ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,515
    Blog Entries
    1

Talking :: เอาทุกทาง !! Samsung เปิดตัวจอแสดงผลระดับเทพ ::

ในขณะที่ตลาดสมาร์ทโฟนกับแท็บเล็ตกำลังเติบโตอย่างร้อนแรงและต่อเนื่อง ตลาดโน้ตบุ๊คก็ยังคงคึกคักไม่แพ้กันโดยเฉพาะฝั่ง Samsung ที่ล่าสุดเปิดตัวจอ LCD ขนาด 13.3 นิ้ว รองรับโน้ตบุ๊คและอัลตร้าบุ๊ครุ่นใหม่ที่จัดหนักด้วยความละเอียดของการแสดงผลระดับเทพ

จากรายงานในต่างประเทศล่าสุดระบุว่าในงาน SID International Symposium, Seminar & Exhibition. Display Week's Exhibition ที่จัดขึ้นที่แวนคูเวอร์ ประเทศแคนาดา ระหว่างวันที่ 21-23 พฤษภาคม Samsung จัดการเปิดตัวหน้าจอ LCD ขนาด 13.3 นิ้วรองรับโน้ตบุ๊คและอัลตร้าบุ๊ค (Ultrabook) รุ่นใหม่ ที่แฝงมาด้วยความละเอียดของการแสดงผลที่ 3,200 x 1,800 พิกเซล (WQXGA+) ระดับความหนาแน่นของพิกเซลอยู่ที่ 276ppi นับว่ามีเป็นจอแสดงผลที่ให้ความละเอียดเหนือ Apple MacBook Pro with Retina Display (2560 x 1600 พิกเซล), เหนือกว่า Chromebook Pixel (2560x1700 พิกเซล) และ Kirabook ของ Toshiba (2560x1440) ซึ่ง Samsung คุยว่าจอแสดงผลแบบใหม่ดังกล่าวสามารถลดการใช้พลังานได้ถึง 30% นอกจากนี้ Samsung ยังเปิดตัวนวัตกรรมของจอแสดงผลขนาด 10.1 นิ้ว ความละเอียด2,560 x 1,600 WQXGA สำหรับแท็บเล็ต รวมไปถึงจอแสดงผลแบบ AMOLED ความละเอียด 1,920 x1, 080 พิกเซล Full HD สำหรับสมาร์ทโฟนด้วย

ทั้งนี้ Samsung ยังไม่ได้เปิดเผยว่าจอแสดงผลความละเอียดใหม่จะมากับอุปกรณ์รุ่นใหม่ต่างๆเมื่อไหร่ แต่ท้ายที่สุดแล้วเชื่อว่าในปีนี้เราคงได้เห็นโน๊ตบุ๊ค อัลตร้าบุ๊ค แท็บเล็ต และสมาร์ทโฟนรุ่นใหม่ๆ จาก Samsung อีกแน่นอน

อ้างอิงจาก Masheble
    ฟิล์มiPhone ขายฟิล์มกันรอยwww.ifiilm.comฟิล์มไอโฟน ฟิล์มไอแพด ฟิล์มไอพอด ฟิล์มมินิไอแพด แท้จากญี่ปุ่นเริ่มต้นที่37฿

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เหลือ ยานยนตร์ ครับ ครองโลกไปเลย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    โน๊ตบุค ซัมซุงเป็นยังไงบ้างครับ อยากรู้ ใช้เป็นไงบ้าง

JKG '2008' Generation..
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,125
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ banksbw อ่านกระทู้
    เหลือ ยานยนตร์ ครับ ครองโลกไปเลย
    ทำไมจะไม่มีครับ รถ Samsung

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    จริงหรือนี่
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Enzo อ่านกระทู้
    ทำไมจะไม่มีครับ รถ Samsung

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    ยกโลกให้เค้าไปเถอะ

Hello!!
    กล่าวขอบคุณ
    8,476
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,728
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ banksbw อ่านกระทู้
    samsung ก็มีรถนะ