ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 15

ต่อจากความเดิมครับ

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=184989

เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า ผมเลิกกับแฟนไปแล้วประมาณ1อาทิตย์ แต่ในเวลานั้นผมก็ยังติดต่อเธออยู่ ซึ่งเธอทิ้งผมไปมีคนใหม่
    เธอรักคนใหม่มากผมแอบเข้าไปดู FACEBOOKเธอ ซึ่งคนใหม่ของเธอ เรียนอยู่มหาลัยเดียวกัน ห้องเดียวกัน คณะเดียวกัน
    พอผ่านมา1อาทิตย์ ผมรู้สึกว่าผมรับไม่ได้กับที่เธอทำ ผมจึงบอกเธอว่า ผมจะไม่คุยกับเธอแล้วนะ เธอบอกว่าให้รอก่อนได้ไม๊ ตอนนี้ยังบอกอะไรไม่ได้ ผมเลยบอกว่างั้นไปคุยกับคนนั้ันเหอะ ผมจะไปเอง ซึ่งคราวนี้เธอก็ร้องไห้ บอกผมว่าอย่าไปเลยนะ เธอยอมโทรไปหาคนนั้นแล้วบอกเลิกคนนั้ัน แล้วกลับมาคบผม ซึ่ง ผมก็บอกว่า ถ้าเลิกแล้วจริงๆก็กลับมา
    ประเด็นอยู่ที่ว่า พอเธอกลับมาแล้ว ผมก็รักเธอนะ แต่น้อยลง และดันระแวงเธอมากขึ้นว่าเธอจะทำแบบนี้อีก
    ผมอยากถามว่า ผมควรจะ ทำยังไงต่อดี บอกเลิกเธอเลยดีไม๊ เพราะถ้าบอกตอนนี้จะเหมือนว่าเธอไม่เหลือใครเลย เราจะไปทำร้ายจิตใจเธอเกินไปหรือเปล่า แล้วเธอบอกว่าจะตัดใจจากคนนั้ัน ซึ่ง ผมไม่แน่ใจเลย เพราะว่าตอนนี้ มหาลัยปิดอยู่ ถ้ากลับไปเธอจะเป็นแบบที่พูดไม๊ ตอนนี้คิดหนักเลยครับ เสียใจเพราะเค้าจากไป พอกลับมาก็กลัวจะเสียใจอีก

ขอบคุณครับที่นั่งอ่านถึงมันจะยาวไปนิด

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    เป็นผมจะให้โอกาสอีกทีหนึ่ง เธออาจจะสับสนที่ทำไปก็ได้

แต่ถ้าเธอทำอีกก็คงต้องปล่อยเธอไปครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ทีใจว่าคุณจะเลือกอะไรครับ

อย่างไงก็ลองเปิดใจสักครั้งครับ ทุกคนอยากได้โอกาสเสมอ

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    อย่าให้ความสำคัญคนอื่นมากกว่าตัวเอง!

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LEGACY อ่านกระทู้
    อย่าให้ความสำคัญคนอื่นมากกว่าตัวเอง!

ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sanookun อ่านกระทู้
    เป็นผมจะให้โอกาสอีกทีหนึ่ง เธออาจจะสับสนที่ทำไปก็ได้

แต่ถ้าเธอทำอีกก็คงต้องปล่อยเธอไปครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ทีใจว่าคุณจะเลือกอะไรครับ

อย่างไงก็ลองเปิดใจสักครั้งครับ ทุกคนอยากได้โอกาสเสมอ

ครับ ผมก็คงให้โอกาส แต่คือตอนนี้ เธอ ไม่สนใจผมเหมือนเดิม ผมก็ไม่มีเวลาให้เธอ คือ เธออยู่บ้าน ส่วนผมทำงาน มันเลยทำให้เราห่างกัน

หรือผมคิดมากไปเองว่าเธอกำลังปั่นหัวผม โอ้ยยยยยย เครียดเด้้

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    กระทู้ที่เเล้วผมก็ติดตามครับ ผู้หญิงคนนี้ตกลงจะยังไง พอเราบอกให้เลิกกับคนโน่นก็เลิกทันที กลับมาหาเรา

เธอเรียนอยู่มหาลัยเดียวกับคนนั้น ห้องเดียวกัน คณะเดียวกัน ด้วย ผมคิดว่า เปิดเทอมก็ต้องมีใจอ่อนบ้างล่ะ
    ถึงจะกลับมาคบกับเราอีกครั้ง ความไว้ใจ ความระเเวง มันไม่หายไปหรอกครับ
    ยังไงก็ ... รอดูสถานการณ์ไปก่อน ล่ะครับ หลังจาก เปิดเทอม

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pop_PeR อ่านกระทู้
    กระทู้ที่เเล้วผมก็ติดตามครับ ผู้หญิงคนนี้ตกลงจะยังไง พอเราบอกให้เลิกกับคนโน่นก็เลิกทันที กลับมาหาเรา

เธอเรียนอยู่มหาลัยเดียวกับคนนั้น ห้องเดียวกัน คณะเดียวกัน ด้วย ผมคิดว่า เปิดเทอมก็ต้องมีใจอ่อนบ้างล่ะ
    ถึงจะกลับมาคบกับเราอีกครั้ง ความไว้ใจ ความระเเวง มันไม่หายไปหรอกครับ
    ยังไงก็ ... รอดูสถานการณ์ไปก่อน ล่ะครับ หลังจาก เปิดเทอม
    ที่เธอกลับมา เธออ้างเหตุผลว่าเธอรู้แล้วว่าเธอต้องการใคร เธอบอกว่าเธอขาดผมไม่ได้จริงๆ อันนี้ไม่รู้ว่าจริงไม่จริง ได้คนได้ยินก็ใจอ่อนเหมือนกัน
    ครับ คือตอนนี้ผมอยู่กับเธอก็รักเธอ 100% แต่ถ้าเธอไม่ได้อยู่กับผม ผมก็เผื่อใจ100% เปิดเทอมไปคงได้รู้กันว่า สัญดานเดิมจะกลับมาไม๊ แต่ถ้าเลิกกันครั้งนี้คงไม่เจ็บละครับ เพราะใจผมตอนนี้มันเริ่มชากับเธอคนนี้แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,037
    ถ้าเป็นเรานะ

เทอทิ้งเราไปคบหาแฟนใหม่ เขาก็ตัดใจไม่สนใจเทอแล้วล่ะ เพราะเขาเลือกที่จะคบหาคนใหม่แล้ว

แล้วการที่อยู่ๆเทอกลับมาขอคืนดีด้วย นั้นแสดงให้เห็นว่า เทอคนนี้ไม่มีความมั่นคงในความรักของเราเลย ใจโลเล นึกจะไปก็ไป นึกจะมาก็มา เห็นเราเป็นของตายของเทอหรอ????

อันนั้นพูดให้ฟังในมุมมองของเรานะคะ

แต่เรื่องราวจะเป็นยังไงต่อไปก็อยู่ที่การตัดสินใจของนายคะ ^^
    .•:* ゜•._•*FACEBOOK•:•._゜*.

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Indreamy_RT อ่านกระทู้
    ถ้าเป็นเรานะ

เทอทิ้งเราไปคบหาแฟนใหม่ เขาก็ตัดใจไม่สนใจเทอแล้วล่ะ เพราะเขาเลือกที่จะคบหาคนใหม่แล้ว

แล้วการที่อยู่ๆเทอกลับมาขอคืนดีด้วย นั้นแสดงให้เห็นว่า เทอคนนี้ไม่มีความมั่นคงในความรักของเราเลย ใจโลเล นึกจะไปก็ไป นึกจะมาก็มา เห็นเราเป็นของตายของเทอหรอ????

อันนั้นพูดให้ฟังในมุมมองของเรานะคะ

แต่เรื่องราวจะเป็นยังไงต่อไปก็อยู่ที่การตัดสินใจของนายคะ ^^

นั่นนะสิ แต่ ผมก็ใจอ่อนตลอดเลยครับ หรือเพราะว่าความผูกพันที่มีให้กันมาตลอด6ปีมันยังลืมยาก ผมก็ลังเลเหมือนกันว่า คนใหม่ที่เข้ามาตอนนี้จะดีกว่าเธอไม๊ พอเธอกลับมา ผมก็เลยเลือกเธอ ซึ่งไม่รู้ว่าเลือกผิดหรือเปล่านะ
    แต่ก็ช่างมันเถอะครับเราเลือกเอง ก็อยากลองดูเหมือนกัน ถ้าทำกันได้ถึง2ครั้งบอกตรงๆเลยครับว่าครั้งนี้คงไปแล้วแหละ

ยังไงก็ขอบคุณ ความคิดเห็นของคุณมากนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    เลิกได้ก็เลิกเถอะครับ ไม่ใช่เพราะเธอไม่ดี แต่เพื่อความสบายใจของตัวคุณเองนั่นแหละครับ คบไปก็ได้แต่ระแวงต้องคอยถามตลอดว่ายังยุ่งกับเค้าอยู่ไม๊

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    หากแฟนมีคนอื่นนอกจากเรา ผมบอกเลิกเลยคับ
    ผมถือว่ามันไม่รักผมแล้ว ถ้ามันรักผมจริงมันจะไปมีคนอื่นทำไม ง่ายๆแค่นั้นจบ
    อยากมีลายเซ้น

กล่าวขอบคุณ
    14
    5555 ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ แต่ทำไมทุกคนตัดใจได้ง่ายจัง ทำผม ตัดใจจากผู้หญิงคนนี้ ย๊าก ยาก ถ้าผมเลิกได้แบบใจแข็งนะ ผมว่าผมคงไม่มานั่งเจ็บหรอก เฮ้อ

ความรัก มันก็เจ็บอย่างนี้

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ผมก็ไม่ได้ยุ ยงหรอกนะครับ จากที่ผมอ่านมาดูแล้วนะครับ เป็นผมขอตัดใจดีกว่า เหตุผลของเธอมันฟังไม่ค่อยขึ้นเพราะ ผมเคยเป็นแบบนี้มาก่อน แรกๆรักกันไม่มีอะไรกัน แล้ว อยู่มาวันนึ่ง เข้าเฟสไม่แอบเจอคุยกับผู้ชายคนอื่นโดยที่เราไม่รู้ ถึงจะกลับมา แต่ความรักมันไม่เหมือนเดิมแล้วครับ ความระแวง และความเชื่อใจมันหมดไป เพราะใจคนเรามันเอาแน่เอานอนไม่ได้ อีกปากก็บอกอีกอย่าง ทนไปก็มีแต่ฉุดรั้งกันคับ เป็นผมเลิก ครับ ณปัจจุบันนี้ผม กลับไม่ไว้ใจผู้หญิงคนไหนอีกเลยที่เข้ามาหาผม แปลๆเนอะ ถึงจะรู้จักมา6-7ปี

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kawzeedza อ่านกระทู้
    5555 ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ แต่ทำไมทุกคนตัดใจได้ง่ายจัง ทำผม ตัดใจจากผู้หญิงคนนี้ ย๊าก ยาก ถ้าผมเลิกได้แบบใจแข็งนะ ผมว่าผมคงไม่มานั่งเจ็บหรอก เฮ้อ

ความรัก มันก็เจ็บอย่างนี้
    ไม่มีใครที่ตัดใจง่ายหรอกครับ เพียงแต่ว่าประสบการณ์มันสอนให้เราได้เรียนรู้ ได้ยอมรับและได้เข้าใจ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789

ไม่ใช่ตอนนี้ ได้โปรดอย่าขอเริ่มต้นใหม่
    ฉันไม่ใช่คนลืมง่าย เธอก็รู้ดี
    ใจยังผูกพัน รักนั้นยังมี
    ฉันแค่ไม่รู้วิธี มองเธอเหมือนเดิม

เจ็บแล้วมันฝังใจ ฉันก็ไม่รู้ว่านานเท่าไหร่มันจะลบเลือนเสียที

ขอโทษจริงๆ ฉันเป็นคนเดิมไม่ได้แล้ว
    ขอโทษที่เรื่องของเราคงไม่มีทางเป็นเหมือนเคย
    ยังลืมว่าเธอนอกใจไม่ได้เลย
    ถึงรักไม่โดนทำลาย สูญเสียความไว้ใจก็มากพอ

ผิดในวันนั้น แม้ฉันอภัย
    ใครกันที่ยืนยันได้ว่าไม่ซ้ำรอย

เจ็บแล้วมันฝังใจ ฉันก็ไม่รู้ว่านานเท่าไหร่มันจะหายดีอีกครั้ง

ขอโทษจริงๆ ฉันเป็นคนเดิมไม่ได้แล้ว
    ขอโทษที่เรื่องของเราคงไม่มีทางเป็นเหมือนเคย
    ยังลืมว่าเธอนอกใจไม่ได้เลย
    ถึงรักไม่โดนทำลาย สูญเสียความไว้ใจก็มากพอ

เจ็บแล้วมันฝังใจ ฉันก็ไม่รู้ว่านานเท่าไหร่มันจะหายดีอีกครั้ง

มันลืมว่าเธอนอกใจไม่ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้

ไม่มีใครที่ตัดใจง่ายหรอกครับ เพียงแต่ว่าประสบการณ์มันสอนให้เราได้เรียนรู้ ได้ยอมรับและได้เข้าใจ
    ครับขอบคุณมากครับ

Jean-ernest Pomare
    กล่าวขอบคุณ
    2,879
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ลองให้โอกาสเธอดูซักครั้ง ถ้าเกิดเธอยังแอบไปคบกับคนนั้นอีก จขกท. ก็ปล่อยไปเลย หายหน้าหายตาไปจากเธอ ให้เธอได้รู้สึก
    ถ้าจะเจ็บ ก็ขอให้มันเจ็บจนถึงที่สุด!!

กล่าวขอบคุณ
    14
    ตอนนี้เรื่องทุกอย่างมันได้จบลงไปแล้วครับ ถึงเธอจะกลับมา บอกว่ารักผม สุดท้ายเธอก็แอบคุยเหมือนเดิม ตอนนี้ตัดอย่างเดียวครับ หักซิมทิ้งละจะได้ไม่ต้องมารอเปิดเครื่องเพื่อโทรไปหา

หักดิบแม่มเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ตอนนี้เฝ้าถามใจตัวเองว่าไม่เจ็บจริงเหรอ สุดท้ายก็ เจ็บจริงครับ ถึงมันจะดูเหมือนไม่เจ็บแต่ภายในมันหวิวๆ ยังไงก็เจ็บ แต่รอบนี้ขอจบ

.: Taylor Gang :.
    กล่าวขอบคุณ
    3,367
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ตอนนี้ผมเจอปัญหานี้อยู่ แต่ไม่ร้จะทำยังไงให้เขากลับมา เพราะผมยังทำใจไม่ได้ : (

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wiz Khalifa อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมเจอปัญหานี้อยู่ แต่ไม่ร้จะทำยังไงให้เขากลับมา เพราะผมยังทำใจไม่ได้ : (

เหมือนกันครับ ผมคิดแค่ว่าถ้าคนนั้นดีจริง ผมก็ปล่อยไป แต่ถ้าซมซานกลับมาผมก็ไม่เอาเหมือนกันครับ ผู้หญิงหลายใจ (พูดหล่อไปงั้น แต่ใจจริงเค้ากลับมาก็คงลังเลเหมือนเคย)5555

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836

แกล้ง จขกท ด้วยเพลงนี้ -..-

ฟังเลยนะ จขกท

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    ถ้าคุณจับไม่ได้ เค้าจะยอมเลิกกับคนๆนั้นหรือป่าว

แค่นั้นแหละ
    Intel Core I5 2500k+ RAM KingstonHyberX 4gb 2*2 GTX 560 TI Top

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    เขาเรียกหึงครับ ตามธรรมชาติของมนุษย์
    ตอนมีจะไม่สนใจ ตอนเสียไปจะเสียดาย ยิ่งถ้ายังตัดใจไม่ได้จริงๆถ้าเขาไปมีคนอื่นมาเกาะแกะ ก็จะเป็นแบบท่านจขกทครับ
    และถ้ากลับมาได้ความรักจะมีให่น้อยลงๆไปตามกาลเวลา แน่นอนขึ้นอยู่กับหลายปัจจัย