ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106

เพียงเงิน 441 บาท ก็ฆ่าคนได้ ~!! <18+>

เห็นข่าวนี้ในตอนเช้า สลดใจไม่หาย.
    ที่บ้านโดนตัดไฟ ค้างค่าไฟ 441 บาท เจ้าหน้าที่มาตัดโดยไม่ได้แจ้งล่วงหน้า. อยู่กัน 3 คนแม่ลูก. แม่ต้องไปทำงานช่วงเย็นถึงดึก ลูกกลับมาจากโรงเรียน ปรากฏว่าไฟดับ. ตอนกลางคืนแม่เลยซื้อเทียนไขเข้าไปให้.เพื่อให้พอมองเห็น ปรากฎว่า ลูกๆ เผลอหลับ ลืมดับเทียนไข ไฟไปติดกับมุ้ง ประมาณ 5 ทุ่ม เพื่อนบ้านรีบวิ่งไปตามบอกว่าไฟไหม้บ้าน. แม่รีบวิ่งเข้าไปช่วยลูก แต่ช่วยไม่ได้. ลูก 2 คน นอนกอดกันตายในห้อง. เสียใจอ่ะ ไฟฟ้าจะรีบตัดไปไหน ช้านิดช้าหน่อย ไม่ได้เลยเหรอ แค่ 441 บาทเนี่ยนะ รู้สึกอะไรป่ะ เด็ก 2 คนนอนตายกลางกองไฟ น่าสงสาร ชีวิตคนตายไปแล้วมันเรียกกลับมาไม่ได้นะ คนเป็นแม่ เสียทั้งลูก เสียทั้งบ้าน ชีวิตนี้มันคงไม่มีอะไรเลวร้ายไปกว่านี่อีกแล้ว แค่ 441 บาท

สำหรับผมคิดว่า คนจนๆ ในประเทศไทยเรายังมีอีกตั้งเย๊อะเเยะ คนที่หาเช้ากินค่ำ อดมื้อกินมื้อ เราลองคิดสิ คนอย่างเราๆ อยู่ดี มีอยู่มีกินก็ดีเเล้ว ~!!
    สลด ใจ .. ..

รูปนี้ 20+ เลยล่ะ ซ่อนภาพไม่เป็นครับ
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pop_PeR : 22nd May 2013 เมื่อ 21:24

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    หน้าเซ้นทรัล เวิร์ล ถถถ
    กล่าวขอบคุณ
    6,401
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,965
    โลกเราก็เหมือนลูกเต๋าอ่ะนะ เอาแต่สนใจด้านที่แต้มสูงกว่าจนไม่มองพวก 1 แต้ม 2 แต้ม

(ไว้อาลัยไม่ ถถถ เม้นนึง)

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    ในแง่คิดของผม ผมว่า เจ้าหน้าที่ไฟฟ้าก็ทำหน้าที่ถูกแล้วหละครับ คือตัดไฟ
    และเขาก็ไม่รู้เหตุการณ์ที่จะเกิดขึ้นในอนาคตครับ ว่าไฟจะไหม้อะไรที่ไหน เขาทำตามหน้าที่
    ส่วนเด็ก 2 คน น่าสงสารจริงๆครับ ไม่รู้ป่านนี้แม่เขาจะรู้สึกยังไง
    มันเป็นอุบัติเหตุและความผิดพลาด ถ้าเจ้าหน้าที่เขารู้ว่าไฟจะต้องไหม้และจะมีคนเสียชีวิต
    ผมว่าเขาอาจจ่ายค่าไฟให้ฟรีเลยละครับ
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    พนักงานไฟฟ้าเขาก็ทำตามหน้าที่ครับ
    จะไปว่าเขาก็ไม่ได้หรอก

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    น่าจะเขียนว่า 18+ ด้วยนะ เผื่อบางคนรับไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    การไฟฟ้าไม่ได้ผิด, แม่เด็กไม่ได้ผิด, แต่เราต้องยอมรับว่า บางครั้งชีวิตมันก็โหดร้ายเกินไปสำหรับเรา

ใช้ชีวิตอย่างมีสติ และ ขอให้ดวงวิญญาณของทั้ง2ไปสู่สุขติ

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    อย่างที่เรปบนๆกล่าว มันไม่มีใครผิดครับมันคือความ ประมาท นั้นเอง
    It's Good For You !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ตรรกะแปลกๆนะครับ อาจจะด้วยอารมณ์ร่วม ณ ขณะนั้น

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    บางทีกฏก็ต้องเป็นกฏอะนะ แต่ ก็ขึ้นอยู่กับตัว ของเค้าด้วย เพราะความ ประมาท หรือ ไม่รอบคอบก็เกินแบบนี้ได้

ขอให้ไปสู่สุขคติครับ

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ขอให้ไปสู่ สุขคติครับ ผมอ่านจบแล้วจะร้องไห้ น่าสงสารจัง ไม่รู้แม่เขาจะเป็นยังไงบ้าง
    Core I7 4770 3.4Ghz Ram 8 GB GTX 770 OC

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wanatsawin อ่านกระทู้
    ในแง่คิดของผม ผมว่า เจ้าหน้าที่ไฟฟ้าก็ทำหน้าที่ถูกแล้วหละครับ คือตัดไฟ
    และเขาก็ไม่รู้เหตุการณ์ที่จะเกิดขึ้นในอนาคตครับ ว่าไฟจะไหม้อะไรที่ไหน เขาทำตามหน้าที่
    ส่วนเด็ก 2 คน น่าสงสารจริงๆครับ ไม่รู้ป่านนี้แม่เขาจะรู้สึกยังไง
    มันเป็นอุบัติเหตุและความผิดพลาด ถ้าเจ้าหน้าที่เขารู้ว่าไฟจะต้องไหม้และจะมีคนเสียชีวิต
    ผมว่าเขาอาจจ่ายค่าไฟให้ฟรีเลยละครับ
    เขาเเค่ทำตามหน้าที่ครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.JUST BE ALIEN.
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 297
    เราไม่รู้หรอกครับว่าอะไรจะเกิดขึ้น จนท.ก็เหมือนเรา ก็แค่ทำตามหน้าที่เหมือนเคย
    แต่ดันเกิดเหตุการณ์แบบนี้ซะได้ ขอให้ทั้งสองคนไปสู่สุขคตินะครับ

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    เขากำหนดวันจ่ายในใบเสร็จแล้วนะครับ ไม่ไปจ่ายก็ต้องตัดตามระเบียบ ไม่รอบคอบแล้วโทษคนอื่น
    ทำไมไม่โทษแม่ล่ะเพราะแม่ซื้อเทียนมา

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    ตายปะครับ

น่าสงสารแฮะ ในที่นี้ไม่มีใครผิดทั้งนั้นแหละ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    คนมันจะถึงที่ตาย เรื่องเล็กกว่านี้ก็ตายได้ คนตายด้วยเรื่องไม่เป็นเรื่องก็มีอยู่เยอะแยะ งานนี้อย่าโทษเลยว่าเพราะใคร เพราะยังไงก็ไม่มีใครอยากให้เกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นหรอก ส่วนพนักงานเขาก็แค่มาทำหน้าที่เท่านั้นเอง

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ชีวิตเป็นสิ่งไม่แน่นอน จงใช้ชีวิตอยู่บนความไม่ประมาท นะครับ น่าสงสาร

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    จริงๆไม่เกี่ยวกับตัดไฟนะครับ ???
    แต่เสียใจด้วยน่ะครับ เศร้าจริงๆ RIP
    เหลือแม่อยู่คนเดียวคงทำใจลำบากมาก

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    เอาแน่เอานอนกับชีวิตไม่ได้ ทางที่ดีคือไม่ประมาท

กล่าวขอบคุณ
    815
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    น่าสงสารแหะ เค้าคงหมดกรรมแล้วละมั้งครับ ^_^
    I LOVE JOKERGAMETH

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    โทษๆๆๆ 441บาทไม่ได้ฆ่าใคร
    เทียนเล่มละ15บาทตะหากที่ฆ่า

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ไว้อาลัยครับ ขอให้ไปสู่สุขติ และขอไม่ให่มีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นอีก

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    คนจนมีโอกาศในสังคมน้อยครับ ไม่ใช่ว่าลืมจ่ายหรอกครับ แต่ไม่มีเงินไปจ่ายมากกว่าครับ
    ก็เลยต้องใช้เทียนแทน และที่ต้องปล่อยให้เด็กๆอยู่กันตามลำพังก็เพราะว่าต้องไปทำงานหาเงินครับ
    ไม่ไปทำงานก็ไม่มีเงินไว้ซื้อข้าวกินครับ ไม่มีทางเลือกน่ะครับ เข้าใจไหมครับ อย่ามึนให้มากนัก(บางคนน๊ะ)

ปล. ความจริงรัฐวิสาหกิจต่างๆเป็นของประชาชนทั้งสิ้น จะแปรรูปไปเป็นของเอกชน(ถึงบางส่วนก็เถอะ)ทำไม?
    เคยถามความต้องการของประชาชนบ้างหรือเปล่าครับ? แปรรูปแล้วสิ่งที่ประชาชนได้ก็คือ ต้องจ่ายแพงขึ้นด้วยน๊ะอย่าลืม!!
    ของๆเราทำไม่เราต้องให้คนอื่นมาทำแล้วขายคืนให้เราแพงๆด้วยฟ๊ะ (ไม่ฉลาดแกมโกงนี่ทำไม่ได้น๊ะเนี่ย)
    ยิ่งองค์กรพวกนี้ทำกำไรได้มากเท่าไหร่ นั่นหมายความว่าประชาชนยิ่งเสียเงินไปเป็นกำไร(ไม่ใช่ต้นทุน)ให้มากขึ้นเท่านั้นด้วยครับ!!..
    (ไม่ได้ว่ารัฐบาลไหนน๊ะ เพราะว่าเป็นกันทุกรัฐบาลที่ผ่านมาเลยครับผม เป็นเหมือนกันหมด ว่างั้นเถอะ)

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    มันคือความจริงของประเทศไทย ทำไรไม่ได้ ไทยมี รถไฟก่อนญี่ปุ่นตั้งหลายปี แต่ดูปัจจุบันสิ สลด เงินหายไปไหนทุกคนก็รู้ๆ ประเทศยังไม่ใส่ใจพัฒนา มีหรือจะมาสนใจประชาชนที่ไม่มีตังจ่ายค่าไฟ
    BE A GOOD GAMER

อืมมม...
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    ถ้าหน้าที่สำคัญกว่าสามัญสำนึกคน ผมคิดว่า โลกนี้ไม่ต้องมีคำว่าน้ำใจหรอกครับ ถ้าเป็นผมเป็นเจ้าหน้าที่คงถามดูก่อนว่าทำไมไม่จ่าย ช่วยได้ก็จะช่วยแหละครับ มองแบบสังคมคนญี่ปุ่นแล้วน่าอยู่มาก

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankkoker อ่านกระทู้
    ถ้าหน้าที่สำคัญกว่าสามัญสำนึกคน ผมคิดว่า โลกนี้ไม่ต้องมีคำว่าน้ำใจหรอกครับ ถ้าเป็นผมเป็นเจ้าหน้าที่คงถามดูก่อนว่าทำไมไม่จ่าย ช่วยได้ก็จะช่วยแหละครับ มองแบบสังคมคนญี่ปุ่นแล้วน่าอยู่มาก
    คนมีเป็นร้อยเป็นพันคน ที่ไม่จ่ายนะครับ (คนจมประเทศเราเยอะ ทำไมถึงจนอันนี้..ไม่รู้นะครับ ไม่ขอแสดงความคิดเห็น)
    แต่ก็อย่างว่า เจ้าหน้าที่เขาก็ต้องทำตามหน้าที่ทุกคนนั้นและครับ อย่าลืมว่าพวกเขาก็ไม่รู้อนาคตเหมือนกัน ว่าการตัดไฟอาจจะทำให้เกิดเหตุแบบนี้ถ้าเขารู้คุณคิดว่าเขาจะตัดไหมละครับ ? หน้าที่กับสามัญมันควรจะอยู่ใกล้ๆกัน แต่ในกรณี สิ่งที่เจ้าหน้าที่ทำ เขาทำตามหน้าที่ แต่สิ่งที่เกิดขึ้นมันเป็นเรื่องในอนาคต ในกรณีนี้เนี้ย ถ้า คุณเจ้าหน้าที่เป็นโดราเอมอน หรือมีญาติห่างๆชื่อโนบิตะ แล้วนั่งไทม์แมชชีนไปดูอนาคตได้ แล้วยังปล่อยให้เกิดเหตุจะมาโทษเจ้าหน้าที่ก็ตามสบายครับ : D

(ข่าวนี้จริงๆผมเศร้านะ เป็นข่าวที่ทำให้เสียความรู้สึกจริงๆ แต่เจอหัวข้อข่าว ประนามเจ้าหน้าที่การไฟฟ้าแบบนี้..)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NightTheHCG : 22nd May 2013 เมื่อ 22:17