ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    พวกพูดก็พูดไป คนชอบเกมส์นี้เล่นเกมส์นี้ ก็มีนะ

เรื่องปั้มอ่ะผมไม่รู้หลอก แต่ถ้าจะให้พูด ทุกเกมส์เค้ามีกฏอยู่แล้วว่า หากพบบัค หรือช่องโหว่ให้รายงาน
    แต่เสือกปั้มกันอย่างสบายใจ ก็โดนแบนไปเหอะ สันดานเสีย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เหนือนคุณเสี้ยงแมวไว้แล้วฝึกซะดีเลย พอทีนี้คุณทอดปลา แล้วเอาปลาวางบนโต๊ะ แล้วคุณออกไปนอกบ้าน พอกลับมาปลาหายไปแล้ว
    เป็นคุณจะโทษแมวหรือตัวคุณเองครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย test001 : 18th May 2013 เมื่อ 04:39

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ZedZaX อ่านกระทู้
    แหม่ แค่ ระบบเล่นกับบอท ได้เงิน ก็ด่าซะเกมไม่มีดีเลยนะ เบื่อจัง พวกได้ที เอาใหญ่ อีกอย่าง ผมเล่น ฮอน ผมไม่เคยเติมเลยนะ เล่น แต่ mmr

เบื่อจัง พวกแบบนี้ ยังไงซะ DOTA2 ก็ไม่ต่างจาก HoN เท่าไหร่หรอก -0-
    ไม่ต่างเพราะมันลอกไง ทั้ง hero ทั้ง item ไปหมด

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    กฏข้อที่เกี่ยวกับการพบบัค และห้ามใช้ผลประโยชน์จากบัค มีเขียนอยู่ในข่อตกลงตอนสมัครอยู่แล้ว และพวกคุณก็ กดยอมรับมาแล้วด้วย และ ถ้า พวกที่บริสุทธ์ใจจริงว่าไม่ไดเแฮก เขาจะมา บ่นอะไรหว่า

ผมก็คิดของผมแบบนี้แหละ ผิดถูกไง ก็ขออภัยด้วย

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    ก็ทีมงานของ Hon คือผู้พัฒนาเก่าของ Dotaไง(Eul,Guinsoo)

แต่ตอนนี้เขาสองคนได้เลิกทำ Dota แล้วไปทำ Hon แทน

ที่ Hon เนี่ยมีไอเทมและตัวละครหลายตัวที่คล้าย Dota เพราะคนพัฒนาเขาก็เอาผลงานของเขาที่ทำไว้ใน Dota ไปด้วย

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    เป็นธรรมของเกมส์ที่อาศัยการเติมเงินเป็นหลักถึง จะมีคนมาเถียงว่าไม่เคยติม แต่ในระบบเกมส์มันก็มีการล่าเงินยุ แถม ประเทศเปิดบริการแบบไหนก็รู้ๆกันเอาเกมส์ดีๆมายำ ชะเละ หลายเกมส์ละไม่ว่าบิรษัทไหนก็ คำนึงถึงแต่ รายได้มากกว่าการบริการ ให้เกมส์ออกมาดี

ดูเกมส์ใหญ่ๆอย่างใน steam ไม่ขอเอ่ย แต่ทุกคนรู้ว่าตอนนี้ตัวเกมส์ยังพัฒนาไม่เสร็จ (เพราะเหลือต่ hero) คนยังให้ความสนใจขนาดนี้ ไม่ต้องเป้นบ้าเติมไอเทมให้ได้เล่นทุกตัวก็สนุกได้ เปลีี่ยนจากการเติมซื้อ hero มาเป็นซื้อพวกของ set แถมยัง drop แล้วขายเป็นเงินจริงๆยังได้ สรุปผู้เล่นกำหนดราคาสิงค้า หรือไอเทมต่างๆได้อิสระ ตัวเกมส์มีบัค แต่ยังไม่เจอ

ปล.ผมไม่ได้อวยนะเคยเล่นเกมส์ทุกค่าย แต่ก้ เลือกเล่นเกมส์ที่มันไม่เอาเปรียบผู้เล่นเกินไป ไม่เวอร์แบบว่า มีเงินก็เทพได้ (เกมส์แบบนี้เล่นไปไม่มีความหมาย)

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Innes อ่านกระทู้
    ก็ทีมงานของ Hon คือผู้พัฒนาเก่าของ Dotaไง(Eul,Guinsoo)

แต่ตอนนี้เขาสองคนได้เลิกทำ Dota แล้วไปทำ Hon แทน

ที่ Hon เนี่ยมีไอเทมและตัวละครหลายตัวที่คล้าย Dota เพราะคนพัฒนาเขาก็เอาผลงานของเขาที่ทำไว้ใน Dota ไปด้วย
    ใช่เหรอ - -
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Innes อ่านกระทู้

จริงอ่ะ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ supercaramel อ่านกระทู้
    ในฐานะของผู้พัฒนาซอฟต์แวร์ (เกมก็เป็นซอฟต์แวร์อย่างนึง อย่าลืม)
    การที่มีบั๊กเกิดขึ้น ถือว่าเป็นความผิดของกลุ่มผู้พัฒนาที่เทสระบบพลาดเอง
    แต่ก็อย่างว่าครับ ไม่มีโปรแกรมใดในโลกที่ไม่มีบั๊ก โปรแกรมเมอร์ทุกคนทราบดี และการทำให้บั๊กหมดไปมันเป็นไปไม่ได้
    แต่ในกรณีนี้ ผู้บริโภคได้ใช้ประโยชน์จากบั๊กเหล่านั้นเพื่อทำการโกง อย่างว่าครับสิ่งที่ได้มาโดยวิธีการที่ไม่ถูกต้อง เรียกว่าโกงทั้งนั้น
    และมันก็อาจส่งผลให้ระบบเกมเสียด้วย ก็สมควรที่จะถูกแบนนะครับ
    อย่างว่าครับ แค่Integer ตัวเดียวผิดพลาด ก็ส่งผลให้เกิดความเสียหายใหญ่หลวงได้
    ตามนี้ เห็นด้วยมากๆ

My name is 'Condit'
    กล่าวขอบคุณ
    1,358
    ได้รับคำขอบคุณ: 563
    Dota 2 Win !!!
    อ่านเรื่อง Last Friday : ศุกร์สุดท้าย คลิกที่นี่ >>> Last Friday

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

i'm banana
    กล่าวขอบคุณ
    754
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ angkishddd อ่านกระทู้
    ไม่ต่างเพราะมันลอกไง ทั้ง hero ทั้ง item ไปหมด
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomslan03 อ่านกระทู้
    Dota 2 Win !!!

ผมว่าใครหลายคนที่ชอบเล่น DOTA2 เนี่ยความจริงความสนุกมันไม่แพ้กันหรอกครับต่างกันบางเรื่อง แต่ที่หลายๆคนชอบเล่นนี้เพราะส่วนมากที่เล่นจะเป็นฝรั่งแล้วฝรั่งเขาใจดี
    ต่างกับ เด็กไทยหลายๆคน <<<< ไม่เกี่ยวกับกระทู้ >>>> เข้าเรื่อง เรื่องที่ว่านี่คือที่ สมควรจะโดนแบนใหม สำหรับผมว่า "สมควรครับ" เพราะว่า กฎของหลายๆเกมก็บอกมาอยู่แล้ว
    ว่าถ้าเกิด พบเจอบัค ให้แจ้ง แต่บางคนกับปั้มกันสนุกสนาน แต่หลายๆคนก็เริ่มเบื่อเกมลง ยังไงก็ตาม ผมยังรัก HON อยู่แล้วจะรอวันที่มันกลับมาดี

ปล.คนที่ผมพลาดพิงมา คือผมชอบคำตอบของเขาครับ 5555+

:: Alone ::
    กล่าวขอบคุณ
    1,947
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,512

Arrow

ไม่ว่าคนสร้าง Hon จะเป็นคนที่เคยสร้าง Dota แต่ที่รู้ๆผมเชียร์ Valve และรัก Gabe Newell (ฮา)

ที่จ้างให้ทีมงาน Dota ให้สร้าง Dota 2 มา ปล.อยากจะให้เล่น Dota 2 กันน่ะครับ พี่จีนเค้าอุส่าต์ แจก Gift อย่างเยอะเลย

แต่ไม่เค้าใจนะทำไมถึงชอบเสียตังกันจังเลย อวด Hero กันใครมีตัวอะไรบ้าง Avatar บ้าง

สำหรับผมแล้ว Dota 2 Win

ปล. Me/เผ่น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bagame อ่านกระทู้
    ผมไม่ได้เข้าฝั่งใดครับ แล้วก็อาจจะไม่ได้เกี่ยวกับเกมแต่ผมอยากให้คุณลองเล่น Dota2 ดูตอนแรกผมก็คิดแบบคุณแหละ
    คือ ผมเล่นมาหมดแล้วแหละครับ ทั้ง Smite Chaos DOTA HoN LoL RoI ผมจะบอกตามตรงเลยนะว่า DOTA 2 สำหรับผมมันคือการ Remake มาอยู่ในรูปแบบ Standalone

และที่ดู ยังไงก็ไม่ต่างกันหรอก การเล่น เผลอๆ ทำให้ผมเสียอารมมากกว่าด้วยซ้ำ เพราะ เจอเด็กใหม่เล่น แล้ว อวดฉลาดนี่แหละ ผมเลยไม่เล่นมันซะ เวลาเล่น MM DOTA2 บางครั้งผมรอเกือบ ครึ่ง ชม ด้วยซ้ำ

เพราะอะไร เพราะเกมนี้ มันไม่ได้ดึงดูด อะไรกับ ตัวผู้เล่นเก่าๆเลย เพื่อนผมรวมทั้งตัวผม ก็เล่นแล้ว เล่นได้ วัน สองวัน ก็เบื่อ เพราะมันเหมือนเดิม ไม่มีอะไรแปลกใหม่เลย ยิ่งกว่านั้นเจอความไร้สาระที่หนักกว่าเดิมคือ ระบบStory ทีมันไม่ต่างกกับ WoW เลย ซึ่ง ผมว่าคุณควรเรียกว่า Remake ดีกว่า มันจะดูดีกว่า และ น่าดึงดูดกว่ามากๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ angkishddd อ่านกระทู้
    แล้วสกิวเหมือนรึป่าวครับ? เงื่อนไของเหมือนกันรึป่าวครับ? อย่าว่าอะไรเลยนะ HoN ผมเล่น ตั้งแต่อินเตอร์ ตั้งแต่ สกิวยังไม่ปรับซักตัว DOTA ผมเล่น ตั้งแต่ มีแพท แรกๆ

ผมยังไม่เจอ ตัวไหนที่สกิวเหมือนกันเป๊ะ ของที่่มีเงื่อนไข การ orb เหมือนกันเลยนิครับ หรือคุณจะบอกว่า มันคล้ายกัน ? คล้ายก็คือแตกต่างแล้วครับ คุณลองไปอ่าน ข้อมูล การเปรียบเทียบ ดู ละกันนะ

Predator เห็น คนไทนพูดกัน มันคือ Naix ผมดูยังไงก็ไม่เหมือนอะ สกิวก็ไม่ใช่ละ

Chornos ที่บอกว่าเหมือนวอย สกิวที่ตีแล้ว สตั๊น แต่ ต่างกันที่ มันตายตัวกับ เปอร์เซ็น หรือ สกิว2 ที่ รีเลือด แทนหลบ หรือสกิว 1 ที่ทำดาเมจ แค่นี้ก็แตกต่างแล้วครับ เพียงแต่เล็กน้อย

คำพูดนะครับ ก่อนพูดอะ คิดไว้ก่อนด้วย ว่า มันหมายถึงอะไร เกม MOBA ทุกเกม มันมีจุดเด่น ต่างกัน แต่มี พื้นฐานที่เหมือนกัน คือ ตี ฐานใหญ่ เพื่อ ชนะ ถ้าคุณบอกลอกงั้น มันก็ลอกเหมือนกันหมดอะแหละครับ

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    อุแหม่จะเกิดประวัติศาสตร์ซ้ำรอย

ตอนดึกอีกไหมนี่เด๋วได้ไปทะเลกันหลายคนอีกรอบ

ไปแบบไม่กลับ

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    HON LOL DOTA1 DOTA2 สงคราม MOBA เถียงกันให้ตายยังไงก็ไม่จบต่างคนต่างความคิดต่างคนต่างความชอบ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Namies123 อ่านกระทู้
    HON LOL DOTA1 DOTA2 สงคราม MOBA เถียงกันให้ตายยังไงก็ไม่จบต่างคนต่างความคิดต่างคนต่างความชอบ
    มีแนวmoba ทีกำลังพัฒนาอยู่เตรีมตัวแข่งกันอีกยาวได้เบย

กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ผมเล่นหมดเลยนะทั้ง lol hon dota2 3เกมนี้เอามาวัดกันไม่ได้หรอกครับมันมีจุดเด่นของแต่ละเกมอยู่ lolมีความแปลกใหม่และเน้นความสำคัญของตำแหน่งและการมีไอเทมของทุกสาย honเน้นเข้าบวกเน้นแก๊งฮีโร่เข้าถึงตัวได้ง่ายแอ็คแฟคและเสียงอลังการ dota2เน้นความคราสสิก สโม๊คแก๊ง สแตคครีป นกส่งขวด การแยกร่างมีมากมาย

ปล.นี่ความเห็นส่วนตัวจากการไปเล่นมา