ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 43

Unhappy มีปัญหาการฝกกีตาร์ครับ

เวลาผมกดคอร์ดทาบแล้วสาย 3 มักบอด ตลอด ทาบจนไม่มีแรงแล้วปวดไปหมดเลย(เล่นกีตาร์มา1-2ปีแล้ว) ใครพอมีหนทางบ้างครับไม่ไหวแล้วครับ
    โอ้ชีวิตมีไรตั้งเยอะแยะ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boombom007 อ่านกระทู้
    เวลาผมกดคอร์ดทาบแล้วสาย 3 มักบอด ตลอด ทาบจนไม่มีแรงแล้วปวดไปหมดเลย(เล่นกีตาร์มา1-2ปีแล้ว) ใครพอมีหนทางบ้างครับไม่ไหวแล้วครับ
    กดทาบแน่นๆสิครับ ช่วงแรกผมก็บอดบ่อยครับ จนรู้น้ำหนักนิ้วตัวเองว่าต้องกดขนาดไหน ก็กดได้เสียงปกติ ไม่บอด

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    107
    ลืมบอกทาบเฟตเดียวครับ

กล่าวขอบคุณ
    107
    แน่นแบบสุดเฃยเหรอครับเวลาผมจับทาบแบบเฟตเดียวเลยเพียวทั้งแถบอะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BenzdezzS อ่านกระทู้
    กดทาบแน่นๆสิครับ ช่วงแรกผมก็บอดบ่อยครับ จนรู้น้ำหนักนิ้วตัวเองว่าต้องกดขนาดไหน ก็กดได้เสียงปกติ ไม่บอด

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ฝึกทาบทุกวันครับ ต้องฝึกกำลังนิ้วด้วย หาลูกเทนนิสมาบีบด้วยก็ดีจะทำให้นิ้วมีแรงมากขึ้นอีกหน่อยเวลาจะหัดโซโล่จะได้มีแรง สมัยผมฝึกนี่จับอยู่คอร์ดเดียวเอาไม่บอร์ด ถ้ายังบอร์ดอยู่เปลี่ยนสายเป็นของกีต้าร์ไฟฟ้าดูครับจะเล่นง่ายกว่าเยอะ ของผมเวลาเล่นกีต้าร์โปร่งเสร็จแล้วมาเล่นกีต้าร์ไฟฟ้าต่อนี่สบายเลยครับ เพราะนิ้วมันใช้แรงเยอะ กีต้าร์ไฟฟ้าคอเล็กกว่าจับง่ายเลย

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ทาบแถวๆ รอยต่อระหว่างเฟ็ตครับ อย่าทาบกลางเฟ็ต น่าจะพอช่วยได้ พอนิ้วมีแรงมากขึ้นเดี๊่ยวปัยหานี้ก็หมดไปครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    559
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    จับ F#m บ่อยๆ แล้วคอร์ดทาบ จะได้เอง

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ซื้อมาเล่น 3 วัน วางฝุ่นเกาะ สงสัยจะไม่ไปจริงๆด้านนี้

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    เหมือนผมเลยเวลาจับแล้วจะปวดบริเวณกล้ามเนื้อระหว่างนิ้วชี้กับนิ้วโป้ง แต่ผมกดไม่บอร์ดเท่าไหร่นะ แต่จะมีปัญหาพวกคอร์ดที่จับฟอรืมเดียวกับF#mหรือไม่ก็Bนอกนั้นพอไปได้หมดเลย
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถ้าคุณบินได้...จงบิน
    อยู่ที่ไหนก็ได้ โตแล้วแม่ไม่ว่า
    กล่าวขอบคุณ
    1,330
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liltc อ่านกระทู้
    ซื้อมาเล่น 3 วัน วางฝุ่นเกาะ สงสัยจะไม่ไปจริงๆด้านนี้
    แรกๆผมวางทิ้งไปเป็นเดือน หลังจากนั้นปีนึง ขาดกีตาร์เหมือขาดใจ
    ต้องจับบ่อยๆ เล่นบ่อยๆครับ มันจะติด ไปเรียนเลยก็ได้ฮะ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    ผมก็เคยเป็นนะครับผมเป็นพวกมือเล็ก นิ้วสั้น แรงก็ไม่ค่อยมี ถ้าคอร์ดทาบนายลองทาบบนเฟรตไปเลย(ไอ้แท่งๆ ใช่ป้ะ55+)

ผมเคยฝึกเพลงน้ำลายแค่ตีคอร์ดผมกางนิ้วไม่ได้ผมฝึกเพลงนั้นทุกวันเป็นอาทิตย์กว่าจะได้ เพื่อนผมมันฝึกวันเดียวก็ได้แล้วอิจฉาจริงๆ

แต่คนเราต้องไม่ย่อท้อพยายามต่อไปเรื่อยๆ อะไรที่มันได้ยากๆมักจะดีเสมอ เชื่อผมเถอะ
    ไม่จำเป็น ต้อง เก่ง....

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    ตอนฝึกแรกๆ ผมรู้สึกว่า F กับ Bb เนี้ยหินสุดๆละ แต่ก็ฝึกไป
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ฝึกบ่อยครับ ยิ่งปวดนิ้วนั้นแหละ วิชาเข้าแล้ว 5555

ที่บอก 1 - 2 ปี นี้ตั่งใจซ้อมหรือปล่าวครับ ไม่ใช้ ซ้อม วัน เว้น วัน หรือ เรื่อยเปื่อยไปวันๆ ของแบบนี้ ต้องมีเวลากับมันนะ ไม่มีทางลัด

ต้องฝึก และ ฝึกๆๆ อย่างเดียวเลย 8 ชม. ต่อวันได้ยิ่งดี ถ้าเรียนได้อาจารย์ ดีๆ หน่อย ที่สอนถูกวิธี 1 เดือน สามารถ ไล่สเกล ชิวๆ แล้ว

ความจริง 1 เดือน แค่จับคอร์ดทาบ น่าจะได้แล้วนะ ผมยังทำได้เลย

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    1-2ปี บ่งบอกว่าไม่เคยฝึกซ้อมบ่อยสินะ

ฝึกจริงๆ ต้องฝึกทุกวัน วันละ 2-3 ชั่วโมง เจ็บก็ต้องกัดฟัน ไม่เจ็บก็ไม่เป็นหรอก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ถ้ากีตาร์โปร่งไม่น่าจะยากนะ คอเล็กจะตาย ฝึกเยอะๆครับ ฝึกให้แน่นๆ กดแน่นๆไปเลยครับ หลังๆจะรู้สึกว่าไม่ได้กดแน่นอย่างที่คิด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ลองไปจับ B แถวๆ fret 7 ฟอร์ม F ดูครับ จับง่ายกว่า
    ตัวคอร์ด F ที่เล่นโน๊ตทุกสาย ผมว่า ยาก สายมันตึงๆ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    สำคัญที่ฐานครับ นิ้วโป้ง(ที่อยู่ด้านหลังคอกีตาร์) จับจุดตรงนี้ให้ได้ ไม่บอดเลยครับ อิอิ
    เกมถูกๆจาก G2A

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    107
    คือกีตาร์โปร่งหักระหว่างการซ้อมหนักหน่วงเลยซื้อไฟฟ้ามาเล่นแล้วไม่ค่อยทาบเลยเป็นจังซี่
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    ฝึกบ่อยครับ ยิ่งปวดนิ้วนั้นแหละ วิชาเข้าแล้ว 5555

ที่บอก 1 - 2 ปี นี้ตั่งใจซ้อมหรือปล่าวครับ ไม่ใช้ ซ้อม วัน เว้น วัน หรือ เรื่อยเปื่อยไปวันๆ ของแบบนี้ ต้องมีเวลากับมันนะ ไม่มีทางลัด

ต้องฝึก และ ฝึกๆๆ อย่างเดียวเลย 8 ชม. ต่อวันได้ยิ่งดี ถ้าเรียนได้อาจารย์ ดีๆ หน่อย ที่สอนถูกวิธี 1 เดือน สามารถ ไล่สเกล ชิวๆ แล้ว

ความจริง 1 เดือน แค่จับคอร์ดทาบ น่าจะได้แล้วนะ ผมยังทำได้เลย

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ผมเล่นมาหลายปีละ ยังใช้ปิคปั่นสเกลไม่ได้เลย

ต้องใช้นิ้วตลอด 555555555+

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: