ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    252
    ได้รับคำขอบคุณ: 53

ช่วยแนะนำทีครับ งบไม่เกิน 3000 จะอัพคอม

ผมชอบเล่น แนว Total war อ่ะครับ ตอนนี้โรม 2 กะลังจะมาเลยอยากอัพเกรดเพิ่ม งบไม่เกิน 3000 อ่ะครับ ไม่ทราบว่าผมควรเก็บเงินต่อแล้วอัพพวก CPU ก่อน หรือแค่แรมก้พอครับ (มีเพื่อนแนะนำให้อัพแรม) เพราะผมไม่ทราบว่ากับเกมแนวนี้ การอัพ CPU หรือ แรม จะมีผลในการเล่นมากกว่ากันครับ และถ้าอัพแรมเพิ่มมันจะต้องเพิ่ม Power supply ด้วยรึเปล่า ผมความรู้น้อยซะด้วยรบกวนแนะนำทีครับ

อันนี้ของเดิมคร่าวๆครับ

Intel Core 2 Quad CPU Q8300 @2.50 GHZ
    VGA HISHD 5670 มั้ง ท่าจำไม่ผิดนะ
    RAM 2 GB

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    เพิ่มแค่แรมก็พอครับ แล้วตามด้วยการ์ดจอ CPUตามมาทีหลัง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ถ้าบอร์ดท่านยัด Ram 8GB ได้ ก็ยัดเลยครับ แถมงบ 3000 นั้น ผมคิดว่าเหลือๆเอาไปกินขนมนะครับ ^^

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    บอร์ดถ้าเป็น ddr3 เพิ่มแรม ถ้า ddr2 ไม่ต้องอัพครับ ไม่คุ้ม รอเก็บเงินให้ได้อีกสักนิดแล้วอัพทีเดียวจะคุ้มกว่าอัพทีละอย่างทีละเล้กน้อย ซึ่งก็ไม่ได้แรงกว่าของเดิมมาก

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1
    ผมว่านะ อัพ Str นำก่อน จากนั้นค่อยลง Agi ตามไป
    ล้อเล่น
    ผมว่าขาย 5670 แล้วจัด 7790 มาเล่นก่อน จากนั้นค่อยขาย MB CPU Ram อัพอีกรอบ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    252
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    คือเรื่องภาพปัจจุบันมันก็ไม่ได้น่าเกลียดอ่ะครับ คือผมไม่ซีเรียสเรื่องกราฟฟิกมาก ภาพตอนนี้ก็โออยู่อยากแบบลื่นๆก่อนน่ะครับ ภาพค่อยว่ากัน บวกกับยังเรียนอยู่น่ะครับ ไม่อยากขอพ่อแม่ จะเก็บจากที่ได้รายเดือนเนี่ยแหละ แล้วดูยังไงเหรอครับว่า ddr2 or 3??.
    ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ