ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 33

ขอถามเกี่ยวกับ Note 8.0 หน่อยครับ

ตอนแรกว่าจะเอาS4แต่ดูจากฟีเจอร์แล้วไม่ค่อยได้ใช้แน่ๆและผมก็ไม่ค่อยถ่ายรูปด้วย เลยจะเอา8.0แทน อยากรู้ว่าจอของNote8.0 เทียบเท่ากับS2 ไหมครับ และแบตอยู่ได้นานไหมครับ(ปัจจุบันใช้S2)

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ champlifestyle อ่านกระทู้
    ตอนแรกว่าจะเอาS4แต่ดูจากฟีเจอร์แล้วไม่ค่อยได้ใช้แน่ๆและผมก็ไม่ค่อยถ่ายรูปด้วย เลยจะเอา8.0แทน อยากรู้ว่าจอของNote8.0 เทียบเท่ากับS2 ไหมครับ และแบตอยู่ได้นานไหมครับ(ปัจจุบันใช้S2)
    สเป็ก้ทียบเท่าnote 2เลยครับในราคาที่ถูกกว่า และจอใหญ่กว่า ความละเอียดหน้าจอ1280 x 720และที่เจ๋งกว่า I pad mini ก็ตรงที่ใช้โทรได้ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auronx01 : 19th May 2013 เมื่อ 21:02

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    อย่าใช้เลย ซัมสูง บริการหลังการขาย กาก!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! ระวังได้ขึ้นแพ
    It's Good For You !!!!!

ばかさん !
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alonedevil อ่านกระทู้
    อย่าใช้เลย ซัมสูง บริการหลังการขาย กาก!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! ระวังได้ขึ้นแพ
    เหมือนรู้ดีจังเอะอะอะไรแพครับ Tablet ตัวท๊อบเค้าไม่แพง่าย ๆ หรอกครับ ยิ่งสเปคขนาดนี้มีในรายชื่อ 5.0 แล้ว
    ถามหน่อยในไทยบริการหลังการขายยี่ห้อไรไม่กากมั่งหรอครับ HTC หรอ Sony หรอ หรือ Oppo ?
    ในไทยอ่ะ Android แซมซังมันดีที่สุดแล้ว เพราะศูนย์มันเยอะ ส่วนโดนพนักงานเอาไปใช้นั่นอีกเรื่อง

ส่วนหน้าจอเทียบได้กับ NoteII ครับ ละเอียดเท่ากัน แต่จอใหญ่ขึ้น PPI ย่อมน้อยลงเป็นธรรมดา
    แต่หน้าจอดูดีมากครับ ถ้าไม่เพ่งก็ดูคมดีเดียว

ส่วนแบตอึดมั้ย อึดครับ ถ้าคิดว่ามันเป็นสมาร์ทโฟนที่จอใหญ่นะ แต่ถ้าคิดว่ามันเป็นแท็บเล็ต ก็ไม่อึดเท่าที่ควร เพราะตัวมันต้อง สแตนบายรอรับสายด้วยตลอดเวลา
    ถ้าไม่เล่นหนัก ๆ ก็วัน ๆ หนึ่ง สบายครับ
    ถ้าเล่นหนักหน่อย ก็ไปไวหน่อย แต่ผมใช้มาแบตชาร์ตครั้งหนึ่งน่าจะได้อย่างต่ำ 8 ชม (ถ้าเล่นหนัก)

Boku wa kyoude Mayuki Oshiiiˋ( > ▽、< )

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ บริการหลังการขายผมว่าก็ดีนะ(เคยเอาS2ไปเปลี่ยนบอร์ดมา1วันก็เสร็จและ)

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    Fanboy Alert ถถถถถถ // เผ่น

ถ้าเน้นการทำงานแบบจดโน้ตก็น่าเล่นครับ เดอะเตี่ยผมเพิ่งถอยมาเมื่อ3วันก่อนนี้เอง(หลังจากNote II ลงไปประดาน้ำที่เจ้าพระยา) โดยรวมถือว่าใช้ได้ครับ แต่รายละเอียดหน้าจอน้อยไปหน่อยแถมบ่มีแฟลช(ถ้าไม่สนพวกนี้ก็เล่นซะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Really~Nuts] : 20th May 2013 เมื่อ 17:00