ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344

Android: NVIDIA Shield เกมส์ Android ไซส์พกพาเผยราคา, วันวางขายแล้ว!

.:: Android: NVIDIA Shield เกมส์ Android ไซส์พกพาเผยราคา, วันวางขายแล้ว! ::.

อัพเดทข่าวล่าสุดกับ ป๋าเอก TechXcite ถือเป็นอีกหนึ่ง Gadget ที่ชาว Android ให้ความสนใจไม่เบากับ NVIDIA Shield เครื่องเล่นเกมส์ขนาดพกพาบนระบบปฏิบัติการแอนดรอยด์ที่ล่าสุดทาง NVIDIA ได้ประกาศราคาและวันวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการของ NVIDIA Shield ออกมาแล้วครับ

โดย NVIDIA Shield (ชื่อเดิมมีคำว่า Project คั่นกลาง) จะออกวางจำหน่ายด้วยราคาแค่ $350 หรือประมาณ 10,500 บาทซึ่งจะมีการเปิดให้สั่งจองกันอย่างเป็นทางการในวันที่ 20 พฤษภาคมนี้ผ่านทางหน้าเว็บไซต์ของ NVIDIA เอง ก่อนที่จะเริ่มแจกจ่ายเครื่อง NVIDIA Shield ส่งถึงมือลูกค้าก็ประมาณเดือนมิถุนายนโน่นเลยฮะ

สเปคของ NVIDIA Shield

ใช้ชิปเซ็ต NVIDIA Tegra 4 ตัวล่าสุดเป็นเจ้าแรก, 2GB RAM, หน้าจอ Retina ขนาด 5 นิ้วความละเอียด HD 720p, ความจุ 16GB เพิ่มได้อีก 64GB รวมไปจนถึงความสามารถในการสตรีมเกมส์จากเครื่อง PC มาเล่นบน NVIDIA Shield เองด้วยครับ

ขอขอบคุณข้อมูลจาก Techxcite

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wriy9oN อ่านกระทู้
    ผมว่า จัด Razer Edge ไปเลยดีกว่า ถ้าเล่นเกมจริงๆ อันนี้ต้องดึงเกมมาจาก PC แล้วทำไมคุณไม่เล่นบน PC ซะเลยล่ะ

ราคามันต่างกัน 3เท่าเลยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [In]TerLight'z : 15th May 2013 เมื่อ 18:23

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ผมว่า จัด Razer Edge ไปเลยดีกว่า ถ้าเล่นเกมจริงๆ อันนี้ต้องดึงเกมมาจาก PC แล้วทำไมคุณไม่เล่นบน PC ซะเลยล่ะ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 651
    ผมว่า แพงไปหน่อยนะ เพราะ มันดูแปลกๆๆไปหน่อยก้อเถอะ
    ช่วยกัน กล่าวขอบคุณหน่อยนะครับ เพื่อช่วยผมมีกำลังใจต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    605
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    ออกมาฆ่า PS vista รึป่าว

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    vita 3ds เถอะจะได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    มันก็มีเกมส์เฉพาะของเครื่องนี้ด้วยนี่ครับ..รูปแบบก็เหมือนเจ้าของของเกมส์พกพาทั่วไป (psv 3ds) nvidia ก็ได้ค่า license จากเจ้าของค่ายเกมส์ที่จะทำลงเฉพาะให้ (ผมว่าก็จะได้กำไรมากกว่าเกมส์ที่ลงแบบหัก % แบบเกมส์ android ทั่วไปที่เครื่องนี้ก็เล่นได้อยู่แล้วนะ) ไอ้ stream เกมส์ pc มาเล่นทำไมไม่คิดว่าเป็นส่วนเสริมล่ะครับ ทางเวป nvidia ก็บอกอยู่

กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 568
    ถ้ามี emu ps2 ออกมานะ จะจัดมาซักเครื่องนึงงง (เเต่คงไม่มีอ่ะ เซง)

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    พวกที่บอกแพง ??
    แพงตรงไหน ราคาแค่หมื่นเดียวแต่สเปคเทียบ android ระดับ hi end ราคา 2หมื่น+
    เอามาใช้เล่นเกม เล่นเน็ต ให้อารมณ์ประมาณ tablet เวอร์ชั่นจอย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ราคานี้ PS Vita ดีกว่านะ 555 มือถือ ก็มีอยู่แล้วด้วย เป็นผมจะ สตีมภาพให้เสียเวลาทำไม นั่งเล่นมันใน PC นั้นแหละ

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    มันคือ ''เครื่องเล่นเกมพกพา
    ข้อดี ข้อเสีย ต่างกันไปในแต่ละรุ่น หรือ ยี่ห้อ

มันเกิดมาเพื่อ เล่นนอกสถานที่ ได้ทุกที่ และ ทุกเวลา .....เช่น
    สนามรบ บนอวกาศ บนฟ้า ใต้ดิน ใต้โต๊ะ แอบเล่น เดินเล่น วิ่งเล่น นอนเล่น ตีลังกาเล่น หรืออาจหยิบจากในกระเป๋า ตอนเวลา คุณติดเกาะ

และแน่นอน มันไม่ใช่ PC หรือ โน๊คบุ๊ค ที่มันมีข้อจำกัด หรือข้อดี เมื่อ มาเปรียบเทียบ กับ ''เครื่องเล่นเกม พกพา''

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

We Are "Team"
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wriy9oN อ่านกระทู้
    Razer Edge เเค่ GT 640M LE (2GB DDR3) + i5M , i7M

แต่ถ้าคุณมีเครื่องคอมที่ใช้ i7X + Titan 4 Way SLI หรืออะไรก็ได้ที่สเปคมันดีกว่า Tablet
    คุณก็ได้เล่นได้ดีกว่าเครื่องที่เเพงกว่าสามเท่า

ได้เล่นเกมทั้งวินโดว์-เเอนดรอยและพกพาได้ในรูปแบบจอยด้วย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ดูมันพกไม่สดวกเลยอะ หน้าตาก็แปลกๆ

ถ้าพกสดวกมันต้องแบบ PSP เดะ ใส่กระเป๋ากางเกงนักเรียนได้

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เข้าไทยจะโดนบวกขนาดไหนเนี่ย

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ถูก****** เลยครับ ทุกท่าน เข้าไทยเมื่อไรจะสอยมาเล่นซัก 4-5 เครื่อง (พูดประชด)

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ไอ้เจ้าเครื่อง Drone นี่น่าเอามาพัฒนาใช้ในทางการสังเกตการพื้นที่อันตรายทางการทหารในเหตุรุนแรงภาคใต้บ้านเรานะครับ มีประโยชน์กับเจ้าหน้าที่ในการเข้าเขตพื้นที่ก่อเหตุรุนแรงมาก คอยสังเกตุการในมุมสูงในรัศมีทำลายล้าง โดยให้เด็กไทยนักเรียนนักศึกษาช่วยกันออกแบบพัฒนาให้มีประสิธิภาพสูงขึ้น และนำมาใช้งานได้จริง อีกทั้งเป็นการพัฒนาบุคลากรของเราเองด้วย (แต้ปัญหามันมีอยู่ว่าหน่อยงานภาครัฐหรือเอกชนจะให้การสนับสนุนหรือเห็นความสำคัญรึเปล่าเท่านั้นเอง มัวแต่เถียงด่าขัดแข่งขัดขากันแย่งกันแดรกอยู่นั่นแหละ ไอ้ที่ควรทำกลับไม่ทำไปสนับสนุนห่าอะไรก็ไม่รู้ ทีเด็กเก่งสอบได้ที่ 1 ของประเทศเอามาออกข่าว แล้วพวกที่เค้าได้ที่ 2...10+ ละครับเค้าไม่เก่งรึไง)

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gentleman อ่านกระทู้
    ไอ้เจ้าเครื่อง Drone นี่น่าเอามาพัฒนาใช้ในทางการสังเกตการพื้นที่อันตรายทางการทหารในเหตุรุนแรงภาคใต้บ้านเรานะครับ มีประโยชน์กับเจ้าหน้าที่ในการเข้าเขตพื้นที่ก่อเหตุรุนแรงมาก คอยสังเกตุการในมุมสูงในรัศมีทำลายล้าง โดยให้เด็กไทยนักเรียนนักศึกษาช่วยกันออกแบบพัฒนาให้มีประสิธิภาพสูงขึ้น และนำมาใช้งานได้จริง อีกทั้งเป็นการพัฒนาบุคลากรของเราเองด้วย (แต้ปัญหามันมีอยู่ว่าหน่อยงานภาครัฐหรือเอกชนจะให้การสนับสนุนหรือเห็นความสำคัญรึเปล่าเท่านั้นเอง มัวแต่เถียงด่าขัดแข่งขัดขากันแย่งกันแดรกอยู่นั่นแหละ ไอ้ที่ควรทำกลับไม่ทำไปสนับสนุนห่าอะไรก็ไม่รู้ ทีเด็กเก่งสอบได้ที่ 1 ของประเทศเอามาออกข่าว แล้วพวกที่เค้าได้ที่ 2...10+ ละครับเค้าไม่เก่งรึไง)
    ?????? เราว่านาย มา ผิด จักรวาล แล้วล่ะ นะ

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    ?????? เราว่านาย มา ผิด จักรวาล แล้วล่ะ นะ
    ไม่ผิดหรอกครับผมอยู่ galaxy ทางช้างเผือก ผมอ่านข่าว Tegra 4 อยู่ครับและดูคลิป โชว์ความ smooth ของพลัง Tegra ที่ถ่ายทอดมาจาก Drone ไอ้ที่พูดไปเพราะเห็นว่ามันมีประโยชน์ไม่ใช่เป็นแค่ของเล่น หากมีการนำมาใช้งานจริงมันจะมีประโยชน์มากครับ ฉะนั้นนั่นเป็นแค่ความเห็นลอยๆในทางบวก ไม่ได้มีแง่ลบที่คอยจับผิดใคร หรือทำให้ใครเสียหาย และไม่คิดจะแย่ความเด่นจากใครครับ

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นักเล่นเกม อ่านกระทู้
    พวกที่บอกแพง ??
    แพงตรงไหน ราคาแค่หมื่นเดียวแต่สเปคเทียบ android ระดับ hi end ราคา 2หมื่น+
    เอามาใช้เล่นเกม เล่นเน็ต ให้อารมณ์ประมาณ tablet เวอร์ชั่นจอย
    แพงตอนเข้าไทยครับคิดว่าภาษีจะฟ๊ากไปกี่บาทล่ะ

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    รอดูกันต่อไป อย่าทำแบบ PS VITA ล่ะ เปิดตัว 15000 ตอนนี้ 7000
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    psvita ไม่ลดไม่ได้หละครับ สู้ 3DS ไม่ได้เลย ไม่มีค่อยเกมแม่เหล็กออกมาอีก

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    มีมาจากไหนคนนึง หลงมาซะนึกว่ามันไฮเทคขนาดใช้ในทางทหารเลยเรอะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ใครที่ว่ามันไม่แพง ถามหน่อยนะ หาเงินได้วันเท่าไหร่ละคับ ถึงบอก ว่าไม่แพง
    ถ้าหาได้วันละ 2000 ขึ้นไปเท่านั้นและคับถึงบอกได้ว่ามัน ม้าาาาาาาาาาายแพงงงงงงงงงงงงงเยยยยยยยยยยยยยยยยย

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gentleman อ่านกระทู้
    ไม่ผิดหรอกครับผมอยู่ galaxy ทางช้างเผือก ผมอ่านข่าว Tegra 4 อยู่ครับและดูคลิป โชว์ความ smooth ของพลัง Tegra ที่ถ่ายทอดมาจาก Drone ไอ้ที่พูดไปเพราะเห็นว่ามันมีประโยชน์ไม่ใช่เป็นแค่ของเล่น หากมีการนำมาใช้งานจริงมันจะมีประโยชน์มากครับ ฉะนั้นนั่นเป็นแค่ความเห็นลอยๆในทางบวก ไม่ได้มีแง่ลบที่คอยจับผิดใคร หรือทำให้ใครเสียหาย และไม่คิดจะแย่ความเด่นจากใครครับ
    เห็นด้วยครับ +1 เคยอ่านๆอยู่เหมือนกันครับ น่าจะใช้ทางการทหารได้แน่ๆ

ปล.ออกทะเลแล้ว 55

จอมโจร 1412 แห่ง JKG
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ picture1 อ่านกระทู้
    ใครที่ว่ามันไม่แพง ถามหน่อยนะ หาเงินได้วันเท่าไหร่ละคับ ถึงบอก ว่าไม่แพง
    ถ้าหาได้วันละ 2000 ขึ้นไปเท่านั้นและคับถึงบอกได้ว่ามัน ม้าาาาาาาาาาายแพงงงงงงงงงงงงงเยยยยยยยยยยยยยยยยย

ฐานะทางบ้านแต่ละคนมันต่างกันครับต้องเข้าใจ ถ้าเค้าใช้มือถือเครื่องละ 20k ใช้ PC เครื่องละครึ่งแสนเครื่องนี้แค่ 1 ใน 5 ของ PC เค้าเองมันก็ไม่แพงหรอกครับจริงมั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ที่ผมบอกไม่แพงในความหมายผมคือในราคาหมื่นต้น กับได้สเปคเทียบเท่าพวก s4 , ip5 ,920
    ผมถึงบอกว่าไม่แพงไม่ใช่ ผมบอกไม่แพงก็แถมาประเด็นเรื่องฐานะทางบ้านอีก
    แยกให้ออกด้วยมันคนหละประเด็นกัน