ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 36

Unhappy เรื่องใหญ่ครับ ต้องการคำแนะนำด่วน !!!

มีปัญหากับการเล่นเปียโนครับ คือว่าผมเนี่ย เล่นเปียโนมา 5 ปีแล้ว เดิมทีผมเล่นเปียโนไฟฟ้ารุ่นเก่ามากของ Roland น้ำหนักคีย์ไม่สมจริงเลย เบาหวิว แต่ก็เล่นจนชินมา 5 ปีนั่นแหละ
    จากนั้นผมก็ได้เปียโนตัวใหม่มา ความจริงก็อยากจะได้แค่เปียโนไฟฟ้ารุ่นดีหน่อย เอาพอน้ำหนักสมจริงเป็นพอ แต่ก็ได้เปียโนอัพไรท์มาเลย แม่ใจดี น้ำหนักคีย์เลยได้แบบของแท้มาเลย ....
    แต่ก็พบกับปัญหา คือ เล่นแล้ว.... คุมน้ำหนักมือขวาไม่ได้เลย ไม่ได้เลยยยยยย เพราะคีย์หนัก และหนืดมาก เมื่อเทียบกับเปียโนตัวเก่า แต่ว่ามือซ้ายไม่ค่อยมีปัญหานะ มีแต่มือขวา
    เหมือนกับผมชินกับน้ำหนักคีย์เบาๆของเปียโนตัวเก่า แล้วเล่นไปจนชิน ลักษณะการกดของผมคือ จะวางมือแบนๆ ไม่อูมเท่าไหร่(เข้าใจใช่ม๊ะ มืออูมๆน่ะ) และก็วางนิ้ว นิ้วจะโค้ง ใช้เนื้อส่วนปลายสุดของนิ้วกด
    ปลายเล็บเลยก็ว่าได้ การกดของผมเลยใช้แค่แรงข้อนิ้ว เพราะมันไม่จำเป็นต้องออกแรงจากข้อมือหรือแขน เพราะคีย์มันเบา แต่พอเจอเปียโนของแท้เข้าไป แรงข้อนิ้วมันไม่พอ ออกแรงกดคุมไม่ได้เลย
    ไม่ได้ฟิวลิ่งเลย และก็ติดการกดแบบนี้เป้นนิสัยแล้วด้วย มือซ้ายไม่เป็นไรนะ ไม่เข้าใจเหมือนกัน แต่มือซ้ายวางนิ้วคนละแบบ ช่างหัวมือซ้ายมัน ดีแล้ว...
    ใครพอจะทราบแนวทางแก้ไขบ้างครับ อยากได้คำแนะนำมาก ตัวเก่าเล่นได้หลายแนวมาก แจ๊ส แซมบ้า ลาติน ฟังกี้ ป๊อป แต่ตอนนี้ ป๊อปง่ายๆ ยังเล่นไม่ได้เล้ยยยยยยยย T_T
    ผมฝึกตั้ง 5 ปี ได้เปียโนตัวนี้มา กะว่าจะเล่นอย่างมีความสุข ไปตลอดชีวิต แต่ก็แป๊กแล้ว ผมไม่อยากให้มันเป็นแค่ไอเปียโนอัพไรท์ไร้ค่า อยากให้มันทรงคุณค่า ให้มันเป็นคู่หูคู่ใจผม ...
    เครียดมาก****** เครียดดดดดดดด เล่นไรก็ไม่เพราะ ใครพอมีวิธีก็รบกวนแนะนำด้วยนะครับ เปียโนมันคือชีวิตผม ผมเกิดมาเพื่อมัน.....

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    ค่อยๆ ปรับไปเรื่อยๆครับ เดียวก็ชินไปเองแหละ คุณก็เล่นมา 5 ปี แล้วน่าจะมีความสามารถไม่น้อย

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    เล่นให้เหมือน มือ ซ้ายสิ -*-

จะบอกว่า ก็ฝึกอีก 5 ปีก็จะได้แล้วแหละ อย่าท้อแท้ ผมไม่เคยเล่นเปียนโนหรอก อิอิ

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    ผมไม่เคยเล่นอ่านะเปียโน แต่ถ้าเล่นเจ้านี้ไปบ่อยๆเดี๋ยวก็ชินเองแหละ = =

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    473
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ที่ผมอ่านมาคือคุณวางมือผิดครับ มันมีวิธีแก้ครับไม่ต้องเศร้า
    คุณฝึกรูปของมือได้ใหม่โดยใช้ลูกเทนนิสครับ กำมันไป รูปของมือมันจะดึขึ้นเองครับ
    ส่วนน้ำหนักนี่ลำบากมาก ผมก็เคยเจอมาก่อน เปลี่ยนจากคีย์บอร์ด มาเป็นเปียโนไฟฟ้า(งบน้อย)
    ผมไม่คล่องเลยแบบแทบอยากเลิกเล่นเลย สุดท้ายต้องทนฝึกใหม่ แต่คุ้มครับ เวลาคุณไปเจอ เปียโนที่ไหนคุณจะได้เล่นได้ครับ

สู้ๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ขอบคุณครับ