ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 353

ณ ตอนนี้เรื่องทรงผมนักเรียนไปถึงไหนแล้วครับ

คืออยากทราบว่ากระทรวงศึกษาธิการออกคำสั่งให้นักเรียนหญิงไว้ผมยาวได้หรือแล้วแต่ดุลพินิจของโรงเรียนครับว่าจะให้ไว้สั้นหรือยาว คือตอนแรกที่ผมอ่านๆมานะ เขาบอกว่าแล้วแต่ตัวเด็กเอง ถ้าอยากไว้ยาวก็รวบผมให้เรียบร้อย ถ้าไว้สั้นก็สั้นได้ปกคอเสื้อ ถ้ายาวกว่านั้นให้รวบ ณ ตอนนี้ โรงเรียนผมยังไม่ให้เด็กผู้หญิงไว้ผมยาวครับ ม.ต้นผู้ชาย=เกรียน ม.ปลายผู้หญิง=ผมสั้นลงจากติ่งหู 3เซน คือผมว่ามันหนักเกินไปนะครับ อยากรู้ว่าโรงเรียนต้องปฎิบัติตามกฏจากหนังสือที่กระทรวงส่งมาไหม? (ที่จริงผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับเรื่องนี้หรอก แต่ผมสงสารเพื่อนผู้หญิงกับน้องม.ต้นอ่ะครับ คือตัดผมมาเรียนแล้วหน้าแบบอมทุกข์อ่ะครับ เครียดเรื่องเรียนไม่พอต้องมาเครียดเรื่องผม)

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    มันแล้วแต่ความคิดของแต่ละสถานศึกษาด้วย ของที่ผมเรียน บนยาวไม่เกิน 4 เซน ให้ไว้รองทรงได้
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมคนรุ่นเก่าครับ ผมว่าระบบเก่าก็ดีเหมือนกันนะ

เด็กชายก็เกรียน เด็กหญิงก็สั้นติ่งหู เหมือนๆกันหมดไปเลยก็ดี ฝึกวินัยไปในตัวด้วย เพราะเด็กๆมันยังฝึกกันได้ง่ายกว่าตอนโตนะ

และไม่ต้องมากังวลกับเรื่องทรงผมด้วย โดยส่วนตัวผมอยากให้เด็กตั้งใจเรียนมากกว่าสนใจเรื่องความสวยความงามนะ

ว่าแต่ตอนนี้ทรงผมไปถึงไหนแล้วไม่รู้เหมือนกัน
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    555 โรงเรียนผมก็เหมือนกันกับคุณ เขาบอกว่ามันเป็นกฎประจำโรงเรียนไปแล้ว ไม่ขอเอ่ยโรงเรียนนะ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    โรงเรียนเก่าผม ก็ยังเหมือนเดิม หัวเกรียน

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ผมคนรุ่นเก่าครับ ผมว่าระบบเก่าก็ดีเหมือนกันนะ

เด็กชายก็เกรียน เด็กหญิงก็สั้นติ่งหู เหมือนๆกันหมดไปเลยก็ดี ฝึกวินัยไปในตัวด้วย เพราะเด็กๆมันยังฝึกกันได้ง่ายกว่าตอนโตนะ

และไม่ต้องมากังวลกับเรื่องทรงผมด้วย โดยส่วนตัวผมอยากให้เด็กตั้งใจเรียนมากกว่าสนใจเรื่องความสวยความงามนะ

ว่าแต่ตอนนี้ทรงผมไปถึงไหนแล้วไม่รู้เหมือนกัน
    ผู้ใหญ่คิดยังงี้กันหมด มันทำให้เด็กขาดความมั่นใจ ไม่เข้าใจรึยังไงกัน

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    จากตอนแรกที่เขาหวังว่าจะให้กฏมันเท่าเทียมกัน กลายเป็นบางโรงเรียนจากเดิมที่หัวเกรียนกลายเป็นรองทรงไปแล้ว แล้วอีกโรงเรียนที่ยังหัวเกรียนล่ะ เด็กจะรู้สึกอย่างไรกับโรงเรียนที่ใช้กฏใหม่ "รัฐบาลก็ออกหลักสูตรโตไปไม่โกงแล้วหนิ แต่ยังเห็นเด็กบางคนหนีแถุวเพื่อที่จะไม่โดนตัดผมอยู่เลย เทพจริงๆ ประเทศเทย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

มีSkypeใช้กับเขาสักที - -
    ห้องเช่าเล็กๆสีเขียวไม่ใหญ่ = =
    กล่าวขอบคุณ
    966
    ได้รับคำขอบคุณ: 570
    Blog Entries
    6

เท่าที่ผมได้ยินเขาบอกว่าขึ้นอยู่แต่ละโรงเรียนครับว่าจะให้ผมยาวหรือผมสั้น

เพราะเป็นสิทธิ์ของโรงเรียนครับ

ป.ล.ผมก็ชอบแบบเก่าคือเวลาไปเข้าค่ายถ้าตัดเกรียน หัวไม่อับจากผมยาวด้วยครับระบายอากาศได้ดี

ถ้าผู้หญิงน่ารักๆตัดบ๊อบผมก็ชอบนะ แต่ถ้าบานหน้า โอเคกำบายเลิก - -/

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jakajanwax อ่านกระทู้
    จากตอนแรกที่เขาหวังว่าจะให้กฏมันเท่าเทียมกัน กลายเป็นบางโรงเรียนจากเดิมที่หัวเกรียนกลายเป็นรองทรงไปแล้ว แล้วอีกโรงเรียนที่ยังหัวเกรียนล่ะ เด็กจะรู้สึกอย่างไรกับโรงเรียนที่ใช้กฏใหม่ "รัฐบาลก็ออกหลักสูตรโตไปไม่โกงแล้วหนิ แต่ยังเห็นเด็กบางคนหนีแถุวเพื่อที่จะไม่โดนตัดผมอยู่เลย เทพจริงๆ ประเทศเทย
    ถูกใจตรงประเทศเทย - -/ (นึกว่ามีผมคนเดียวที่คิดอย่างนี้)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jakajanwax อ่านกระทู้
    แล้วยิ่ง ผู้หญิง ม.ต้น ผมเนี่ย ยิ่งแล้วใหญ่เลย เสมอติ่งหูอ่ะครับ แบบข้างหลังจะเกรียนๆหน่อย ผู้หญิงหัวเกรียน o_O ไม่น่าแปลกใจทำไมโรงเรียนผมไม่มีโลลิค่อน สงสัยโรงเรียนผมจะยึดนโยบายตามรุ่นพี่ที่จบไป "สั่นเสมอหูเพราะหนูคือใบเตย" ใบเตย อาร์สยามนะครับ แหม่
    ผมว่าไว้บ๊อบก็ดีนะ Win ทุกคน - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย godji001 : 15th May 2013 เมื่อ 20:09

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ผมว่านะ รร. เค้าไม่ให้ตัดมันก็คือกฏของเค้า เหมือนไปสมัครงานอะถ้าคุณอยากอยู่คุณก็ต้องทำตามเค้า //เผ่นน

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    โรงเรียนผมบอกว่า กฎหมายบังคับใช้ปี 57 โถ.... ผมอุตส่าห์ รอมานาน แต่ตอนนี้ผมไม่มีปัญหากับทรงนักเรียนหัวเกรียนอีกต่อไปแล้ว ผมมีสกินเฮดเบอร์สามคู่ใจผมแล้ว

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    โรงเรียนผม มาใช้รองทรงตอนผมออกแล้ว = =

Drama " Tea Time " :)
    Kanagawa,Yokohama,Japan
    กล่าวขอบคุณ
    6,664
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,180
    3
    ไม่รู้ทำไมนะผมยาวแล้วกลัวว่าผมมันจะผิดทรงกลัวคนเค้าจะหัวเราะเอา

ชอบผมสั้นๆที่สุดนะไม่ต้องดูอะไรให้มันยุ่งยาก

ปล.คหสต.

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ม.6 แล้ว ก็ยังเกรียนติดหนังหัวอยู่ดีครับ 555+
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BLASTEROUS อ่านกระทู้
    ผู้ใหญ่คิดยังงี้กันหมด มันทำให้เด็กขาดความมั่นใจ ไม่เข้าใจรึยังไงกัน
    ฮ่าๆๆๆ สงสัยสมัยก่อน ชายไทยคงหมดความมั่นใจกันทั้งประเทศแล้วมั้งครับ...
    อ้าวววว รวมทั้งผมด้วยสิ แต่เอ๊ะ!!! ทรงผมทำให้ขาดความมั่นใจหรอครับ
    ทำไมสมัยผมเรียนมัธยมผมไม่เคยเป็น มั่นใจมากกว่า เพราะไม่ต้องกังวลเรื่องทรงผม

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    แล้วยิ่ง ผู้หญิง ม.ต้น ผมเนี่ย ยิ่งแล้วใหญ่เลย เสมอติ่งหูอ่ะครับ แบบข้างหลังจะเกรียนๆหน่อย ผู้หญิงหัวเกรียน o_O ไม่น่าแปลกใจทำไมโรงเรียนผมไม่มีโลลิค่อน สงสัยโรงเรียนผมจะยึดนโยบายตามรุ่นพี่ที่จบไป "สั่นเสมอหูเพราะหนูคือใบเตย" ใบเตย อาร์สยามนะครับ แหม่

We Are "Team"
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    3
    กระทู้งี้ระวังไปโผล่ Drama addict

ส่วนตัวคิดว่าขึ้นอยู่กับร.ร. SSSSS1[SD] บอกมาว่าร.ร.เค้าตอนม.ต้นให้ตัดรองทรงเเล้ว เเต่เป็นชายล้วน เค้าอยู่ม.ปลายเลยไม่สนใจอะไร
    มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับกระทรวงหรอก มันขึ้นอยู่กับครู ว่ามีดุลพินิจยังไง ส่วนใหญ่ก็คงไม่ขัด เเต่ก็มีบางส่วนที่คงไม่มีใครมาตรวจเลยจะทำยังไงก็ได้
    คนไทยชอบคิดว่าทำสิ่งที่มีมานานเเล้วจะดี โดยไม่คำนึงถึงคำสั่งหรือข้อควรปฏิบัติที่ได้รับมอบหมายเลย

ต้องรอให้ครูรุ่นที่อยู่กับหัวเกรียนมาทั้งชีวิต เสียชีวิตหมดน่ะครับ ผมว่าอาจจะมีปฏิรูปก็เป็นได้ (รอนะครับอย่าไปเร่งหรือบังคับ)

ประเทศไทยนี่แหละจ้า...
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    มาอีกละ กระทู้แบบนี้ เฮ้อ....................

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    ม.ต้น นี่ ชายตัดเกรียน หญิง ไม่เกินติ่งหูก็ โอนะครับ เพราะยังเด็กอยู่ ตัดแล้วดูเรียบร้อยด้วย
    ส่วน ม.ปลาย ชายผมว่าน่าจะให้ไว้ถึงรองทรงก็พอ ไม่ยาวเว่อไป ส่วนหญิงก็ไว้ยาวได้ แต่ต้องรวบผมให้เรียบร้อย เพราะวัยรุ่นเริ่มโตละ รักสวยรักงาม แต่ก็ไม่มากเกิน
    อะไรที่มันพอดีๆ ก็จะไม่มีคนต่อต้านนะผมว่า สมัยโรงเรียนผม มีกฏ นักเรียนชายต้องตัดเกรียนจน ม.6 เลย ดีที่เรียน ร.ด เลยไม่ได้ติดอะไร แต่คนไม่ได้เรียนต่อต้านกันเป็นแถว

ผมว่าแบบนี้อ่ะเหมาะพอดี น่ารักสมวัย

ม.ต้น ชาย

ม.ต้น หญิง

ม.ปลาย ชาย

ม.ปลาย หญิง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย darkperson50 : 15th May 2013 เมื่อ 20:23
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    http://www.unigang.com/Article/14509

ตามนี้ครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    คือไม่ได้ตั้งใจจะให้ drama หรอกนะครับ ผมก็เข้าใจนะว่าบอร์ดนี้อ่ะมีผู้ใหญ่เล่นด้วย คือมันมีช่องว่างระหว่างวัยอ่ะครับ คุณไม่เข้าใจผม ผมเองก็ไม่เข้าใจคุณเหมือนกัน ดังนั้นเพื่อให้เป็นการสันติที่สุด ถ้าหากผมพิมอะไรไปทำให้ท่านไม่พอใจก็ขอโทษด้วยนะครับ จุดประสงค์ของการตั้งกระทู้นี้คืออยากรู้ว่าโรงเรียนมีสิทธิที่จะไม่ทำตามกฏอย่างที่กล่าวไว้ข้างต้นหรือเปล่านะครับ

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    เดี๋ยวเจอทรงมหาดไทยเเบบพวกผมเเล้วไม่ต้องมาร้องอยากกลับไปเกรียนนะครับฮาๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,293
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ตัดแล้วจะเป็นอะไรกัน ผมก็ตัดเกรียนยัน ม.6 ก็ยังจบมาได้เกรดดีด้วย - -?

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    แค่บนหนังหัวตัวเองยังไม่มีเสรีภาพ นี่เกาหลีเหนือหรือเปล่าวหว่า
    กดขี่กันสึสๆ

จะบอกว่าการกดขี่ที่ดีที่สุด คือผู้ที่ถูกกดขี่โดนจนหงอย จนคิดว่าการกดขี่นั้นเป็นสิ่งที่ถูก แล้วก็ยัดเยียดมันให้กับผู้อื่นไปเรื่อยๆๆๆ
    แต่ถ้าอยากถูกกดขี่กันต่อไปก็แล้วแต่ท่านเถิด

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    คือไม่ได้ตั้งใจจะให้ drama หรอกนะครับ ผมก็เข้าใจนะว่าบอร์ดนี้อ่ะมีผู้ใหญ่เล่นด้วย คือมันมีช่องว่างระหว่างวัยอ่ะครับ คุณไม่เข้าใจผม ผมเองก็ไม่เข้าใจคุณเหมือนกัน ดังนั้นเพื่อให้เป็นการสันติที่สุด ถ้าหากผมพิมอะไรไปทำให้ท่านไม่พอใจก็ขอโทษด้วยนะครับ จุดประสงค์ของการตั้งกระทู้นี้คืออยากรู้ว่าโรงเรียนมีสิทธิที่จะไม่ทำตามกฏอย่างที่กล่าวไว้ข้างต้นหรือเปล่านะครับ
    ไม่ใช่ผู้ใหญ่จะไม่เข้าใจนะครับ...ผมว่าเค้าก็เข้าใจหมดทุกคนอ่ะแหละ
    แต่อย่าลืมนะครับ ว่าพวกผู้ใหญ่เหล่านี้ เค้าก็ผ่านจุดที่พวกคุณกำลังเผชิญ อยู่ในตอนนี้มาแล้ว
    เพราะแต่่กอนไม่ค่อยมีคนเดือดร้อนเรื่องทรงผมหรอกครับ เค้าให้ตัดก็ตัดกันไป
    ส่วนเรื่องโรงเรียน เค้าก็มีสิทธิ์ของเค้าด้วยอ่ะนะ ใครที่คิดว่าหัวคุณมันเป็นสิทธิ์ของคุณ
    โรงเรียนเค้าก็เลยบอกว่า เพราะฉะนั้น คุณกับหัวของ ก็ไปหาโรงเรียนใหม่ได้เลยครับ ฮ่าๆๆ