนไวรัสเท่าไหร่ ผมกลัวว่ามันจะหนักเครื่อง ไม่รู้ความเชื่อผิดๆ ป่าวนะครับ
    ก็แค่คนธรรมดา

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    เป็นไวรัส USB ที่น่ารำคาญที่สุดเลย - -

ไวรัส มันติดเข้าไปในเครื่องด้วยครับต่อให้ Format ตัว FlashDrive พอเอาไปเสียบ คอมก็ติดลง FlashDrive ไปอีกอยู่ดี
    วิธี Format ให้ชัวว่า FlashDrive เราไม่มีไวรัสติดอยู่คือ เข้า Window แบบ SafeMode เสียบ FlashDrive แล้ว Format ไวรัส มันจะไม่ติดไปใหน FlashDrive ครับ
    ปล.Format Flash Drive เสร็จแล้ว อย่าเสียบเข้า คอม ตอนเข้า Window โหมดปกตินะ ไม่งั้น FlashDrive มันก็ติดไวรัสเหมือนเดิม - -
    ผมก็ไม่รู้มัน ล้างไวรัส ตัวนี้ยังไง ลองลง Anti Virus แล้ว Scan ดู ก็ไม่หาย สุดท้ายผมถึงกับ ลง Window ใหม่ รำคาญจัด เสียบ มือถือเข้าคอมที ติดไปด้วย - -

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    แสกนไวรัสสิครับAvastหรือEssentials ก็ได้ สองโปรนี้ผมใช้มานานป้องกันทุกรูปแบบจากเวปและUSBอัพเดทใหม่ตลอด
    ไม่เคยมีแมงมายุ่มย่ามได้

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    878
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    พลาดอย่างแรงเลย เพื่อนเรานะแหละ บอกไม่ใช่ ไอ้เราก็เชื่อ 555+ แต่ตอนนี้ผมลง สแกนไวรัสละครับ ตัว avast ไม่รู้จะป้องกันได้ไหม คงต้องรอดูอาการก่อนครับ ขอบคุณทุกคนมากครับ
    ก็แค่คนธรรมดา