ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7,548
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,899

วันนี้มีเรื่องเล่าที่หน้าอายที่สุดในชีวิตของผมให้ฟังครับ

คือวันนี้ผมไปขอเบอร์สาวครับ เพื่อนเธอนั่งอยู่ 7-8 คนได้ ผมเดินไปคนเดียวครับ เพื่อนผมรออยู่ ผมเดินเข้าไป

ผม:เธอขอเบอร์หน่อยสิ
    เธอ:.............. ส่ายหน้า งึกงึก
    ผม:อ๋อไม่ให้เหรอ ไม่เป็นไร

แค่นี้แหละครับ น่าอายมากๆครับ เงิบ

นึกว่าจะมีคนมาซ้ำเติมซะอีก กลับมีคนชมว่ากล้าซะงั้น ขอบคุณมากครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ipromise11 อ่านกระทู้
    ผมว่าน่าจะถามชื่อก่อนนะครับ อยากแนวชวนคุย อาจจะขอเป็นเฟสไปก่อนก็ได้ละไปสานต่อ

อยุ่ๆเข้าไปขอเบอเลยแบบไม่พูดพร่ำทำเพลงเกรงว่าเค้าอาจจะตกใจน่ะ
    ครับขอบคุณสำหรับคำแนะนำ แต่ก็เคยคุยบ้างไรบ้างครับ นิดๆหน่อยๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [A]Zrecycle : 21st May 2013 เมื่อ 22:10

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

My Body.My Heart. :))
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,193
    ก็ดีนิ ดีกว่าผมเยอะ เดินไปหายังไม่กล้า เชื่อว่ามีอีกหลายคนในบอร์ดนี้ ที่เป็นแบบผม
    ]

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    Blog Entries
    2
    นับถือกับความกล้าของคุณครับ

ไม่ต้องไปอาย ด้านไว้ก่อนครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    เป็นผม ผมก็อายนะ เพียงแต่ผมไม่กล้าแบบคุณเท่านั้นเอง

นับถือในความด้าน เอ้ย กล้าเลยครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    ผมว่าน่าจะถามชื่อก่อนนะครับ อยากแนวชวนคุย อาจจะขอเป็นเฟสไปก่อนก็ได้ละไปสานต่อ

อยุ่ๆเข้าไปขอเบอเลยแบบไม่พูดพร่ำทำเพลงเกรงว่าเค้าอาจจะตกใจน่ะ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    เวลาจะขอเบอร์สาวต้องเกริ่นหน่อยครับ อยู่ๆไปขอเลยสาวๆเขาก็ตกใจสิ ให้เธอได้ตั้งตัวกันหน่อย (แต่แรกๆผมก็เป็นแบบนี้แหละเข้าไปขอเบอร์เลยผลออกมาแห้วตลอด)

ผมไกด์ให้ละกันสำหรับคนที่ใกล้ตัวที่คิดว่าเจอกับเขาบ่อยๆ

เรา : "เธอครับ ผมชื่อ xx ผมสนใจในตัวเธออะ เธอน่ารักดี เราอยากทำความรู้จักกับเธอได้ไหม?"
    เรา : "แล้วเธอชื่ออะไรเหรอ"
    เธอ : (สมมุติชื่อ โบว์) "ชื่อ โบว์ค่ะ"
    เรา : "ที่เรามาเนี่ยไม่ได้จะมาอะไรหรอก แต่แค่อยากรู้จักกับเธอน่ะ อืม งั้นไว้เจอกันใหม่ละกัน ยินดีที่รู้จักนะ โบว์ "

แน่นอนต้องใช้เวลาในการทำความรู้จักครับ ต่อมาคุณก็พยายามคิดหาเรื่องที่จะคุยกับเขาครับ และ!! อย่าเพิ่งขอเบอร์ ใจเย็นๆครับ อิอิ
    ส่วนเรื่องที่จะคุย แน่นอน คุณก็ทำเหมือน เธอเป็นเพื่อนคุณคนนึงเลย ถ้าเจอกันก็ทักทาย พอพัฒนาหน่อยก็ลองขอเบอร์ครับ ค่อยๆเป็นค่อยๆไป

แต่ถ้าเป็นในกรณีที่เจอกันวันนั้นวันเดียวเลยก็ต้องเสี่ยงล่ะ เกริ่นตามที่ผมบอก พอท้ายประโยคพอเขาบอกชื่อเราก็ลองเลย
    "เราขอเบอร์ที่สามารถคุยหรือติดต่อกับเธอได้ไหม ไม่มีไม่เป็นไร" ได้ไม่ได้ก็ลองดูครับสู้ๆ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Winters : 21st May 2013 เมื่อ 22:24

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

You Move You Die !
    กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    กล้ามากครับขอนับถือ
    One Shot One Kill

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ได้คือได้ ไม่ได้ก็คือไม่ได้ครับ

ขอไปตรงๆแบบนั้นดีแล้ว ถ้าได้ค่อยคุยกันทีหลัง

ผมเข้าใจความรู้สึก มันเสียขวัญเสียกำลังใจ หมดความมั่นใจเลย 5555

แต่ก่อนผมก็แป๊กบ่อย เสี่ยงตายบ่อย เขาอยู่กับแฟน ผมยังไปขอเลย

แต่อย่าคิดมากนะครับ มันแล้วแต่คน อย่าพึ่งหมดหวัง

ถึงจะไม่ได้ ก็ดีกว่าไม่ได้ขอ ดีกว่าไม่ได้ลงมือทำอะไรเลย เหมือนคนอื่นครับ

ส่วนใหญ่ผมยังได้มากกว่าครับ

แต่โตมาผมก็ไม่ได้ขอเบอร์ใครเลย มีแต่เขามาขอเราครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 21st May 2013 เมื่อ 22:29

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    เบอร์ไม่ได้ ก็ขอlineดิ 55555 กรรมขำ

จริงๆเบอร์ไม่ได้ น่าไหลไป เฟส นะ อาจได้อะไรมามั้ง

พูดถึง กล้าขอก็เก่งแล้ว เค้าเรียก ท้อบฟอร์ม ฮร่าา

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    โหย !! น่าอิจฉาออก ชอบก้ออกไปเลยจะได้ไม่อึดอัด ไม่ต้องมีความหวัง หาคนใหม่ต่อได้เลยย
    ผมนี้สิไม่กล้าแม้แต่จะเจอน่า
    สู้ต่อไปป
    ไม่มีอะไร มีแต่ใจ จะไปสู้อะไรเขา

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,747
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Winters อ่านกระทู้
    เวลาจะขอเบอร์สาวต้องเกริ่นหน่อยครับ อยู่ๆไปขอเลยสาวๆเขาก็ตกใจสิ ให้เธอได้ตั้งตัวกันหน่อย (แต่แรกๆผมก็เป็นแบบนี้แหละเข้าไปขอเบอร์เลยผลออกมาแห้วตลอด)

ผมไกด์ให้ละกันสำหรับคนที่ใกล้ตัวที่คิดว่าเจอกับเขาบ่อยๆ

เรา : "เธอครับ ผมชื่อ xx ผมสนใจในตัวเธออะ เธอน่ารักดี เราอยากทำความรู้จักกับเธอได้ไหม?"
    เรา : "แล้วเธอชื่ออะไรเหรอ"
    เธอ : (สมมุติชื่อ โบว์) "ชื่อ โบว์ค่ะ"
    เรา : "ที่เรามาเนี่ยไม่ได้จะมาอะไรหรอก แต่แค่อยากรู้จักกับเธอน่ะ อืม งั้นไว้เจอกันใหม่ละกัน ยินดีที่รู้จักนะ โบว์ "

แน่นอนต้องใช้เวลาในการทำความรู้จักครับ ต่อมาคุณก็พยายามคิดหาเรื่องที่จะคุยกับเขาครับ และ!! อย่าเพิ่งขอเบอร์ ใจเย็นๆครับ อิอิ
    ส่วนเรื่องที่จะคุย แน่นอน คุณก็ทำเหมือน เธอเป็นเพื่อนคุณคนนึงเลย ถ้าเจอกันก็ทักทาย พอพัฒนาหน่อยก็ลองขอเบอร์ครับ ค่อยๆเป็นค่อยๆไป

แต่ถ้าเป็นในกรณีที่เจอกันวันนั้นวันเดียวเลยก็ต้องเสี่ยงล่ะ เกริ่นตามที่ผมบอก พอท้ายประโยคพอเขาบอกชื่อเราก็ลองเลย
    "เราขอเบอร์ที่สามารถคุยหรือติดต่อกับเธอได้ไหม ไม่มีไม่เป็นไร" ได้ไม่ได้ก็ลองดูครับสู้ๆ ^^
    ผมขอจำเเล้วจะนำไปใช้ ขอบคุณครับ ฮ่าาๆ ๆ
    {Acer Nitro 5}{ Intel i5-8300H @4.00 GHz}{Ram 8GB @2666}{Nvidia 1050ti}

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,950
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,219
    ด้าน ได้ อาย อด ..ครับสู้ๆ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    ทำเหมือนสุดเขตเสลดเป็ดเลยครับ หยิบมือถือเธอมากดเบอร์เราลงไป ถ้าคุณดูหนังคงรู้นะต้องทำไง อิอิ
    รับรองสาวๆงง
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,507
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อดีตกาลนานมาแล้ว... (เมื่อเทอมที่แล้ว = = )

เพื่อนผมสนใจรุ่นน้องคนนึง.. ด้วยความที่อยากรู้ ว่าชื่ออะไร... ผมก็วิ่งตามไป!!! (เน้นว่าวิ่ง) เพื่อนผมมันอยากรู้น่ะครับ :3

เมื่อผมวิ่งไปหาเธอ

ผม : น้องครับ ไม่ทราบว่าชื่ออะไรครับ
    น้อง : ....
    เพื่อนน้อง : พ่อแม่ไม่ให้คุยกับคนแปลกหน้าค่ะ...

และแล้ว.. เค้าก็เดินจากไป กลับมาที่โต๊ะ โดนเพื่อนด่าอีก = =
    ผมนั้นผมทานข้าวอยู๋น่ะครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เลนกลางหาย
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    กล้าไปป่าว แต่ยังดีกว่าไม่กล้านะ เพื่อนเค้าก็เยอะอยู่ น่าจะรอให้ private กว่านี้หน่อย เข้าท่าเลย
    MoNsTeR KiLL !!

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,462
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    ค่อยๆหยอดไปครับ ของแบบนี้อย่าพึ่งรีบร้อน วันหลังเข้าไปทัก ชวนคุย แล้วลองขอเฟสดูสิ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ขอเดา นายกรุ๊บเลือดบี รึป่าว ดุ๊ยๆๆๆ เข้าไปแบบนั้นได้

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    815
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    สุดยอดเลยนะ เข้าไปขอเบอร์ == ผมขนาดรู้จักแล้ว ยังไม่กล้าทักเล้ย ฮ่าๆๆๆ
    I LOVE JOKERGAMETH

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    เดินเข้าไปขอเบอร์ทื่อๆ แบบนั้น โดนล้อไปหลายวันครับ ของั้นไม่มีใครให้สักคนหรอก ไม่้ต้องรีบ คุณควรจะทำความรู้จักเขาก่อน
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย