ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 15

ขอระบายด้วยความรักหน่อยครับ

ขอเข้าเรื่องเลยนะครับ
    เรื่องมีอยู่ว่า ผมกับแฟนคบกันมา6ปีแล้ว พอขึ้นมหาลัย เธอกับผมก็อยู่ห่างกัน ผมทำงาน เธอเรียนที่ชลบุรี

วันเสาร์ที่ผ่านอความในFACEBOOK เธอลบข้อความที่คุยกับเพื่อนผู้ชายคนนั้น ผมก็ถามเธอว่าลบทำไม ทันใดนั้น ข้อความจากผู้ชายคนนั้น ดังขึ้น
    พิมว่า พูดยังกับเค้าหลายใจ ผมเห็นก็ เฮ้ย ไหนบอกงาน แต่นี้มันไม่ใช่ละ
    เราก็ทะเลาะกันซักพัก แล้วเธอก็ยอมรับว่า ผู้ชายคนนั้นมาจีบเธอ แต่เธอขอโทด เธอจะรักผมคนเดียว เราทั้งคู่ก็จบไม่คิดอะไร อยู่กันมาตั้งแต่วันศุกร์ จนถึงวันจันทร์ เธอต้องไปสอบ
    ที่มหาลัย ผมก็ดันทะเลาะกับเธอ เพราะผมดันปากหมาพูดเรื่องผู้ชายคนนั้น พอเธอสอบเสร็จช่วงเย็น เธอก็มารอผมสถานที่แห่งหนึ่ง แต่ผมงอล ไม่ไปรับ เธอรออยู่กับเพื่อน(ผู้หญิง)ที่ห้างจน ดึก แล้วเธอก็นอนบ้านเพื่อน ผมก็ไม่ได้คุยกับเธอจนถึงเมื่อวานคือวันพุธ แล้วเมื่อวานผมก็ดันเข้า FACEBOOK เธอ เห็นเธอกำลังคุยข้อความต่อหน้าผม ที่เด้งขึ้น โชว์

เธอคุยกับผู้ชายคนนั้นเหมือนเรารักกันตอนแรก แล้วก็บอกผู้ชายคนนั้นว่า เธอชอบเค้า เธอหลงเค้ามาก พอผมเห็นน้ำตาผมก็ล่วงทันที รีบโทรไปหาเธอเพราะกลัวจะเสียของรักไป

โทรไปถามว่าเธอจะเลือกใคร เธอบอกว่าเลือกไม่ได้ ผมบอกว่าคุยกับผู้ชายแค่3วันเธอบอกว่าเลือกไม่ได้ คือประเด็นหลักที่เธอบอกผม ว่า ผู้ชายคนนั้น มาจีบเพื่อนเธอ

แต่เธอดันชอบผู้ชายคนนั้น เธอกลัวว่าผู้ชายคนนั้นจะไม่รับรักเธอ เธอจึงไม่อยากเลือกเพราะว่าถ้าผู้ชายคนนั้นไม่รับรัก เธอก็บอกว่าอาจจะ(แค่อาจจะ) กลับมาหาผม

เหมือนผมเป็นตัวสำรอง

ผมอยากตัดใจ แต่อีกใจนึงก็รอ ว่าขอให้เธอกลับมา หาผม ตั้งแต่เมื่อวานจนวันนี้ผมยังนอนไม่หลับ ขอบคุณครับ ที่รับฟังผม
    ผมตัดใจยากจังครับ ช่วยบอกผมทีควรทำยังไง ปกติเธอจะโทรมาปลุกผม แต่ตอนนี้กลายเป็นปลุกเค้าคนนั้น บอกนอนฝันดีกับเค้า ผมเสียใจมาก ทำไมมันลำบากแบบนี้ชีวิต

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อะไรมันผ่านไปแล้วก้ให้มันผ่านไปเถอะครับ อย่าไปรั้งมันไว้เลย ถึงดึงกลับมาได้ มันก็ไม่เหมือนเดิมหรอกครับ

ของที่ไม่ไช่ของเรา ยังไงมันก็ไม่ไช่ครับ ทุ่มเทให้ตายัยไง มันก็ไม่มีทาง

ชีวิตมันก็แบบนี้แหละครับ ดูแลแต่คนอื่น ดูแลตัวเองบ้างนะครับ คนใกล้ตัวคุณด้วยนะ

The Beginning of Passion

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aucrazy อ่านกระทู้
    อะไรมันผ่านไปแล้วก้ให้มันผ่านไปเถอะครับ อย่าไปรั้งมันไว้เลย ถึงดึงกลับมาได้ มันก็ไม่เหมือนเดิมหรอกครับ

ของที่ไม่ไช่ของเรา ยังไงมันก็ไม่ไช่ครับ ทุ่มเทให้ตายัยไง มันก็ไม่มีทาง

ชีวิตมันก็แบบนี้แหละครับ ดูแลแต่คนอื่น ดูแลตัวเองบ้างนะครับ คนใกล้ตัวคุณด้วยนะ
    ขอบคุณมากครับ มีแต่คนบอกผมอย่างนี้ แต่ผมไม่รู้จะผ่านช่วงนี้ไปยังไง ขอพูดแบบตรงๆนะครับ เธอเป็นคนแรกของผม ผมก็เป็นคนแรกของเธอ ต่างคนต่างบริสุทธิ์ คือเปิดซิงกันเลยอ่ะครับ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ถ้ากล้าทำขนานั้นแล้วก็หาใหม่เถอะครับ

ต่อให้เค้าอยู่กับเราต่อ วันนึงข้างหน้าเดี๋ยวมันก็ต้องไปอีกอยู่ดี

มีครั้งที่ 1 ก็แสดงว่าต้องมีครั้งที่ 2 3 4 5 . . .

เราทำตัวเราให้ดีพอครับ วันนึงแล้วเค้าจะเสียดายที่ไม่เลือกเรา ไม่จริงใจกับเรา

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    ถ้ากล้าทำขนานั้นแล้วก็หาใหม่เถอะครับ

ต่อให้เค้าอยู่กับเราต่อ วันนึงข้างหน้าเดี๋ยวมันก็ต้องไปอีกอยู่ดี

มีครั้งที่ 1 ก็แสดงว่าต้องมีครั้งที่ 2 3 4 5 . . .

เราทำตัวเราให้ดีพอครับ วันนึงแล้วเค้าจะเสียดายที่ไม่เลือกเรา ไม่จริงใจกับเรา
    ขอบคุณมากครับ นั่งทำงานที่ Office ไป ร้องไห้ไป สมองมันชอบคิดถึงวันเก่าๆที่เราเคยอยู่ด้วยกัน ทุกกิริยา ที่เธอเล่นกลับผมตอนนี้มันมาในหัวผมอย่างรวดเร็ว

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    แหม่ ดีแล้วละครับคนนี้เขาอาจจะไม่ใช่เนื้อคู่คุณผู้หญิงหลายใจ ก้ไม่มีค่าพอหรอกครับ คิดอย่างงี้เอา แต่ถ้าได้คนใหม่ดีๆแล้วบางเรื่องก้ต้องยอมเค้าบ้าง อดทนบ้าง เชื่อใจเค้า ถึงจะเข้าใจกัน แต่เขาก้ต้องแบบนี้กับเราด้วยนะ ชีวิตคู่ในระยะยาวถึงจะมีความสุข
    Open Your Mind

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 15694208 อ่านกระทู้
    แหม่ ดีแล้วละครับคนนี้เขาอาจจะไม่ใช่เนื้อคู่คุณผู้หญิงหลายใจ ก้ไม่มีค่าพอหรอกครับ คิดอย่างงี้เอา แต่ถ้าได้คนใหม่ดีๆแล้วบางเรื่องก้ต้องยอมเค้าบ้าง อดทนบ้าง เชื่อใจเค้า ถึงจะเข้าใจกัน แต่เขาก้ต้องแบบนี้กับเราด้วยนะ ชีวิตคู่ในระยะยาวถึงจะมีความสุข
    ขอบคุณมากครับ ตอนนี้เหมือนผมไม่อยากมีใครเลยครับ แบบว่าเข็ดมาก เหมือนในใจลึกๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อยากได้คนนี้อ่ะ จะเอาคนนี้ ต้องเอาคนนี้

กล่าวขอบคุณ
    3,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ตัดใจเถอะครับ เจ็บแค่ตอนนี้ดีกว่าเจ็บไปตลอดชีวิต

SNSD @ Joker
    กล่าวขอบคุณ
    1,716
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,098
    ขอพูดเป็นเพลงละกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    ผมบอกได้แค่ว่า ผมก็เคยเป็นเหมือน จขกท มั่นใจว่าหนักเท่ากัน อาจจะมากกว่า แต่ไม่น้อยกว่าแน่นอน

คงไม่ต้องบรรยายความรู้สึกเนาะครับ ว่าผมเป็นยังไงช่วงนั้น กินข้าวไม่ลง นอนไม่หลับ อะไรพวกนี้ คิดว่าท่านน่าจะเผชิญกับมันอยู่

คนไม่เคยเป็นไม่รู้หรอกครับ ว่าคำว่า "กินข้าวไม่ลง" นี่มันรู้สึกยังไง

แล้วผมเป็นช่วงเข้า ปีหนึ่ง ซึ่งเป็นช่วงสำคัญที่สุดของการเรียน มหาลัย เพราะหลังจากนี้ จะมีแต่วิชาต่อๆๆๆๆๆ ไปเรื่อยๆ จนจบ

ซึ่ง ผมเรียนปีหนึ่งไม่รุ้เรื่องแม้แต่นิดเดียว เพราะเป็นแบบ จขกท ผ่านมาได้ด้วยเกรด สวะๆ

แต่ผมจะบอกว่า ชีวิตคนเรามันต้องเดินต่อไปครับ ถึงเราอยากจะนอนอยู่เฉยๆ ตรงนั้น ตลอด อยากให้เวลามันหยุดอยู่แค่ตรงนี้

หรือจะให้ดีกว่านี้ช่วยย้อนไปก่อนหน้านี้ทีเถอะ อยากจะแก้ไขเรื่องก่อนหน้านี้ อยากจะรั้งเค้าเอาไว้ให้ได้

ทุกวันนี้ได้แต่คิดว่า ทำไม ทำไม ทำไม ทำไม ทำไมเราถึงรักษาเค้าไว้กับเราไม่ได้นะ ทำไมนะ

แต่มันก็เป็นไปไม่ได้ครับ เพราะชีวิตมันต้องเคลื่อนไปข้างหน้าเรื่อยๆ

เจ็บวันนี้ พรุ่งนี้แข็งแกร่งขึ้นครับ เราไม่เสียเปล่าแน่นอน กับความเจ็บปวด

ทุกวันนี้ ผมเรียนจบละครับ แล้วก็มีแฟนใหม่แล้ว เหลือก็แต่ความทรงจำดีๆที่ยังมีต่อเค้านั่นแหล่ะครับ

ผมผ่านจุดนี้มาแล้วครับ ท่านเองก็ต้องผ่านเหมือนกัน และผมเชื่อว่าจะผ่านได้แน่

อนาคตที่ดีรออยู่ข้างหน้าครับ สู้ๆ

ปล แนะนำ หาเพื่อน ผญ คุยครับ มันจะช่วยเยียวยาใจเราได้ดีที่สุด ถ้าถึงขั้นปรึกษาได้เป็นเรื่องเป็นราวเลยนี่

จะเป็นทางลัดให้ จขกท ผ่านจุดที่เจ็บปวดที่สุดนี้ไปได้ไวขึ้นมาอีกครับ ลองดูๆ ^ ^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jackiiez : 16th May 2013 เมื่อ 11:01

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BarE อ่านกระทู้
    ขอพูดเป็นเพลงละกันครับ

ขอบคุณมากครับ พอดีที่OFFICE ดู youtube ไม่ได้เดี๋ยวกัลบบ้านไปจะไปดูครับ คือตอนนี้แค่ ทำใจไม่ได้ได้กำลังใจจากเพื่อน พ่อ แล้วก็พวกคุณ แต่ทำไม มันก็ยังจะโทรไปรั้งเค้าทั้งๆที่เค้าก็บอกว่า เค้าคงโทรหาเราเหมือนแต่ก่อนไม่ได้แล้ว แต่ใจมันก็ยังจะยื้อผมตัดใจยากมาก แต่กำลังจะตัดใจครับ ขอเวลาผมหน่อย ขอบคุณพวก พี่ๆ น้องๆ มากครับ ที่ให้กำลังใจคนอกหักมาอย่างดี

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    ถ้ามีคนยอมอ่อนให้ซักฝ่าย การทะเลาะทุกอย่างในโลกก็คงจบ

ผมใช้หลักการนี้มาตลอด

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    ผมบอกได้แค่ว่า ผมก็เคยเป็นเหมือน จขกท มั่นใจว่าหนักเท่ากัน อาจจะมากกว่า แต่ไม่น้อยกว่าแน่นอน

คงไม่ต้องบรรยายความรู้สึกเนาะครับ ว่าผมเป็นยังไงช่วงนั้น กินข้าวไม่ลง นอนไม่หลับ อะไรพวกนี้ คิดว่าท่านน่าจะเผชิญกับมันอยู่

คนไม่เคยเป็นไม่รู้หรอกครับ ว่าคำว่า "กินข้าวไม่ลง" นี่มันรู้สึกยังไง

แล้วผมเป็นช่วงเข้า ปีหนึ่ง ซึ่งเป็นช่วงสำคัญที่สุดของการเรียน มหาลัย เพราะหลังจากนี้ จะมีแต่วิชาต่อๆๆๆๆๆ ไปเรื่อยๆ จนจบ

ซึ่ง ผมเรียนปีหนึ่งไม่รุ้เรื่องแม้แต่นิดเดียว เพราะเป็นแบบ จขกท ผ่านมาได้ด้วยเกรด สวะๆ

แต่ผมจะบอกว่า ชีวิตคนเรามันต้องเดินต่อไปครับ ถึงเราอยากจะนอนอยู่เฉยๆ ตรงนั้น ตลอด อยากให้เวลามันหยุดอยู่แค่ตรงนี้

หรือจะให้ดีกว่านี้ช่วยย้อนไปก่อนหน้านี้ทีเถอะ อยากจะแก้ไขเรื่องก่อนหน้านี้ อยากจะรั้งเค้าเอาไว้ให้ได้

ทุกวันนี้ได้แต่คิดว่า ทำไม ทำไม ทำไม ทำไม ทำไมเราถึงรักษาเค้าไว้กับเราไม่ได้นะ ทำไมนะ

แต่มันก็เป็นไปไม่ได้ครับ เพราะชีวิตมันต้องเคลื่อนไปข้างหน้าเรื่อยๆ

เจ็บวันนี้ พรุ่งนี้แข็งแกร่งขึ้นครับ เราไม่เสียเปล่าแน่นอน กับความเจ็บปวด

ทุกวันนี้ ผมเรียนจบละครับ แล้วก็มีแฟนใหม่แล้ว เหลือก็แต่ความทรงจำดีๆที่ยังมีต่อเค้านั่นแหล่ะครับ

ผมผ่านจุดนี้มาแล้วครับ ท่านเองก็ต้องผ่านเหมือนกัน และผมเชื่อว่าจะผ่านได้แน่

อนาคตที่ดีรออยู่ข้างหน้าครับ สู้ๆ

ปล แนะนำ หาเพื่อน ผญ คุยครับ มันจะช่วยเยียวยาใจเราได้ดีที่สุด ถ้าถึงขั้นปรึกษาได้เป็นเรื่องเป็นราวเลยนี่

จะเป็นทางลัดให้ จขกท ผ่านจุดที่เจ็บปวดที่สุดนี้ไปได้ไวขึ้นมาอีกครับ ลองดูๆ ^ ^
    คือ เหมือนกันทุกอย่างเลยครับ ไม่ว่าจะกินข้าว นอนไม่หลับ อยากย้อนเวลา

แต่ผมขอเล่าก่อนนิดนึงนะครับ ที่บอกว่าให้มีเพื่อน ผู้หญิง

คือตั้งแต่คบกันมาวันแรก จนถึง6ปีนี้ แฟนผมหึงผมมาก ไม่ให้ผมมีเพื่อน ผู้หญิง ไม่ให้คุยกับผู้หญิง เธอหึงผมมาก แต่ดูเธอทำ แต่สำหรับเค้าคุยกับผู้ชายได้เพราะว่าเค้าชีวิตมหาลัย

ต้องเจอคนมากมาย ขอบอกตามตรงครับ หมดคนนี้ไป ผมมีเธอเป็นผู้หญิงเพียงคนเดียวที่เป็นทุกอย่าง เพราะว่าผมไม่เคยมีเพื่อนผู้หญิงเลย

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    แทงใจมากครับคล้ายๆผมเลย T.Tเลือกไม่ได้ แต่ของผมมันยิ่งกว่านั้น แรกๆอยากตายหากันไปข้างเลย

เป็นกำลังใจให้ครับ อยู่กะคนที่เลือกไม่ได้ คิดไม่ได้ ถ้าเค้าไม่ลองเสียอะไรไปซักอย่าง เค้าก็จะไม่รู้ค่าของมันหรอก

เป็นผม6ปี ก็ไม่อยากเสียไปหรอ เสียดายความสัมพัน 6ปีนี่ทำใจยากนะ ไม่อยากให้เลิกหรอกนะเป็นผม

แนะนำให้คุย3คนไปเลย ตกลงกันก่อน ว่าคุยกันแฟร์ๆไม่มีเรื่องไม่มีอาวุธ แต่ละคันเอาเพื่อนไปคนละหนึ่งคนที่ไว้ใจ เอาไปกันตีน กะเบรกอารม

มีช่องปุ๊บกระที บ แ ม่ มเลย #อันนี้ล้อเล่น

ไงก็สู้ๆครับ ถ้าคิดว่าคนนี้ใช้ก็อย่าปล่อยไปครับ
    .....................................................................

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ originalgrim อ่านกระทู้
    แทงใจมากครับคล้ายๆผมเลย T.Tเลือกไม่ได้ แต่ของผมมันยิ่งกว่านั้น แรกๆอยากตายหากันไปข้างเลย

เป็นกำลังใจให้ครับ อยู่กะคนที่เลือกไม่ได้ คิดไม่ได้ ถ้าเค้าไม่ลองเสียอะไรไปซักอย่าง เค้าก็จะไม่รู้ค่าของมันหรอก

เป็นผม6ปี ก็ไม่อยากเสียไปหรอ เสียดายความสัมพัน 6ปีนี่ทำใจยากนะ ไม่อยากให้เลิกหรอกนะเป็นผม

แนะนำให้คุย3คนไปเลย ตกลงกันก่อน ว่าคุยกันแฟร์ๆไม่มีเรื่องไม่มีอาวุธ แต่ละคันเอาเพื่อนไปคนละหนึ่งคนที่ไว้ใจ เอาไปกันตีน กะเบรกอารม

มีช่องปุ๊บกระที บ แ ม่ มเลย #อันนี้ล้อเล่น

ไงก็สู้ๆครับ ถ้าคิดว่าคนนี้ใช้ก็อย่าปล่อยไปครับ

5555 คือ ประเด็น ผู้ชายคนนั้นเค้าก็บอกแฟนผมว่าก็คุยกับผมดีดี เคีลยกันให้รู้เรื่อง แล้วเดี๋ยวเค้าให้คำปรึกษาเอง คือเค้าไม่สนใจแฟนผม แต่กลับกลายเป็นแฟนผม ตามจีบเค้าเอง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kawzeedza อ่านกระทู้
    5555 คือ ประเด็น ผู้ชายคนนั้นเค้าก็บอกแฟนผมว่าก็คุยกับผมดีดี เคีลยกันให้รู้เรื่อง แล้วเดี๋ยวเค้าให้คำปรึกษาเอง คือเค้าไม่สนใจแฟนผม แต่กลับกลายเป็นแฟนผม ตามจีบเค้าเอง
    ถึงขั้นผู้หญิงของเราปันใจให้ ผช คนอื่น คุณควรเลิกได้เลยครับ ไม่ต้องลังเล

ผมไม่รู้นะว่าเค้าจะเป็นคนดีแค่ไหนสำหรับคุณ แต่สุดท้ายแล้ว หักหลังเราแบบนี้ ทั้งๆที่เรา จริงใจ ซื่อสัตย์มาตลอด 6 ปี

เป็นการกระทำที่แย่มากๆครับ ถ้าผมเจอแบบนี้ผมคงตัดใจไม่ยาก แต่ผมเลิกกันด้วยเหตุผลที่เจ็บปวดกว่านี้ ทั้งๆที่ยังรักกันอยู่

หาใหม่เลยครับ จริงๆ เราให้เค้าขนาดนี้ ไม่คุยกับหญิงอื่น แต่เค้าตอบแทนเราด้วยการตามจีบ ผช ก็พอเหอะครับ - -"

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kawzeedza อ่านกระทู้
    -0- ไม่สนใจละมาคุยทำไมหว่า ให้ตายเถอะ มันต้องมีให้ความหวังหรืออะไรซักอย่างดิ จิงป๊ะ ไม่งั้นแฟนนายไม่ไปหลงขนาดนั้นหรอก

อีกอย่างไกลกันมันดูแลยากด้วย ต้องมีสาย 555

ลองสมุมุตเล่นๆนะ เล่นๆจริงๆ ไม่ต้องคิดมาก ถ้าผู้หญิงเป็นคนเลือกไม่ได้ เพราะ1ความผูกพันกะนาย 2เพราะรักครั้งใหม่ มันใหม่กว่า อาจจะสเปคนี้คงหาที่ไหนไม่ได้ เลยไม่อยากเสียทั้งคู่ แค่รอใครซักคนเลิกไปเอง คิดเล่นๆนะ มั่ว

ละไอผุชายมันไม่คิดไรจิงๆนี้ไม่น่าเชื่อหรอก อย่าไปเชื่อคนง่าย เราไม่เคยไปรู้จักเค้า เราไม่รู้หรอก

เวลาคุยกะแฟนก็อารมดีๆเข้าไว้ 555 ถ้าไปอารมเสียใส่ ผู้หญิงจะอึดอัด มีผลต่อการตัดสินใจ

พยายามพูดถึง เรื่องเก่าๆ ความรู้สึกดีๆ ค่อยๆคุย อย่าปล่อยไป

.....................................................................

กล่าวขอบคุณ
    308
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    สู้ๆ ผมก็เลิกกับแฟน มา 5-6 เดือนแล้ว ลอง หรือหาเพื่อนใหม่ๆ หาเพื่อนผู้หญิงคุย ไอ้ที่เขาบอกว่า เวลาช่วยเยียวยาได้ ผมก็เห็นแล้วว่ามันก็พอได้ผลบ้าง
    ลองหาอะไรหลายๆอย่างทำ อาจจะช่วยได้
    ปลใ ช่วงนั้น ผมเล่นเหมส์ไปน้ำตาไหลไป 55555 ฟังเพลง ที่เกี่ยวกับความรักไม่ได้เลย 5555

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    ถึงขั้นผู้หญิงของเราปันใจให้ ผช คนอื่น คุณควรเลิกได้เลยครับ ไม่ต้องลังเล

ผมไม่รู้นะว่าเค้าจะเป็นคนดีแค่ไหนสำหรับคุณ แต่สุดท้ายแล้ว หักหลังเราแบบนี้ ทั้งๆที่เรา จริงใจ ซื่อสัตย์มาตลอด 6 ปี

เป็นการกระทำที่แย่มากๆครับ ถ้าผมเจอแบบนี้ผมคงตัดใจไม่ยาก แต่ผมเลิกกันด้วยเหตุผลที่เจ็บปวดกว่านี้ ทั้งๆที่ยังรักกันอยู่

หาใหม่เลยครับ จริงๆ เราให้เค้าขนาดนี้ ไม่คุยกับหญิงอื่น แต่เค้าตอบแทนเราด้วยการตามจีบ ผช ก็พอเหอะครับ - -"
    ครับ ผมคงพอแล้วจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ originalgrim อ่านกระทู้
    -0- ไม่สนใจละมาคุยทำไมหว่า ให้ตายเถอะ มันต้องมีให้ความหวังหรืออะไรซักอย่างดิ จิงป๊ะ ไม่งั้นแฟนนายไม่ไปหลงขนาดนั้นหรอก

อีกอย่างไกลกันมันดูแลยากด้วย ต้องมีสาย 555

ลองสมุมุตเล่นๆนะ เล่นๆจริงๆ ไม่ต้องคิดมาก ถ้าผู้หญิงเป็นคนเลือกไม่ได้ เพราะ1ความผูกพันกะนาย 2เพราะรักครั้งใหม่ มันใหม่กว่า อาจจะสเปคนี้คงหาที่ไหนไม่ได้ เลยไม่อยากเสียทั้งคู่ แค่รอใครซักคนเลิกไปเอง คิดเล่นๆนะ มั่ว

ละไอผุชายมันไม่คิดไรจิงๆนี้ไม่น่าเชื่อหรอก อย่าไปเชื่อคนง่าย เราไม่เคยไปรู้จักเค้า เราไม่รู้หรอก

เวลาคุยกะแฟนก็อารมดีๆเข้าไว้ 555 ถ้าไปอารมเสียใส่ ผู้หญิงจะอึดอัด มีผลต่อการตัดสินใจ

พยายามพูดถึง เรื่องเก่าๆ ความรู้สึกดีๆ ค่อยๆคุย อย่าปล่อยไป

ใช่เลยครับ ผมถามว่าจะเลือกใคร เค้าบอกว่าอย่าเพิ่งมาให้ตัดสินใจตอนนี้ได้ไม๊ เค้ายังบอกไม่ได้ ซึ่งใช่ โอเค ตอนนี้เค้าโทรมาผม ผมก็ดีใจนะ แต่ ก็คุยรักษาแผลใจเพื่อที่จะไปจากเค้า
    นานๆเค้าจะโทรมาที ถ้าโทรมาผมก็คุย แต่ถ้าผมชินชา ตัดใจได้เมื่อไหร่ผมไปแน่นอนครับ ตอนนี้ไม่รู้เป็นไรกำลังใจมีมากเลย หรือว่าเพราะเค้าโทรมาหาเราว่ากินข้าวด้วย เสรือกโทรมาตอนขี้ ขี้ไม่ออก คิดถึงกรุ ****ดดด ตอนนี้หัวเราะได้สบายแล้วครับ ขอบคุณทุกคนมากครับที่ให้กำลังใจ เดี๋ยวจะรอดูคืนนี้อีกว่ามันจะกลั้นใจได้ไม๊ที่จะไม่ไปโทรหาเค้า

กล่าวขอบคุณ
    14
    ขอบคุณทุกความเห็นครับ ผมอ่านแล้วผมคิดได้เพราะว่าหลายๆคอมเม้นมาทำให้ผมตัดใจได้ ตอนนี้ แต่คืนนี้ที่อยู่คนเดียวไม่มีเพื่อนที่บ้าน ไม่มีเพื่อนที่ทำงาน กลัวจะฟุ้งซ่านเหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เลิกเถอะครับ........ผมก็เคย ถ้าเค้ารักคุณจริงเค้าไม่ไปรักคนอื่นหรอก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมว่าหักดิบไปเลย เหมือนเลิกยานั่นแหละ ผมเคยเป็นเหมือน กับคุณ jackiiez จากเรียน 4 ปี ต้องเรียน 6ปี แทน - -* คิดซะว่า ครั้งนึงก็คงต้องเจอแบบนี้ในชีวิตเดี๋๋ยวก็คงมีคนใหม่ที่ดีกับเราเอง

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    ไม่ต้องเลิกแบบตัดขาดให้ทําตัวเฉยๆไม่ต้องไปหึงหวงเขา ถ้าเธอจะดันทุรังที่จะรักคนนั้นอยู่ ให้ทําใจเอาไว้เลยให้คิดในใจว่าถ้าเธอย้อนกลับมาหาเราเราก็ไม่เอาเธอแล้วเราเป็นได้แค่เพื่อนและคนรู้จักกันก็เท่านั้น ลองคุยกับเขาถามเขาว่าเธอรักเขา เธอเคยลองใจเขาคนนั้นบ้างไม่ ว่าเขาคนนั้นจะรับเธอที่ทําตัวแย่ๆได้ป่าว

คุณต้องเข้าใจชิวิตคนเราทุกคนไม่อยากอยู่แค่นี้งัยเข้าใจป่าว อยากจะท้องโลกกว้างให้มันอิ่ม ก่อนที่จะมีครอบครับบั้นปลายชิวติ คุณไม่ต้องทําอะไรมากฟัดอย่างเดียวให้มีใครต่อใครก็ชั้งมันกูฟันอย่างเดียว เพราะคนที่จะเป็นแม่ของลูกต้องดีจริงๆ และคนๆนั้นก็เคยผ่านอะไรที ร้ายๆมามากก่อนจะมาเจอคนทีดี เชือกู เดียวจะมานั้งคิดเสียดายทีหลังยังเอาไม่เต็มทีเลยมันไปซะแล้วเสียดาย +5555

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boon111 อ่านกระทู้
    ไม่ต้องเลิกแบบตัดขาดให้ทําตัวเฉยๆไม่ต้องไปหึงหวงเขา ถ้าเธอจะดันทุรังที่จะรักคนนั้นอยู่ ให้ทําใจเอาไว้เลยให้คิดในใจว่าถ้าเธอย้อนกลับมาหาเราเราก็ไม่เอาเธอแล้วเราเป็นได้แค่เพื่อนและคนรู้จักกันก็เท่านั้น ลองคุยกับเขาถามเขาว่าเธอรักเขา เธอเคยลองใจเขาคนนั้นบ้างไม่ ว่าเขาคนนั้นจะรับเธอที่ทําตัวแย่ๆได้ป่าว

คุณต้องเข้าใจชิวิตคนเราทุกคนไม่อยากอยู่แค่นี้งัยเข้าใจป่าว อยากจะท้องโลกกว้างให้มันอิ่ม ก่อนที่จะมีครอบครับบั้นปลายชิวติ คุณไม่ต้องทําอะไรมากฟัดอย่างเดียวให้มีใครต่อใครก็ชั้งมันกูฟันอย่างเดียว เพราะคนที่จะเป็นแม่ของลูกต้องดีจริงๆ และคนๆนั้นก็เคยผ่านอะไรที ร้ายๆมามากก่อนจะมาเจอคนทีดี เชือกู เดียวจะมานั้งคิดเสียดายทีหลังยังเอาไม่เต็มทีเลยมันไปซะแล้วเสียดาย +5555
    55555 ขอบคุณมากครับ ผมก็คิดแบบที่ท่านบอก แต่ไม่รู้จะตัดใจยังไง เห้อ ถอนหายใจเป็น ร้อย พัน หมื่น แสน ล้านรอบ เห้อๆๆๆๆๆๆ