อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jakajanwax อ่านกระทู้
คือไม่ได้ตั้งใจจะให้ drama หรอกนะครับ ผมก็เข้าใจนะว่าบอร์ดนี้อ่ะมีผู้ใหญ่เล่นด้วย คือมันมีช่องว่างระหว่างวัยอ่ะครับ คุณไม่เข้าใจผม ผมเองก็ไม่เข้าใจคุณเหมือนกัน ดังนั้นเพื่อให้เป็นการสันติที่สุด ถ้าหากผมพิมอะไรไปทำให้ท่านไม่พอใจก็ขอโทษด้วยนะครับ จุดประสงค์ของการตั้งกระทู้นี้คืออยากรู้ว่าโรงเรียนมีสิทธิที่จะไม่ทำตามกฏอย่างที่กล่าวไว้ข้างต้นหรือเปล่านะครับ
ไม่ใช่ผู้ใหญ่จะไม่เข้าใจนะครับ...ผมว่าเค้าก็เข้าใจหมดทุกคนอ่ะแหละ
แต่อย่าลืมนะครับ ว่าพวกผู้ใหญ่เหล่านี้ เค้าก็ผ่านจุดที่พวกคุณกำลังเผชิญ อยู่ในตอนนี้มาแล้ว
เพราะแต่่กอนไม่ค่อยมีคนเดือดร้อนเรื่องทรงผมหรอกครับ เค้าให้ตัดก็ตัดกันไป
ส่วนเรื่องโรงเรียน เค้าก็มีสิทธิ์ของเค้าด้วยอ่ะนะ ใครที่คิดว่าหัวคุณมันเป็นสิทธิ์ของคุณ
โรงเรียนเค้าก็เลยบอกว่า เพราะฉะนั้น คุณกับหัวของ ก็ไปหาโรงเรียนใหม่ได้เลยครับ ฮ่าๆๆ