ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104

กาลครั้งหนึ่ง.......

มีหนุ่มสาวคู่หนึ่งรักกัน รักกันมากจนลืมสิ่งสำคัญบางอย่างไปสนิท นั้นคือ.......

คนที่เขารักเรามากกว่าใคร "พ่อ แม่"

ในวันหนึ่งซึ่งเป็นวันที่สำคัญสำหรับใครบางคนแต่อีกคนคงไม่สำคัญแต่เขาคนนั้นก็ยังไม่เคยลืม

วันที่คนคนนั้นเจ็บปวดที่สุดเพื่อให้คนที่เขารักลืมตาดูโลก

แต่วันนั้นเขากับไม่ได้อยู่กับแม่ของเขา เช้าของวันนั้นลูกของเขาได้ออกไปจากบ้านตั้งแต่เช้า

ผู้เป็นแม่ได้คิดในใจว่า "เอ๋ ..... วันนี้วันอะไรทำไหมลูกจำไม่ได้หรอ ?"

แต่แม่ก็ไม่ได้คิดอะไรเพราะคิดว่าไปกับเพื่อนเลี้ยงสังสรรค์ตามประสาวัยรุ่น

แต่เขาไม่ได้ไปกับเพื่อนเขา เขานัดกับผู้หญิงคนหนึ่งไว้เมื่อทั้งสองคนเจอกันก็ต่างยิ้มแย้ม

ตั้งแต่เช้าจนกระทั้งถึงตอนเย็น ผู้เป็นแม่ก็ได้คิดแค่ว่า "เมื่อไรลูกจะกลับมาน่ะ เค้กมาซื้อมาก้อนหนึ่งก็แพงอยากให้ลูกมีความสุข"

หลังจากนั้นสักพักผู้เป็นแม่ก็มีน้ำตาที่คลอเบ้า เพื่อหวังว่าลูกจะกลับมาเร็วๆ

จนถึงเวลา 20.00 น. ลูกของเขาก็ยังอยู่กับแฟนสาว แฟนสาวถามว่า "วันนี้ไม่อยู่กับแม่หรอ แม่ไม่ว่าอะไรหรอไง ?"

เด็กชายคนนั้นก็เลยตอบว่า "ฮ่าๆ ไม่เป็นไรหรอกแม่เอาแต่บ่นนู้นบ่นนี้น่ารำคาญจะตาย" แล้วเด็กชายคนนั้นก็อยู่กับแฟนสาวจนกระทั้งชาวของอีกวัน

เช้าตรู่ดวงอาทิตย์ขึ้นบนท้องฟ้าบ่งบอกว่าเวลาได้เลยใกล้เกือบสายแล้ว เด็กชายก็เลยตื่นขึ้นมาแล้วก็ปลุกแฟนสาวตัวเองให้ตื่น แล้วก็บอกว่า "ฉันจะกลับบ้านแล้วน่ะ เจอกันใหม่ บ๊าย บาย "

ขณะที่เด็กชายกำลังกลับบ้านได้ยินเสียงคนพูดอะไรกันบ้างอย่าง "นี่ๆ ได้ยินข่าวหรือป่าวว่ามีคนโดนทำร้ายน่ะ" อีกคนหนึ่งก็พูดว่า "ใช่ๆ โดนมีแทงที่ท้องตอนนี้เป็นยังไงก็ไม่รู้"

แต่เด็กชายก็ไม่ได้สนใจอะไรได้แต่เดินกลับบ้านไป จนกระทั่งมาถึงที่บ้านเปิดประตูเข้าไปเห็นว่าบนโต๊ะมีกล่องสี่เหลี่ยมกล่องหนึ่งวางอยู่

พอเด็กชายเปิดออกมาก็เห็นว่าเป็นเค้กเขียนว่า "สุขสันวันเกิดน่ะลุก Happy Birth Day" ลูกชายก็ยิ้มแต่พอลูกหันไปกลับไม่เห็นใครเลย "เลยไปถามป้าข้างบ้านว่า "นี่ๆ ป้า แม่ไปไหนหรอ ?"

ป้าข้างบ้นจึงพูดว่า "เอ้า!!! ... ทำไหม? มาอยู่ที่นี้ละนึกว่าไปหาแม่ที่โรงพยาบาลแล้ว" ลูกก็สงสัยถามว่า "แม่ไปโรงพยาบาลทำไหม ?"

ป้าก็เลยบอกว่า "เอ้า ก็แม่ของเธอโดนแทงอาการเป็นยังไงก็ไม่รู้" เด็กชายได้ยินอย่างนั้นก็เลยรีบไปหาแม่ทันที

พอไปถึงหน้าห้องก็มีเจ้าหน้าที่ตำรวจอยู่หน้าห้องพอเห็นเด็กชายคนนั้นก็เลยถามว่า "เจ้าหนู เป็นอะไรกับคนไข้หรอ ?" เด็กชายเลยตอบไปว่า "ลุกชายครับ"

เจ้าหน้าที่ตำรวจก็เลยบอกว่า "พอดีเลย เดียวจะเล่าเหตุการณ์ให้ฟัง คือเมื่อวานเวลาประมาณ 20.00 น. แม่ของเธอได้ยืนรออยู่หน้าบ้านแต่ไม่ีมีใครรู้ว่าทำไหมแต่คน่ข้างบ้านบอกว่าแม่ของเธอน่ะดูเป็นกังวลมากเลย"

พอลูกชายได้ยินอย่างนั้นน้ำตาก็ไหลอาบแก้มทั้งสองพร้อมสวดมนต์อ้อนวอนว่า "ถ้าสิ่งศักด์สิทธิ์มีจริงขอให้ช่วยแม่ของผมด้วย แม่ผมขอโทษที่ผมไม่เคยสนใจแม่ ผมขอโทษ"

และในเวลานั้นเอง ประตูห้องของคนไข้ก็ได้เปิดออกหมอที่ทำการรักษาบอกว่า "ไม่ต้องห่วงแล้วครับอาการปกติดีแล้วครับ"

เด็กชายก็ไม่รอช้ารีบวิ่งเข้าไปในห้องเพื่อไปหาแม่ของเขา เมื่อเห็นว่าแม่ของเขาอยู่บนเตียงเด็กชายคนนั้นเดินเข้าไปใกลักับเตียงของคนไข้พร้อมคลุกเขาแล้วพนมมือกราบลงที่เท้าของผู้เป็นมารดา

เวลาผ่านไป 2 เดือน

"แม่ แม่อยากกินอะไรเดี่ยวผมซื้อให้" แม่เลยตอบกลับไปว่า "ไม่ต้องหรอกลุกแม่ไม่ได้อยากินอะไรแต่แม่อยากกินเค้กก้อนนั้นกับลูก"

เมื่อลูกชายได้ยินอย่างนั้นก็ยิ้มแล้วก็พาแม่กลับไปที่บ้าน

ปล. ผมคงพิมพ์ยาวไป คงอ่านกันไม่หมด

ปล. ที่จริงผมอยากเป็นนักเขียน มีคนเขาบอกว่าไห้ลองแต่งเรื่องสั้นดู

ปล. ขอบคุณที่อ่านน่ะครับ ผมแค่อยากให้บางคนที่ลืมคนสำคัญไปได้เห็นความสำคัญอีกครั้งถึงแม้พ่อแม่จะน่ารำคานในบางทีแต่เขาก็เป็นห่วงเราตลอด เชื่อผมสิ

ช่วยติกันด้วยน่ะครับนี่เป็นการแต่งครั้งแรกของผม

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ไม่ยาวหรอกครับ ยังไม่ถึง 1 หน้า A4 เลย

ถ้าอยากให้ช่วยติ แนะนำอย่าเขียนทิ้งท้ายว่า คงอ่านกันไม่หมด มันเหมือนดูถูกคนอ่านครับ เพราะถ้าคุณคิดแบบนี้ ต่อไปก็เขียนแค่ 5 บรรทัดก็ได้ครับ

-สำนวนหลายช่วงอ่านแล้วดูแปลกๆครับ มันดูผิดธรรมชาติ อย่าง "... แม่ไม่ว่าอะไรหรอไง ? น่าจะเปลี่ยนเป็น "... แม่ไม่ว่าอะไรหรือไง ? และก็ "เช้าตรู่ดวงอาทิตย์ขึ้นบนท้องฟ้าบ่งบอกว่าเวลาได้เลยใกล้เกือบสายแล้ว" ตกลงมันเลยเวลา"สาย" ไปแล้ว หรือมันใกล้จะ"สาย" หรือเกือบจะ "สาย" กันแน่ครับ
    -พิมพ์ผิดซ้ำซ้อนครับ อย่าง "ทำไหม" ต้องเป็น "ทำไม" "ลูก" ไม่ใช่ "ลุก" นะครับ
    -เข้าใจว่า พยายามจะทำให้ซึ้ง แต่หลายๆอย่างมันไม่ make sense ครับ อย่าง หมอบอกว่าคนไข้ อาการปกติดีแล้ว แต่ใช้เวลา2เดือนเลยกว่าจะได้กลับ ไม่งั้นก็น่าจะบอกว่าพักฟื้นอะไรแบบนี้ซะหน่อยนะครับ
    แล้วผ่านไป 2 เดือน เค้กก้อนนั้นยังอยู่อีกหรอครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FadeHeart : 20th May 2013 เมื่อ 20:54

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    มาแปลกครับ ปกติเรื่องแต่งแบบนี้ไม่รอดสักราย อันนี้รอด

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 589
    เขียนไปเรื่อยๆ คิดไปเรื่อยๆ อ่านไปเรื่อยๆ นั้นแหละครับเดี๋ยวก็เก่งเอง เท่าที่ผมอ่านรู้สึกดีครับภาษาใช้ได้ แต่ผมว่าสั้นไปหน่อยทำให้จุดพีคมันไม่เต็มที่

ผมก็หมักงานไว้หลายเรื่องเลย 555
    ฝากอ่านด้วยเห็นเนื้อเรื่องคล้ายกัน อาจจะยาวไปนิด
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=141308
    Fuck the world2

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FadeHeart อ่านกระทู้
    ไม่ยาวหรอกครับ ยังไม่ถึง 1 หน้า A4 เลย

ถ้าอยากให้ช่วยติ แนะนำอย่าเขียนทิ้งท้ายว่า คงอ่านกันไม่หมด มันเหมือนดูถูกคนอ่านครับ เพราะถ้าคุณคิดแบบนี้ ต่อไปก็เขียนแค่ 5 บรรทัดก็ได้ครับ

-สำนวนหลายช่วงอ่านแล้วดูแปลกๆครับ มันดูผิดธรรมชาติ อย่าง "... แม่ไม่ว่าอะไรหรอไง ? น่าจะเปลี่ยนเป็น "... แม่ไม่ว่าอะไรหรือไง ? และก็ "เช้าตรู่ดวงอาทิตย์ขึ้นบนท้องฟ้าบ่งบอกว่าเวลาได้เลยใกล้เกือบสายแล้ว" ตกลงมันเลยเวลา"สาย" ไปแล้ว หรือมันใกล้จะ"สาย" หรือเกือบจะ "สาย" กันแน่ครับ
    -พิมพ์ผิดซ้ำซ้อนครับ อย่าง "ทำไหม" ต้องเป็น "ทำไม" "ลูก" ไม่ใช่ "ลุก" นะครับ
    -เข้าใจว่า พยายามจะทำให้ซึ้ง แต่หลายๆอย่างมันไม่ make sense ครับ อย่าง หมอบอกว่าคนไข้ อาการปกติดีแล้ว แต่ใช้เวลา2เดือนเลยกว่าจะได้กลับ ไม่งั้นก็น่าจะบอกว่าพักฟื้นอะไรแบบนี้ซะหน่อยนะครับ
    แล้วผ่านไป 2 เดือน เค้กก้อนนั้นยังอยู่อีกหรอครับ
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ^_^

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    มาแปลกครับ ปกติเรื่องแต่งแบบนี้ไม่รอดสักราย อันนี้รอด
    ขอบคุณน่ะคัรบ ปล. รอดยังไงหรอครับขอความเห็นหน่อยครับ

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jimwar อ่านกระทู้
    เขียนไปเรื่อยๆ คิดไปเรื่อยๆ อ่านไปเรื่อยๆ นั้นแหละครับเดี๋ยวก็เก่งเอง เท่าที่ผมอ่านรู้สึกดีครับภาษาใช้ได้ แต่ผมว่าสั้นไปหน่อยทำให้จุดพีคมันไม่เต็มที่

ผมก็หมักงานไว้หลายเรื่องเลย 555
    ฝากอ่านด้วยเห็นเนื้อเรื่องคล้ายกัน อาจจะยาวไปนิด
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=141308

ที่จริงผมจะทำยาวกว่านี้แต่พอดีตอนนั้นผมไม่ค่อยว่าผมแต่ดึกแล้วพ่อก็ไล่ขึ้นนอนพอดี 555 ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    ทำไหม? ทำไมผมรู้สึกตลกคำนี้ เห็นหลายรอบมาก 5555555

ปล. เรื่องมันแปลกๆ มันไม่มีเหตุผลไรที่แม่ต้องมาโดนแทงหน้าตาเฉยเลย -*-
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ukzeroooo อ่านกระทู้
    ทำไหม? ทำไมผมรู้สึกตลกคำนี้ เห็นหลายรอบมาก 5555555

ปล. เรื่องมันแปลกๆ มันไม่มีเหตุผลไรที่แม่ต้องมาโดนแทงหน้าตาเฉยเลย -*-

ผมสื่อวาปัจจุบันอ่ะคนชิงทรัพย์มันเยอะไม่ไช่เมื่อก่อนที่ขู่กันแล้วไห้ แต่คือเค้าต้องทำร้ายกันก่อนไง แต่คำว่า "ทำไหม" ผมติดคำนี้เพราะว่าเวลาคนเราไม่รู้อ่ะก็ชอบพูดว่า "ทำไหม" กันอยู่คำเดียว แต่ก็ขอบคุณน่ะครับผมรู้ว่าใส่เยอะเกินไป 55555