ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 88

ขอนอกเรื่อง เรียน ศิลป์-คำนวณ ต่อ วิทยาการคอม ได้ไหม?

พอดีผมเรียน ศิลป์คำนวณ ครับ วิชาหลักของผมคือ คณิต กับ อังกฤษ ส่วน เคมี ฟิสิก ชีวะ ก็มีเรียนครับ แต่แบ่งเป็นวิชาละเทอม ไม่เหมือนสายวิทย์ คณิต ที่เรียน ทุกวิชา
    แต่ของผม ร ร ผม ให้สายผม คณิต กับ อังกฤษ เด่นกว่า วิทย์คณิต ครับ อยากรู้ว่าสายผมมันจะไปได้ไหม ส่วนมากความรู้ผมจะเป็น ฮาร์ดแวร์ มากกว่า ซอฟแวร์ อะครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    ตอนผมสมัครมันเขียนว่ารับเฉพาะสายวิทคณิตศาสตร์อ่ะคับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    151
    ทำไมเค้าไม่ลองดูความสามารถก่อนที่จะ กีดกัน ก่อนน้า ผมละเซง

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ไม่ได้ครับ วันนี้ไป ไปสัทภาท ที่ ม. บูรพามา ผมแอดมิชชั่นติด วิทย์คอม แต่ผมเป็นสายศิลปฺ์-คำนวณ เค้าบอกเลยไม่ได้

สดๆวันนี้ ผมแนะนำเลยในฐานะรุ่นพี่เลยนะ ดูระเบียบการให้ดี ไม่ได้อย่าไปฝืนไม่ง้นจะเจ็บแบบผม ผมเคว้งมากตอนนี้

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    151
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jossza อ่านกระทู้
    ไม่ได้ครับ วันนี้ไป ไปสัทภาท ที่ ม. บูรพามา ผมแอดมิชชั่นติด วิทย์คอม แต่ผมเป็นสายศิลปฺ์-คำนวณ เค้าบอกเลยไม่ได้

สดๆวันนี้ ผมแนะนำเลยในฐานะรุ่นพี่เลยนะ ดูระเบียบการให้ดี ไม่ได้อย่าไปฝืนไม่ง้นจะเจ็บแบบผม ผมเคว้งมากตอนนี้
    แอดติดแต่ไม่รับ เวรกรรม แล้วผมจะทำยังไงดีละเนี้ย ที่มีถนัดก็มีแต่เรื่องพวกนี้

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 502
    วิทยฯคอมจะหนักเขียนโปรแกรมครับ เจอเคลคูลัส พีชคณิตด้วย

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    374
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    แล้วศิลป์-คำนวณ ต่ออะไรเกียวกับคอมได้มั้งครับ
    เพราะผมเรียนศิลป์-คำนวณเหมือนกัน
    แมวเป็นสิ่งมีชีวิตที่บินได้
    "มั้ง"

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    151
    เห็นเค้าบอก เกษตร รับ แต่สิ้นเดือนนี้ มศว รับสมัครสอบแล้ว แต่สายคอมไม่มีเลย ต้องไปสอบกันไว้ก่อนแต่คงติดยาก รับสมัคร 2600 คนเอง

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 277
    เท่าที่รู้มี ict ศิลปากรครับรับทุกสาย

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

My Body.My Heart. :))
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,193
    ที่เกี่ยวกับคอมก็มีวิศวกรรมซอฟแวร์ คอมพิวเตอร์ธุรกิจ ผมก็จะเข้าวิศวกรรมซอฟแวร์ ผมเรียนศิลป์คำนวณเหมือนกันมันต้องสอบตรง
    ]

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    พี่เรียน วิืทยาการคอมพิวเตอร์ึีั ครับ ต้องสายวิทย์เท่านั้นครับ เพราะต้องเรียน ฟิสิกส์ เคมี ชีวะ แคลคูลัส ที่ต้องต่อจากมัธยมน่ะครับ มันเป็นหลักสูตรของการศึกษาเค้าน่ะครับ
    บอกตรงๆเลย วิทยาการคอมพิวเตอร์ไม่ได้เรียนอย่างที่หลายคนคิดนะครับ ไม่ได้ทำพวกสื่อสารหรือกราฟฟิคอะไรเลย มันเป็นการเขียน Code ล้วนๆ จบมาเป็น Programmer ครับ หางานง่าย แต่ปวดกระบาน
    ถ้าเรียนวิทย์คอม เลือกลงวิชา CG ก็เรียนเขียนผ่าน Code ครับ คาบๆนึง สร้างกล่อง สี่เหลี่ยมได้ก็บุญแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ่jamornz : 19th May 2013 เมื่อ 20:06

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมจบ ศิลป์ ทั่วไปนะ ต่อ วิทคอมรามนะ เออ รอดไม่รอด ยังไง เดียวก็รู้กัน555+

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- End Of Line -
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    วิทยาการคอมพิวเตอร์ ของ ม.ขอนแก่น รู้สึกว่าจะไม่จำกัดสายนะครับ

ถ้าเลือกสอบวิชาที่ทางคณะต้องการมา ก็มีสิทธิ์ยื่นคะแนนได้ครับ

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KULULU_LABO อ่านกระทู้
    เท่าที่รู้มี ict ศิลปากรครับรับทุกสาย
    No No เขารับเฉพาะ วิทย์-คณิต ( ที่จริง ศิลป์ คำนวณ ก็ได้ แต่เขาจะถามว่า เรียนไหวเปล่า เพราะเจอ ฟิสิกส์ เคมี ชีวะ แคล หมด เป็นสิ่งที่ แผนวิทย์คิดว่ายากมากๆ )

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    374
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    แล้วถ้าจะต่อคณะที่เกียวกับ CG ของต่ออะไรหรอครับ
    แล้ว ศิลป์-คำนวณ ต่อได้หรือเปล่าครับ
    เพราะว่าผมชอบพวกนี้อะครับ
    แล้วก็ติดตามผมงานของพี่ jamornz อยู่ด้วยอะครับใน Youtube อะครับ
    แมวเป็นสิ่งมีชีวิตที่บินได้
    "มั้ง"

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ถ้าเข้าได้จริงๆ ไม่มีพื้นฐานเลยอาจเรียนไม่ไหวจนต้องออก ก็โอกาสสูงนะ

แต่ถ้าสอบตรงบางที่ได้

คหสต นะ

ถ้ากำหนดแบบนี้เหมือนไม่ให้เด็กได้ลองเรียนก่อนเลย ปิดโอกาส จริงๆสายวิทย์จะเรียน มนุษอิ้ง งี้ ก็ไม่น่าเข้าได้ดิ จะได้เท่าเทียมจริงเปล่า

ปล. เครียดแอดติดแล้วเจอทิ้ง แล้วจะให้กรูสอบ แพท วิทย์ ทำเชี้ยไร ไม่ยอมกำหนดมาเลย

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    น่าจะแล้วแต่มหาลัยหรือเปล่าครับ เพื่อนของผมหลายๆคนก็จบสายศิลป์-คณิตกันมาเหมือนกัน เขาก็มาเรียนวิทย์-คอมได้นะ บางคนเขียนโปรแกรมเก่งกว่าคนจบสายวิทย์อีก
    (ลืมบอกไปผมเรียนวิทย์-คอมแม่โจ้ครับ)
    "จุดหมายปลายทางที่ยิ่งใหญ่มักแลกมาด้วยเลือดและน้ำตา ผู้ที่ไม่อดทนจะร้องขอในปาฎิหาริย์ เพราะเขาหวังจะไปถึงเป้าหมาย โดยไม่ใช้ความพยายามใดเลย"

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    จริงๆเก่งคอม ก็ต้องเก่งภาษาอะสิ ลองเรียนไปเรื่อยๆอาจจะเปลี่ยนใจก็ได้ครับ มนุษยศาสตร์ ก็ยังมีทางเลือกอยุ่นะครับ เรื่องคอมเป็นความชอบส่วนตัวก้ได้ครับ
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    151
    สายผม ของ ร ร ผมเรียนหนักกว่าวิทย์ คณิต ตรง ภาษา กับ คณิต ส่วนฟิสิก เคมี ชีวะ เรียนครับแต่แบ่งเป็นเทอมละวิชา

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 462
    วิศวะคอมยากไหมครับ พอดีอยากเรีัยน

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gameza อ่านกระทู้
    วิศวะคอมยากไหมครับ พอดีอยากเรีัยน
    555+ โครตยากเลยว่าได้ มีหลายคนที่คิดว่า อ่า คอมนี้นา เข้าไปเรียน ซิ่วกันเป็นแถบๆ
    มีแต่ iT ลาดกระบัง ที่ไม่ต้องเรียนวิทย์สักตัว แต่เน้นไปทางคณิต

พูดง่ายๆ ถ้าท่านเข้าสายคอม ท่านไม่มีทางหนี คณิต ฟิสิกส์ เคมี ชีวะ ได้แน่นอน อย่างน้อยก็ไม่ตัวใดตัวหนึ่ง

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ได้บางหมาลัยครับ

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    วิทย์คอม ของลาดกระบัง สอบตรงได้ครับ สายศิลป์-คำนวณ ผมพึ่งไปค่าย CS-CAMP#5 ของลาดกระบังมาเดือนที่แล้วครับ

มีรุ่นพี่หลายคนนะครับ ที่มาจากสายศิลป์-คำนวณ เเต่มาจากการสอบตรงนะครับ มีอะไรหลังไมค์ได้นะครับ เพราะปีนี้ผมก็จะไปวิทย์คอมเหมือนกัน ลาดกระบังครับผม ^^

! ย้ำนะครับว่าของ ''ลาดกระบัง'' !
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย balenbenz45 : 21st May 2013 เมื่อ 19:13

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    ตรงนี้เพราะรักเธอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,004
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    มีรับบางที่อะ ส่วนใหญ่ที่รับเป็นสอบตรง หายากหน่อย ลองๆดูพวกรับตรง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gameza อ่านกระทู้
    ยากมากกก ถ้าจะเรียนให้โอเค จิงๆก็ยากทุกสายแหละ แต่ถ้าคนิต+วิทย์ไปไม่ไหว ยังไงก็ไม่สู้ แนะนำอย่าเรียน ได้ซิ่วแน่นอน (ไม่ก็เกิน 4 ปี ) ไม่ได้ตัดความฝันนะ เพราะเรียนต่อจาก ม ปลาย ไม่มีพื้นฐานมา เน่าสนิทแน่ๆ

แคลคูลัส คณิตวิเคราะห์ คณิตเน้นๆ แต่วิศวะคอมต่างกับวิทยาการคอมนิดหน่อย จะดูเป็นวิศวะกรรมมากกว่า เพราะวิทยาการคอมจะเน้นเขียนโปรแกรม+เขียนโค้ดซะส่วนใหญ่ ไปเป็นโปรแกรมเมออะนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย prodiffusion : 21st May 2013 เมื่อ 19:18
    Intel Core i7-3770K 4.0 GHz | GIGABYTE Z77x-D3H | XSPC Raystorm Pro | MSI GTX 980Ti Gaming 6G | Corsair Vengeance 16GB(8x2) DDR3 | Corsair VS650

47. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    151
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ balenbenz45 อ่านกระทู้
    วิทย์คอม ของลาดกระบัง สอบตรงได้ครับ สายศิลป์-คำนวณ ผมพึ่งไปค่าย CS-CAMP#5 ของลาดกระบังมาเดือนที่แล้วครับ

มีรุ่นพี่หลายคนนะครับ ที่มาจากสายศิลป์-คำนวณ เเต่มาจากการสอบตรงนะครับ มีอะไรหลังไมค์ได้นะครับ เพราะปีนี้ผมก็จะไปวิทย์คอมเหมือนกัน ลาดกระบังครับผม ^^

! ย้ำนะครับว่าของ ''ลาดกระบัง'' !
    ขอบคุณมากครับท่าน ผมก็อยากได้ของ ลาดกระบังพอดี ถ้าสอบตรงติด จะดีใจมากเพราะ ที่นี่เป็นที่ที่ผมใฝ่ฝันไว้เลย