ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 76

Smile ถามเกี่ยวกับการ เปลี่ยน CPU ครับ

คือผมอยากเปลี่ยน Cpu ของ Pc เก่าของผมอ่ะครับ

ที่ใช้อยู่คือ Intel (R) Pentium(R) D CPU 2.80Ghz

อ่ะครับ อยากถามว่าสามารถ เปลี่ยนเป็น ตัวไหนได้บ้างครับ ขอบคุณครับ

MB : rc410-m rev 1.03
    YouR FuckinG NighT MarE

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    นี้จ้ะ

Pentium D 900 series Dual Core (Presler)
    Pentium D 800 series Dual Core (Smithfield)
    Pentium 4 500 (Prescott)
    Pentium 4 600 (Prescott)
    Celeron D (Prescott)
    Celeron D (Cedar Mill)

แนะนำเปลี่ยนบอร์ดเถอะ เพราะของท่านมันสูงสุดแล้ว
    ถ้า Ram กับ VGA เป็น DDR3 ก็เปลี่ยนแค่บอร์ดพอ แต่เป็น DDR1 คงต้องยกเครื่องใหม่หมดอ่ะ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ขอบคุณคร้าบ ผมจัดมาใส่ตัวเก่าเฉยๆ เอาไว้ดูหนังฟังเพลงเล่นเกมจุ๊กจิ๊ก นิดหน่อย ฮ่าๆ
    YouR FuckinG NighT MarE

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gokupump อ่านกระทู้
    ขอบคุณคร้าบ ผมจัดมาใส่ตัวเก่าเฉยๆ เอาไว้ดูหนังฟังเพลงเล่นเกมจุ๊กจิ๊ก นิดหน่อย ฮ่าๆ
    ดูหนังฟังเพลงเล่นเกมนิดหน่อย เปลี่ยนบอร์ดเอาi3-3220เลยท่าน ราคา3550บาท
    ส่วนบอร์ดก็ Gigabyte B75M-HD3 ราคา 1990บาท

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    เน้นใช้งานอะไรครับ เล่นเกมออฟไลน์หนักๆ หรือ เกมออนไลน์ ถ้าออฟไลน์หนักๆสมัยนี้ 775 แทบจะตัน 100% เกือบทุกรุ่นแล้ว ถ้าออนไลน์สบายๆ ทำงานนิดหน่อยฟังเพลง เล่นเน็ต บลาๆ สบายแน่นอน
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile