ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ขอบคุณครับ แนวๆนี้เพิ่มรอยหยักในสมองดี ^^

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    ปวดหัว ขุดไปขุดมาตัวติด- -มันหมุนมุมมองได้มั้ย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

*- SA_DayLigHTz -*
    กล่าวขอบคุณ
    1,057
    ได้รับคำขอบคุณ: 841
    ได้ครับ น่าจะปุ่ม zกะ x นะครับ ลองกดหาดู ผมลืม

สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Xelx อ่านกระทู้
    ขอถามหน่อยนะครับ พวกCrate Barrel Bag อะครับจะสร้างเพิ่มยังไงครับ ต้องใช้วัตถุดิบอะไรเพิ่มไหม ผมสร้างได้แค่3อันเอง
    แสดงว่าคุณไม่อ่านโพสของผมเลยสินะครับ
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

9/10
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    พวกน้ำที่เอาไว้ใฟ้คนแคระกินจะหาจากไหนครับ
    แอดมาได้นะครับ

9/10
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    จะทำห้องนอนต้องมีเตียงไหมครับ แล้วถ้าเราไม่ตั้งเป็นพื้นที่มันจะนอนไหมครับ ช่วยสอนสร้างห้องนอนหน่อยเอาแบบละเอียดๆนะครับ
    แอดมาได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    979
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    ตอบรวบยอดเลยละกัน ของเอาไปทิ้งไม่ได้ครับ วิธีทิ้งแนะนำให้ขายพ่อค้า
    ส่วนcrate barrel นั้น ใช้ carpenter สร้างนะครับ
    ส่วน bag ใช้ tailorครับ
    ถ้าเวอชั่น 8.4.0+ นั้นรูปแบบเกมจะเปลี่ยนไปเยอะเลยนะครับ
    แต่ที่ให้โหลดนี่ไม่ถึงนะรู้สึก

กล่าวขอบคุณ
    783
    น้ำหมด- -เพิ่มไงอะ

กล่าวขอบคุณ
    1,057
    ทำพื้นที่เลี้ยง วัวตัวน้ำตาลๆ ที่มันมาพร้อมเราอ่ะครับ มันให้นม แล้วจะเกิดๆ เรื่อย ตามวันเวลานะครับ
    หรือไม่เราก็สร้าง workshop หมวด อาหาร แล้วทำโรงกลั่น เอาพวกผลไม้มาทำเครื่องดื่มได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    783
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momowalker อ่านกระทู้
    ทำพื้นที่เลี้ยง วัวตัวน้ำตาลๆ ที่มันมาพร้อมเราอ่ะครับ มันให้นม แล้วจะเกิดๆ เรื่อย ตามวันเวลานะครับ
    หรือไม่เราก็สร้าง workshop หมวด อาหาร แล้วทำโรงกลั่น เอาพวกผลไม้มาทำเครื่องดื่มได้ครับ
    ใจครับ ว่าแต่มีเวอร์ชั้นอื่นมั้ยอิอิ
    ปล.หินมีหลายสีมันต่างกันแบบไหน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gukahnza : 7th June 2013 เมื่อ 21:59

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    โอ้ววว เกมอินดี้

ขอบคุณมากครับผม

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    783
    ถามอีกหน่อยครับ จะดูไงถ้ามีคนมาเพิ่ม ผมสร้างที่นอนแล้วยังไม่มีคนมาเลย

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    979
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gukahnza อ่านกระทู้
    ถามอีกหน่อยครับ จะดูไงถ้ามีคนมาเพิ่ม ผมสร้างที่นอนแล้วยังไม่มีคนมาเลย
    คนจะมาใหม่ทุกฤดู
    แล้วนี่เว็บข้อมูลครับ
    http://www.gnomoriawiki.com/wiki/Main_Page

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณมากครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    783
    http://www.one2up.com/view_content.p...tent_ID=377274
    เวอร์ชั้น 0.8.41 ครับ ผมโหลดจากบิดแล้วมาอัพให้ครับ

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    382
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Xelx อ่านกระทู้
    พวกน้ำที่เอาไว้ใฟ้คนแคระกินจะหาจากไหนครับ
    สร้าง Distillery ครับ
    โดยต้องมี
    แผ่นไม้ สิบ
    แผ่นหิน สิบ
    ถังไม้ หนึ่ง

ผมถึงบอกไงครับ ว่า อันดับแรก ต้องหา หินให้เจอเสียก่อน

พอคุณมีDistillery แล้ว
    คุณจะเอาผลไม้ ทำ ไวน์ ได้
    เอาข้าว ทำ เบียร์ ได้ ครับ

ส่วนนม ถ้าคุณไม่จัดพื้นที่เลี้ยงเจ้าวัว(วัวหรือเปล่า) มันก็ไม่มีนมครับ
    และต้องมีคนเลี้ยงมันด้วย (Rancher)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ekatotoro : 8th June 2013 เมื่อ 05:25

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    382
    จะทำห้องนอนต้องมีเตียงไหมครับ แล้วถ้าเราไม่ตั้งเป็นพื้นที่มันจะนอนไหมครับ ช่วยสอนสร้างห้องนอนหน่อยเอาแบบละเอียดๆนะครับ
    คำถามนี้ ขอตอบนะฮะ

ทำพื้นที่ให้คนนอนเถอะครับ
    ทำเตียงให้คนนอนเถอะครับ

คุณถามแบบนี้ เหมือนว่าคุณทำเตียงไม่ได้

ตอนที่คุณเลือกพื้นที่ส่วนตัวนั้น คุณไม่จำเป็นต้องเลือกว่าให้ใครนอนก็ได้ ปล่อยว่างไว้
    แล้วคนจะมาจับจองเอาเองครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    382
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gukahnza อ่านกระทู้
    ผมไม่รู้นะครับว่ายังไง
    แต่ผมจะสร้างห้อง(ตั้งพื้นที่ลงเฟอฯแล้ว)ให้เกินจำนวนคนที่มีในปัจจุบันเสมอครับ
    แล้วพอเปลี่ยนฤดูมันก็แห่กันมาเองครับ

ส่วนที่ถามว่าดูยังไง
    ถ้าบอกว่าให้สังเกตว่าคนมันเยอะขึ้น ก็อาจจะยากไป
    ให้เราสร้างพื้นที่กินข้าว(โรงอาหาร) และระบุให้มันเป็นGreatHallครับ
    แล้วคนที่ไม่มีอะไรทำหรือว่า ไม่ได้สั่งงานมัน จะมานั่งอู้อยู่ที่GreatHall ทำให้เราเห็นชัดๆ
    (ความจริงกดเชคประชากรที่เมนูด้านบนก็ได้นะเออ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ekatotoro : 8th June 2013 เมื่อ 05:40

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,057
    ง่ายๆ ครับ สังเกตวันในเกมด้านขวาบน 1ฤดู จะมี12วัน ทุกวันที่ 1 ของแต่ละ ฤดู จะมีคนแคระมาเพิ่ม โดยดูจาก ข้อความด้านซ้ายล่างครับ

ว่ามากี่คน แล้วพวกมาใหม่จะไม่มีอาชีพเราต้องไปกำหนดหน้าที่ให้โดยดูจากค่าความสามารถพื้นฐาน บอกไว้อีกอย่าง ยิ่งตัวไหนทำงานไหนมากๆ
    มันจะเก่งขึ้นครับ เช่น คนเหมือง ขุดดินขุดแร่มากๆ ก็ยิ่งทำให้ขุดเร็วขึ้นและขุดได้ลึกขึ้นครับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    382
    http://www.one2up.com/view_content.p...tent_ID=377274
    เวอร์ชั้น 0.8.41 ครับ ผมโหลดจากบิดแล้วมาอัพให้ครับ
    สำหรับคนที่จะเล่นเวอชั่นนี้นะครับ
    ต้องศึกษาใหม่เลยทีเดียว
    เพราะ ได้มีการเพิ่มของจุกจิกมากมายจิปาถะ
    หลังจากไปลองเล่นมาแปปนุง จึงได้รู้ว่า การสร้างworkshopได้ใช้ทรัพยากรน้อยลง แต่ใช้อุปกรมากขึ้น

จากที่ต้องมีของก่อน จึงจะสร้างได้ กลายเป็นว่า สร้างได้เลยของที่ขาดมันจะไปสร้างเอง
    ยกตัวอย่าง ถ้าเราจะสร้างworkshopที่ต้องการ สิ่ว แผ่นไม้ เก้าอี้ ในการสร้าง
    เพียงเรามีworkshopที่สร้างมารถสร้าง สิ่ว แผ่นไม้ เก้าอี้ ได้
    เราสร้างมารถสั่งสร้างได้เลย โดยไม่ต้องไปนั่งสร้าง สิ่ว แผ่นไม้ เก้าอี้ ให้มึนหัว

แนะนำมือใหม่กลับไปเล่นอันเก่าให้รู้เรื่องก่อนนะครับ
    เพราะเวอชั่นใหม่นี้ คุณ จะมีคำถามเพิ่มอีก108

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    783
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ekatotoro อ่านกระทู้
    สำหรับคนที่จะเล่นเวอชั่นนี้นะครับ
    ต้องศึกษาใหม่เลยทีเดียว
    เพราะ ได้มีการเพิ่มของจุกจิกมากมายจิปาถะ
    หลังจากไปลองเล่นมาแปปนุง จึงได้รู้ว่า การสร้างworkshopได้ใช้ทรัพยากรน้อยลง แต่ใช้อุปกรมากขึ้น

จากที่ต้องมีของก่อน จึงจะสร้างได้ กลายเป็นว่า สร้างได้เลยของที่ขาดมันจะไปสร้างเอง
    ยกตัวอย่าง ถ้าเราจะสร้างworkshopที่ต้องการ สิ่ว แผ่นไม้ เก้าอี้ ในการสร้าง
    เพียงเรามีworkshopที่สร้างมารถสร้าง สิ่ว แผ่นไม้ เก้าอี้ ได้
    เราสร้างมารถสั่งสร้างได้เลย โดยไม่ต้องไปนั่งสร้าง สิ่ว แผ่นไม้ เก้าอี้ ให้มึนหัว

แนะนำมือใหม่กลับไปเล่นอันเก่าให้รู้เรื่องก่อนนะครับ
    เพราะเวอชั่นใหม่นี้ คุณ จะมีคำถามเพิ่มอีก108
    ปรับใหม่หมดผมแทบสร้างของไม่ค่อยได้ ฮ่าๆ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ถ้าโดนโจมตี ทำไงดีครับ ยิ่งช่วก summer อะ มากนบ่อยเลย

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    มีพวกรีวิวของคนไทยไหมครับ เห็นมีแต่ของฝรั่ง ตั้งแต่เริ่มต้นเลยอะ

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    783
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ daimond002 อ่านกระทู้
    ถ้าโดนโจมตี ทำไงดีครับ ยิ่งช่วก summer อะ มากนบ่อยเลย
    ไม่รู้สิ ผมสั่งป้อมกันเอา ฮ่าๆ

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    สั่งยังไงหรอ ครับ ต้องฝึกทหาร ป่าว

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: