ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067

ใครรู้จักหนังเรื่อง Mama ผีหวงลูกมั้ง

ช่วยสปอยตั้งแต่ต้นเรื่องยันจบทีครับ หนังน่าสนใจดี แต่ผมไม่เวลาดูเลย Y-Y
    joker123

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6,059
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    เข้าไปดูตัวTrailerมาน่าสนุกมากหนังของUniversalสร้างด้วยแล้วการันตีได้เลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    หน้าเซ้นทรัล เวิร์ล ถถถ
    กล่าวขอบคุณ
    6,401
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,965
    ออกแผ่นยังครับ โดนแม่เซ้าซี้มาหลายรอบแระเรื่องนี้ ถถถ

มุ่งหน้าหาความลับของโลกต่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,716
    เป็นเรื่องราวของมาม่าผู้หวงลูกน้อยไม่ยอมให้ใครกินเครื่องปรุงผู้ที่แกะซองเครื่องปรุงจะต้องตายไปทุกราย

เอ๊ะ ไม่ใช่ มาม่า นี่เรอะ 55+
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

CoZe Founder
    Krung Thep, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    เรื่องมันตั้งแต่อดีตซึ่งมี ญ รักลูกมากถูกฆ่า จนครอบครัวๆหนึ่งมา พ่อแม่เขาตาย เหลือแต่เด็ก ผญ คนนั้นเลยนึกว่าเป็นลูก พอมีคนมาเลี้ยงเขาเลยหวง บลาๆๆๆ
    .:: ConZNe ::.

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    แล้วตอนจบมันเป็นไงอยากรู้ ?

กล่าวขอบคุณ
    147
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    คือ ผีตนนั้นตอนที่ยังไม่ตายเป็น คนโรคจิตครับ อยู่ในโรงพยาบาลกักกัน ในการควบคุมของพวกแม่ชี เธอมีลูกด้วย ... วันหนึ่งเธอหนีออกมาพร้อมอุ้มลูกออกมาด้วย และ จนท. ไล่ต้อนเธอจนถึงหน้าผา .. เธอไม่มีทางเลือกจึงคิดกระโดดหน้าผา ฆ่าตัวตายพร้อมลูก แต่ ....... ระหว่างเธอกระโดดลงไปนั้น ลูกของเธอได้หลุดมือ ล่วงลงไปติดอยู่กับขอดไม้ที่ยื่นออกมาตรงหน้าผา -------- ทำให้เธอพลาดกับลูก และ หล่นลงไปตายอย่างวังเวง ...!

หลายปีต่อมา มีชายคนหนึ่งพยายามพาลูกสาว 2 คนหนี (จากปัญหาชีวิตอะไรสักอย่าง จำไม่ได้) และได้เข้าไปซ่อนตัวในบ้านเก่า ๆ หลังหนึ่งกลางป่า ... ชายคนนั้นพยายามตัดปัญหาชีวิต ด้วยการฆ่าลูกสาวทิ้งซะ ------------ แต่เหตุไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น ............ เมื่อผี Mama ที่สิงอยู่ในบ้านหลังนั้น ได้ออกมาและ ฆ่าพ่อของเด็ก ก่อน ที่เขาจะลั่นไกล (Mama ที่ซึ่งเป็นผี จึงรับหน้าที่เลี้ยงดูเด็ก 2 คนนั้นแทน และ คิดว่าเป็นลูกของเธอ)

.
    .
    .
    .เบื่อกันยัง 555555
    .
    .
    .
    หลายปีต่อมา วัยรุ่น 2 คนที่อยากมีลูก จึงไปสถานรับเลี้ยงเด็กกำพร้า เพื่อรับเด็กมาเลี้ยง .... และบังเอิญ ถูกชะตา กับ เด็ก 2 คนนั้นพอดี จึงพากลับบ้านมา เพื่อเริ่มใช้ชีวิตครอบครัว
    แต่เหตุการณ์ ไม่เป็นอย่างที่คาดฝัน เมื่อ ผี Mama ก็ตามเด็ก 2 คนนั้นมาด้วย ....... เหตุการณ์จะเป็นยังไง ไปหาดู 555555 ปล. ขี้เกียจเล่าและครับ รายละเอียดหนังย้อนไปมา งง
    https://www.facebook.com/Pitchpong<<<< MY FACEBOOK เอง

กล่าวขอบคุณ
    147
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NightTheHCG อ่านกระทู้
    แล้วตอนจบมันเป็นไงอยากรู้ ?

ตอนจบ ผี Mama กะจะเอาเด็กไปอยู่ด้วยทั้ง 2 คน แต่ คนพี่อยากอยู่กับครอบครัวซึ่งเป็นมนุษย์ มากกว่า เธอจึงตามใจน้องสาวที่อยากอยู่ กับ ผีMama (ก็คือ แบ่งกันครับ ผีได้ลูกสาวตามหวัง คนก็ได้ลูกเหมือนกัน)

ทันใดนั้น ผีMama ก็ค่อย ๆ โรยตัวลงไปในหน้าผา อย่างช้า ๆ โดยอุ้มเด็กสาวไว้คนนึงอย่างเอ็นดู .... และเมื่อตกถึง ก้นหน้าผา เธอกับเด็กสาวก็ได้สลาย กลายเป็นผีเสื้อราตรี ครับ!

อวสานน
    https://www.facebook.com/Pitchpong<<<< MY FACEBOOK เอง

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BOOXIII อ่านกระทู้
    คือ ผีตนนั้นตอนที่ยังไม่ตายเป็น คนโรคจิตครับ อยู่ในโรงพยาบาลกักกัน ในการควบคุมของพวกแม่ชี เธอมีลูกด้วย ... วันหนึ่งเธอหนีออกมาพร้อมอุ้มลูกออกมาด้วย และ จนท. ไล่ต้อนเธอจนถึงหน้าผา .. เธอไม่มีทางเลือกจึงคิดกระโดดหน้าผา ฆ่าตัวตายพร้อมลูก แต่ ....... ระหว่างเธอกระโดดลงไปนั้น ลูกของเธอได้หลุดมือ ล่วงลงไปติดอยู่กับขอดไม้ที่ยื่นออกมาตรงหน้าผา -------- ทำให้เธอพลาดกับลูก และ หล่นลงไปตายอย่างวังเวง ...!

หลายปีต่อมา มีชายคนหนึ่งพยายามพาลูกสาว 2 คนหนี (จากปัญหาชีวิตอะไรสักอย่าง จำไม่ได้) และได้เข้าไปซ่อนตัวในบ้านเก่า ๆ หลังหนึ่งกลางป่า ... ชายคนนั้นพยายามตัดปัญหาชีวิต ด้วยการฆ่าลูกสาวทิ้งซะ ------------ แต่เหตุไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น ............ เมื่อผี Mama ที่สิงอยู่ในบ้านหลังนั้น ได้ออกมาและ ฆ่าพ่อของเด็ก ก่อน ที่เขาจะลั่นไกล (Mama ที่ซึ่งเป็นผี จึงรับหน้าที่เลี้ยงดูเด็ก 2 คนนั้นแทน และ คิดว่าเป็นลูกของเธอ)

.
    .
    .
    .เบื่อกันยัง 555555
    .
    .
    .
    หลายปีต่อมา วัยรุ่น 2 คนที่อยากมีลูก จึงไปสถานรับเลี้ยงเด็กกำพร้า เพื่อรับเด็กมาเลี้ยง .... และบังเอิญ ถูกชะตา กับ เด็ก 2 คนนั้นพอดี จึงพากลับบ้านมา เพื่อเริ่มใช้ชีวิตครอบครัว
    แต่เหตุการณ์ ไม่เป็นอย่างที่คาดฝัน เมื่อ ผี Mama ก็ตามเด็ก 2 คนนั้นมาด้วย ....... เหตุการณ์จะเป็นยังไง ไปหาดู 555555 ปล. ขี้เกียจเล่าและครับ รายละเอียดหนังย้อนไปมา งง
    พระเอกเป็นอาของ เด็ก 2 คนนั้นครับ เเล้วไม่ยอมเลิกตามหาเด็กมาตั้งแต่โซเวียตล้มสลาย เศรษฐกิจดิ่งลงเหว พ่อเด็กยิงเเม่ เเล้วกะจะยิงลูกเเล้วก็ตัวเองตายตามแต่โดนมาม่า หิ้วไปเเด๊กอยู่หลังบ้านก่อนครับ

ผมว่าำพฤติกรรมท่าทาง ของเด็ก 2 คนนั้นน่ากลัวกว่าผีเยอะเลย มันแำพลงๆไงชอบกล

กล่าวขอบคุณ
    495
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ทำไมผีกลายเป็นผีเสื้อล่ะครับ เกี่ยวอะไรกับผีเสื้อครับ นี่หนังผีหรือหนังธรรมชาติครับ น่ากลัวจัง เดี๋ยวต้องลองดูหน่อย
    เธอเป็นยังไงฉันไม่รู้ เพราะฉันดูเธอไม่ออก