ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

รับประกอบ จัดสเป็ค
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,544
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rakmakmild อ่านกระทู้
    ท่าน จขกท เข้าไปจัดสเปคในเว็ป OCZ ดีกว่าคับ
    อย่ามาถามคนในเว็ปนี้เลย
    ผมกะแล้วว่าท่านต้องโดนหาว่าเกรียน 555

ฮาดี

V
    V
    V
    V
    V
    V
    V
    V
    V
    V
    V
    V
    V
    V
    V
    V
    V
    V
    V

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dasakorn : 18th May 2013 เมื่อ 20:16

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    WING41 Airforce Base
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    Quadro เนี่ยหนูหมายถึงคอมน้องเขา ( ใช้ทำกราฟฟิคอ่ะ ) ไม่ใช่คอมของ เขา ( ถ้าคอมเขาหนูแนะนำ GTX7xx ดีกว่า ไม่ก็เอา GTX680 SLI กัน สุดยอด ถ้าเพิ่มงบอีกหน่อย GTX690 SLI บระเจ้า ! สเปคในฝันของใครหลายคน )
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    จริงหนูกะจะบอกว่า น้องคุณยังไง ก็คงเอาคอมมาคืนอยู่แล้ว แต่จะเร็วหรือช้าขึ้นอยู่กับน้องคุณด้วย
    ถ้าไม่รีบก็รอ GTX7xx เลยสิ เพราะอย่างที่บอกน้องคุณเอามาคืนแน่
    น้อยมากที่เข้ากราฟฟิค แล้วใช้คอมประกอบ ส่วนใหญ่ใช้ Mac กัน
    ถ้าใช้คอมประกอบจริง CPU ต้องเป็นถึง Core i7 4770k รุ่นใหม่ล่าสุดอ่ะ Ram 32 GB VGA Nvidia Quadro คงรู้กันอยู่

หรือพูดง่ายๆ คือ น้องคุณนั้นแหละที่ต้องซื้อใหม่
    ผมคงไม่เอาคืนแล้วครับ เพราะว่าถ้าผมเอาคืนเดี๋ยวน้องมันก็ไปขอพ่อแม่ซื้อใหม่อีกลำบากท่านปล่าวๆ ช่วงนี้ผมไม่ได้ขัดสนเรื่องการเงิน งานที่ผมทำก็รายได้ดีพอสมควรก็เลยซื้อใหม่เลยดีกว่าสังเกตุว่าเอาทั้งจอ UPS เมาส์ คีย์บอร์ด

เพราะไม่ได้ไปอัพต่อจากของเดิมครับ จะเอาQuadroก็ลำบากครับเพราะน้องผมก็เล่นเกมเช่นกันQuadroมันสำหรับพวกกราฟฟิกล้วนเลย ผมอยากให้มันทำงานได้หลากหลายมากกว่า(ลืมบอก น้องผมเป็นผู้หญิงนะ เรียนอยู่มช.ปี2)

เรื่องMacนี้ซื้อตอนที่ผมไม่มีเวลาไปแตะเครื่องนั้นแล้วเป็นช่วงที่น้องเข้ามหาลัย+ผมทำงานไม่มีเวลาเล่นเกม และก็ผมวิจัยพวกไวรัสด้วยเลยคิดว่าใช้Macน่าจะปลอดภัย

โปรแกรมที่ใช้ก็พวกออกแบบ3Dนี่แหละครับ ใช้สำหรับออกแบบกล่องผลิตภัณฑ์ของบริษัทและวางผังระบบอินเตอร์เน็ต กล้องวงจนปิดอะไรแนวนั้นทำเป็นโมเดลจำลองออกมา จะได้วางระบบได้ถูกที่

ส่วนใครสนใจผลิตภัณฑ์ของบริษัทผมเข้าไปดูได้ที่นี่ครับhttp://www.trakool.com เราจะแยกตัวเว็บที่ใช้วิจัยกับเว็บที่ใช้ขายของครับ คนจะได้ใช้บริการได้ถูก(โฆษณาเฉยเลย555)

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Captain Teemo, On Duty!
    กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    เงิบกับคนถาม ว่า เอาเงินมาจากไหน - -*
    เงินเขา เขาทำงานมา ความสุขส่วนตัวของเขา
    หรือคราวหน้าเวลาถามต้องเอาเงินมากางแล้วถ่ายรูปโชว์ก่อนหละถึงจะยอมเชื่อ -*-

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,525
    ได้รับคำขอบคุณ: 604
    มารอดูเทพจุติครับ อิอิ
    FX8350 Corsair H100I GTX 670 OC SLI Crosshair v fomula-z Corsair Vg 16Gb Bus1600 HDD 2.1TB Corsair Ax 850 80 Plus Gold

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Skyz...Skyking!!!
    กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    2
    พี่ Blizt ลองไปจัด ดูใน OCZ ดีกว่าจริงนะ ผมก็แนะไม่ถูกก พี่ dasakorn ก้แนะนำไปแล้ว คร่าวๆ ^^

เข้าไปเหอะครับ สู้ๆพี่ ส่วนเรื่องเกรียนช่างเขาครับเอาภาพไปแปะเลย เดี่ยวไปคอนเฟิม ^^

ผมก็ทำงานด้านนี้เหมือนกัน แต่คนละสายกับพี่ เลย 55+ เงินหาได้เยอะเเยะครับ อยูที่คนมากว่า จะงอมือคลานไปกิน หรือ จะเดินไปหยิบมากิน ^^

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    Play games
    INTEL

CPU :CORE i7 3770K LGA1155 3.50 GHz L3 8MB (4C/8T) HD4000 Unlock 10290 -
    MOTHERBOARDS :ASUS P8Z77-V LE PLUS LGA1155 Z77 Q.CF/Q.SLI/Virtu U3S3 PCIe 3.0 8-Phase 4590 -
    RAM :G.SKILL DDR3 8GB SR 2133(4GBx2) 2700 -
    HARDDISK :WD 1002 FAEX 1 TB SATA III 64 MB BLACK 5-Y 2820 -
    GRAPHIC CARD :GIGABYTE GTX TITAN 6GB GDDR5 384BIT 837MHz/6008MHz 2688 core 39000 -
    DVD-RW :ASUS 24X SATA-Interface 690 -
    POWER :Corsair AX 850W 80 Plus Gold 5990 -
    CASE : 2500 -
    = 68580 -
    *ราคาสินค้าอาจมีการเปลี่ยนแปลงได้*

Graphic work
    INTEL

CPU :CORE i7 3770K LGA1155 3.50 GHz L3 8MB (4C/8T) HD4000 Unlock 10290 -
    MOTHERBOARDS :ASUS P8Z77-V LE PLUS LGA1155 Z77 Q.CF/Q.SLI/Virtu U3S3 PCIe 3.0 8-Phase 4590 -
    RAM :G.SKILL DDR3 ARES 8GB 2133(4GBx2) 2900 -
    HARDDISK :WD Red NAS 2TB 64MB EFRX 3Y 3690 -
    GRAPHIC CARD :NVIDIA Quadro 4000 2GB DDR5 256-bit PCI Express 2.0 3Y 31800 -
    DVD-BR :Pioneer BDR-207EBK 12X Blu-ray Writer Int. SATA 3390 -
    DVD-RW :ASUS 24X SATA-Interface 690 -
    POWER :XFX ProSeries 750W Core Edition Full Wired (80+Bronze) 3150 -
    CASE : 1000 -
    = 60500 -
    งบเหลือเพิ่มเติมได้
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

KillerJoE
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 193
    อัยย๊ะ อยู่เชียงใหม่นิเอง

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blizt อ่านกระทู้
    ผมคงไม่เอาคืนแล้วครับ เพราะว่าถ้าผมเอาคืนเดี๋ยวน้องมันก็ไปขอพ่อแม่ซื้อใหม่อีกลำบากท่านปล่าวๆ ช่วงนี้ผมไม่ได้ขัดสนเรื่องการเงิน งานที่ผมทำก็รายได้ดีพอสมควรก็เลยซื้อใหม่เลยดีกว่าสังเกตุว่าเอาทั้งจอ UPS เมาส์ คีย์บอร์ด

เพราะไม่ได้ไปอัพต่อจากของเดิมครับ จะเอาQuadroก็ลำบากครับเพราะน้องผมก็เล่นเกมเช่นกันQuadroมันสำหรับพวกกราฟฟิกล้วนเลย ผมอยากให้มันทำงานได้หลากหลายมากกว่า(ลืมบอก น้องผมเป็นผู้หญิงนะ เรียนอยู่มช.ปี2)

เรื่องMacนี้ซื้อตอนที่ผมไม่มีเวลาไปแตะเครื่องนั้นแล้วเป็นช่วงที่น้องเข้ามหาลัย+ผมทำงานไม่มีเวลาเล่นเกม และก็ผมวิจัยพวกไวรัสด้วยเลยคิดว่าใช้Macน่าจะปลอดภัย

โปรแกรมที่ใช้ก็พวกออกแบบ3Dนี่แหละครับ ใช้สำหรับออกแบบกล่องผลิตภัณฑ์ของบริษัทและวางผังระบบอินเตอร์เน็ต กล้องวงจนปิดอะไรแนวนั้นทำเป็นโมเดลจำลองออกมา จะได้วางระบบได้ถูกที่

ส่วนใครสนใจผลิตภัณฑ์ของบริษัทผมเข้าไปดูได้ที่นี่ครับhttp://www.trakool.com เราจะแยกตัวเว็บที่ใช้วิจัยกับเว็บที่ใช้ขายของครับ คนจะได้ใช้บริการได้ถูก(โฆษณาเฉยเลย555)
    เล่นเกมส์+ทำงานกราฟฟิค เอ่อ..... ขอตัวช่วยด่วน เพราะตอนนี้คิดไม่ออกแล้ว
    VGA ที่ทำได้ทั้ง 2 อย่าง ถ้ามีจริง คงเป็น VGA ที่ราคาสูง น่าดู เล่นเกมส์ได้ ทำกราฟฟิคก็เหมาะ

มีใครเคยเอา GTX690 ไป SLI กับ Quadro บ้างอ่ะ ( คงไม่มีหรอกมั้ง )

และก็ไม่น่าเชื่อ ว่าจะมีน้อง ญ แต่ไม่เอา Mac ที่จริง มีเยอะอยู่ที่ แค่ปีแรก ก็ขอ Macbook แล้ว

ส่วนเรื่องเงิน ถ้าเป็นหนู คงต้องคิดแล้วคิดอีกแน่ๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ถ้าเน้นทำงานกราฟริกจริงๆ แนะนำพวกการ์ดจอแบบ workstation ดีกว่านะครับ
    ต้องตอบตัวเเองให้ได้ก่อนว่าจะเอามาเล่นเกมส์หรือทำงาน
    พวกฮาร์ดดิสก์แนะนำ เป็น SSD แรมซัก 16GB น่าจะโอเค

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ถ้างานกราฟฟิก ถ้าไม่ได้ ปั่นโมเดล สเกลใหญ่ๆ หรือ ออกแบบ อาคาร ที่ โพลีกอน จำนวนหลายๆ ล้านตัว

การ์ดจอ เล่นเกม เอาอยู่ครับ ผมยืนยัน แนะนำ ให้ใช้ ไททัน ไปเลย ครับ ใช้ว่าการ์ด เล่นเกม จะห่วยเรื่องกราฟฟิกซะหน่อย

ผมถึงได้บอกไง Quadro มันไม่จำเป็นถึงขนาดนั้น ถ้าไม่ได้ทำเฉพาะทาง เห็น จขกท. บอกว่าทำงานอะไร เกี่ยวกับ ไวรัส สักอย่าง

คงไม่ต้องทำ กราฟฟิกจ๋าๆ เลยหรอกมั้ง Quadro จะจำเป็นก็ต่อเมื่อ งานสเกลใหญ่ๆ แล้วต้องใช้ Real view นั้นแหละ Quadro จะแสดงพลังของมันเอง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    เล่นเกมส์+ทำงานกราฟฟิค เอ่อ..... ขอตัวช่วยด่วน เพราะตอนนี้คิดไม่ออกแล้ว
    VGA ที่ทำได้ทั้ง 2 อย่าง ถ้ามีจริง คงเป็น VGA ที่ราคาสูง น่าดู เล่นเกมส์ได้ ทำกราฟฟิคก็เหมาะ

มีใครเคยเอา GTX690 ไป SLI กับ Quadro บ้างอ่ะ ( คงไม่มีหรอกมั้ง )

และก็ไม่น่าเชื่อ ว่าจะมีน้อง ญ แต่ไม่เอา Mac ที่จริง มีเยอะอยู่ที่ แค่ปีแรก ก็ขอ Macbook แล้ว

ส่วนเรื่องเงิน ถ้าเป็นหนู คงต้องคิดแล้วคิดอีกแน่ๆ
    อย่าเอาบรรทัดฐานของตัวเองไปตัดสินคนอื่นสิครับ ชีวิตใครชีวิตมัน

สำหรับคุณปี 1 อาจจะอยากใช้ macbook ใจจะขาด แต่สำหรับคนอื่นมันต้องเป็นแบบนี้เสมอไปเหรอครับ

บอกตรงๆเลยว่าผมไม่ชอบความเห็นของคุณเลยนะ หลายต่อหลาย เรพ ละ

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    อย่าเอาบรรทัดฐานของตัวเองไปตัดสินคนอื่นสิครับ ชีวิตใครชีวิตมัน

สำหรับคุณปี 1 อาจจะอยากใช้ macbook ใจจะขาด แต่สำหรับคนอื่นมันต้องเป็นแบบนี้เสมอไปเหรอครับ

บอกตรงๆเลยว่าผมไม่ชอบความเห็นของคุณเลยนะ หลายต่อหลาย เรพ ละ
    +1 ตั้งแต่ผมอ่านดูผมก็รู้สึกแปลกๆ
    AMD Phenom II X6 1100T - Mainboard GIGABYTE GA-970A-D3 r 3.0 - Ram G-Skill 1600 DDR3 8GB - AMD HD 7850 2GB

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    1
    ถ้างาน"ออกแบบ"ที่ไม่ไช่ชิ้นงานที่ซับซ้อนอะไรมากมาย ออนบอร์ดยังเอาอยู่เลยฮะ

ปล.อันนี้เป็น template นา

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    ผมว่านะ งบเท่านี้ถ้าไม่ได้การ์ดจอ GTX 690 ไม่ก็ GTX Titan นี่น่าเสียดายนะครับ

ท่านเทพลดสเปคอย่างอื่นให้เค้าหน่อยสิครับหรือต้องลดเป็น 680 จริงๆ

Gaming Gear นี่ซื้ออะไรบ้างครับ คีย์บอร์ด เมาส์ แผ่นรองเมาส์ หูฟัง เมาส์บันจี หมดนี่เลยรึเปล่าครับ งั้นงบก็เหลือ 60000-63000 ก็โอครับ

แนะนำลองเลือก Gaming Gear ก่อนแล้วค่อยบอกงบที่เหลือจะดีกว่าครับ แบบนี้งบมันจะไม่แน่นอน

.:|‘ΣING→L★STBLANK’|:.
    Bangkok.,Bangkae
    กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้

ตามมาเห็นด้วยเหมือนเคย
    .:llTHE BlUEll:.

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ได้กลิ่นเหมือนจะ ไฝ้ว กันเอง ยืมรูป คุณ Ponsiri99 หน่อย 5555

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kyonman : 18th May 2013 เมื่อ 19:31

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    ได้กลิ่นเหมือนจะ ไฝ้ว กันเอง ยืนรูป คุณ Ponsiri99 หน่อย 5555

ตามนั้น.....ประมาณว่า เดี๋ยวรู้เลย 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kaohaha. : 18th May 2013 เมื่อ 19:37

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

รับประกอบ จัดสเป็ค
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,544
    1
    ชอบอะ 5555555555+

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:|‘ΣING→L★STBLANK’|:.
    Bangkok.,Bangkae
    กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    1

คอมโบ
    .:llTHE BlUEll:.

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    ก๊าก เข้ามาฮา

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    สุดยอดเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ของจริง เปล่า เดี้ยวถูกหลอกเหมือน 50K นั้นอีก

คำถามข้อแรก เงินมาจากไหน ข้อสอง สเปคเดินก็ดีอยู่แล้ว จะอัพทำไม ( ยกเว้น VGA )
    คำถามข้อสาม CPU ไม่จำเป็นต้องอัพก็ได้ เพราะเกมส์ส่วนใหญ่ใช้ไม่มาก Core i5 750 2.6 boot 3.0 รุ่นแรก เลยอ่ะ เล่น Crysis 3 ยังได้เลย
    อัพแค่ VGA ก็พอ แล้วถ้าสเปคขนาดนี้ไม่รอ GTX7xx เลยล่ะ

สรุปของตัวเอง งั้นก็กลับไปที่ ข้อแรกใหม่ เพราะ 70K ยังไม่อยากเชื่อเท่าไร

น้องคุณทำงานกราฟฟิค ไม่ต้องห่วง แค่นั้นไม่พอหรอก เพราะยังไง 100% น้องคุณต้องขอ Macbok Pro 1 ตัว อยู่ดี ( ค่านิยม ) คุณรอคอมเก่าได้เลย เดี้ยวไม่ถึง 3 เดือนมันต้องกลับมา

อย่างที่ท่าน dasakorn บอก อัพแค่ VGA และ PSU พอ ส่วนที่เหลือ เก็บต่อ รอ GTX7xx ดีกว่า

ถ้าอ่านจบแล้ว กลับไปอ่านตรงสีแดงซ้ำ ด้วย
    (คำถาม "ไปเอาเงินมากจากไหน") คำถามเเบบนี้ก็มีด้วยเนาะ ถ้าไม่ทำงาน เเล้วเงินจะงอกออกมาก็กระเป๋ากางเกงเองหรอครับ เว้นเเต่พ่อเเม่มีตัง . . .
    ผมว่าคนตั้งคำถาม ควรพิจรณาตัวเองหน่อยนะครับ ว่าเหมาะสมหรือปล่าว เพราะผมมองดูว่ามันเป็นการละลาบละล้วงคนอื่นเกินไป ที่ผมพูดเเบบนี้
    เพราะผมสังเกตุดูหลายเรปอยู่เหมือนกัน จริงๆ ผมก็อยากจะขอคำเเนะนำอยู่หรอก เกี่ยวกับการจัดสเป็คการใช้งานสำหรับ PC เพราะมีเเผนจะซื้อใหม่ซักเครื่อง
    ทำงานด้าน เพลง ทำเพลงเเนว EDM (Electronics dance music) เพราะตอนนี้ใช้โน๊ตบุ๊ค + PC เซ็ต 3 หมื่นกว่าๆ สมัย เกือน 2 ปีก่อน เเล้วก็ไว้เล่นเกมด้วย
    เเต่ทำเพลงไม่ค่อยไหว เวลาลง Pattern เยอะๆ เเต่ดูไปดูมา ไว้จะจัดจริงเดี๋ยวค่อยมาถาม เดี๋ยวจะหาว่าเกรียนอีก ยิ่งตั้งงบไว้เยอะอยู่ด้วย

ปล. ก็เข้าใจว่า คนที่เข้ามาตั้งกระทู้ถามเเนวนี้เยอะ ตั้งเเล้วก็หาย ก็เยอะ เเต่คนจัดจริงก็มี
    ก็เเค่จะบอกว่า ก่อนที่จะว่าคนอื่นก่อน ทั้งที่ยังไม่รู้เลยว่าจะจริงหรือไม่จริง ก็ให้รอดูไปก่อน ช่วยตอบเขาดีๆไปก่อน
    ถ้าไม่จัดจริง ไม่ซื้อจริง คุณจะว่าจะด่าเขา ผมก็ไม่ได้ว่า เเต่ถ้าเป็นเเบบนี้ เผื่อคนเขาจะซื้อจริงๆตั้งกระทู้ถาม เค้าจะเสียใจเอา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DKZodiac : 18th May 2013 เมื่อ 20:32

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

WING41 Airforce Base
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DKZodiac อ่านกระทู้
    (คำถาม "ไปเอาเงินมากจากไหน") คำถามเเบบนี้ก็มีด้วยเนาะ ถ้าไม่ทำงาน เเล้วเงินจะงอกออกมาก็กระเป๋ากางเกงเองหรอครับ เว้นเเต่พ่อเเม่มีตัง . . .
    ผมว่าคนตั้งคำถาม ควรพิจรณาตัวเองหน่อยนะครับ ว่าเหมาะสมหรือปล่าว เพราะผมมองดูว่ามันเป็นการละลาบละล้วงคนอื่นเกินไป ที่ผมพูดเเบบนี้
    เพราะผมสังเกตุดูหลายเรปอยู่เหมือนกัน จริงๆ ผมก็อยากจะขอคำเเนะนำอยู่หรอก เกี่ยวกับการจัดสเป็คการใช้งานสำหรับ PC เพราะมีเเผนจะซื้อใหม่ซักเครื่อง
    ทำงานด้าน เพลง ทำเพลงเเนว EDM (Electronics dance music) เพราะตอนนี้ใช้โน๊ตบุ๊ค + PC เซ็ต 3 หมื่นกว่าๆ สมัย เกือน 2 ปีก่อน เเล้วก็ไว้เล่นเกมด้วย
    เเต่ทำเพลงไม่ค่อยไหว เวลาลง Pattern เยอะๆ เเต่ดูไปดูมา ไว้จะจัดจริงเดี๋ยวค่อยมาถาม เดี๋ยวจะหาว่าเกรียนอีก ยิ่งตั้งงบไว้เยอะอยู่ด้วย

ปล. ก็เข้าใจว่า คนที่เข้ามาตั้งกระทู้ถามเเนวนี้เยอะ ตั้งเเล้วก็หาย ก็เยอะ เเต่คนจัดจริงก็มี
    ก็เเค่จะบอกว่า ก่อนที่จะว่าคนอื่นก่อน ทั้งที่ยังไม่รู้เลยว่าจะจริงหรือไม่จริง ก็ให้รอดูไปก่อน ช่วยตอบเขาดีๆไปก่อน
    ถ้าไม่จัดจริง ไม่ซื้อจริง คุณจะว่าจะด่าเขา ผมก็ไม่ได้ว่า เเต่ถ้าเป็นเเบบนี้ เผื่อคนเขาจะซื้อจริงๆตั้งกระทู้ถาม เค้าจะเสียใจเอา
    ฮ่าๆๆ ไม่เปนไรครับ ผมไม่ได้คิดมากขนาดนั้น ไม่ถึงขั้นเสียใจหรอก ผมเข้าใจว่าคนมาแนวนี้แล้วหายไปมันเยอะ แต่ผมก็บอกไว้แล้วว่าถ้าได้ของครบหมดจะถ่ายรูปมาให้ดูแน่นอน และอีกอย่างล๊อกอินผมก้สมัครไว้นานแล้วด้วยทั้งpostทั้งthankก็ไม่ใช่น้อย

น่าจะดูออกว่าผมไม่ใช่เกรียนแน่นอน ผมไม่โกรธเค้าครับโลกสมัยนี้มันอยุ่ยากอะไรจริงไม่จริงเราไม่รู้การตั้งข้อสงสัยไว้ก่อนเป็นสิ่งดี แต่ไม่ควรรีบกล่าวหาครัับ เพราะเรายังไม่รู้ข้อเท็จจริง

เรื่องQuadroนั้นผมลองถามที่ร้านเค้าบอกว่ามันเกินความจำเป็นครับเพราะผมแค่ใช้sketch upและอื่นอีกนิดหน่อยเองครับ เพราะบริษัทผมรับเดินสายfiber optic สายกล้องวงจรปิด ระบบเครือข่ายในองค์กร เซิฟเวอร์ อะไรแนวนั้น เลยต้องมีการdraftตึกขึ้นมาเพื่อลองเดินสายดู

ถ้าถามความเห็นจริงๆตอนนี้แบ่งสัดส่วนการใช้งานนะ เล่นเกม80%ที่เหลือทำงาน 55555 เกมส์กับผมโตมาด้วยกันครับคงเลิกยาก

ที่ผมมาถามเด็กๆในบอร์ดนี้เพราะว่าเด็กรุ่นหลังๆจะเก่งเรื่องITมากกว่ารุ่นพวกผมครับ อย่างสมัยผมเรียนมหาลัยอาจารย์ก็ยังเป็นคนมาถามผม พอผมทำงานเด็กฝึกงานหรือพนักงานใหม่ก็มีความสามารถมากกว่าที่ผมคิดไว้ เอาง่ายๆครับกว่าผมจะอัพคลิปขึ้นyoutubeได้

ก็ตั้งม.ปลายนู่นน แต่เด็กสมัยนี้ประถมก็อัพเป็นแล้ว ผมจึงคิดว่าความรู้มันไม่ได้อยู่ที่อายุแล้วครับผมมีความมั่นใจอย่างมากว่าเด็กรุ่นหลังๆจะเก่งเรื่องITมากกว่าผมแน่นอน ตอนนี้พวกคุณบางคนก็อาจจะเก่งกว่าผมก็ได้ และพอพวกคุณทำงานเด็กๆรุ่นใหม่ก็เก่งกว่าพวกคุณแน่นอน

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,525
    ได้รับคำขอบคุณ: 604
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blizt อ่านกระทู้
    ฮ่าๆๆ ไม่เปนไรครับ ผมไม่ได้คิดมากขนาดนั้น ไม่ถึงขั้นเสียใจหรอก ผมเข้าใจว่าคนมาแนวนี้แล้วหายไปมันเยอะ แต่ผมก็บอกไว้แล้วว่าถ้าได้ของครบหมดจะถ่ายรูปมาให้ดูแน่นอน และอีกอย่างล๊อกอินผมก้สมัครไว้นานแล้วด้วยทั้งpostทั้งthankก็ไม่ใช่น้อย

น่าจะดูออกว่าผมไม่ใช่เกรียนแน่นอน ผมไม่โกรธเค้าครับโลกสมัยนี้มันอยุ่ยากอะไรจริงไม่จริงเราไม่รู้การตั้งข้อสงสัยไว้ก่อนเป็นสิ่งดี แต่ไม่ควรรีบกล่าวหาครัับ เพราะเรายังไม่รู้ข้อเท็จจริง

เรื่องQuadroนั้นผมลองถามที่ร้านเค้าบอกว่ามันเกินความจำเป็นครับเพราะผมแค่ใช้sketch upและอื่นอีกนิดหน่อยเองครับ เพราะบริษัทผมรับเดินสายfiber optic สายกล้องวงจรปิด ระบบเครือข่ายในองค์กร เซิฟเวอร์ อะไรแนวนั้น เลยต้องมีการdraftตึกขึ้นมาเพื่อลองเดินสายดู

ถ้าถามความเห็นจริงๆตอนนี้แบ่งสัดส่วนการใช้งานนะ เล่นเกม80%ที่เหลือทำงาน 55555 เกมส์กับผมโตมาด้วยกันครับคงเลิกยาก

ที่ผมมาถามเด็กๆในบอร์ดนี้เพราะว่าเด็กรุ่นหลังๆจะเก่งเรื่องITมากกว่ารุ่นพวกผมครับ อย่างสมัยผมเรียนมหาลัยอาจารย์ก็ยังเป็นคนมาถามผม พอผมทำงานเด็กฝึกงานหรือพนักงานใหม่ก็มีความสามารถมากกว่าที่ผมคิดไว้ เอาง่ายๆครับกว่าผมจะอัพคลิปขึ้นyoutubeได้

ก็ตั้งม.ปลายนู่นน แต่เด็กสมัยนี้ประถมก็อัพเป็นแล้ว ผมจึงคิดว่าความรู้มันไม่ได้อยู่ที่อายุแล้วครับผมมีความมั่นใจอย่างมากว่าเด็กรุ่นหลังๆจะเก่งเรื่องITมากกว่าผมแน่นอน ตอนนี้พวกคุณบางคนก็อาจจะเก่งกว่าผมก็ได้ และพอพวกคุณทำงานเด็กๆรุ่นใหม่ก็เก่งกว่าพวกคุณแน่นอน
    +1เลยครับเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
    รอดูคอมเทพนะครับอิอิ
    FX8350 Corsair H100I GTX 670 OC SLI Crosshair v fomula-z Corsair Vg 16Gb Bus1600 HDD 2.1TB Corsair Ax 850 80 Plus Gold

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132
    ว่าแต่ บริษัตท่านรับพนักงานเพิ่มไหม เผื่อจะรับผมเข้าทำงาน^^